Trở về tuổi thơ nào các cụ ơi!

roro

Xe tăng
Haha, toàn cái quen thuộc. Em con zai mà hồi xưa cụ nhà em cũng mang con búp bê Nga đấy về cho em chú :)).

Liz

Xe buýt
Tuổi thơ e gắn với gần đủ những gì kụ chủ đã kể, chỉ kh có con lật đật LX, cái 1.4 m.b, Mít đặc cháu cũng kh đc xem, shut down cũng kh có nốt. :D
Thế ngày ấy kụ chủ kh chơi khăng, chơi chuyền, nhảy dây, ô ăn quan ah?
Cái trò súng làm từ một đoạn tre nhỏ rỗng ruột rùi đạn bắn là nhị hoa bưởi là cái trò gì các kụ nhờ!
Đời này cháu kh bao giờ quên đc kỉ niệm với kẹo kéo và mì tôm! :D

minhvtv3

Xe tăng
Em hầu các cụ tiếp, đây là những bộ phim k thể bỏ qua vào lúc đó

Cô gái đại dương

Sabrina - cô phù thủy nhỏ

Alex Mack

Arabela - Đây là 1 bộ phim mà em thích nhất, xuáy chiếc nhẫn là có rất nhiều điểu thần kỳ xảy ra, măc chiếc áo khoác là cỏ thể di chuyển tới nơi nào mình thích trong nháy mắt, cụ nào có phim này cho em xin nhá, tks!

Osin

Cố lên Chiaki!

Phía trước là bầu trời

Tể tướng lưu gù

Hoàn châu cách cách

minhvtv3

Xe tăng
AB hay BA í nhỉ em quên tiệt, chỉ nhớ cú pháp này sau là khẩu quyết cho khối trò khác của điện tử 4 nút.

Em hồi đó mê nhất trò đánh khăng, giờ cũng quên tiệt luật nó chơi thế nào (ác thật) chỉ nhớ làm quả gà phát là lên được khối. Rồi tìm sỏi chơi ô ăn quan nữa chứ, hết quan toàn dân kéo về đếm đi đếm lại, sướng.
Chơi khăng: Bắt cầy còn 7, bắt mắm còn 3 bắt gà lấy của, gà giật tõi là hết tiền. Đơn vị đo cầy và mắm là khăng mẹ còn gà là khăng con, thắng thua phải cõng thằng thắng!

toan di bo

Xe buýt
em thích nhất môĩ con cù thôi, vì nó quay tít thế rất lâu nhất là lúc hôị trẻ con lâý cái dây võng gai vụt vào lưng nó túi bụi để xem con nào quay được lau hơn

wave-tau

Xe container
Còn bộ phim này không thể không nhắc đến :)

hellangel

Xe tăng
Chắc cụ cùng thế hệ 7x với em roài! Hồi đó nhà em có cái TV chân tiện cửa lùa, tối đến là háo hức khoanh chân chen ngồi trước để xem cho rõ. Đứa nào trong xóm mà để em ghét thì chỉ có nước ngồi ngoài cửa. Hic hic nhắc lại sao mà nhớ thế cái thời đi học chỉ mình em ( trong số gần 50 mạng ở lớp) có Bác sĩ Ai bô lít, ông già khốt ta bít tha hồ mà làm vương làm tướng. Mỗi lần nghỉ hè được về ông bà ngoại, được câu cá, được đổ dế, được ăn vụng ruốc của bà ngoại..vv.. nghĩ đến lại thèm cái thời đói khổ ấy.
đây mới thực sự là gắn nhiều kỉ niệm nè :))
[YOUTUBE]bu9So-IKf0w[/YOUTUBE]

