[Funland] Trực tiếp: Tranh luận trực diện đầu tiên Trump vs Biden

Voi đi bộ

Xe buýt
Em chẳng nhầm gì. Khi cụ nói 100 là nhảy vào mồn Bi. Đấy nó thể hiện sự lấn át, kẻ trên, đầu nảy số nhanh nó mới làm thế được.
Em thì thấy nó là biểu hiện của sự vô giáo dục thôi. Trẻ con nó cũng nhảy vào miệng người khác khi đang nói được nếu như bố mẹ nó ko dạy.

motthoidongbim

Xe điện
Em thì thấy nó là biểu hiện của sự vô giáo dục thôi. Trẻ con nó cũng nhảy vào miệng người khác khi đang nói được nếu như bố mẹ nó ko dạy.
TT Mỹ mà cụ ví như trẻ con thì tôi cũng ạ cụ. Ngoài ra còn chưa kính thưa nữa chứ nhể? Cụ không đưa nốt vào cho có văn hoá, có giáo dục. Bố mẹ nó dạy nó thế không được rồi. Trước khi phát biểu phải thưa gửi chứ nhể?
Bi gọi 100 là thằng hề thì có sao?

TwinSpeed

Xe tải
Qua vụ này mới thấy việc làm ở Mỹ quan trọng thật, 2 ông già 70, 80 tuổi rồi mà vẫn phải cãi nhau để có 1 vị trí làm việc.

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cụ dạy như thế nhưng bên đó nó không dạy trẻ con như thế, cụ ôm đống sĩ nho về quê mà dạy đi ạ. Biden khí thế quá yếu, bị Trump bắt bẻ và dồn ép liên tục. Ví dụ khi ra bàn đàm phán với tàu khựa về lãnh thổ, nó cứ nhảy vào mồm cụ, bắt chẹt cụ, đè lấn không cho cụ nói thì cụ lại về khóc với mẹ là bọn nó vô giáo dục cứ nhảy vào mồm không cho con nói à.

Honghen2008

Xe container
Xem thớt này thôi cũng chóng mặt phết ;))

Voi đi bộ

Xe buýt
Nhà cụ dạy như thế nhưng bên đó nó không dạy trẻ con như thế, cụ ôm đống sĩ nho về quê mà dạy đi ạ. Biden khí thế quá yếu, bị Trump bắt bẻ và dồn ép liên tục. Ví dụ khi ra bàn đàm phán với tàu khựa về lãnh thổ, nó cứ nhảy vào mồm cụ, bắt chẹt cụ, đè lấn không cho cụ nói thì cụ lại về khóc với mẹ là bọn nó vô giáo dục cứ nhảy vào mồm không cho con nói à.
Đàm phán mà nó nhảy vào mồm mình thì đi về chứ đàm làm gì cho mất công. Việc gì phải đàm phán với đám vô học.
Còn nếu nhà cụ dạy trẻ con cắt lời người khác khi đang nói thì cứ việc, dù sao đó là cách giáo dục nhà cụ.

Ôi thích quá

Xe buýt
Nhìn thế giới chỉ qua con mắt nho giáo, đạo giáo thấm vào từng nơ ron thần kinh thì nó thiển cận, hạn hẹp lắm.
Văn hoá Mỹ từ trẻ con đã có quyền phát biểu xen ngang nếu nó thấy vô lý chứ ko phải ấm ức chửi trong đầu lại được đánh giá tốt như tiều phu Đông Á.
Dân Mỹ họ thấy không nói lại được thể hiện sự yếu đuối và kém cỏi thôi, và rõ ràng thế thật.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chuẩn, chỉ bọn vô học mới có khả năng đó. Trẻ con bây giờ cũng được dạy là không cướp lời khi người khác đang nói.
Trump tư cách đạo đức cá nhân e ko đánh giá cao. Tuy nhiên không phải việc gì ông ấy làm cũng tệ. Nếu ko có covid cụ Biden chắc chắn ko có cửa cạnh tranh.
Anh hùng hay ko còn phải do thời thế. Tranh luận như Trump xét khía cạnh lịch sự kém, nhưng để mất ý chí, làm đối phương bối rối ko hề đơn giản. Đối thủ Biden ko phải hạng tầm thường.

Voi đi bộ

Xe buýt
TT Mỹ mà cụ ví như trẻ con thì tôi cũng ạ cụ. Ngoài ra còn chưa kính thưa nữa chứ nhể? Cụ không đưa nốt vào cho có văn hoá, có giáo dục. Bố mẹ nó dạy nó thế không được rồi. Trước khi phát biểu phải thưa gửi chứ nhể?
Bi gọi 100 là thằng hề thì có sao?
Trump cũng gọi Bi là là lú lẫn đấy.
Còn TT Mỹ mà cư xử vô học thì bảo nó là vô học, việc gì phải nói khác đi.

Sợ quá! Các cụ bênh Mỹ vẫn khen được trận debate này thì em cũng đến chịu :D

Trước khi tranh luận diễn ra, em email cho cô bạn bên Mỹ bảo tôi cũng đang chuẩn bị xem live cùng chị, hy vọng chúng ta sẽ có fun.

Giữa tranh luận nàng email em bảo: Tôi luôn có sự bao dung rất lớn với những thứ bullsh*t nhưng tôi phải tắt tivi giữa chừng. Có một điều confirm là Trum chỉ có thể giải quyết vấn đề theo cách ngu ngốc, thô lỗ và xúc phạm người khác :D

Nguyên văn đấy ạ, em không thêm không bớt chút nào hết :D

Tuan Can

Xe container
Cá nhân em vẫn thích anh Trump. Tuy một số vấn đề anh ấy giải quyết không được ổn lắm.

