[Funland] Trời sinh Lốp lại còn sinh Pép

vutuanlong

Xe tăng
Khoảng nửa đầu hiệp 2, lúc Liv 1-1 thì MC đang bị dẫn 0-2. Em luôn tin Liv sẽ thông Wolves thành công, MC đang âm 2 nhót chắc chả thể win nổi. Mừng lắm cụ ạ, chỉ chờ tin vui từ Liv thôi mà cuối cùng MC đá như hack :(
Pep biết cách làm cho niềm vui của CĐV theo hình sin chỉ trong 90p. Hẳn fan MC kbg tưởng tưởng được đội nhà lại ko kiếm nổi 1 điểm

cadan

Xe container
Cụ nói như trên thì em cũng đồng ý với cụ. Tuy nhiên, nếu số phận đã là như vậy hay Pep được "cô thương" chì toàn cầm đội nhiều tiền thì cũng chẳng có lý do gì phải "bắt buộc" Pep phải cầm đội cửa dưới để chứng mình năng lực của mình.
Ai bắt buộc Pep cầm đội cửa dưới đâu cụ. Người ta chỉ nói Nếu hắn cầm đội cửa dưới thì khả năng thua của hắn cũng cao như người thường thoai.
Những người nói "Nếu" cảm thấy có lý để không phục tài Pep ở điểm này đấy ạ.

Giống như hai nước chiến nhau, một bên có đủ hải lục không quân, thậm chí là bom HN. Bên kia số tăng bằng nửa, số tên lửa bằng 0, số máy bay bằng 1/5.

Thì tất nhiên kẻ thắng sẽ ít vẻ vang hơn nếu là bên thứ nhất.

bon_bon

Xe tải
cụ Lốp bán được con hàng Coutinho cho Barca quá ngon. ôm được đống tiền đầu tư vào 2 vị trí trọng yếu là Alison với Văn Đại lập tức Liverpool bay cao thành công ngay lập tức.
Pep thì luôn áp đặt được tư duy của mình lên mọi giải đấu. Anti Pep hay rêu rao Pep có sẵn đội hình mạnh nhưng thật chất cả ở 3 CLB Pep cầm quân thì Barca và ManC gần như đập hết đi làm lại từ đầu.

buihai

Xe buýt
Mới đá ở Đức mà đã chấn thương liên miên rồi mà cụ, nhưng mong là vào tay Pep sẽ tinh tế hơn :D đừng như Ibra ngày xưa về Bà xã là được :D
Chắc ít cũng phải 2 chục bàn 1 mùa nếu được Kevin bơm bóng, cho 2 ông Mộc nhân Sờ Linh và Jesus lên ghế.

Hy vọng Liv năm sau tiếp tục bám đuổi và thách thức. Đội hình Liv giờ khá ổn định, chỉ tuyến tiền vệ là vẫn hơi công nhân, thiếu đột phá kiểu như Kevin hay Silva của MC.

search

Xe điện
Cái này thì em nhất trí với Cụ. Nếu Pep vẫn cầm MC mà MC không vô địch C1 thì đúng là MC vẫn là nhà giàu mới nổi nước Anh. Em không bênh MC và Pep nhé vì em là fan của MU rùa nhé (nói ra thì thật đắng lòng).
Đá cup nó cũng khó nói lắm. Mou cầm Porto còn vô địch C1 cơ mà nhưng Porto tuổi gì so với MC. Nhưng giờ ko ưa MC thì cứ vin vào C1 mà dìm thôi, bao giờ có thì lại bảo có nhõn cái chưa ăn thua :D
Còn MC nó đen chứ chả non, bị Real loại BK vừa rồi số tèo thì tèo, tính thế léo nào đc 1 phút đớp 2 quả :D

Lái xe máy

Xe tăng
Em nghĩ phải nói ngược lại mới đúng.
Vì mai mốt Liv lại ẵm C1. ;))
Pep nó ngoạm luôn NHA từ trước thì hay.
Cứ à uôm làm Liver cố đá què hết cmnr. Văn Đại, Sà lách, Fabinho.
Hôm qua mất luôn Thìa gỗ, nghe báo k đá chung kết C1 được nữa
Bép ơi là bép, sao nỡ hại Lốp đến vậy.

duongqua

Xe container
Chắc ít cũng phải 2 chục bàn 1 mùa nếu được Kevin bơm bóng, cho 2 ông Mộc nhân Sờ Linh và Jesus lên ghế.

