Thảo luận Triton - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

chung decor

Đi bộ
Phải ròi ! con vợ em nó cũng ăn ít lắm 1 củ màu nó cũng được 670 km. Em thấy ổn mà ! Bỏ mẹ có khi vợ em nó ăn Dầu nên ít thế .

hoangduong12

Xe tải
Xe của em khi đánh lái nó cũng rên gù gù chẳng hiểu sao nữa ? hôm trước xuống hãng rồi mà vẫn chưa ổn . Lại còn có tí tiếng nhíp vào trong cabin nữa, kụ nào có kinh nghiệm món này chia sẻ em với ! Cam on các kụ trước .
Tiếng nhíp thì đơn giản thôi, còn tiếng gù thì phải đi kiểm tra ạ.
Nếu vẫn không hết thì khi nào tiện qua hiệu thuốc, bác ghé vào mua gói bông là hết ạ.

cuong1206

Xe hơi
Chắc chắn rồi bác ơi tay bác sẽ sưng và to lên trong 2 tuần tới cuối cùng thì chỉ có cách là lái bằng chân trong 2 tuần tiếp theo
Sang tháng thứ 2 bác mới lái lại bằng tay được hehe

Lái chắc chắn nặng hơn vì lốp to hơn, cầu sau lại là nhíp nên xe cứng hơn, nhiều lái hơn ... nên tay nó cũng to lên bác ah
Bác phát biểu chuẩn !

RingRing

Xe tải
Các cụ cho em hỏi chút. xe em nó báo Lỗi động cơ mà em chưa biết nó bị gì. em thấy chỗ turbo bị rỉ dầu. em ở quảng ninh thì chỗ nào có máy check lỗi gần em nhất ạ. cảm ơn các cụ nhiều ạ!!!!

hoangduong12

Xe tải
Chảy dầu thì Mit chưa hiện đại đến mức báo đèn Check đâu ợ, chắc chắn là xe của cụ đang lỗi hệ thống nào đó cụ kiểm tra ngay đi ạ. Nếu ở ngoài thì chỉ có máy Scan bình thường thôi, không bit có kiểm tra chính xác được không. Trong hãng có máy MUT III, chắc chắn là check được hết các lỗi cụ nhé.
Các cụ cho em hỏi chút. xe em nó báo Lỗi động cơ mà em chưa biết nó bị gì. em thấy chỗ turbo bị rỉ dầu. em ở quảng ninh thì chỗ nào có máy check lỗi gần em nhất ạ. cảm ơn các cụ nhiều ạ!!!!

Chỉnh sửa cuối:

automotor

Xe tải
Website
www.facebook.com
Bác kiểm tra máy móc thế nào chưa. chắc là bùn nó dính vào phanh ý mà :)))))))))))))))
Các bác có vấn đề j của xe thì vào đây trao đổi nhé.

Hôm nay xe em đi lội bùn về đi trên đường láng hòa lạc tự nhiên thấy xe ì hơn nhưng chưa tìm ra lý do. Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo

automotor

Xe tải
Website
www.facebook.com
xe bác là đời bao nhiêu thế, nếu chạy quá tốc độ nặng là đúng rồi :))
thế nó mới thật chứ hehehe
Cho em hỏi các bác là Trai tân của các bác cầm cương có thấy mệt ko???
Em mới cầm được 2 hôm mà cảm giác bắp tay to lên trông thấy,, chuột chạy ầm ầm~X(
Hay tại em đang chạy Santafe nên giờ cảm giác nó vậy???
Nhưng sao em thấy vần lái nặng quá:( mà cũng có tý dơ thì phải, cho e hỏi xe nào cũng vậy hay là mỗi xe em nó thế nhỉ???~X(

automotor

Xe tải
Website
www.facebook.com
sao bác không nhảy sang con PS mà so với STF so triton thì nó khác là đúng rồi
Sao lại thế bác Tom ơi, em chạy Stf 2008 thấy nhẹ như lông hồng à? Sang chạy Triton thấy nặng như lái máy cày? Hay xe em nó bị lỗi lái~X(
Hôm nào e mang cháu nó ra các cụ khám giùm em nhá:(

