Thảo luận Triton - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

haibun84

Xe hơi
Không nên mua bản GL bạn à, nếu mua cá nhân ko mục đích kinh doanh nhé.

Khoalinh

Xe đạp
em cũng thích mấy ẻm bán tải này nhưng chưa có dịp đc sống cùng nên cũng chưa có kinh nghiệm gì Cụ ạh, mong các Cụ khác cho lên đây em học hỏi nữa ạ, em mê xe lắm

TRITONF87

Xe tải
Website
www.facebook.com
Các cụ cho hỏi về gl2013. Em chỉ đủ tiền làm con này.theo các cụ có nên không hay lại phải cố ạ.
Triton GL máy xăng 2 cầu option cắt nhiều tầm tiền đó cụ có thể kiểm được em 2nd GLS AT (máy dầu 2 cầu số tự động) ngon choét rồi.

batigol_hn

Xe tải
Cụ song hong cho toi xin so lien he cua bac Hoàn nhé. Tks cụ ạ
Cái vụ xe yếu và có khói đen xe e đã khỏi hẳn, e làm theo cách của bác Hoàn (thợ sửa xe mà anh Hùng Offroad tín nhiệm) đạt kết quả mỹ mãn. nó là dư lày thôi: đường dầu máy thừa bọn Mit lại ko cho chảy xuống đất như các hãng khác( Santafe e biết là có đường dầu thừa)mà cho nó chạy vào bầu lọc gió( cái này e ko hiểu để làm gì) nên chạy một thời gian 100% các xe triton đều dính các hiện tượng trên. thế nên bác hoàn bảo e cứ cho dầu thừa chảy xuống đất và đạt kỹ quả mỹ mãn luôn, xe thoát máy, tiết kiệm nhiên liệu hơn hẳn.
Nó thiết kế ban đầu thế này đây

sau đó là bịt lại ống dẫn vào lọc gió

và cho đường dầu thừa xuống đất

kimtuthap

Xe tải
Website
AROMAtravel.vn
Em chào nhà mình. Em chỉ có tầm 400 củ mà đang nghiên cứu Triton, thoe các cụ thì thế nào ạ, mua được ko và loại nào ạ. Em dự chỉ mua đc số sàn thôi

ford chân to

Xe đạp
em chào các tiền bối ! em xin mạn phép nhờ các bác tư vấn cho con trai tân của em : khi nổ máy và ở chế độ P em có cảm giác chế độ ga tự động hơi cao nên xe hơi ồn và rung hay do mặc định của xe nó như vậy, theo các bác có các nào khiến nó em ái hơn nữa không hay dòng xe này nó bắt buộc phải như thế ! chân thành cảm ơn !

luckyboy1508

Xe hơi
Trước em đi xuyên việt em này, xăng ăn ít đi sướng thật, lúc về chở theo 1 đống đồ đằng sau

white_angel

Tháo bánh
em chào các tiền bối ! em xin mạn phép nhờ các bác tư vấn cho con trai tân của em : khi nổ máy và ở chế độ P em có cảm giác chế độ ga tự động hơi cao nên xe hơi ồn và rung hay do mặc định của xe nó như vậy, theo các bác có các nào khiến nó em ái hơn nữa không hay dòng xe này nó bắt buộc phải như thế ! chân thành cảm ơn !
Vòng tua máy bao nhiêu cụ?

ford chân to

Xe đạp
Xin các cụ giúp đỡ hôm nay con vợ hai traitan nó hiện lên đèn báo này xin các cụ bắt bệnh giúp em.xe em thay dầu bảo dưỡng đều .vừa rồi e có thay đôi phanh sau 1tr7 hôm nay nó hiện đèn này

