[Funland] Truc tiep o noi con bao so 8

chandai.toinack

Xe điện
Em vẫn chưa gọi được về quê các cụ ạ, nhà thì em dự là không việc gì dưng mà cây cối ngoài đồng thì chắc là đổ hết.
cây cối vụ này thì mới trồng thôi, chứ chưa gần đến thu hoạch đâu. Có mỗi lúa

nautrica

Xe hơi
Spam spam

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container
Bao giờ ngành dự báo thời tiết nhận sai và yếu kém nhỉ.
Đành là dự báo nhưng ko thể dùng từ dự báo để nguỵ biện cho quá nhiều sai sót. Ko thể đòi dự báo phải đúng 100% nhưng xác suất hiện nay là cực kỳ kém chính xác.
Ng ta đổ tiền và sức vào cũng chỉ mong xác suất dự báo cao hơn mà bao năm nay vẫn tệ.
Mua luôn dự báo của Nhật, US luôn cho xong. Ko ăn đc thì để ng ngoài ăn cho đc việc.

thai286

Xe hơi
Thằng bạn em ở quê vừa lên, thấy bảo Tiền Hải quê mình 5 hôm nữa mới có điện thiệt hại ghê quá. sóng điện thoại mất hết em vẫn chưa điện đc về nhà..

chandai.toinack

Xe điện
Cầu Diêm điền, Thái thụy ( Xuân Quỳnh đứng đây viết bài Sóng), ĐÃ SẬP GẪY, bác em báo cáo hồi trưa nay

sieuga

Xe tải
Cơn *** cái ku Sơn tinh lắt léo kinh, HP quê cháu 30 năm nay có 1 trận lịch sử như thế này. Từ đêm qua cháu đã phải trực khuân đồ đến tận 3h rùi sáng là dậy khắc phục hậu quả, may mà vợ 2 cháu ko bơi lội je. có vợ 2 của F1 nhà cháu bơi ếch tí thoai. Hic hic...

xeruabo2

Xe điện
Bao giờ ngành dự báo thời tiết nhận sai và yếu kém nhỉ.
Đành là dự báo nhưng ko thể dùng từ dự báo để nguỵ biện cho quá nhiều sai sót. Ko thể đòi dự báo phải đúng 100% nhưng xác suất hiện nay là cực kỳ kém chính xác.
Ng ta đổ tiền và sức vào cũng chỉ mong xác suất dự báo cao hơn mà bao năm nay vẫn tệ.
Mua luôn dự báo của Nhật, US luôn cho xong. Ko ăn đc thì để ng ngoài ăn cho đc việc.
Vâng , cho dù biện luận kiểu gì nhưng sự thật là công tác dự báo của mình có vấn đề . E là người cẩn thận nên mỗi trận bão luôn theo dõi sát tất cả bản tin cập nhật của TTDBKTTW trên website nhưng vẫn hoàn toàn bị động . Cho đến tận bản tin lúc 17h30 ngày hôm qua cháu mới biết chính xác tâm bão đổ bộ vào NĐ rồi đi dọc bờ biển NĐ-TB . Lúc này tại ven biển NĐ gió đã giật đùng đùng rồi thì phòng chống kiểu gì ?

CIB

Xe điện
Thiệt hại nặng nề thế này một phần do bà con bị động quá

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
thiên tai, địch họa và số phận con người

em xin đóng góp một sự cảm thông!

T91

Xe container
Em đang ở quê Nam Định, vừa về tối hôm qua,giờ mới chúng kiến thiên tai nó khủng khiếp thế nào dù chỉ là một cơn bão....
Cây cối hầu như đổ hết, nhà ai mái ngói tốc mái, cánh cửa nhà bung hết,mái tôn thì bay bung bét, ao cá vỡ bờ, đi đâu cũng thấy cây cối đổ ngà nghiêng, mất điện 2 ngảy rồi mà chưa biết bao giờ có....
Có anh nhưng em đang dùng usb 3G nên không úp được
Mọi người lớn tuổi đều bảo chưa bao giờ quê mình lại chứng kiến cơn bão khủng khiếp thế này mà lại trái mùa nữa

daiduongadv

Xe tải
Em đang ở quê Nam Định, vừa về tối hôm qua,giờ mới chúng kiến thiên tai nó khủng khiếp thế nào dù chỉ là một cơn bão....
Cây cối hầu như đổ hết, nhà ai mái ngói tốc mái, cánh cửa nhà bung hết,mái tôn thì bay bung bét, ao cá vỡ bờ, đi đâu cũng thấy cây cối đổ ngà nghiêng, mất điện 2 ngảy rồi mà chưa biết bao giờ có....
Mọi người lớn tuổi đều bảo chưa bao giờ quê mình lại chứng kiến cơn bão khủng khiếp thế này mà lại trái mùa nữa
Cụ vẫn ở quê à, em không về được nên cũng sổt ruột lắm.

T91

Xe container
Cụ vẫn ở quê à, em không về được nên cũng sổt ruột lắm.
Em sốt ruột quá nên về quê tối hôm qua, bệnh biện đa khoa huyện Nam Trục quê em tất cả nhưng cây xà cư cổ thụ đổ ngả nghiêng hết...
Đi đâu cũng tan hoang, cây cối đổ, mái tôn bay mợ àh
điện thì mất, may em mang lap và usb 3G
Sóng điện thoại 2G tịt hết, may máy em 3G thì vẫn có sóng, thế mới biết ưu điểm của 3G

Tuanphim

Xe điện
Cảm thông với người dân các vùng bão đi qua, thế mới biết tại sao HN lại là thủ đô.

Julie

Xe tăng
Thương Thái Bình quá, tới trưa qua em gọi về cho họ hàng bên ngoại vẫn rất khó liên lạc, phải tới chiều tối qua mới liên lạc được. Nhà ai cũng bị ảnh hưởng ít nhiều.

Văn Đoành

Xe điện
Cụ ở huyện nào thế? cháu lại không liên lạc được với người nhà ở quê, chắc là chưa có điện nên điện thoại cũng chả sạc được pin, mạng Vỉttttell vẫn cưa gọi được.

predes

Đi bộ
Em thường theo dõi dự báo bão của tất cả các nước (Mẽo, Nhựt Bổn, Khựa chính gốc, Khựa Hồng Kông, Khựa Đài, Hàn Xẻng, Vịt Ngan nhà mình), em thấy dự báo bão xứ mình cũng toàn lấy trung bình cộng của tất cả các thằng trên. (điển hình là trung bình cộng của thằng Mẽo và thằng Khựa gốc)
Không tin các cụ cứ thử theo dõi mà xem.
Em toàn vào đây xem cho dễ
www.typhoon2000.ph/multi/

Có nhiều web khác nữa, nhưng mỗi khi có bão, các cụ cứ vào google mà search là ra ngay dự báo của từng thằng.

Vì thế em thấy rằng mấy thằng kia mà dự bão sai thì vịt ngan ta cũng sai như nó thôi, các cụ đừng chửi người nhà mình mà mang tiếng oan. Tốt nhất là chửi Mẽo và Khựa tại sao lại dự sai làm dân Vịt mình bây giờ khổ thế

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
*** dự báo vào Thanh Hóa. Dân chạy bão như đúng rồi thì chả thấy Bão đâu. Hôm qua xem thời sự thấy mấy Bác nuôi tôm ở Hải Phòng thương quá. Dự báo sớm cho dân thì thiệt hại không đến mức như thế......