Trở về tuổi thơ nào các cụ ơi!

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
đây mới thực sự là gắn nhiều kỉ niệm nè :))

[YOUTUBE]bu9So-IKf0w[/YOUTUBE]
Phim ảnh thì có Trên từng cây số , 17 khoảnh khắc mùa xuân , Đại úy han cờ lốt , rồi Bôm bốp đi a nốp he he ...:P còn thuốc "phi la tốp" nữa ngày xưa trẻ con đứa nào cũng thích uống

Mapu

Xe tăng
Phim ảnh thì có Trên từng cây số , 17 khoảnh khắc mùa xuân , Đại úy han cờ lốt , rồi Bôm bốp đi a nốp he he ...:P còn thuốc "phi la tốp" nữa ngày xưa trẻ con đứa nào cũng thích uống
Còn x30 phá lưới, bóng đen trên nóc nhà cụ ơi. Phi la tốp thì có phải ai cũng được uống đâu cụ. Mà có khi uống trộm còn bị nó đâm cho thủng môi ấy chứ.

Latte

Xe tăng
Con quay đinh mũ của cụ ngon nhể, vẫn chưa bị chẻ Tu. b-(

bvhadelpiero

Xe lăn
Nhà cháu vưỡn còn con lật đật và F nhỏ vẫn thik chơi, hjhj

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
Ngày xưa kẹo kéo Hà Lội nhà em ko giống thế này , lúc đấy muốn ăn thì đổi bằng nhôm , dép rách , hoặc bằng tiền có thằng đi xe đạp có 1 cái mâm xoay đóng đinh ghi số nếu bắn được số càng to thì được kéo dài cái kẹo ra , nó là loại đường nấu dẻo dẻo màu đục cấu cấu véo véo rồi kéo dài ra , màu trong thì là kẹo mạch nha quấn vào cái que hình tròn như kẹo mút , ngoài ra còn có bánh 9 tầng mây xanh xanh đỏ đỏ .

vinatour

Xe buýt
Còn x30 phá lưới, bóng đen trên nóc nhà cụ ơi. Phi la tốp thì có phải ai cũng được uống đâu cụ. Mà có khi uống trộm còn bị nó đâm cho thủng môi ấy chứ.
:)):)):)) Philatop hồi ấy cảm giác nhớ hơn bất kì một loại bánh kẹo hay socola sau này/ Ôi chẹp chẹp, e vẫn nhớ cái vị của nó =P~

hanjee

Xe đạp
Chơi khăng: Bắt cầy còn 7, bắt mắm còn 3 bắt gà lấy của, gà giật tõi là hết tiền. Đơn vị đo cầy và mắm là khăng mẹ còn gà là khăng con, thắng thua phải cõng thằng thắng!
Vừa vote cho bác, ngày xưa em khoái trò này lắm. Đo về lỗ cứ đo xiên xiên để rồi lôi tên thầy bu ra chửi rồi bup nhau, hehe. Nhớ cầy là đặt thanh nhỏ nằm ngang lỗ rồi lấy thanh lớn hất phát; mắm thì cầm hai thanh 1 tay; gà thì đặt thanh nhỏ dọc lỗ rồi làm 2 động tác, bắt đầu nhớ nhớ. Bắt cầy còn dễ, bắt 2 chú kia dễ tím mặt lắm, hehe

flower_lucky

Xe buýt
Chơi khăng: Bắt cầy còn 7, bắt mắm còn 3 bắt gà lấy của, gà giật tõi là hết tiền. Đơn vị đo cầy và mắm là khăng mẹ còn gà là khăng con, thắng thua phải cõng thằng thắng!
Bọn em chơi trò này toàn thằng thua phải chui qua háng thằng thắng :))
Hoặc nếu không là đứng cho chúng nó đá ***** :))

Su75

Xe tải
Ngày xưa kẹo kéo Hà Lội nhà em ko giống thế này , lúc đấy muốn ăn thì đổi bằng nhôm , dép rách , hoặc bằng tiền có thằng đi xe đạp có 1 cái mâm xoay đóng đinh ghi số nếu bắn được số càng to thì được kéo dài cái kẹo ra , nó là loại đường nấu dẻo dẻo màu đục cấu cấu véo véo rồi kéo dài ra , màu trong thì là kẹo mạch nha quấn vào cái que hình tròn như kẹo mút , ngoài ra còn có bánh 9 tầng mây xanh xanh đỏ đỏ .
cái đó gọi là chiếc nón kỳ diệu

Su75

Xe tải
Nhà em ở Phan Đình Phùng toàn cây to , mùa hè hay đi bắt ve , cả bọn trẻ con ở tận mấy quận khác cũng ra đấy bắt ve , đựng vào vỏ bao thuốc lá , ve lột xác lại gom xác ve đi bán... Không biết bây giờ mùa hè về có còn tiếng ve kêu như thế nữa không nhỉ ?!

