Trưng cầu dân ý: theo các bác Camry, Altis, Vios phù hợp với lứa tuổi nào?

taplaioto

Xe điện
thôi bây giờ em cứ hỏi thế này
các bác 25 tuổi, có dư tiền mua con TOY AVALON thiết kế không trẻ trung cho lắm
thì các bác sẽ chọn giữa FORTE hay AVALON
câu hỏi tương tự với các bác trên 35, nếu có tiền các bác chọn giữa ALTIS hay HYUNDAI AZERA?
Nếu có điều kiện e sẽ chơi con này !!!8-}

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Tuổi em giờ có xe nào trong danh sách đó đi là sướng rồi, mơ ước mấy con to tiền

matiz19

Xe tăng
-Thế anh và chú chiến với nhau hay đây là cuộc thi xem ai sớt gúc nhanh hơn? Nếu chú bảo chú học anh gúc thì chắc chắn chú sẽ vác gúc ra so vì chú ko có cơ bản (cái này do chú tự nói nhé) và rốt cục nó chỉ là cuộc chiến giữa 2 cái máy của anh và chú, chả có tý chất xám nào cả và anh ko thừa thời gian. Thân.
Cụ nhầm rồi, Cụ search cái gì em không biết nhưng em toàn search Giáo trình về đọc nên không thể nói là không có kiến thức cơ bản. Em đã từng nói với cụ kiến thức ở đâu cũng có quan trọng là tiếp thu nó như thế nào. nếu cụ sợ em tạm tha :D

lapin

Xe container
thôi bây giờ em cứ hỏi thế này
các bác 25 tuổi, có dư tiền mua con TOY AVALON thiết kế không trẻ trung cho lắm
thì các bác sẽ chọn giữa FORTE hay AVALON
câu hỏi tương tự với các bác trên 35, nếu có tiền các bác chọn giữa ALTIS hay HYUNDAI AZERA?
Em sẽ hỏi bác có bán G klass kô:21:

coolpix8700

Xe ngựa
Bác Rava phải lấy làm mừng vì được ráo xư tha bổng đấy,
Em thì luôn kinh lể độ thông manh và sự tự tin của các nhà thông thái rồi. Bao năm trường học của bác không là gì so với mấy phút hỏi cụ Gú đâu!
Em cũng từng có ông sếp đứng phát biểu giữa hội đồng khoa học "Các ông mất bao năm đào tạo, bao năm nghiên cứu làm gì, tôi ngồi nghe một lúc là nắm được hết!".

Chỉnh sửa cuối:

lapin

Xe container
Trình độ người viết:41:

Isu_zu

Tháo bánh
Em học Mỹ thuật google D
E xin cụ đừng nổ nữa, mảnh nó văng ra gây tai nạn. Cứ tưởng được mở mang vài chiêu thượng thừa khi cụ khiêu chiến cụ Rava, ai ngờ khi thấy cụ Rava nội công thâm hậu, cụ lại xoay ra là mấy miếng võ này e học theo...sách, chứ ko có thầy :)). OF tuy ảo, nhưng cũng ko nên cào mặt ăn vạ như vậy đâu, cụ ạ, e nói chân thành đấy!

coolpix8700

Xe ngựa
Kể cả có thầy bác ạh!
Muốn làm cái gì thì cũng phải có gốc, thiếu gốc thì chẳng có cái gì đứng được cả!
Nếu không phải có người quen đỡ đầu để vào cơ sở của Nhà nước, bằng hàm thụ nếu không có 1 cái chính quy thật làm gốc thì cũng chỉ như cái gốc của trước khi có cái bằng, còn liên thông thì chắc phải như công nhân bắt đầu học việc. Ngay cả bằng của máy trường đại học tư mà xin được việc ở các cơ sở không thuộc Nhà nước đã là 1 dấu hỏi. Ông GĐ Sở GD Nam Định đã phải nói về mấy cái trường ở tỉnh "Đầu vào như vậy, làm sao có đầu ra...". Đấy là họ có thầy thật!!!

Viết như vậy, nhưng em không bao giờ đánh giá thấp những người vì điều kiện không học được cao hoặc thiên tài của họ nằm ở sự khéo léo của đôi bàn tay. Công nhân lành nghề luôn luôn được xã hội coi trọng, mà với tụi em thì họ lại càng quý. Nhất là công nhân đã qua đào tạo nghề!

