[Funland] Truc tiep o noi con bao so 8

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
180m thì nhằm nhò gì cụ, mọi vấn đề tư vấn, thiết kế đã phải tính toán trước rồi chứ,
Cháu nghĩ tất cả các loại tháp kiểu thế này đều đã được tính toán để có độ bền vĩnh cửu và chống chọi được với mọi điều kiện thời tiết
E nghĩ vụ này sẽ có một vài bác phải ra đi!

Babylearn2hack

Xe tải
180m thì nhằm nhò gì cụ, mọi vấn đề tư vấn, thiết kế đã phải tính toán trước rồi chứ,
Cháu nghĩ tất cả các loại tháp kiểu thế này đều đã được tính toán để có độ bền vĩnh cửu và chống chọi được với mọi điều kiện thời tiết
uah mình cũng nghĩ vậy - đã là công trình tháp truyền hình thì ít nhất phải chấp mọi điều kiện thời tiết chứ ( có ai hạ nó xuống để chống bão bao giờ đâu)

vandinh

Xe container
Trực thăng cứu 35 người trên giàn khoan trôi dạt

Sau gần một ngày trôi dạt trên biển, 35 người trên giàn khoan hoạt động ở khu vực đảo Bạch Long Vĩ (Hải Phòng) đã được trực thăng đưa vào bờ.

17h35 ngày 28/10, trong lúc bão Sơn Tinh gây sóng gió cấp 9 tại khu vực đảo Bạch Long Vĩ, giàn khoan GSF Key Hawaii có 35 người (21 người Việt Nam và 14 người nước ngoài) hoạt động gần đó bị đứt dây kéo với tàu lai. Sóng to, gió lớn khiến tàu lai không thể tiếp cận được với giàn khoan.
Đại diện giàn khoan đề nghị sử dụng trực thăng cứu nạn. Bộ Tổng tham mưu (Bộ Quốc phòng) chỉ đạo Quân chủng Phòng không - Không quân chuẩn bị máy bay, chờ khi thời tiết đủ điều kiện an toàn sẽ ra cứu nạn.
Giàn khoan GSF Key Hawaii di chuyển trên biển. Ảnh: Oht. Đêm 28/10, 3 tàu lai đã áp sát bảo vệ giàn khoan. 4h30 ngày 29/10, giàn khoan trôi nổi cách đảo Hạ Mai 4 hải lý. Một giờ sau, Bộ Quốc phòng điều trực thăng cất cánh từ Gia Lâm xuống Hải Phòng cứu nạn. Sau đó, một trực thăng khác chở 4 chuyên gia Singapore từ sân bay Cát Bi (Hải Phòng) ra giàn khoan hỗ trợ khắc phục tình trạng khẩn cấp của giàn khoan.
Lúc đầu, 9 người (trong đó có 4 chuyên gia Singapore) định ở lại giàn khoan để kiểm tra, đánh giá, xử lý kỹ thuật, chuẩn bị kế hoạch kết nối tàu kéo với giàn khoan. Tuy nhiên, do giàn có hiện tượng mắc cạn, gần như dừng trôi dạt nên Tập đoàn Dầu khí Việt Nam đã đề nghị Uỷ ban Quốc gia Tìm kiếm Cứu nạn bố trí máy bay sơ tán 9 người còn lại trên giàn khoan.
Trưa nay, trực thăng đã đưa toàn bộ số người trên giàn khoan về sân bay Cát Bi.

muadem

Xe cút kít
cụ ơi, nhà bố mẹ cháu ở Tiền Hải, cách biển có 8km đường chim bay. gọi cho các cụ từ sáng đến giờ vưỡn chưa được. Tối qua gọi cho các cụ, thì các cụ bảo mấy cây trước nhà đổ hết rồi. Nhà bên bị tốc mái hiên. Còn sáng nay thì chả tin tức được giề.
Ông em kậu nhà em làm việt theo, từ tối qua đến dờ chửa gọi được cuộc nào :((

frigate012

Xe buýt
Em vẫn chưa gọi được về quê các cụ ạ, nhà thì em dự là không việc gì dưng mà cây cối ngoài đồng thì chắc là đổ hết.

Văn Đoành

Xe điện
Viettel ở ND bị hỏng trạm thu phát sóng các Cụ ạ, ò í e suốt, Vinaphone vẫn liên lạc được.
Ông anh cháu nuôi ít gà để tết thịt đêm qua bay mái chuồng gà, gà rét quá ngỏm hết, sáng nay vừa thi dọn hậu quả vừa phải mổ gà mời anh em chén giùm.

honda acura

Xe điện
hic hic....nhà em ở Kiến Xương - TB bay mất nóc roài......:((
Được ông chú vừa gọi bằng cố định lên, bao mọi người không vấn đề gì chỉ có thiệt hại về hoa màu và cây cối, cột điện thôi
Tan hoang như đánh bom luôn
Mà lúc này mới thấy sự cần thiết của đường dây hữu tuyến các cụ nhỉ, di đông toi hết

vankhuonthep

Xe tăng
Quê em ở dưới Thái Thụy không liên lạc được cả cố định, VT, VN.....không biết tình hình thế nào. Cụ nào ll được chỉ em với.

vankhuonthep

Xe tăng
Em vẫn chưa gọi được về quê các cụ ạ, nhà thì em dự là không việc gì dưng mà cây cối ngoài đồng thì chắc là đổ hết.

