Thảo luận Triton - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

scr2011

Xe buýt
Rút bớt nhíp rồi làm nhíp phụ, khi chở hàng thì xuống gài chốt nhíp phụ vào..nhiều cách mà.
dạ em xin chào các cụ bên Triton,em thấy vụ nhíp của bác [Thăng st]dễ lắm,bác cứ qua Trung thượng đi đảm bảo khoảng 20 phút là hết liền,hai tháng trước bạn em cũng vào đó giờ ngon luôn

conco4mat

Xe tăng
dạ em xin chào các cụ bên Triton,em thấy vụ nhíp của bác [Thăng st]dễ lắm,bác cứ qua Trung thượng đi đảm bảo khoảng 20 phút là hết liền,hai tháng trước bạn em cũng vào đó giờ ngon luôn
Ở SG cũng làm cách này , 20 phút 250k, dư được hai lá nhíp.
Nhưng vừa êm , vừa chở được hàng thì hơi tốn kém.

Chỉnh sửa cuối:

scr2011

Xe buýt
ở ngoài này e thấy sử lý tiếng cọt kẹt của nhíp chỉ khoảng 20 phút mà họ có tháo bỏ đi lá nhíp nào đâu hả cụ,vẫn giữ nguyên bản mà

Chào các bạn có xe Triton ! cho tôi hỏi xem bạn nào đã lái xe Triton GL máy xăng thì cho nhận xét giúp nhé ? Tôi thấy xe này giá hợp lý và đang muốn tậu 1 em

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Chào các bạn có xe Triton ! cho tôi hỏi xem bạn nào đã lái xe Triton GL máy xăng thì cho nhận xét giúp nhé ? Tôi thấy xe này giá hợp lý và đang muốn tậu 1 em
Bác đi máy xăng thì bác đừng mua xe tải, với số tiền em đấy máy xăng bác tậu một cháu Morning hoặc getz còn hơn ạhh. Vì máy xăng thì chằng làm được gì với công dụng chở hàng, phá xe. Nếu xét về thẩm mỹ, cũng như nội thất thì ko thể bằng các loại xe sedan được. Máy xăng nó ko bán được có khi sắp giảm giá nữa đấy bác ạhh.

hoanganhtriton

Xe đạp
máy bác cho e hỏi e muốn thay hết dàn gầm hiệu arb của bác minh thì chạy có ngon không mấy bác.

pdkhoajp

Xe điện
Các bác tham khảo phương án này xem sao: Lót miếng mút vào giữa các lá nhíp. Em đã làm thử và thấy ổn, thỏa mãn tiêu chí ngon bổ rẻ.

minhdx

Đi bộ
Em kính chào cả nhà, em là lính mới toe, kinh nghiệm & kiến thức về xe là con số 0 tròn vo. Hiện em đang có nhu cầu kiếm con xe, công việc liên quan đến công trường nên em thấy em Trai Tân nhà ta là giải pháp khá ổn. Hôm nay, em mới sớt qua gúc gờ và hóng hớt các bác được tí về em này nên cũng chưa rõ nhiều vấn đề. Các bác mạn phép cho em hỏi vài câu hơi ngu tí nhá:
1. Em thấy giá xe một vài cửa hàng tuy same same nhau nhưng xuất xứ chỗ thì liên doanh, chỗ thì nhập khẩu. Bác nào chỉ rõ hơn giúp em được không ợ?
2. Trong quảng cáo thấy nó uống 7l/100km. Còn các bác chạy thực tế thì thấy toàn trên 10l. Nếu non kinh nghiệm như em chạy có khi lên đến 15l thì cũng ban căng đấy nhỉ.
Em hỏi trước 2 câu các bác thông cảm đừng chém em

dinhxuanliem

Xe buýt
Bác cứ lấy xe . Kinh nghiem chạy xe rồi sẽ có.
Mua xe liên doanh về độ lại thành xe nhập
Mua xe xong nhớ ra nhâp câu lạc bộ Trai Tân là ra hết.
Chúc bác có vợ 2 sớm

starbucks

Xe máy
Bác đi máy xăng thì bác đừng mua xe tải, với số tiền em đấy máy xăng bác tậu một cháu Morning hoặc getz còn hơn ạhh. Vì máy xăng thì chằng làm được gì với công dụng chở hàng, phá xe. Nếu xét về thẩm mỹ, cũng như nội thất thì ko thể bằng các loại xe sedan được. Máy xăng nó ko bán được có khi sắp giảm giá nữa đấy bác ạhh.
Em không hiểu ý cụ lắm. Nếu mua xe chủ yếu dùng cho gia đình, thỉnh thoảng mới chở đồ thì mua Triton máy xăng có được không. Là vì em thấy mọi người nói Triton máy dầu nó ồn, không biết máy xăng thì có khá hơn được tý nào không?