Hy vọng Liv năm sau tiếp tục bám đuổi và thách thức. Đội hình Liv giờ khá ổn định, chỉ tuyến tiền vệ là vẫn hơi công nhân, thiếu đột phá kiểu như Kevin hay Silva của MC.
Ông này làm việc độc lập cụ ạ, 1 mình ăn tất :D, nhưng vào đội hình ngon như MC thì có Kevin với Phò Đen thì yên tâm đi.
Còn Liv theo quan điểm của em, lối đá của Kloop ko cần đột phá ở tuyến tiền vệ mà cần chuyển đổi trạng thái nhanh để pressing tầm cao nên chỉ cần có bóng ở tuyến dưới là phất lên 2 cánh cho 2 máy chạy Sala với Mane. Cái thiếu có lẽ giờ là đội hình Kloop phải mua thêm máy chạy dự bị cho 2 ông kia để lúc này lúc kia, trước định mua đô vật Traore mà ko xong :D
Có lẽ cặp đôi Kloop - Pep sẽ là Fer - Wenger mới chăng :D

nhilinh1611

Xe máy
cô thương nhưng đc mấy đội cô thương :D, ở cõi châu âu này nếu ko làm cho mancity chắc còn mỗi PSG là đáp ứng đc yêu cầu của pep thôi, nhưng 1 mai nếu mancity hay psg bị điều tra tài chính và bị chứng minh là sống nhờ vào ví của mấy ô chủ ả rập hoặc mấy ô chủ ả rập chán bóng đá thì pep đi đâu đc cụ
còn klopp mà nghỉ liver thì chắc phải có chục đội bóng trải thảm đỏ mời về là cái chắc :)
những đội mạnh nhất lại luôn muốn mời Pep làm HLV. nói thế cho vuông

beomap2

Xe container
Cụ fan Liv mà nói câu này nghe sai sai /:)

Mùa đó em nhớ ko nhầm còn tí gặt dc cúp vàng của Ars, thành tích tốt nhất trời Âu mà, may mắn là dư lào? :))
LIV đã 6 lần đoạt cup C1, Mc còn lâu mới mơ được cup C1

Chỉnh sửa cuối:

IP man

Xe lăn
Như tiêu đề. Em thấy buồn cho Klopp quá.
Ở Đức, Klopp cầm Dortmund (2008-2015) thì Pép cầm Bayern (2013-2016) lúc đang số 1 Bundesliga.
Sang Anh cầm Liverpool (2015 - nay) thì Pép lại sang MC (2016-nay) cũng lúc MC đang trên đỉnh.
Klopp luôn đóng vai kê thách thức, còn Pep luôn đóng vị thế làm vua.
Klopp chưa ăn được Bundesliga nào kể từ khi Pep sang Đức làm 1 hattrick. Sang Anh thì Klopp may mắn ăn được 1 cái NHA năm 2019-2020 trong khi Pep làm 4 cái 2017-2018, 2018-2019, 2020-2021, 2021-2022.
Số lần về nhì của Klopp sau Pép lại kéo dài thêm. Nếu k có Pep thì Klopp phải thêm 1 cơ số cup.
Chỉ biết than Trời sinh Lốp lại còn sinh Pép.
Em fan Liverpool 20 năm có lẻ rồi mà thấy tiếc quá. Thấy mấy đội nhà dầu càn quét quá. Nhìn bảng lương và tần suất shop bing khiếp.
Mùa 19/20 Lốp cầm Liv vô địch sớm 7 vòng, kỉ lục ở Anh mà cụ bảo may mắn thì em cũng đến quan ngại với kiến thức bóng đá của cụ, mà cụ lại còn tự nhận fan Liv nữa thì chắc là fan từ 2021 ;))
Niềm đau và ao ước của Pep là C1 thôi, nhưng nhìn Lốp cầm Liv ăn C1 và cũng vả cho Pep vỡ mồm ở C1 nên cũng cay lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Lái xe máy

Xe tăng
những đội mạnh nhất lại luôn muốn mời Pep làm HLV. nói thế cho vuông
Muốn là 1 chuyênh còn có đáp ứng được đk của Pep k là 1 chuyện khác. Phải có xèng nhiều mới dám mời Pép.
Giống như phải đại gia mới dám ngỏ lời với hoa hậu.
Các đội bóng Ý k thấy đội nào đủ ngân sách.
Anh thì có MC, MU và Chel của Abramovich thôi.
Đức nhõn Bayern. TBN may có Real với Bạc xoa. Pháp có PSG.