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Đàm phán mà nó nhảy vào mồm mình thì đi về chứ đàm làm gì cho mất công. Việc gì phải đàm phán với đám vô học.
Còn nếu nhà cụ dạy trẻ con cắt lời người khác khi đang nói thì cứ việc, dù sao đó là cách giáo dục nhà cụ.
Ôi lại nho sĩ cãi không lại về trút giận lên con cái. Nếu môi trường, công việc không thanh tao, nho nhã thì bố dí bu*i bỏ về. Cái tư tưởng đông á bệnh phu này vẫn còn thì ngàn năm nữa vẫn còn đi sau làm cu li cho tàu thôi

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Trước khi tranh luận diễn ra, em email cho cô bạn bên Mỹ bảo tôi cũng đang chuẩn bị xem live cùng chị, hy vọng chúng ta sẽ có fun.

Giữa tranh luận nàng email em bảo: Tôi luôn có sự bao dung rất lớn với những thứ bullsh*t nhưng tôi phải tắt tivi giữa chừng. Có một điều confirm là Trum chỉ có thể giải quyết vấn đề theo cách ngu ngốc, thô lỗ và xúc phạm người khác :D

Tranh luận này thường nhắm đến đối tượng cụ thể, còn đang lăn tăn, chứ ko hẳn dành cho toàn bộ dân Mỹ. Phần lớn dân Mỹ xem chủ yếu tò mò chứ ko ảnh hưởng đến quyết định lá phiếu của họ.

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]

Tùy cô bạn bên Mỹ của cụ theo màu nào. Mấy lão nông cao bồi với dân làm ăn đóng thuế bạn em đang khui bia mừng Trump chiến thắng debate đấy. Mấy lão bẩu Trump thể hiện tốt, dí cho Biden lòi ra là lão già yếu đuối, lú lẫn

Ôi thích quá

Xe buýt
Trump cũng gọi Bi là là lú lẫn đấy.
Còn TT Mỹ mà cư xử vô học thì bảo nó là vô học, việc gì phải nói khác đi.
Kinh quá, kinh quá, quyền lực nhất nước Mỹ, top thế giới mà vô học thì người chửi thì học phải cao như nào đây.
Làm tổng thống mà không uy lực, mạnh mẽ, quyết liệt thì về làm chồng không xong.
Nếu cố nói về xã hội thì hãy xem lại lịch sử, những người cầm quyền muốn tạo ra thể chế chống lại được các quốc gia khác thì phải có tính độc tài như thế nào, hãy google từ đông đến tây các tên lịch sử xem sao.

ibaben

Xe tải
Em chẳng nhầm gì. Khi cụ nói 100 là nhảy vào mồn Bi. Đấy nó thể hiện sự lấn át, kẻ trên, đầu nảy số nhanh nó mới làm thế được.
Tưởng đâu Tây nó xếp hàng mới là văn minh. Hoá ra do chúng nó nảy số chậm, chiếu dưới.

k4mjkaze2

Xe buýt
Nhìn thế giới chỉ qua con mắt nho giáo, đạo giáo thấm vào từng nơ ron thần kinh thì nó thiển cận, hạn hẹp lắm.
Văn hoá Mỹ từ trẻ con đã có quyền phát biểu xen ngang nếu nó thấy vô lý chứ ko phải ấm ức chửi trong đầu lại được đánh giá tốt như tiều phu Đông Á.
Dân Mỹ họ thấy không nói lại được thể hiện sự yếu đuối và kém cỏi thôi, và rõ ràng thế thật.
nói như cụ, người có văn hóa cãi nhau vs xăm trổ, hở ra 1 câu nó đạp cho 1 cái thì chân lý thuộc về kẻ mạnh rồi.

Ôi thích quá

Xe buýt
nói như cụ, người có văn hóa cãi nhau vs xăm trổ, hở ra 1 câu nó đạp cho 1 cái thì chân lý thuộc về kẻ mạnh rồi.
Câu cụ nói mâu thuẫn rồi. Đang nói tranh luận chứ có gây chiến với XHĐ đâu.
Debate của họ thế, mình ko hiểu rồi đi chê họ. Khác gì mấy ông Nho học thời xưa đâu. Buồn cười nhỉ, 2020 rồi.

Vivuvip

Xe buýt
Gớm các cụ OF nhà mình cũng tranh luận cãi nhau ghê phết! Riêng ai mà thích thể hiện và thích thắng trên cõi mạng em cho nhất luôn!
À mà với em lão Trump vẫn thắng nhé, cả cuộc bầu cử luôn chứ không phải chỉ lần tranh luận này.
Lão này sinh ra ĐỂ LÀM TỔNG THỐNG!

em ấn tượng nhất câu ông Biden nói Trum là Thằng hề...một ứng cử viên vỗ thẳng mặt đương kim TT là thằng hề & đồ giả dối thì chỉ có thể là Mỹ. nền dân chủ độc nhất vô nhị trên TG...Trum cựu ngôi sao game show thì Biden quá khó để đấu rồi, nhưng xem hai ông Mẽo tranh luận lần này có cảm giác nó cứ vô bổ kiểu gì ấy, chẳng đâu vào đâu gì cả, chắc phải chờ 2 show tranh luận tiếp theo mới hấp dẫn hơn..
Chỉ mong Nga ngố cải cách bầu cử được xem đương kim TT Putin tranh luận với ứng CV đối lập nó mới chất..
bôi xấu lờ đờ