amazoncafe

Xe tăng
Em không hiểu ý cụ lắm. Nếu mua xe chủ yếu dùng cho gia đình, thỉnh thoảng mới chở đồ thì mua Triton máy xăng có được không. Là vì em thấy mọi người nói Triton máy dầu nó ồn, không biết máy xăng thì có khá hơn được tý nào không?
Máy xăng thì êm, mấy dầu thì ồn hơn máy xăng
Máy xăng thì rẻ bèo, máy dầu thì đắt kinh
Máy xăng tiện nghi kém, máy dầu tiện nghi sang trọng hơn tý
Máy xăng không có số tự động, máy dầu có số tự động
......................

bác chọn cái nào ?

còn như bác thì em khuyên bác nên mua sedan cho nó lành nó đỡ lăn tăn về sau vì mua triton là mua cái dáng, mua cái phong cách của nó chứ đâu đơn thuần là mua cái xe

Komat

Xe tải
Tình hình là hôm trước em bĩ đá bắn làm vỡ mất cái đèn gầm, giờ em muốn mua một một bộ đèn vàng, bác nào biết chỗ bán chỉ cho em với. Không biết thay đèn vàng vào đó có hợp không? Các bác cho ý kiến luôn nhé.
Dạo này đi nhiều trời nắng quá, em đang định dán phim chống năng. Các bác có kính nghiệm tư vấn cho em nên dán loại nào và ở đâu là chuẩn. Em phân vân không biết dán vào tầm nhìn của kính trước có ảnh hưởng gì không? Các bác giúp em nhé.

pdkhoajp

Xe điện
Tình hình là hôm trước em bĩ đá bắn làm vỡ mất cái đèn gầm, giờ em muốn mua một một bộ đèn vàng, bác nào biết chỗ bán chỉ cho em với. Không biết thay đèn vàng vào đó có hợp không? Các bác cho ý kiến luôn nhé.
Dạo này đi nhiều trời nắng quá, em đang định dán phim chống năng. Các bác có kính nghiệm tư vấn cho em nên dán loại nào và ở đâu là chuẩn. Em phân vân không biết dán vào tầm nhìn của kính trước có ảnh hưởng gì không? Các bác giúp em nhé.
Bác ra Chợ Giời chưa ? Nếu không yêu cầu cái giống hệt cái zin thì bác mua cái khác có đường kính tương đương rồi về lắp.

Thay đèn vàng vào chỗ đèn gầm (hoặc dán giấy bóng kính vàng) là hợp lý vì nhiệm vụ của nó giống như đèn cảnh báo cho xe ngược chiều lúc trời nhập nhoạng. Ánh sáng vàng là ánh sáng mà mắt người dễ nhận ra nhất.

Phim chống nóng thì chủ yếu là ngăn tia tử ngoại và 1 chút hồng ngoại. Còn để chống nóng thì không ăn thua, dù phim loại gì đi nữa. Em đã kiểm chứng, ngồi trên các xe dán các hãng khác nhau như V-kool. Lummar, Eurocool,...vv.., thì thấy vẫn nóng lắm, chỉ đỡ bị đen tay.

Sau khi dán thì tầm nhìn thì hầu như không bị ảnh hưởng (tất nhiên là giấy dán và thợ dán chuẩn). Ở ngoài khó nhìn vào trong do giấy nó hơi sẫm màu (phụ thuộc vào loại giấy dán). Ở trong nhìn ra thì bình thường.

Nơi dán uy tín ở Hà Nội thì bác có thể ra 6B Láng Hạ, tầng hầm khách sạn Fortuna, Tel : 04 3831 4357, Hotline: 0902 187 881.

Nếu ở đó đắt thì bác có thể alo cho bác Thông, 76 Trần Nhật Duật, chuyên dán Eurocool, 0913 559 517, hoặc bác Thiện (em bác Thông), 0906 078 282. Em đã dán loại này 2 năm, thấy ổn. Lưu ý phải yêu cầu 2 bác tự tay dán thì mới yên tâm, ko để cho bọn thợ dán.