Chỉnh sửa cuối:

khoaanycar

Xe tải
altis với cam thì từ 40 50t còn vios thì 30 40.em nói đúng ko các cụ

Isu_zu

Tháo bánh
Kể cả có thầy bác ạh!
Muốn làm cái gì thì cũng phải có gốc, thiếu gốc thì chẳng có cái gì đứng được cả!
Nếu không phải có người quen đỡ đầu để vào cơ sở của Nhà nước, bằng hàm thụ nếu không có 1 cái chính quy thật làm gốc thì cũng chỉ như cái gốc của trước khi có cái bằng, còn liên thông thì chắc phải như công nhân bắt đầu học việc. Ngay cả bằng của máy trường đại học tư mà xin được việc ở các cơ sở không thuộc Nhà nước đã là 1 dấu hỏi. Ông GĐ Sở GD Nam Định đã phải nói về mấy cái trường ở tỉnh "Đầu vào như vậy, làm sao có đầu ra...". Đấy là họ có thầy thật!!!
Viết như vậy, nhưng em không bao giờ đánh giá thấp những người vì điều kiện không học được cao hoặc thiên tài của họ nằm ở sự khéo léo của đôi bàn tay. Công nhân lành nghề luôn luôn được xã hội coi trọng, mà với tụi em thì họ lại càng quý. Nhất là công nhân đã qua đào tạo nghề!
Cái món mỹ thuật, không chỉ cần thầy, mà còn cần trò có năng khiếu và sáng tạo nữa cụ ạ. Nên e mới nói là chỉ vào chơi nhà cụ Gúc, quay ra đã nổ về mỹ thuật thì e bó tay! :). Còn công nhân thì chỉ cần yêu nghề là có thể lành nghề!

Isu_zu

Tháo bánh
altis với cam thì từ 40 50t còn vios thì 30 40.em nói đúng ko các cụ
Thế này mới chuẩn cụ ạ: Altis 2.0 RS 855t, Cam 2,5Q 1241t, Vios G 599t. Cứ có đủ bằng ấy t là đi đc hết, còn nói tuổi thì vừa đẻ ra nằm RR, vẫn tốt hơn 18t ngồi Matiz :))

coolpix8700

Xe ngựa
Cái món mỹ thuật, không chỉ cần thầy, mà còn cần trò có năng khiếu và sáng tạo nữa cụ ạ. Nên e mới nói là chỉ vào chơi nhà cụ Gúc, quay ra đã nổ về mỹ thuật thì e bó tay! :). Còn công nhân thì chỉ cần yêu nghề là có thể lành nghề!
Em chụp ảnh cho nên chơi với khá nhiều người làm cái nghề này. Mà mẫu của em có cả người nhiều lần tự tổ chức được triển lãm trên Ngô Quyền. Con bé cháu (con cậu em ruột) thi một lần đỗ ngay làm em cũng phải giật mình vì biết là ngay con, cháu họ cũng không ít thì 2, hoặc 3 lần mới lọt dù cũng luyện công từ những năm trước đó nhiều!

Nhưng cái câu "công nhân lành nghề rất quý" cũng chỉ đúng khi họ làm đúng cái biệt tài của họ thôi. Dù đã biết từ trước và thường xuyên chỉ trích Nhà nước mang các nhà khoa học sang làm quản lý, nhưng có lúc lại nghĩ mình có thể làm khác người mà tụi em đã mắc những bài học rất đau. Do nhà thì ở HN, xí nghiệp lớn nhất ở tỉnh, quá tự tin vào khả năng tụi em đã nhấc nhiều người từ công nhân lên vị trí quản lý với mong muốn họ thay mình khi vắng mặt. Nhưng chỉ được thời gian đầu còn lại nhấc người nào lên là hỏng người ấy. Có 1 cậu trẻ, nhanh nhẹn, chuyên môn cũng khá và đã đặt lên đến phó giám đốc để năm trước nữa phải chào vì đường dây dẫn điện chính cháy trụi, sau đó 1 máy phát hiệu Komatsu 400 KVA cũng cháy, may cái trạm biến thế tụi em vừa làm xong không sao... Nếu cậu ấy vẫn làm chuyên môn thì chắc bây giờ đã là 1 chuyên gia. Tuyển và giữ được 1 người giỏi, đặc biệt lại là ở tỉnh đâu có dễ!

