[Funland] Trở thành người như mình mong muốn.

edc

Xe lăn
Haha chị không giàu như em tưởng tượng.
Nhưng chị không thích phụ thuộc vào đàn ông.
Đánh giá là sướng nhờ Zai là ác cảm của chị.
Chị thích mọi người nhìn vào mình và nói Zai không giúp ích gì cho mình trong sự nghiệp em ạ.
Khả năng là của mình, năng lực là của mình không phải nhờ ai
Suy nghĩ như mợ, nó không phải gia đình nữa. Gia đình nó là sự yêu thương, chia sẻ, cảm thông, nhường nhịn.......mang cái tôi vào GD thì vất mịa nó vào sọt rác nhé mợ. :D

Trần Trụi

Xe tải
Quan trọng là do tư duy của người phụ nữ đó Cụ ạ.
Mẹ em ngày xưa thời bao cấp.
Mẹ em bảo 2 vợ chồng trông chờ tem phiếu cs không khá lên được.
Thế là Mẹ em nghỉ ở Đại học thương mại hồi đó là Trung cấp thương nghiệp, họ hàng trong Miền Nam tìm cách buôn chuyến ra ngoài này, toàn phân phối rượu cho hotel ngoài bắc và son phấn mỹ phẩm vải vóc cao cấp.
Nhà em cực đỉnh thời bao cấp.

Nhiều người tưởng Mẹ em sướng nhờ chồng trong khi Mẹ em không động 1 đồng tiền của chồng. Bố em tem phiếu loại B được mấy kg thịt, hay mấy m vải.
Ơ, buôn thế mà không bị bắt ạ :D

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng hay để ý thread của mợ Moon vì mợ ấy cũng tầm tuổi với em. Hơn nữa quan điểm và cách nhìn nhận cuộc sống của mợ ấy khá khác với quan điểm chung của xã hội cả Á lẫn Âu, nên khiến em tò mò.

Cụ trên kia đưa ra 3 nhận xét thì em thấy có lẽ chỉ chính xác ở mục số 2 là mợ ấy luôn cho rằng quan điểm của mợ ấy là đúng :)

Còn vế thứ nhất thì nếu có ai xích mé mợ ấy hoặc gặp những vấn đề khó trả lời thì mợ ấy đều lơ đi và coi như chưa đọc thấy ;)

Vế cuối thì nhiều khi em đọc những gì mợ ấy nhận xét về chị em phụ nữ khá là “chua cay”.

Có thể đây chỉ là nhận định của riêng em, nhưng nhiều cụ mợ nếu để ý theo dõi những gì mợ ấy chia sẻ cũng sẽ nhận thấy.

Gần đây nhất em có lăn tăn về mợ ấy một chút khi mợ ấy chia sẻ rằng không muốn có người chị ruột trong gia đình. Và mợ ấy còn nói thêm rằng, mẹ mợ ấy cũng có quan điểm và suy nghĩ như vậy.

Biết rằng mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, nhưng trong gia đình mà đến cả người thân ruột thịt còn khiến bản thân phải đau khổ như vậy thì em thật sự thấy thương cho mợ ấy. Dù có thể mợ ấy vẫn luôn cho rằng mợ ấy đang vui vẻ và hạnh phúc. Bởi mỗi người đều có thước đo cho niềm hạnh phúc của bản thân khác nhau. Nên có thể là em đã cảm nhận sai.
Em đã nói rồi mọi việc xảy ra ở xà hội này và mọi lời nói của mọi người không có mảy may tác động đến em không phải em lơ đi đâu mà là em cười nhạt.
Bầu cử xã hội em không tham gia không đi bỏ phiếu từ lâu rôi.
Em yêu xã hội em đã cống hiến khă năng của mình
Văn chương là thứ em biết món quà Ông Trời ban cho mình 10 năm qua em không viết lách gì.

Chỉnh sửa cuối:

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

hôteo

Xe buýt
Thực ra con người em rất đơn giản và mong muốn của bản thân không phức tạp.