Vỉa hè rộng lại hay chơi ném lon , đá cầu... nữa chứ
Em nhớ ông anh em hay "chỉ huy" một lũ trong phố đi lên chỗ nhà ông Tố Hữu chọc trộm nhãn, có lần nó còn đứng tè vào tường nhà Nông Đức Mạnh( hình như ở 68 Phan Đình Phùng), bị cảnh vệ đuổi chạy gần chết :D
Lại còn lấy phấn viết ở trước cửa nhà số 40:"ở đây có bán đàn ghi-ta" :D hehe
Nghĩ về ngày xưa thật vui không thể nào tả được...
mợ này không biết mình có quen không nhỉ,nhà em ở ngay đầu khách sạn bàn cờ,suốt ngày đi chọc nhãn đây

flower_lucky

Xe buýt
Em còn nhớ hồi đi học lớp mấy em chả nhớ nữa. Thằng lớp trưởng lớp em tích một đống tiền bố mẹ cho ăn sáng, nó không ăn tiết kiệm lại sau đó cất kỹ lắm
Đến lúc đổi tiền nó còn bé nên không biết vẫn giữ như mèo giấu mứt vầy là mất hết không tiêu được nữa :))
Bọn em mang chia nhau mỗi đứa vài tờ mang ra nghịch chơi đồ hàng. Đáng đời ai bảo không mua kẹo mút cho bọn em ăn :))

Tuanden82

Xe đạp
Em kết nhất quả đt hiiiiiii. Ngày trước em với thằng bạn thân còn solo (lý tử long đấm tay bo) tranh nhau đươc để được chơi, nghĩ lại bây giờ thấy vui vui.

maxinh84

Xe tăng
mợ này không biết mình có quen không nhỉ,nhà em ở ngay đầu khách sạn bàn cờ,suốt ngày đi chọc nhãn đây
Thế là nhà cụ ở Nguyễn Thái Học à?!em đi cả chục năm rồi nhiều tên đường phố cũng bị quên ...
Chắc là lúc cụ biết đi chọc nhãn thì em vẫn còn đang ỉa bô ấy :D
Cụ làm quảng cáo có biết trước có quảng cáo Chí Anh ở Phan Đình Phùng không?! Nhà em đấy !!! :)
Thế bao giờ về chơi em alo rủ cụ đi chọc nhãn nhá :D

khottabit

Xe container
Nhìn đồ chơi em đoán kụ chủ thớt là dân 8x :D

baygiodulao

Xe buýt
một bộ sưa tập thú vị, nhưng cụ chủ thớt quả là có một tuổi thơ khá điều kiện...hehe

maxinh84

Xe tăng
Ngày xưa nhà em mở quán cafe , thời ấy quán cafe -nước mía rất chi là thô sơ,ngồi ghế mây như thế này này:

Ở Phan Đình phùng đấy ạ , có cụ nào những năm 85-90 từng ghé nhà em uống cafe chưa?!:D
Tối đến kê đầy bàn ghế ra vỉa hè( dưới các gốc cây) ... Thế là các đôi kéo đến ... Rất là đông :D
Ông bác hồi đấy đi Đức về xách được quả đầu đĩa than quí lắm lắm ý!!!
Đây này:

Suốt ngày bật Mordern-talking, Sandra,Bad boy-blue oang oang...
Hồi đấy em trẻ con chả biết gì, chỉ nhớ láng máng thế, về sau không bán cafe nữa( vì trên phường cấm lấn chiếm vỉa hè)hehe
Thế là bao nhiêu những đĩa than quí như vàng .. đem ra lót nồi :(

vietran

Xe ba gác
Pháo, nhìn thấy đã sướng
Cụ nào Bình Đà mua thuốc về cuốn không, kà kà
Bọn em có lần ra ngoại văn ôm một đống sách về cuốn pháo (sách rẻ như cho không), nhưng khi đốt tụt lõ hết vì.. giấy xịn quá

thaiquangtung

Xe buýt
Ở đâu ra được những thứ đó vây cụ. quá tuyệt cụ ạ.

thaiquangtung

Xe buýt
Còn cả MAICA co bé từ trên trời rơi xuống, rồi ARABENLA nữa chứ cụ nhỉ.