[Funland] Trời sinh Lốp lại còn sinh Pép

duongqua

Xe container
Cụ khí nhầm ợ ;))
Nick của em từ 2013 đến giờ vẫn chém đều chưa bao giờ lõm bõm.
Chẳng qua fan Liv đều là dạng chín chắn, lịch sự, chém gió thể thao thì vào box thể thao, chứ ko phải như đám trẻ trâu suốt ngày lập thớt ở quán cafe. Thi thoảng đi qua đây thì vào chọc mấy câu thôi, chứ không ai thừa thời gian để đi cãi nhau với bọn trẩu cả.
Còn về fan Dùa thì nhiều chú húng quá bây giờ bỏ cả nick. Có chú còn bày đặt lập kèo, deck biết bây giờ đã trả nợ cho cụ nhuataiche chưa nữa.
Chốt lại 1 câu fan Dùa lom dom bcm :))
Fan Dùa chính gốc là từ thời Cantona đến tầm trước 2000 thôi cụ ạ. Chứ từ lúc Mou về cái em thấy Fan Dùa bát nháo lắm, càng ngày càng nguy hiểm :D Ngài Mũi đỏ về cái là thôi chuyển Man City thôi.

thanh040506

Xe trâu
Cả 2 đều là những tài năng xuất chúng trên băng ghế chỉ đạo, chỉ là mỗi người có 1 thế mạnh riêng.
Kiểu như Ancelotti ấy, chẳng ai dám phủ nhận tài năng của ông ấy, nhưng ông ấy lại rất ít chức VĐQG, chỉ đấu cup thôi.
ít nhưng đủ bộ từ ý, anh, đức, tây ban nha rồi cụ ạ
Cả Pháp nữa. Bác í đủ bộ 5 giải hàng đầu ntn thì Pep và Klopp chỉ là học trò nhá.
Chưa kể 3 cái C1, khéo vài ngày nữa lại có cái thứ 4 đến nơi rồi í chớ☺

thanh040506

Xe trâu
Ông này làm việc độc lập cụ ạ, 1 mình ăn tất :D, nhưng vào đội hình ngon như MC thì có Kevin với Phò Đen thì yên tâm đi.
Còn Liv theo quan điểm của em, lối đá của Kloop ko cần đột phá ở tuyến tiền vệ mà cần chuyển đổi trạng thái nhanh để pressing tầm cao nên chỉ cần có bóng ở tuyến dưới là phất lên 2 cánh cho 2 máy chạy Sala với Mane. Cái thiếu có lẽ giờ là đội hình Kloop phải mua thêm máy chạy dự bị cho 2 ông kia để lúc này lúc kia, trước định mua đô vật Traore mà ko xong :D
Có lẽ cặp đôi Kloop - Pep sẽ là Fer - Wenger mới chăng :D
Kloop là tay nào hử cụ?

Lái xe máy

Xe tăng
Vâng, bác nói đúng 1 phần. Không ồn ào vì khi đó có đâu mà ồn ào:D. Hơn chục năm trước cuối tuần em hay ngồi cafe bóng đá đầu Kim Đồng, có những trận MU-Liv đá với nhau, khi Liv ghi bàn mình bật dậy vỗ tay mà cả quán quay ra nhìn:)):)):)).
Còn nói chọn đội hot hay không ý cụ nói không phải lý do, chẳng qua chọn xong thì nó hết hot thôi, chứ lúc chọn cũng vì 18 cái ( tự định giá bắng 1/5, 1/10 cái C1 gì đó) và 5 cái C1. Chứ theo bác có ai chọn khi không có gì không?
Lúc chọn Liv thì đang thời đỉnh cao của Mu và Asenal, sau đó thì Chel chen vào nữa. Liv từ khi NHA chiếu trên truyền hình thì đến tận gần đây Klopp đến mới gọi là lên đỉnh tẹo.
Kể cả 2005 thì cũng chỉ là Vua đấu cúp chứ NHA không có tuổi.
Còn nếu cụ có điều kiện xem NHA từ thời Liv còn đỉnh cao, truyền hình chưa có và chưa chiếu ở VN thì chúc mừng cụ.

Lái xe máy

Xe tăng
Cả Pháp nữa. Bác í đủ bộ 5 giải hàng đầu ntn thì Pep và Klopp chỉ là học trò nhá.
Khôn đâu đến trẻ, khoẻ đâu đến già.
Pep đang trẻ mà đã 10 cúp trong 13 năm với 3 quốc gia hàng đầu.
Chuyện vô địch Ý hay Pháp đối với Pep không có gì khó.