Em thích không khí gia đình đầm ấm, cùng nhau đi du lịch từ Cụ đến Chắt.
Em không thích đi với cơ quan.
Em nhớ rõ ngày sinh nhật của mỗi thành viên.
Con người em thích làm những thứ phù phiếm.
Như đặt bánh ngọt đẹp dù chẳng ăn, trăng đèn kết hoa khắp nhà như trẻ con.
Mua quà sinh nhật gói thật đẹp.
Tổ chức bữa tiệc đầm ấm.
Haha có lần em mua 1 cái kẹp cà vạt gói 5 hộp hộp ngoài cùng to đùng . Mọi người bóc hết lớp này lớp khác :D
Quay video chụp những bức ảnh kỷ niệm.
Bố em 8X tuổi vẫn luôn tổ chức sinh nhật hoành tráng.
Nhà em khung ảnh thành viên ở khắp nơi trong nhà luôn.

Chỉ có 1 điều em muốn mà không thực hiện được.
Nếu để nói về 1 mong muốn em muốn 1 gia đình đồng cam cộng khổ và có 1 công ty gia đình, cùng làm cùng ăn.

Mối quan hệ gói gọn trong một gia đình như thế.
Lần đầu tiên em thấy còm của mợ bình thường và dễ hiểu. Nên phát huy như thế này mợ ạ.

kienvinh

Xe lăn
Còm rất nhân văn. Cụ là người tốt!

Em cũng hay để ý thread của mợ Moon vì mợ ấy cũng tầm tuổi với em. Hơn nữa quan điểm và cách nhìn nhận cuộc sống của mợ ấy khá khác với quan điểm chung của xã hội cả Á lẫn Âu, nên khiến em tò mò.

Cụ trên kia đưa ra 3 nhận xét thì em thấy có lẽ chỉ chính xác ở mục số 2 là mợ ấy luôn cho rằng quan điểm của mợ ấy là đúng :)

Còn vế thứ nhất thì nếu có ai xích mé mợ ấy hoặc gặp những vấn đề khó trả lời thì mợ ấy đều lơ đi và coi như chưa đọc thấy ;)

Vế cuối thì nhiều khi em đọc những gì mợ ấy nhận xét về chị em phụ nữ khá là “chua cay”.

Có thể đây chỉ là nhận định của riêng em, nhưng nhiều cụ mợ nếu để ý theo dõi những gì mợ ấy chia sẻ cũng sẽ nhận thấy.

Gần đây nhất em có lăn tăn về mợ ấy một chút khi mợ ấy chia sẻ rằng không muốn có người chị ruột trong gia đình. Và mợ ấy còn nói thêm rằng, mẹ mợ ấy cũng có quan điểm và suy nghĩ như vậy.

Biết rằng mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, nhưng trong gia đình mà đến cả người thân ruột thịt còn khiến bản thân phải đau khổ như vậy thì em thật sự thấy thương cho mợ ấy. Dù có thể mợ ấy vẫn luôn cho rằng mợ ấy đang vui vẻ và hạnh phúc. Bởi mỗi người đều có thước đo cho niềm hạnh phúc của bản thân khác nhau. Nên có thể là em đã cảm nhận sai.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Còm rất nhân văn. Cụ là người tốt!
Cụ làm em thấy hổ thẹn quá. Phải khai thật là em góp ý với Mun bằng mấy còm nhân văn, nhẹ nhàng, khúc triết cách nay đã lâu. Từ thời mợ ấy dùng nick Moonlotus, chưa có đuôi 01 rồi đến Diệu Bảo như này. Mợ ấy lờ tịt đi cơ. Thành ra em mới cô lô nhuê thế này

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cụ làm em thấy hổ thẹn quá. Phải khai thật là em góp ý với Mun bằng mấy còm nhân văn, nhẹ nhàng, khúc triết cách nay đã lâu. Từ thời mợ ấy dùng nick Moonlotus, chưa có đuôi 01 rồi đến Diệu Bảo như này. Mợ ấy lờ tịt đi cơ. Thành ra em mới cô lô nhuê thế này
Vậy là bản chất lương thiện nhưng dòng đời xô đẩy đây mà ;;)

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]