Melta

Xe hơi
nếu mà cho MC chọn vô địch C1 hay NHA trong 1 mùa các cụ bẩu MC chọn gì

IP man

Xe lăn
Liv đang khát khao một chiếc EPL nữa để cân bằng với MU và lấy lại một cách đầy đủ tên gọi đội bóng giàu thành tích nhất nước Anh như mười mấy năm về trước. Lỡ cơ hội năm nay là lại phải chờ năm sau hoặc nhiều năm sau nữa.
Cái dòng này là fan Dùa vẫn đang quay tay cho đỡ khổ tâm thôi cụ :D
Còn thực tế thì Liv không cần thêm cúp EPL nữa cũng đã là đội bóng giàu thành tích nhất nước Anh rồi ;))

nhilinh1611

Xe máy
Muốn là 1 chuyênh còn có đáp ứng được đk của Pep k là 1 chuyện khác. Phải có xèng nhiều mới dám mời Pép.
Giống như phải đại gia mới dám ngỏ lời với hoa hậu.
Các đội bóng Ý k thấy đội nào đủ ngân sách.
Anh thì có MC, MU và Chel của Abramovich thôi.
Đức nhõn Bayern. TBN may có Real với Bạc xoa. Pháp có PSG.
1 điều đơn giản, đội mạnh thì tài chính cũng mạnh cụ ạ.

buihai

Xe buýt
Cái dòng này là fan Dùa vẫn đang quay tay cho đỡ khổ tâm thôi cụ :D
Còn thực tế thì Liv không cần thêm cúp EPL nữa cũng đã là đội bóng giàu thành tích nhất nước Anh rồi ;))
EPL ngon nhưng C1 vẫn danh giá hơn cụ nhỉ :))

cadan

Xe container
Ông này làm việc độc lập cụ ạ, 1 mình ăn tất :D, nhưng vào đội hình ngon như MC thì có Kevin với Phò Đen thì yên tâm đi.
Còn Liv theo quan điểm của em, lối đá của Kloop ko cần đột phá ở tuyến tiền vệ mà cần chuyển đổi trạng thái nhanh để pressing tầm cao nên chỉ cần có bóng ở tuyến dưới là phất lên 2 cánh cho 2 máy chạy Sala với Mane. Cái thiếu có lẽ giờ là đội hình Kloop phải mua thêm máy chạy dự bị cho 2 ông kia để lúc này lúc kia, trước định mua đô vật Traore mà ko xong :D
Có lẽ cặp đôi Kloop - Pep sẽ là Fer - Wenger mới chăng :D
Về độ khó ở môi trường thi đấu giữa hai đối thủ thì Fer - Wenger sao sođược với Klopp - Pep ợ

Thời đó, giải Anh làm gì có Big 6, thậm chí từ sang năm còn là Big 7 cũng nên (với nhà giàu mới nổi Newcastle nữa)

NHA từ sau 2015 mới bước vào thời hoàng kim, đè mặt bóng đá châu Âu, giống như giải Ý đã từng vào thời 1990-2008 (và cũng có "7 chị em" - 7 CLB ở đẳng cấp châu Âu mà cỡ như Parma hay Lazio cũng đã khiến MU đủ chờn)

xbadboyz

Xe điện
2 ông thần này hình như chưa từng bị CLB nào sa thải - Hiếm có trong giới HLV. Lương chắc chắn cũng hàng TOP luôn. Mỗi ông 1 phong cách nên không thể so sánh hai hơn, cho Klopp dắt MC đổi lại Pep dăt Liv thì FAN Chè, MU mừng húm.
Em thích cả 2 ông này vì có bản sắc rất riêng, lối chơi đến CLB nào là chơi theo kiểu đó, nhưng thường xuyên biến hóa khó nắm bắt. Liv sau mỗi mùa lại bổ xung làm dày đội hình để càng mạnh hơn trong khi MC khá linh hoạt vị trí để khỏa lấp cái thiếu.
Pep là Hlv thông minh trong khi Klopp là Hlv mạnh mẽ

buihai

Xe buýt
Về độ khó ở môi trường thi đấu giữa hai đối thủ thì Fer - Wenger sao sođược với Klopp - Pep ợ

Thời đó, giải Anh làm gì có Big 6, thậm chí từ sang năm còn là Big 7 cũng nên (với nhà giàu mới nổi Newcastle nữa)

NHA từ sau 2015 mới bước vào thời hoàng kim, đè mặt bóng đá châu Âu, giống như giải Ý đã từng vào thời 1990-2008 (và cũng có "7 chị em" - 7 CLB ở đẳng cấp châu Âu mà cỡ như Parma hay Lazio cũng đã khiến MU đủ chờn)
phải nhìn vào số điểm nữa....

Klopp và Pep tạo ra cái gọi là 90 điểm 1 mùa mới gọi là vô địch (thắng 30/38 trận) quá khó.

thời MU hình như có tầm > 80 điểm là được rồi.

giờ đá còn khó hơn nhiều, đội cửa dưới vẫn rất mạnh rất khoẻ, lật kèo không ngờ, lịch đá cúp thì dầy, cầu thủ còn về tuyển nữa