NGOCLAN79

Xe hơi
Em hầu các cụ tiếp, đây là những bộ phim k thể bỏ qua vào lúc đó

Arabela - Đây là 1 bộ phim mà em thích nhất, xuáy chiếc nhẫn là có rất nhiều điểu thần kỳ xảy ra, măc chiếc áo khoác là cỏ thể di chuyển tới nơi nào mình thích trong nháy mắt, cụ nào có phim này cho em xin nhá, tks!
Cháu cũng thích công chúa lúc nào cụ xin được phim share cho e với nhé. Tiếp đến là phim có Bôm bốp và Đi a lốp...,phim Hồ Sơ Thần Chết có nhân vật phản diện là Ba ren đầu troch nữa... Ko biết tên nhân vật cháu nhớ có chính xác ko nhưng hồi đó rất háo hức chờ xem những tập phim này. Ôi , nhớ ngày xưa quá !!!

maxinh84

Xe tăng

Điện tử đĩa

4 nút thần chưởng

Cassett

1.4 Mb

78 hay 79?

Quay Tô tịch

19h đến 19h 17 phút (nếu em nhớ k nhầm)

Tết!

Ngày đấy 3m thuê 500 đ 1 tiếng, mãi sau bố mẹ mới mua cho 1 cái 3 a chị e chung!

Hầu như ai đi LX về cũng có

Kẹo kéo!

Làm j đã có ảnh KTS như bg

Shutdown

Mít đặc và các bạn

Thổi bóng bóng!

Trò này chắc nhiều cụ chơi.
Nhanh thật, thời gian chả chờ đợi ai các cụ nhỉ :)
Ôi, yêu cụ chủ thớt thế, hí hí,những thứ này em cũng có gần hết ... Xem mà nhớ ngày xưa thật đới ,,, em lại định cư ở nước ngoài nữa nên càng nhớ hơn,cái máy điện tử xếp hình cầm tay kia, cách đây 1-2 năm em ở nhà buồn quá, tự nhiên nhớ ra gọi về cho thằng em nhờ ...ra Lương Văn Can mua giùm... Nó bảo"bà bị dở hơi à, bây giờ chỉ có play stations thôi,,,
Con lật đật em cũng có, mama mang ở Nga về, về sau hết bao cấp nhà nghèo quá mang ra đầu phố Hàng Cót bán được 5 nghìn, bố khỉ !:(

Em đoán phỏng cụ chủ thớt đầu 7 rồi, vì con quay Tô Tich kia hồi em còn ỉa bô là hay ra xem " các anh lớn" chơi bổ quay :)...
Ôi...nói chung là nhớ, vote cụ !

Chỉnh sửa cuối:

pthk

Xe tăng
Ôi, yêu cụ chủ thớt thế, hí hí,những thứ này em cũng có gần hết ... Xem mà nhớ ngày xưa thật đới ,,, em lại định cư ở nước ngoài nữa nên càng nhớ hơn,cái máy điện tử xếp hình cầm tay kia, cách đây 1-2 năm em ở nhà buồn quá, tự nhiên nhớ ra gọi về cho thằng em nhờ ...ra Lương Văn Can mua giùm... Nó bảo"bà bị dở hơi à, bây giờ chỉ có play stations thôi,,,

Ôi...nói chung là nhớ, vote cụ !

Mợ có còn thích cái điện tử nút này thì hôm nào e tặng mợ mấy cái để mang sang bển dùng dần?:-bd

maxinh84

Xe tăng
Nhà em ở Phan Đình Phùng toàn cây to , mùa hè hay đi bắt ve , cả bọn trẻ con ở tận mấy quận khác cũng ra đấy bắt ve , đựng vào vỏ bao thuốc lá , ve lột xác lại gom xác ve đi bán... Không biết bây giờ mùa hè về có còn tiếng ve kêu như thế nữa không nhỉ ?!

