[Funland] Trời sinh Lốp lại còn sinh Pép

hxduong

Xe lăn
Như tiêu đề. Em thấy buồn cho Klopp quá.
Ở Đức, Klopp cầm Dortmund (2008-2015) thì Pép cầm Bayern (2013-2016) lúc đang số 1 Bundesliga.
Sang Anh cầm Liverpool (2015 - nay) thì Pép lại sang MC (2016-nay) cũng lúc MC đang trên đỉnh.
Klopp luôn đóng vai kê thách thức, còn Pep luôn đóng vị thế làm vua.
Klopp chưa ăn được Bundesliga nào kể từ khi Pep sang Đức làm 1 hattrick. Sang Anh thì Klopp may mắn ăn được 1 cái NHA năm 2019-2020 trong khi Pep làm 4 cái 2017-2018, 2018-2019, 2020-2021, 2021-2022.
Số lần về nhì của Klopp sau Pép lại kéo dài thêm. Nếu k có Pep thì Klopp phải thêm 1 cơ số cup.
Chỉ biết than Trời sinh Lốp lại còn sinh Pép.
Em fan Liverpool 20 năm có lẻ rồi mà thấy tiếc quá. Thấy mấy đội nhà dầu càn quét quá. Nhìn bảng lương và tần suất shop bing khiếp.
Cả 2 đều là những tài năng xuất chúng trên băng ghế chỉ đạo, chỉ là mỗi người có 1 thế mạnh riêng.
Kiểu như Ancelotti ấy, chẳng ai dám phủ nhận tài năng của ông ấy, nhưng ông ấy lại rất ít chức VĐQG, chỉ đấu cup thôi.

21fo

Xe buýt
Cả 2 đều là những tài năng xuất chúng trên băng ghế chỉ đạo, chỉ là mỗi người có 1 thế mạnh riêng.
Kiểu như Ancelotti ấy, chẳng ai dám phủ nhận tài năng của ông ấy, nhưng ông ấy lại rất ít chức VĐQG, chỉ đấu cup thôi.
ít nhưng đủ bộ từ ý, anh, đức, tây ban nha rồi cụ ạ

Belat Missan

Xe điện
Em nghĩ phải nói ngược lại mới đúng.
Vì mai mốt Liv lại ẵm C1. ;))

vneseman

Xe lăn
Phun mà ăn được C1 là mùa giải thành công rồi, đòi cả PL lẫn C1 thì hơi tham, khéo lại mất cả chì lẫn chài.

bon_bon

Xe tải
Cái giỏi của Lốp và Pep là tạo ra 1 hệ thống hoàn hảo vận hành trơn tru và không phụ thuộc vào bất kỳ cầu thủ nào. Sala và Mane về thi đấu Can thì Liverpool vẫn toàn thắng. 2/4 mùa giải MC vô địch thì Kevin De Bruyne chấn thương gần như cả mùa. 2 mùa giải MC vô địch liên tiếp với 1 hàng công không có 1 tiền đạo ra hồn.

21fo

Xe buýt
Cả Pháp nữa cụ ạ! Nhưng món ấy bác An chỉ ăn 1 lần thôi :D
quan điểm cá nhân của e là bác an này xuất sắc nhất là khi cầm AC milan vô địch C1 năm 2008
còn lại thì e ko thấy dấu ấn chiến thuật của bác ấy rõ ràng quá, chỉ là bác ấy cầm đội mạnh thôi :)

21fo

Xe buýt
Cái giỏi của Lốp và Pep là tạo ra 1 hệ thống hoàn hảo vận hành trơn tru và không phụ thuộc vào bất kỳ cầu thủ nào. Sala và Mane về thi đấu Can thì Liverpool vẫn toàn thắng. 2/4 mùa giải MC vô địch thì Kevin De Bruyne chấn thương gần như cả mùa. 2 mùa giải MC vô địch liên tiếp với 1 hàng công không có 1 tiền đạo ra hồn.
mùa trước mất vin djk cái hú hồn mới vào top4 đó cụ :D
e nói thế thôi chứ e ko chê klopp nhé, dù e là fan MU

vutuanlong

Xe tăng
Chuẩn cụ ạ, em xem lúc MC bị dẫn 2-0 cứ chờ xem Liv có ghi thêm bàn không mà không thấy, chuyển sang xem trận Liv có tí đã thấy 3-2 cho MC trước cả khi Liv dẫn rồi. Kết quả đúng như kịch bản phim, kịch tính đến phút cuối. Có thể nói Liv đã dùng hết sức mình và đâu đó có cả sức người cũ vẫn không cưỡng lại được.
Cũng may e ko hâm mộ 2 đội nên ko căng thẳng, chỉ là thấy tình huống ấy nó khá trớ trêu cho Lvp.

Khổ cái hâm mộ ông Mờ u thì phải canh WHU xem sao, chứ chả hy vọng gì MU gỡ hòa nổi.

CHÁN!

21fo

Xe buýt
Cũng may e ko hâm mộ 2 đội nên ko căng thẳng, chỉ là thấy tình huống ấy nó khá trớ trêu cho Lvp.

Khổ cái hâm mộ ông Mờ u thì phải canh WHU xem sao, chứ chả hy vọng gì MU gỡ hòa nổi.