Cụ ở Thành Phố hay dưới Huyện đấy. Quê e Thái Thụy từ sáng đến giờ không sao LL được với các Cụ ở quê.

TVPL

Xe container
Mà lúc này mới thấy sự cần thiết của đường dây hữu tuyến các cụ nhỉ, di đông toi hết
Em gọi về quê dd không được, gọi sang cố định từ sáng đến trưa nay vẫn đổ chuông nhưng chả ai nhấc máy, xoắn hết cả ruột. Lúc gọi được bằng dd thì mới biết cột đổ, đứt hết dây lâu rồi làm sao mà gọi, làm em a kay vụ đổ chuông láo này quá. Em mà làm to to trong ngành thì mấy chú TĐ, dây máy này cho ra Bạch Long Vĩ hết.

Văn Đoành

Xe điện
Em gọi về quê dd không được, gọi sang cố định từ sáng đến trưa nay vẫn đổ chuông nhưng chả ai nhấc máy, xoắn hết cả ruột. Lúc gọi được bằng dd thì mới biết cột đổ, đứt hết dây lâu rồi làm sao mà gọi, làm em a kay vụ đổ chuông láo này quá. Em mà làm to to trong ngành thì mấy chú TĐ, dây máy này cho ra Bạch Long Vĩ hết.
Điện thoại hữu tuyến khi đường dây bị đứt thì gọi vẫn có tín hiệu đổ chuông, Cụ thử rút dây ra khỏi máy ĐT rồi gọi thử xem cũng rứa.

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
xe của nhà e chạy Thái Thuỵ- Thái Bình,hôm nay là lịch chạy về nhưng mưa to tắc đường nên phải nằm lại ngày kia mới đc về ...hixx, hậu quả trước mắt là bị một tấm tôn bay vào vỡ cửa sổ và xước xát dọc thân xe :(

khoai_ngua

Xe buýt
thái bình quê e bị cách ly mất rồi..điện thoại dd và máy bàn đều k liên lạc đc.hic.k bít ở quê tn rùi.
quê e ở Kiến Xương các kụ ạ...

Văn Đoành

Xe điện
Nam định tan hoang sau bão http://tuoitre.vn/Chinh-tri-Xa-hoi/518140/Nam-Dinh-tan-hoang-sau-bao.html

Người dân thị trấn Rạng Đông (huyện Nghĩa Hưng) thu dọn cây lớn bị bão đánh đổ - Ảnh: Nguyễn Khánh
Người dân huyện Hải Hậu lợp lại mái nhà sau khi trận bão càn qua - Ảnh: Nguyễn Khánh

Xem video do Truyền hình Tuổi Trẻ thực hiện
Một căn lều trông nghêu tại xã Nam Điền (huyện Nghĩa Hưng) bị bão đánh sập, người dân đang tích cực thu dọn và sửa sang lại - Ảnh: Nguyễn Khánh
Bão lớn khiến một tấm tôn bay lên và mắc kẹt trên đường dây điện - Ảnh: Nguyễn Khánh
Ngôi nhà của bà Trần Thị Lan tại xóm 9, Hải Hà, Hải Hậu bị bão thổi bay phần nóc - Ảnh: Nguyễn Khánh
Trạm thu phát sóng của Đài truyền thanh huyện Giao Thủy bị bão quật gãy - Ảnh: Nguyễn Khánh
Căn nhà của chị Vũ Thị Liên tại xóm 1, Đông Liêu, xã Nghĩa Lạc trơ trọi sau cơn bão - Ảnh: Nguyễn Khánh
Hiện trường ngổn ngang tại ngôi nhà của bà Cao Thị Tuyết, thị trấn Quất Lâm (huyện Giao Thủy).

buidinhphuoc

Xe điện
Tháp này hình như bán đầy ở HN (phố Hàng Mã)

vankhuonthep

Xe tăng
Từ giờ đến sáng mai mà không liên lạc được khéo em lại vù về quê Thái Thụy đây. Có cụ nào đi cùng em không.

chandai.toinack

Xe điện
liên lạc đc từ buổi trưa mà cụ, quê gốc em ở Thái thượng - thái thụy, ngay sát biển luôn, đợt bão rồi, mà công an ko đi cano ra bắt ép thấy tên bảo thủ, tham lam khăng khăng đòi ở lại chòi trông ngao ngán thì tiêu thêm mấy mạng, vì bão qua là xóa xổ hết chòi luôn.

Tường bao và cây cối sập hết, ngập, nhưng nhà cửa ko sao.

chandai.toinack

Xe điện
em hỏi các cụ nhé, có phải HN ko bgio ngập vì KO ĐƯỢC PHÉP NGẬP chứ ko phải ko ngập đc đúng ko ạ ( nghĩa là 1 tỉnh khác phải chịu thay, ví dụ như HƯng yên, nói là vỡ đê, nhưng thật ra cho thuốc nổ đánh sập, thoát nước ko thì ngập HN???)