Vỉa hè rộng lại hay chơi ném lon , đá cầu... nữa chứ
Em nhớ ông anh em hay "chỉ huy" một lũ trong phố đi lên chỗ nhà ông Tố Hữu chọc trộm nhãn, có lần nó còn đứng tè vào tường nhà Nông Đức Mạnh( hình như ở 68 Phan Đình Phùng), bị cảnh vệ đuổi chạy gần chết :D
Lại còn lấy phấn viết ở trước cửa nhà số 40:"ở đây có bán đàn ghi-ta" :D hehe
Nghĩ về ngày xưa thật vui không thể nào tả được...

maxinh84

Xe tăng
Mợ có còn thích cái điện tử nút này thì hôm nào e tặng mợ mấy cái để mang sang bển dùng dần?:-bd
Ơ cụ nói có thật không đấy, em là em vẫn luôn-mơ-ước có một cái đấy
Lúc mới có Iphone là em tìm ngay trò xếp hình tải về, mất 6kr(tiền Đan Mạch) thế mà chơi chả giống! Không phê như cái máy bấm nút ngày xưa :D

pthk

Xe tăng
Ơ cụ nói có thật không đấy, em là em vẫn luôn-mơ-ước có một cái đấy
Lúc mới có Iphone là em tìm ngay trò xếp hình tải về, mất 6kr(tiền Đan Mạch) thế mà chơi chả giống! Không phê như cái máy bấm nút ngày xưa :D

E nói điêu mợ làm gì ạ? Nếu đúng là mợ thích cái điện tử như này ,thì mợ cứ pm cho em, cần gửi đến đâu e sẽ gửi cho mợ.

minhvtv3

Xe tăng
Cháu cũng thích công chúa lúc nào cụ xin được phim share cho e với nhé. Tiếp đến là phim có Bôm bốp và Đi a lốp...,phim Hồ Sơ Thần Chết có nhân vật phản diện là Ba ren đầu troch nữa... Ko biết tên nhân vật cháu nhớ có chính xác ko nhưng hồi đó rất háo hức chờ xem những tập phim này. Ôi , nhớ ngày xưa quá !!!
http://www.fshare.vn/folder/HIEJ0Y/ Em lại hầu cụ

kiamorning2007

Xe tăng
Nhà em ở Phan Đình Phùng toàn cây to , mùa hè hay đi bắt ve , cả bọn trẻ con ở tận mấy quận khác cũng ra đấy bắt ve , đựng vào vỏ bao thuốc lá , ve lột xác lại gom xác ve đi bán... Không biết bây giờ mùa hè về có còn tiếng ve kêu như thế nữa không nhỉ ?!

Vỉa hè rộng lại hay chơi ném lon , đá cầu... nữa chứ
Em nhớ ông anh em hay "chỉ huy" một lũ trong phố đi lên chỗ nhà ông Tố Hữu chọc trộm nhãn, có lần nó còn đứng tè vào tường nhà Nông Đức Mạnh( hình như ở 68 Phan Đình Phùng), bị cảnh vệ đuổi chạy gần chết :D
Lại còn lấy phấn viết ở trước cửa nhà số 40:"ở đây có bán đàn ghi-ta" :D hehe
Nghĩ về ngày xưa thật vui không thể nào tả được...

Không biết các cụ có làm như em không, thời ấy bọn em toàn đi kiếm Chun vòng về ngâm xăng làm kếp để đi dính ve. Nhà em thì gần công viên nên cứ ban ngày đi dính ve, đổ dế, ban đêm đi sờ ve lột xác ở gốc cây nhưng thực ra là đi rình các đôi bồ câu nhau là chính ạ.

không ai có cái videoclip.hoạt cảnh mở màn của NHỮNG BÔNG HOA NHỎ NHI? em thèm nghe lại 1 lần quá

wave-tau

Xe container
Em toàn chơi 4 nut trên giả lập Nes, điện tử 4 nút giờ vẫn bán nhưng chậm lắm, chơi rất chán . Hay nhất là mua tay điều khiển, nối vào máy tính và chơi bằng giả lập .
Có cả giả lập Sega cho bác nào khoái rồng đen ngày trước ( xuống tiền lùi lùi C
)