[Funland] Trở thành người như mình mong muốn.

kienvinh

Xe lăn
Cụ làm em thấy hổ thẹn quá. Phải khai thật là em góp ý với Mun bằng mấy còm nhân văn, nhẹ nhàng, khúc triết cách nay đã lâu. Từ thời mợ ấy dùng nick Moonlotus, chưa có đuôi 01 rồi đến Diệu Bảo như này. Mợ ấy lờ tịt đi cơ. Thành ra em mới cô lô nhuê thế này
Vầng nhân vô thập toàn cụ nhỉ. Điểm yếu của cái Mun là kém ngoại giao, hắt nước đổ đi với những gì nó không cho là đúng. Mà làm gì có cái gì đúng tuyệt đối, cho nên con người phải có sự khoan dung (tiếng tây: tolerance cũng đồng nghĩa với dung sai khi đo đạc).

meotamthe

Xe cút kít
Quý tộc : Là một từ để chỉ những người có nguồn gốc giai cấp xã hội cao , hoặc những người có dòng dõi đặc quyền từ thế hệ này sang thế hệ khác . Quý tộc có ảnh hưởng sâu sắc tới kinh tế chính trị một vùng một lãnh thổ nào đó ......
Vậy quý tộc không phải là một vài lọ nước hoa , một vài bộ quần áo là sẽ làm nên quý tộc .
Việt Nam có Sỹ , Nông , Công , Thương , Người Việt là người da vàng , có những tầng lớp trí thức tinh hoa nhưng chưa có ai là quý tộc cả , chỉ có danh xưng là quý phái , lá Ngọc cành Vàng hoặc đài các .
Bạn Diệu Bảo đừng cố tình ép bản thân làm quý tộc , vì kiểu gì cũng không thể giống được , bạn không thể thay đổi được bộ gien hoặc màu da của bạn được vì điều đó nó vô lý .
Có một điều chắc chắn bạn Diệu Bảo là người vô cùng can đảm và làm diễn đàn Of nhiều màu sắc nhất .
Nói về Quý tộc chắc có lẽ những cụ mợ dòng dõi ở Huế tạm coi là quý tộc thôi, nhưng vấn đề nước ta xoá bỏ nền quân chủ, nên khái niệm quý tộc không tồn tại nhiều ở Việt Nam ta, cứ quơ vào người chữ quý tộc có vẻ không hợp lý, trong khi người Việt coi trọng gia phong, con nhà nề nếp, học vấn mới là cái nền tảng tạo sự khác biệt trong quan niệm xã hội.

Windy_Blue

Xe buýt
Nói về Quý tộc chắc có lẽ những cụ mợ dòng dõi ở Huế tạm coi là quý tộc thôi, nhưng vấn đề nước ta xoá bỏ nền quân chủ, nên khái niệm quý tộc không tồn tại nhiều ở Việt Nam ta, cứ quơ vào người chữ quý tộc có vẻ không hợp lý, trong khi người Việt coi trọng gia phong, con nhà nề nếp, học vấn mới là cái nền tảng tạo sự khác biệt trong quan niệm xã hội.
Ha ha. Đây rồi nhá

oishivn

Xe điện
Quý sờ tộc phải là miền tây cụ ơi, em nghe bẩu toàn cõi ấy là hậu cung đới :))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Chiêu cưỡi BMW trắng Nc hoa tôm phọt thì nàng moon ra đi trong nốt nhạc:)

Sazi

Xe điện
Mong muốn lái máy bay phong cách pháp

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Mấy tiệm Bạc Ngọc Tuấn hay Sói Bạc em xem cả rồi. Không ưng ạ!
Không phải bằng Bạc mà là Vàng trắng 14k đó ạ
Mấy cửa hàng Bạc làm gì có, chất liệu bằng Bạc nó sẽ bị mềm. Phải là Bậc 925 ok.

PNJ cũng có đấy ạ

Bộ này đẹp , giá đắt 32tr bằng vàng trắng và đá quý.

Nhưng thay vì đàn ông đeo nhẫn to thô hay xích ở cổ :D

Đàn ông mặc vest cài này đẹp hơn, nhất là khuy cổ tay áo sơ mi nhìn rất tinh tế.

Chỉnh sửa cuối:

duythanh_1710

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vầng nhân vô thập toàn cụ nhỉ. Điểm yếu của cái Mun là kém ngoại giao, hắt nước đổ đi với những gì nó không cho là đúng. Mà làm gì có cái gì đúng tuyệt đối, cho nên con người phải có sự khoan dung (tiếng tây: tolerance cũng đồng nghĩa với dung sai khi đo đạc).
Ngoại giao kém thì thất bại rồi cụ nhỉ

Skyfall_80

Xe buýt
Em với cụ khác nhau chỗ này đấy, em ko cần "giao lưu" vẫn ok, hợp nhao chém gió qua mạng là quá đủ. :))
Cụ ý đang dùng chiêu khích ý mà:), cũng là một cách cưa đấy;)), nhưng lần này có vẻ nhầm đối tượng =))