[Funland] Trực tiếp: Tranh luận trực diện đầu tiên Trump vs Biden

tobe1720

Xe hơi
Đây cũng tạm gọi là 2 thủ lãnh mà cụ. Giờ mà tranh luận với nhau hai thằng thủ lãnh đi chăng nữa mà cứ thằng này nhảy vào mồm thằng kia thì thành hai thằng trẻ con cãi nhau chứ thủ lãnh gì.
Ăn to nói lớn khi đang nói trước đám đông, chứ còn có hai người thì cách nó phải khác.
Đấy là em nghĩ thế.
Đồng ý vs cụ, người nói phải có người nghe, ai cũng đến lượt. Kể ra Trump hơi ngoa ngoắt quá, Biden thì nhu mì quá. Nói chung năm nay khó đoán định cụ nhỉ.

duongqua

Xe container
Cụ có vẻ nằm gầm giường opfer nhiều nên rõ nhỉ. Em nghe live của CNN không cần phụ đề, và e tin nhiều cụ trên ọp này cũng thế. Sáng nay vắng khách nên anh em grap tụ tập xem live và bình luận ác phết ;))
Thì cũng từ 2006 đến giờ, ai với ai biết hết rồi mà cụ :P

HVC

Xe buýt
Sao mấy ông này tuổi cao mà ko làm cái visa để đi định cư nước ngoài an hưởng tuổi già nhỉ ? Chưa làm chẳng may lại bị làm củi có phải khổ ko chứ

cu mậm

Xe buýt
Trên cái xứ ọp ẹp ảo này mà nhiều cụ máu chiến ác nhỉ, hơn thua gì vài câu chữ nhỉ? Cụ nào muốn hơn e nhường tất, tranh luận lệch sóng thì next đi các cụ cho nhẹ đầu, căng làm gì.

Vanvan273k

Xe tăng
Em thì thấy nó là biểu hiện của sự vô giáo dục thôi. Trẻ con nó cũng nhảy vào miệng người khác khi đang nói được nếu như bố mẹ nó ko dạy.
Đàm phán mà nó nhảy vào mồm mình thì đi về chứ đàm làm gì cho mất công. Việc gì phải đàm phán với đám vô học.
Còn nếu nhà cụ dạy trẻ con cắt lời người khác khi đang nói thì cứ việc, dù sao đó là cách giáo dục nhà cụ.
Em vô tình đọc được mấy cái bình luận này của cụ. Thấy cụ nói nhiều về vô học với vô giáo dục. Em thấy, nhận xét một người bình thường là vô học, vô giáo dục đã là quá thiếu tôn trọng người khác rồi, huống hồ, nói về một công dân nước khác với học thức và nền giáo dục khác, chưa kể đây là lãnh đạo có tầm ảnh hưởng thế giới.
Học hay giáo dục nó tuỳ theo hệ quy chiếu, con sâu được học tập giáo dục kiểu con sâu, con chim sẽ được học và giáo dục kiểu con chim. Thường thì đối với con sâu, con chim lúc nào cũng mất dạy hết.
Các cụ trên này có câu: mấy ông hay nói về đạo đức thì đạo đức thường như...

metalins

Xe tăng
Phổ thông đầu phiếu Hillary vướt trump tới cả mấy triệu người đó lấy đó mà chưa sẵn sàng...nếu bầu trực tiếp như ở Nga thì đã làm TT Mỹ.
Bầu cử ở Nga ko có ai xem vì biết kết quả từ 7 đời trc khi bỏ phiếu rồi chả liên quan gì đến mô hình trực tiếp hay đại cử tri.

Ghebango123

[Tịch thu bằng lái]
Xã hội thực dụng, áo cũng muốn tốt nhất cho dân chúng, chỉ là 2 cách khác nhau. Vì ai cũng muốn đúng nhất, nên tự chửi nhau, nói xấu nhau,. Đó mới là vì dân thật sự

Xã hội nó giàu có là đúng, có anh mơ mộng, có a thực dụng, bổ sung cho nhau. Anh thì xây tường cấm dân nhập cư, bảo lũ ấy ăn hết thuế dân tạo, anh thì bảo cứ để mở cửa đúng với style Mĩ, anh thì bảo lockdown,anh thì bảo ko nên,....hay cc ạ. Chả văn vẻ, lịch sự, quái gì. Nếu cho đấm nhau,chắc cũng xông vào múc luôn.

Voi đi bộ

Xe buýt
À bên đấy toàn vô giáo dục kiểu thế, từ bọn trẻ đi học còn cãi thầy cô giáo bôm bốp cơ nên nó mới phải làm siêu cường số 1. Còn mấy ông có giáo dục xứ ơ kìa thì toàn phải ngửa tay ra đu xin mấy đứa vô giáo dục chả nhục thì thôi
Hay nhỉ, ko tưởng tượng nổi cảnh lớp 20 học sinh thi nhau nói, thầy nói đằng thầy, trò nói đằng trò.
Bên "tây" là nó cho phép tư duy phản biện, nghĩa là nó có thể "cãi" lại thầy nếu như nó thấy thầy nói ko đúng chứ không phải là nó dạy học sinh người khác đang nói ngắt lời bừa bãi.
Xem toà Mỹ nó xử chưa. Người này đang nói mà luật sư bên kia muốn phản đối phải được thẩm phán ok. Chứ ở đấy mà nhảy vào họng người khác, nó chả đuổi ra ngoài .