CHÁN!
so với fan liv thì 10 năm của fan mu chưa là gì cả cụ ạ
chẳng qua sinh ra làm fan mu thời sir nó quá thống trị + no nê danh hiệu nên thấy thất vọng hụt hẫng thôi
nhưng cs vẫn phải tiếp tục, mu hay liver hay mc cứ thống trị mãi thì ngoại hạng anh nói riêng hay bóng đá nói chung còn gì hấp dẫn nữa
nên e lại thấy nó là quy luật lên xuống bt của xh thôi :D

vutuanlong

Xe tăng
chẳng qua sinh ra làm fan mu thời sir nó quá thống trị + no nê danh hiệu nên thấy thất vọng hụt hẫng thôi
nhưng cs vẫn phải tiếp tục, mu hay liver hay mc cứ thống trị mãi thì ngoại hạng anh nói riêng hay bóng đá nói chung còn gì hấp dẫn nữa
Vâng cụ, e cũng có quan điểm đó. Giờ lại đỡ tiếc nếu lỡ ko xem trận nào đó của MU =))

hxduong

Xe lăn
quan điểm cá nhân của e là bác an này xuất sắc nhất là khi cầm AC milan vô địch C1 năm 2008
còn lại thì e ko thấy dấu ấn chiến thuật của bác ấy rõ ràng quá, chỉ là bác ấy cầm đội mạnh thôi :)
Bác An là người có nhiều phát kiến chiến thuật đấy cụ ạ & rất biến ảo, chỉ là trong 1 số thời điểm bác này hơi cầu toàn quá, hơi thiếu chất điên thôi. Em nghĩ đấy là lý do bác này không quá có duyên với các chức VĐQG.
Trong những cuộc chiến sinh tử mới thể hiện được hết cái hay của bác này. Còn có HLV đình đám nào mà không cầm những đội mạnh đâu. Kiểu Porto của Mou nó là trường hợp quá hiếm hoi trong lịch sử.

Supercub_90

Xe điện

CHÁN!
Cụ nói em mới vào livescore check lại, té ra hôm qua cả MU và WHU đều tạch :D .
Bóng đá để giải trí cho vui ấy mà :).
Bây giờ có vẻ đang dần đổi ngôi thật, MU đang trong giai đoạn khủng hoảng còn Liv đang trong giai đoạn trở lại. Các cụ fan Liv cũng có dấu hiệu chém tự tin hơn, có điều chưa thực sự tuyệt đối nên cứ chém xong một trận lại nín thở chờ trận khác, thắng lại tưng bừng như fan MU thời nhiều danh hiệu.
Liv đang khát khao một chiếc EPL nữa để cân bằng với MU và lấy lại một cách đầy đủ tên gọi đội bóng giàu thành tích nhất nước Anh như mười mấy năm về trước. Lỡ cơ hội năm nay là lại phải chờ năm sau hoặc nhiều năm sau nữa.

21fo

Xe buýt
Vâng cụ, e cũng có quan điểm đó. Giờ lại đỡ tiếc nếu lỡ ko xem trận nào đó của MU =))
nhờ MU xuống nên e lại khám phá ra bộ môn tennis, thành fan của nole, đến nỗi bị xì lốp mấy lần nick chính vì cãi nhau :D
xem tennis mấy trận đỉnh cao nó cũng ko kém xem trận ck C1 năm 2009 giữa MU vs Chel là bao

21fo

Xe buýt
Bác An là người có nhiều phát kiến chiến thuật đấy cụ ạ & rất biến ảo, chỉ là trong 1 số thời điểm bác này hơi cầu toàn quá, hơi thiếu chất điên thôi. Em nghĩ đấy là lý do bác này không quá có duyên với các chức VĐQG.
Trong những cuộc chiến sinh tử mới thể hiện được hết cái hay của bác này. Còn có HLV đình đám nào mà không cầm những đội mạnh đâu. Kiểu Porto của Mou nó là trường hợp quá hiếm hoi trong lịch sử.
thì e nói trên quan điểm cá nhân mà, e chỉ thấy bác ấy cầm ac cho cụ sơn nhà e thua 3-0 trắng là đỉnh cao thôi, còn lại thì ko ấn tượng lắm :D

Lam__Phương

Xe điện
Năm Ancelotti vô địch NHA Chelsea đá đẹp mắt chứ cụ, 1 HLV vô địch 5 giải hàng đầu châu Âu thì xuất sắc quá đi chứ.

Beu 4x4

Xe điện
Cụ nói như trên thì em cũng đồng ý với cụ. Tuy nhiên, nếu số phận đã là như vậy hay Pep được "cô thương" chì toàn cầm đội nhiều tiền thì cũng chẳng có lý do gì phải "bắt buộc" Pep phải cầm đội cửa dưới để chứng mình năng lực của mình.
Ai bắt buộc Pep cầm đội cửa dưới đâu cụ. Người ta chỉ nói Nếu hắn cầm đội cửa dưới thì khả năng thua của hắn cũng cao như người thường thoai.

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Lúc đó thì Lvp vẫn đang 1-1, hôm qua chưa lúc nào Lvp được sờ vào cup
Khoảng nửa đầu hiệp 2, lúc Liv 1-1 thì MC đang bị dẫn 0-2. Em luôn tin Liv sẽ thông Wolves thành công, MC đang âm 2 nhót chắc chả thể win nổi. Mừng lắm cụ ạ, chỉ chờ tin vui từ Liv thôi mà cuối cùng MC đá như hack :(

duongqua

Xe container
Hà Lan đá cường độ cao không xoay tua ở NHA dễ tắt điện lắm. Nhìn nó đá không gọn và thanh thoát như Kane. Hơi dựa vào thể lực.
Thậm chí con hàng Son Hueng Min em thấy còn ngon hơn Hà Lan.
Mới đá ở Đức mà đã chấn thương liên miên rồi mà cụ, nhưng mong là vào tay Pep sẽ tinh tế hơn :D đừng như Ibra ngày xưa về Bà xã là được :D