Chỉnh sửa cuối:

ford chân to

Xe đạp
Xả dầu ở đáy cốc lọc điesel xem sao bác nhé; Em dự do dầu diéell

Đúng là tiếng rít turbochargers, em khoái nhất tiếng rít đó ạ@-)
Bác khumui có thể hướng dẫn cụ thể hơn giúp em cốc lọc dầu nó nằm ở vị trí nào ko ạ .để em mai xả thử sẹm sao,xe em 2011 at

ford chân to

Xe đạp
Bác thử tắt máy đi đợi một lát rồi khởi động lại xem nếu quá 5S đèn vẫn sáng bác xem động cơ hoạt động có gì bất thường không, nếu vẫn hoạt động động binh thường theo em dự có thể con cảm biến đó có vấn đề cụ nên vào hãng kiểm tra lại cụ nhé.
Em thử rồi vẫn ko đc,động cơ vẫn ngon lành .. Có ngưoeif bảo em là lỗi dầu cầu nhưng em vẫn chưa hiểu xin các bác chỉ bảo giúp

nguyensontung90

Đi bộ
Em chưa biết cách cài cầu ở trai tân ntn, các bác chỉ em mới ạ, hay em cứ làm như con tải 5 tấn vinaxuki nhà em là dừng lại, về N rồi ấn công tắc, bộ hơi nghe đánh xịt 1 cái là sang cầu chậm để tải nặng và leo dốc cao. Em lính mới mong cao kiến của các bác. :D

nguyensontung90

Đi bộ
Chế độ cầu của xe Triton có 3 chế độ: Đang đi ở chế độ 2H( 1 cầu) chạy từ 0 đến dưới 100 km đều chuyển được sang chế độ 4H( 2 cầu), với chế độ 4HLc thị cụ bắt buộc phải dừng xe ở số N rồi chỉnh theo mũi tên trên cần số. Chúc cụ lái xe an toàn :))
Thế là cứ gẩy cái cần số phụ sang 4H là sang 2 cầu nhanh thôi à cụ Gia Bao, còn cái chuyện bấm nút là em ví dụ thế vì em biết xe trai tân nó có cần mà cụ :D tuần sau em mới lấy xe, mà chẳng biết film cách nhiệt dán ở hãng có ra gì ko nữa, 3tr loại vừa, 5 tr loại xịn, hix các cụ cho em cao kiến ạ

Trithoi

Đi bộ
Các bác cho em hỏi như sau:
Xe Triton 2012, At, máy dầu, đi 2 vạn, gần đây có hiện tượng sáng ra nổ máy và ga nhẹ có tiếng Cóc Cóc nhẹ từ phía khoang máy. Đi sau 30" thì hết.
Cũng 3 ngày nay em đi thấy xe lắc bồng bềnh rõ kể cả đi đường phẳng. Em đã kiểm tra lốp thì ko có hiện tượng xuống hơi.
Điều hòa có hiện tượng kém mát so với trước đây.
Với những hiện tượng trên, các bác chẩn bệnh ra sao ạ?

BienBac

Xe tải
289A Khuất Duy Tiến - Thanh Xuân - Hà Nội
Xin các cụ giúp đỡ hôm nay con vợ hai traitan nó hiện lên đèn báo này xin các cụ bắt bệnh giúp em.xe em thay dầu bảo dưỡng đều .vừa rồi e có thay đôi phanh sau 1tr7 hôm nay nó hiện đèn này
Tình trạng này là xe của cụ bị thiếu dầu phanh, cụ kiểm tra lại hệ thống phanh xem bị thoát dầu ở đâu xử lý đi rồi đổ thêm dầu vào sẽ hết.

transporterVN

Xe tăng
Tình trạng này là xe của cụ bị thiếu dầu phanh, cụ kiểm tra lại hệ thống phanh xem bị thoát dầu ở đâu xử lý đi rồi đổ thêm dầu vào sẽ hết.
Sao hết dầu phanh lại báo check engine hả cụ???

scr2011

Xe buýt
Đây là đèn báo chech đc máy của bác có vấn đề rùi(chẳng liên quan gì đến phanh cả)
Mà hum trước bác có thay lọc nhiên liệu k ạ?

ford chân to

Xe đạp
Đây là đèn báo chech đc máy của bác có vấn đề rùi(chẳng liên quan gì đến phanh cả)
Mà hum trước bác có thay lọc nhiên liệu k ạ?
Dạ em chưa thay cốc lọc dầu .bác nào có thể cho em địa chỉ chỗ nào làm tốt không để em qua.em cảm ơn !