vo nho

Xe điện
Bầu cử ở Nga ko có ai xem vì biết kết quả từ 7 đời trc khi bỏ phiếu rồi chả liên quan gì đến mô hình trực tiếp hay đại cử tri.
Thằng này đâu quan tâm biết hay không Ok?
Đây đang nói trên luật...
Ở Nga người dân bầu trực tiếp tổng thống theo phổ thông đầu phiếu. Cứ ai nhiều là người đó thắng...
Còn Mỹ thì bầu gián tiếp qua phiếu Đại cử tri với đặc trưng là luật "được ăn cả ngã về không" nên rất nhiều lần bên thua là bên được phiếu phổ thông nhiều hơn.

sao vậy anh?

cocsku

Xe cút kít
Nước Mỹ thực sự khủng hoảng nhân sự!

vo nho

Xe điện
Nước Mỹ thực sự khủng hoảng nhân sự!
Em cũng cảm nhận giống cụ. Hết người rùi hay sao đề 2 ông cao niên 74-76 tuổi lên làm TT. Trump thì còn được 1 nhiệm, chứ ben mà làm 2 nhiệm sợ ko đủ sức khỏe. Hazzz

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Hay nhỉ, ko tưởng tượng nổi cảnh lớp 20 học sinh thi nhau nói, thầy nói đằng thầy, trò nói đằng trò.
Bên "tây" là nó cho phép tư duy phản biện, nghĩa là nó có thể "cãi" lại thầy nếu như nó thấy thầy nói ko đúng chứ không phải là nó dạy học sinh người khác đang nói ngắt lời bừa bãi.
Xem toà Mỹ nó xử chưa. Người này đang nói mà luật sư bên kia muốn phản đối phải được thẩm phán ok. Chứ ở đấy mà nhảy vào họng người khác, nó chả đuổi ra ngoài .
Cụ lại nhầm. Luật sư đang hỏi nhân chứng, hoặc đang trình bày luận điểm thì phe kia có quyền hô “phản đối” tức là nhảy vào họng bên kia đấy. Lúc đó toà phải quyết phản đối có hiệu lực không, chứ chả phải “xin phép toà” như cụ tưởng tượng đâu

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Chuẩn, chỉ bọn vô học mới có khả năng đó. Trẻ con bây giờ cũng được dạy là không cướp lời khi người khác đang nói.
Cụ có phải là đội ủng hộ chó quyền không :) dùng cái nhìn của mình để mỉa mai :)

Tôm đồng

Xe tải
Xin các cụ. Trên fb bao vụ mấy thanh niên sống ảo đả thực.
Các cụ có câu " bị người đánh mặt đỏ tía tai, đánh được người mặt xanh mày xám"
Đề nghị mỗi cụ vodka em 1 chén rồi bỏ qua đê ;))
Cụ tưởng đánh nhau thật ah? :))

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

tienthanh6t

Xe buýt
Mình thấy cái hay của bầu cử Mỹ là phiếu ĐCC, nếu ko có điều này thì ông nào muốn thắng cử chỉ cần quan tâm thắng ở các bang lớn là thành TT. Điều luật này làm cân bằng sự bình đẳng giữa các bang nhỏ lẻ ít đc để ý tới. Năm 2016 là một điển hình khi đảng DC chỉ quan tâm lấy phiếu từ các bang trọng điềm còn bỏ rơi các bang ko quan trọng nên đã thất bại.

hd-vt

Xe container
Mình thấy cái hay của bầu cử Mỹ là phiếu ĐCC, nếu ko có điều này thì ông nào muốn thắng cử chỉ cần quan tâm thắng ở các bang lớn là thành TT. Điều luật này làm cân bằng sự bình đẳng giữa các bang nhỏ lẻ ít đc để ý tới. Năm 2016 là một điển hình khi đảng DC chỉ quan tâm lấy phiếu từ các bang trọng điềm còn bỏ rơi các bang ko quan trọng nên đã thất bại.
Vâng cụ, nhưng Liên hợp cuốc thì nên mỗi cuốc da một lá phiếu giá trị ngang nhau, dẹp hđba đi.
Ơ...thằng kia láo, 200 ae bỏ phiếu táng bm nó đi hỉ?
Trên tương đối 51% thần thánh là cử qđ LHQ táng sml luôn. Thật là công bằng chính danh. \m/

Ứng viên tổng thống đảng Dân chủ Biden nói nhầm về số người chết do nCoV ở Mỹ: Nhiều người không có việc làm. Họ không biết đi đâu và làm gì. Giờ chúng ta đã có hơn 120 triệu người chết vì Covid-19".

Tờ Fox News của Mỹ ngày 10/9 đưa tin, trong cuộc vận động tranh cử tổng thống Mỹ cho Đảng Dân chủ ở Warren, bang Michigan, ông Biden một lần nữa mắc lỗi trong bài phát biểu và trích dẫn sai số liệu về số quân nhân Mỹ tử vong trong dịch viêm phổi Vũ Hán. Ông Biden cho biết quân đội Mỹ đã xác nhận 118.984 trường hợp nhiễm bệnh và 6.114 người đã tử vong. Tuy nhiên, tính đến ngày 9/9, chỉ có 7 người trong quân đội Hoa Kỳ đã chết vì Covid-19.

Ông Joe Biden hôm 27/9 tuyên bố rằng ông “đã làm ở Thượng viện cách đây 180 năm” khi phát biểu về chiến dịch tranh cử từ một căn phòng trong ngôi nhà ở Delaware của ông.
Chắc các cụ dịch sai chứ làm gì Đen phát biểu vô lý thế. Đời người có ai sống được hẳn 180 năm đâu.

Ghebango123

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trc Biden nói là I am going to beat J Biden. Báo Việt ta lại bẩu là to be J Biden. Biden có dấu hiệu chậm, quên rồi, khi Trump tấn công liên tục Biden dường như quên hết nội dung.