Thap1

Xe hơi
Live vẫn bại mà cụ. Chỉ là năm 2022 bất bại thôi.
Căng mình trên 4 mặt trận đều đá full trận mà đội hình k được dày như MC nên cuối mùa cầu thủ thi nhau kêu đau rồi.
Hôm trước Sà lách, Văn Đại, Fabinho. Hôm qua thêm Thìa gõ nữa. Đá C1 lo phết, què cmnr. Cu Nê với Sa lát còn cày ải giải châu Phi nữa.
Muốn đua NHA thì đội hình phải dày và chất lượng. Phải mua hàng top đât giá và trả lương khủng cho cả dự bị như MC thôi.
Nhìn bảng lương của Liverpool hẻo quá.
Live vẫn bại mà cụ. Chỉ là năm 2022 bất bại thôi.
Căng mình trên 4 mặt trận đều đá full trận mà đội hình k được dày như MC nên cuối mùa cầu thủ thi nhau kêu đau rồi.
Hôm trước Sà lách, Văn Đại, Fabinho. Hôm qua thêm Thìa gõ nữa. Đá C1 lo phết, què cmnr. Cu Nê với Sa lát còn cày ải giải châu Phi nữa.
Muốn đua NHA thì đội hình phải dày và chất lượng. Phải mua hàng top đât giá và trả lương khủng cho cả dự bị như MC thôi.
Nhìn bảng lương của Liverpool hẻo quá.
đồng ý với cụ, đội hình dày mới ổn

Supercub_90

Xe điện
Ông Carlo Ancelotti là HLV có tính cách rất hoà nhã, dễ thích ứng và không đòi hỏi quá nhiều. Em nghĩ ông ấy vẫn sẽ gặt hái nhiều thành công nữa.

thanh040506

Xe trâu
Khôn đâu đến trẻ, khoẻ đâu đến già.
Pep đang trẻ mà đã 10 cúp trong 13 năm với 3 quốc gia hàng đầu.
Chuyện vô địch Ý hay Pháp đối với Pep không có gì khó.
Cứ nhìn đội hình MC hay BM thì rõ, có khi chả cần đến HLV cũng thắng.
Ra C1 gặp già dơ mới thấy HLV quan trọng ntn.
Như MC năm ngoái gặp Che ck, tỷ lệ cược và ai cũng bẩu MC trên cơ rõ ràng, thế mà thua tâm phục trong một trận đấu dấu ấn chiến thuật là rõ ràng, sau trận đấu Pep thừa nhận sai vì đã nghĩ quá nhiều.
Vừa rồi MC thua ngược Real có thể nói là k may mắn, nhưng lỗi của MC và Pep cũng lớn khi tự phung phí quá nhiều, bản lĩnh yếu khi gặp sức ép.
À, rồi 2014 BM của Pep thua Real của chính Ancelotti 0/4 ở bk ngay trên sân nhà, trận đấu mà BM đang bách chiến bách thắng đá dở nhất cả mùa. Pep cũng thua ở chiến thuật, cũng vì nghĩ quá nhiều.
P/s: Pep chưa vô địch Ý, Pháp k có nghĩa là vô địch dễ đâu cụ.
Về C1, e đánh giá Pep dưới cả thým Nhô. Cầm Porto, Inter k phải là mạnh hàng đầu mà ăn C1.

thanh040506

Xe trâu
Ông Carlo Ancelotti là HLV có tính cách rất hoà nhã, dễ thích ứng và không đòi hỏi quá nhiều. Em nghĩ ông ấy vẫn sẽ gặt hái nhiều thành công nữa.
Như đội hình Real năm nay có lẽ kém năm ngoái và kém 2018, thế mà Real vô địch Liga dễ dàng (Liga thiếu cạnh tranh và yếu nhiều so với trước), ck C1 cơ hội cũng 50% chứ có ít đâu.
Mà vụ Mbappe ở lại PSG lại là động lực hơn cho Real ăn C1 í.