Chỉnh sửa cuối:

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
ngày xưa em cũng lăn tăn là dán kính cớ hiệu quả thật ko, nhưng giờ có sự so sánh thực tế luôn 1 xe dán và 1 xe ko dán thì khác nhau nhiều đấy ạ, dán kính còn cho cái điều hòa xe mình nó đỡ khổ :D nó làm việc hiệu quả hơn.

+ ko tính trường hợp để xe ở bãi trời nóng thì tất nhiên có dán kính giời :)) , em tính khi xe di chuyển nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Komat

Xe tải
Vâng, cảm ơn các bác đã tư vấn cho em.

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Hiện tại em thì chưa chạy máy xăng của Triton nhưng theo đánh giá chủ quan của em thì ngoài 4 ý mà bác Amazone đã nói ra thì em có ý kiến như thế này.
Nếu bác ở Hà Nội bác đăng ký chạy thử máy xăng của Triton, sau đó bác đăng ký chạy thử máy dầu của Triton. Sau khi bác có những cảm nhận nhất định, trong một buổi off nào đó của Triton bác cứ vào thớt chi hội Trai Tân là thấy các buổi off, bác tham gia một buổi off mọi người sẽ cho bác mượn xe chạy thử. Lúc đó bác sẽ hiểu là tại sao máy dầu lại đắt hơn máy xăng mặc dù nó ồn hơn máy xăng.

TRITONF87

Xe tải
Website
www.facebook.com
Các cụ cho em hỏi hơi ngu 1 tẹo ạ.Cuối tuần vừa qua em đi Bắc Giang lên cao tốc chạy có cảm giác lái cứ bị lệch sang phải 1 tẹo,cứ bỏ tay ra kho vô lăng là xe ăn lái sang phải mặc dù đường thẳng tắp (xe em mới,nguyên bản).Theo các cụ tại xe hay tại đượng ạ.Thanks các cụ cho lời khuyên!

sailfish

Xe đạp
Theo như điều của bác nói thì chắc xe của bác bị lệch thước lái rồi. Bác ra gara Dân chủ gần bến xe Hà Đông.Nếu đi từ hướng Hà Nội lên thì phía bên tay phải nhé.Vào đó bác chỉ cần nói là xe của hội Traitan cân lại thước lái. Giá là 450k, chúc bác vừa thả tay vừa lái xe nhé hehe.

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Tay lái bị lệch

Các cụ cho em hỏi hơi ngu 1 tẹo ạ.Cuối tuần vừa qua em đi Bắc Giang lên cao tốc chạy có cảm giác lái cứ bị lệch sang phải 1 tẹo,cứ bỏ tay ra kho vô lăng là xe ăn lái sang phải mặc dù đường thẳng tắp (xe em mới,nguyên bản).Theo các cụ tại xe hay tại đượng ạ.Thanks các cụ cho lời khuyên!
Đầu tiền em cũng nghĩ là do bị lệch tay lái, nhưng sau khi thay lốp nguyên bản, chơi quả 285 vào thì ko thấy bị lệch. Về sau nữa đi mấy con sedan qua đoạn đường kiểu như bác tả cũng thấy nó hơi lệch. Thử đi thử lại bằng kinh nghiệm của em thì em phát hiện ra là tại đường bác ạhh.
Theo ngu ý của em thì lý do nó đơn giản như sau:
Đường Việt Nam thì lồi lõm.
Tiêu chuẩn kỹ thuật của xe thì chuẩn mực, khi gặp một cục đá nhỏ tác động lên bánh xe thì cũng sẽ làm chuyển hướng của bánh xe. Tuy nhiên để hệ thống lái tự động trả về đường thẳng thì sai số đó quá nhỏ để mà tay lái tự động chuyển về do vậy mình cảm giác là bị lệch lái.
VD của em cũng đơn giản. Các bác xoay vô lăng một tí tẹo rồi đi thì đi mãi mà chẳng thấy volang nó trả về vị trí thẳng, phải khi nào các bác xoay nhiều hơn 1/4 vòng thì mới có hiện tượng từ trả lái về. Xe nào cũng thế bác ạhh.
Còn để đảm bảo cho xe luôn trả lái thẳng dù có bị lêch một chút theo em thì bác lắp 02 cái lò xo để đảm bảo lúc nào nó cũng kéo hai cái bánh xe về vị trí thẳng. Em cũng chưa biết làm cái đấy thì được gì mất gì nhưng về vật lý thì em nghĩ là như vậy.