Chỉnh sửa cuối:

matiz19

Xe tăng
Ở đây có cụ nào đã từng học qua Mỹ thuật không chém với em ạ (học dưới mọi hình thức miễn sao hiểu được những khái niệm cơ bản của mỹ thuật) :D
E xin cụ đừng nổ nữa, mảnh nó văng ra gây tai nạn. Cứ tưởng được mở mang vài chiêu thượng thừa khi cụ khiêu chiến cụ Rava, ai ngờ khi thấy cụ Rava nội công thâm hậu, cụ lại xoay ra là mấy miếng võ này e học theo...sách, chứ ko có thầy :)). OF tuy ảo, nhưng cũng ko nên cào mặt ăn vạ như vậy đâu, cụ ạ, e nói chân thành đấy!
Kia là cái em khiêu chiến, các cụ có võ gì cứ diễn. Cụ thấy em cào mặt ăn vạ ở chỗ nào ạ :D
Em tưởng Ráo sư làm chuyên trách bộ phận gì ở gần cổng Bộ XD :D
Em chuyển sang bộ phận thiết kế của Thaco được mấy năm rồi mà :D

RAVA

Xe ba gác
Cụ nhầm rồi, Cụ search cái gì em không biết nhưng em toàn search Giáo trình về đọc nên không thể nói là không có kiến thức cơ bản. Em đã từng nói với cụ kiến thức ở đâu cũng có quan trọng là tiếp thu nó như thế nào. nếu cụ sợ em tạm tha :D
-Hình như ta đang nói về nghệ thuật thì phải, cái đấy nó ko giống như 1+1=2 nhé và cũng ko phải cứ cày sâu cuốc bẫm như chú là có thể tự coi là mình hiểu biết được. Ko phải tự nhiên tất cả các ngành liên quan đến NT đều phải có thi sơ tuyển đầu vào và đầu ra thì ai cũng tốt nghiệp nhưng để giỏi hay có danh thì rất ít. Có thể chú rs có vài cái hoa tay, chịu khó mày mò lên mạng tìm hiểu, cũng làm được vài thứ và có được vài lời khen hay động viên...nhưng nếu chỉ có thế thôi thì chưa đủ tầm để tranh luận với các chú các anh trên này đâu!:-?

matiz19

Xe tăng
-Hình như ta đang nói về nghệ thuật thì phải, cái đấy nó ko giống như 1+1=2 nhé và cũng ko phải cứ cày sâu cuốc bẫm như chú là có thể tự coi là mình hiểu biết được. Ko phải tự nhiên tất cả các ngành liên quan đến NT đều phải có thi sơ tuyển đầu vào và đầu ra thì ai cũng tốt nghiệp nhưng để giỏi hay có danh thì rất ít. Có thể chú rs có vài cái hoa tay, chịu khó mày mò lên mạng tìm hiểu, cũng làm được vài thứ và có được vài lời khen hay động viên...nhưng nếu chỉ có thế thôi thì chưa đủ tầm để tranh luận với các chú các anh trên này đâu!:-?
Chưa đủ tầm cũng phải tranh luận, ít ra để biết mình đang đứng chỗ nào :D

Hằng Lê

Xe tăng
Chắc nick thông thái về xóm hàn để tư vấn cho các đồng môn thông thái rồi :))

À, hình như hội thông thái nó cũng chả ưa bạn thông thái đấy lắm đâu!
về làng chắc chắn lại dùng nick khác thi thoảng vào " em hóng" với lại " lót dép" chứ đố dám múa chổi, tụi thanh niên nó thọi chết :D

RAVA

Xe ba gác
-Ấy chết, lại sai cơ bản rồi! Chưa đủ tầm thì phải lắng nghe, ghi chép, quan sát, học hỏi, bắt chiếc làm theo...chứ ai lại nhảy cồ cồ ra tranh luận, chú mà như thế xếp nó di chú chết!:))

coolpix8700

Xe ngựa
Câu này đã đủ để nói chưa bao giờ gặp được bác nào đang làm cái nghề "nghệ sỹ".
Thứ nhất, cái trang Ọp này, cụ thể là box Toy này không phải là chỗ có thể tranh luận để "biết chỗ đứng" trong cái làng ấy!
Thứ nhì, có gặp họ thì nếu không phải là học trò cụ thể thì họ với nhau thôi, mỗi người một vẻ, chẳng ai đứng thấp, mà cũng chẳng ai công nhận người khác cao hơn, trừ với những người đã khuất!