[CCCĐ] Trở lại Hà Giang, chuyến đi của nhà HorsePower.

Xúy Vân

Xe tải
Em chưa được đi Hà Giang bao giờ cả :((

dmdviet

Xe cút kít
Có cụ em mới viết hết bài đấy. Cướp kiểu cụ em mời từ ngoài ngõ...kaka...
Cám ơn cụ
Đấy là lão nói đấy nhá. Có điều em vừa đọc lại 1 vòng hình như cụ bỏ qua Dốc Thẩm Mã, hay là em đọc thiếu nhỉ? Em khoái nhất chỗ này, có lão còn xui tổ chức cuộc thi ném đá nữa :(

HorsePower

Xe container
Mua cái vé thuyền rồi cả vé thắng cảnh, nhà e ngồ vừa vặn 1 chiếc thuyền. Mấy anh chị vốn quen leo đòi núi sơn cước nay xuống hồ, nghe mấy chuyện lật thuyền Đà Nẵng nên mặc đủ Áo phao nhìn cả đoàn 1 màu vàng cam vui nhộn.
Ngay trước ks là bến thuyền, đi không đúng dịp nên cái gì cũng vắng, em lại càng khẳng định 1 lầm nưã cho những chuyến đi sau, căn cho lệch hẳn đi cho vắng nữa.mcar bến có 1 thuyền nhà e xuất bến.
Đầu tiên đi xuôi theo con sông Năng đục ngầu, men theo QL 279, thăm thác nước rồi mới quay lại cửa Hồ để vào Hồ.
3 bể vốn là hò nước ngọt lớn trong 100 hồ trên thế giới. Độ dài 8km nghe khá bình thường nhưng nên nhớ đây là hồ tự nhiên trong quá trình tạo sơn mấy trăm triệu năm trước. (Không tín hồ thuỷ điện do con người tạo nên)

HorsePower

Xe container
Em sẽ tham khảo thớt của cụ. đẹp quá ạ :)
Cụ mà đi HG theo thớt của em là phải khao em đấy nhé. Em khoái dùng từ cổ. Từ Khao hay dùng từ hồ xưa khi có cái áo Phin mới, cái đồng hồ liên xô hay đôi dép. Giờ khao nó to hơn khi có cái xe mới, công việc mới, Khao xưa 1 chén trà, 2 cái kẹo lạc. Giờ khao 1 bữa nhậu bia xịn mấy triệu đồng to.
Hehe...tản mạn tí. Cụ đi nhớ ới em nhé

HorsePower

Xe container
Phải nói chương trình đi hồ cực kỳ hợp lý, sau hành trình cả Ngàn km ngồi xe, thăm núi non, giờ lại đi Đông, ngồi thuyền thăm hồ. Chương trình đủ cả, tí em đặt ăn cá Nheo nướng đặc sản cho chương trình + ẩm thực khó quên luôn.
Sông dần đỡ đục. Núi non 2 bên không hùng vĩ nhưng đủ hài hoà kết hợp với sóng nước.

Trời xanh, mây trắng, nước vỗ ì oạp, gió mát thổi tung gió tóc...còn gì hơn khi coda 1 chuyến du lịch đúng tính chất thư giãn.

HorsePower

Xe container
Cũng cái nắng đấy nhưng ở nơi thiên nhiên cây cỏ thì mát rượi.

HorsePower

Xe container
Những hang đá nhỏ bên đường

HorsePower

Xe container
Nhìn thế chứ hang đá này cực lớn, sông Năng chảy thẳng xuyên vào trong rồi chảy ra phía bên kia núi.

HorsePower

Xe container
Thuyền thả khách đầu hang và đón ở cuối hang. Đoàn đi bộ theo 1 đường bê tông nhỏ trong hang

Hơ, đọc đến đoạn này của cụ Ngựa e mới ngớ người ra là chưa vào hồ Ba Bể bao giờ dù đã vài lần ăn cá khô của hồ anh em gửi biếu rồi. Để e đợi cụ phọt nốt đoạn ẩm thực để quyết xem nào 8->

HorsePower

Xe container
Hơ, đọc đến đoạn này của cụ Ngựa e mới ngớ người ra là chưa vào hồ Ba Bể bao giờ dù đã vài lần ăn cá khô của hồ anh em gửi biếu rồi. Để e đợi cụ phọt nốt đoạn ẩm thực để quyết xem nào 8->
Cụ anh hùng Nấp giờ mới ló ra nhé. Em cho 1 phát nỏ bay kính râm bây giờ (khà khà...chả là cụ hơi bị lạm dụng kính Dâm đấy, hồi đi Trường sa toàn em xinh hiếm thấy khi nào bỏ kính)
Hồ 3 bể mấy năm trước em định đi nhưng mấy ng ngăn vì Thác thì ít nước, chả có gì đặc biệt. Nhưng sau chuyến này em về mang đống ảnh lên kiện mấy đứa ngăn em, có khi em còn đi lại cho đủ điểm thăm quan, nhưng sẽ ngủ bản chứ ko ở ks như đợt vừa rồi.

HorsePower

Xe container
Đấy là lão nói đấy nhá. Có điều em vừa đọc lại 1 vòng hình như cụ bỏ qua Dốc Thẩm Mã, hay là em đọc thiếu nhỉ? Em khoái nhất chỗ này, có lão còn xui tổ chức cuộc thi ném đá nữa :(

Cái này là thiếu xót của chú lái xe. Lúc đi qua đây em bẩu lên đầu dốc chụp cái anh mà cậu ấy chẩu luôn đi thế là mất dịp.
Tiếc!
Ảnh cụ chụp bao giờ cũng đúng điểm nhỉ. Hơi bị hiềm khích kaka....
Thanks cụ

HorsePower

Xe container
Hang đá trần khá rộng so với quả núi. Tất nhiên đầy tiếng Dơi và mùi Phưn của bón nó, khai khai, nồng nồng....người Dân ở đây còn đi lấy xẻng hót phưn dơi về bón ruộng đủ thấy bọn này nhiều và thải cũng nhiều.
1 hõm sâu trên trần hang chứng tỏ hang còn hút lên trên nhiều. Nhìn vậy thôi nhưng cực to, cỡ 5 cái xe hơi dàn hàng ngan chui lọt

HorsePower

Xe container
Như bao hang động đá vôi khác, thạch nhũ và các kiểu do nước ăn mòn và bồi đắp tạo nên các kiểu hình thù

HorsePower

Xe container
Và đây là bức em ưng ý nhất.
Cụ ngẫm nghĩ cả vạn năm vẫn chưa ra câu trả lời.
Thinker, vietnames version.