Chauthanh11

Xe điện
Như đội hình Real năm nay có lẽ kém năm ngoái và kém 2018, thế mà Real vô địch Liga dễ dàng (Liga thiếu cạnh tranh và yếu nhiều so với trước), ck C1 cơ hội cũng 50% chứ có ít đâu.
Đội hình Real em thấy năm nay ngon hơn chứ cụ ? Năm ngoái chấn thương nhiều . Để Ramos , Varane đi là quá đúng , 2 ông đó thì 1 ông già quá rồi , 1 ông chấn thương liên miên , đón về Alaba quá ngon . Năm nay đám Vinicius , Rodrygo bắt đầu vào phom .
Ancenotti bảo thủ nhưng đôi khi lại hay , ông ấy cương quyết gạt Hazand ra khỏi đội hình kể cả khỏe mạnh vì không thích :D

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Chắc chắn cơ hội Liv ăn C1 lần này cao hơn cơ hội cậu Dep ăn cái RG bác ạ.
Tỷ lệ Real ăn cup là 2.26; dành cho Liverpool là 3.00 bác ạ.
Chênh lệch không nhiều, nhất là khi Liverpool vừa mất cậu Thiago.
Đại khái nó cao hơn khả năng cậu Zverev ăn Rolland Garros.

Supercub_90

Xe điện
Lúc chọn Liv thì đang thời đỉnh cao của Mu và Asenal, sau đó thì Chel chen vào nữa. Liv từ khi NHA chiếu trên truyền hình thì đến tận gần đây Klopp đến mới gọi là lên đỉnh tẹo.
Kể cả 2005 thì cũng chỉ là Vua đấu cúp chứ NHA không có tuổi.
Còn nếu cụ có điều kiện xem NHA từ thời Liv còn đỉnh cao, truyền hình chưa có và chưa chiếu ở VN thì chúc mừng cụ.
Em không nhiều tuổi thế đâu cụ ạ, giải bóng đầu tiên em xem mới là WC năm 1994 thôi vào còm chủ yếu trêu mấy cụ fan vừa bơi úp vừa bơi ngửa, đảo cánh liên tọi. Kiểu đâu hễ thua là lại "buông, nhường ấy mà" thắng 1 trận lại nhao nhao đòi xí cup :)) :)) :)). Hài vch :)). Rồi có đâu ra kiểu 1C1 bằng x mấy cái EPL, giỏi sao không lấy luôn cái EPL đi, như diễn hài.
Năm nay em cổ vũ cho Liv ăn EPL, MC ăn C1, nhưng có vẻ lại ngược mất rồi. Cứ nhìn sân Anfield hôm chủ nhật thì đủ biết khán giả họ khát cái EPL đến thế nào.

Chauthanh11

Xe điện
Real cũng mất Alaba .
Chung kết thì đội nào bản lĩnh sẽ thắng vì sức mạnh 2 đội chênh lệch không nhiều .

thanh040506

Xe trâu
Ơ, e tưởng tỷ lệ cược Liv ăn cao hơn chứ nhỉ?

Ryan848

Xe container
Em không nhiều tuổi thế đâu cụ ạ, giải bóng đầu tiên em xem mới là WC năm 1994 thôi vào còm chủ yếu trêu mấy cụ fan vừa bơi úp vừa bơi ngửa, đảo cánh liên tọi. Kiểu đâu hễ thua là lại "buông, nhường ấy mà" thắng 1 trận lại nhao nhao đòi xí cup :)) :)) :)). Hài vch :)). Rồi có đâu ra kiểu 1C1 bằng x mấy cái EPL, giỏi sao không lấy luôn cái EPL đi, như diễn hài.
Năm nay em cổ vũ cho Liv ăn EPL, MC ăn C1, nhưng có vẻ lại ngược mất rồi. Cứ nhìn sân Anfield hôm chủ nhật thì đủ biết khán giả họ khát cái EPL đến thế nào.
Nhìn là biết, cụ cũng dạng đỉnh có chóp đấy ;))

Supercub_90

Xe điện
Real ở C1 đúng là vô tiền khoáng hậu, nhiều khi kết thúc trận đấu mà đối thủ chưa hiểu thua ở đâu. :D

thanh040506

Xe trâu
Đội hình Real em thấy năm nay ngon hơn chứ cụ ? Năm ngoái chấn thương nhiều . Để Ramos , Varane đi là quá đúng , 2 ông đó thì 1 ông già quá rồi , 1 ông chấn thương liên miên , đón về Alaba quá ngon . Năm nay đám Vinicius , Rodrygo bắt đầu vào phom .
Ancenotti bảo thủ nhưng đôi khi lại hay , ông ấy cương quyết gạt Hazand ra khỏi đội hình kể cả khỏe mạnh vì không thích :D
Biết đâu cuối tuần này Hazard và Bale lại làm lên chuyện ạ☺

Chauthanh11

Xe điện
MC giờ mời Zidane về với đội hình như vậy có khi lấy C1 ngon lành .
Chứ Pep những trận quan trọng hay loạn đao pháp ra chiêu lung tung cả lên . Toàn thua ở những lúc tưởng ăn đến nơi rồi .