quacachua

Xe đạp
triton at 4x4 cho phép cài 2H sang 4H khi đang chạy onroad tốc độ dưới 100km/h, 4H sang 4L thì phải dừng về N.
E mới chơi xe này nên hỏi kỹ thuật hãng rằng xe này nó k có khóa visai, vậy những hôm trời mưa, leo hoặc đổ dốc cầu Thăng Long mà đang chạy 80km/h thì có nên chuyển 2H sang 4H (lúc đang thẳng lái) để 4 bánh cùng chủ động tránh trơn trượt và bám đường k? và có hại j cho hộp số phụ k? 4H nên chạy vận tốc tối đa bao nhiêu? 4L nên chạy vận tốc tối đa bao nhiêu? thì cậu ấy chưa tư vấn ngay được. Vậy các bác giúp e tý cho nhanh ợ. E cảm ơn ạ

conco4mat

Xe tăng
triton at 4x4 cho phép cài 2H sang 4H khi đang chạy onroad tốc độ dưới 100km/h, 4H sang 4L thì phải dừng về N.
E mới chơi xe này nên hỏi kỹ thuật hãng rằng xe này nó k có khóa visai, vậy những hôm trời mưa, leo hoặc đổ dốc cầu Thăng Long mà đang chạy 80km/h thì có nên chuyển 2H sang 4H (lúc đang thẳng lái) để 4 bánh cùng chủ động tránh trơn trượt và bám đường k? và có hại j cho hộp số phụ k? 4H nên chạy vận tốc tối đa bao nhiêu? 4L nên chạy vận tốc tối đa bao nhiêu? thì cậu ấy chưa tư vấn ngay được. Vậy các bác giúp e tý cho nhanh ợ. E cảm ơn ạ
4 bánh cùng chủ động tránh trơn trượt và bám đường k?

Khi cài 4 bánh chủ động thì khả năng bám đường tăng lên gấp đôi, vì lưc kéo phân ra các bánh nên giảm đi một nửa. không hại gì cho hộp số đâu bác, vì hốp số phụ này là loại vi sai. Những xe Pajero 3.0 cũ- hôp số phu thường, khi chạy đường trơn trợt vẫn gài 2 cầu và chạy 7o-80km/h bình thường.

4L nên chạy tối đa bao nhiêu? Hình như trong HDSD có; còn 4H dưới 100km/h chắc OK.

Tham khảo đội xe PS đi tây tạng kỳ rồi, $H là đủ cho mọi tình huóng trên đường.

quacachua

Xe đạp
4 bánh cùng chủ động tránh trơn trượt và bám đường k?

Khi cài 4 bánh chủ động thì khả năng bám đường tăng lên gấp đôi, vì lưc kéo phân ra các bánh nên giảm đi một nửa. không hại gì cho hộp số đâu bác, vì hốp số phụ này là loại vi sai. Những xe Pajero 3.0 cũ- hôp số phu thường, khi chạy đường trơn trợt vẫn gài 2 cầu và chạy 7o-80km/h bình thường.

4L nên chạy tối đa bao nhiêu? Hình như trong HDSD có; còn 4H dưới 100km/h chắc OK.

Tham khảo đội xe PS đi tây tạng kỳ rồi, $H là đủ cho mọi tình huóng trên đường.
Dạ cảm ơn bác. Vì e cũng k bít cái lực phân bổ ra 2 bánh trước và 2 bánh sau theo tỷ lệ nào (vd: 40/60 or 50/50) nên sợ khi cài 4H tốc độ ở tốc độ cao mà chúng thúc, dúi nhau do không đồng tốc thì nguy. Các bác chỉ thêm giúp cho e sáng thêm tý ợ

conco4mat

Xe tăng
Hình như là 4/6.
Bác tìm xem clip Ông Hiro biểu diễn ở SG (hình như Ò và OS đều có. Khi biểu diễn thì trời mưa trơn trợt, nhưng xe vẫn chạy bình thường.
Hôm dó tình cờ mình đến thử xe và ngồi trên xe lúc đó; trong thực tế không bao giờ chạ gắt như thế, nên bác an tâm.
Có một bài ở OS có copy ra đây của bác Phuni kê về Pạero 3.0 cài hai cầu chạy đèo troen trợt.
Nhưng mình nghĩ ở miêng Bắc nhiều trường hơp nguy hiển hơn chứ?

automotor

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cho em hỏi các bác là Trai tân của các bác cầm cương có thấy mệt ko???
Em mới cầm được 2 hôm mà cảm giác bắp tay to lên trông thấy,, chuột chạy ầm ầm~X(
Hay tại em đang chạy Santafe nên giờ cảm giác nó vậy???
Nhưng sao em thấy vần lái nặng quá:( mà cũng có tý dơ thì phải, cho e hỏi xe nào cũng vậy hay là mỗi xe em nó thế nhỉ???~X(
trước bác đi xe gì, mới đổi sang xe triton à. em chưa nghe ai nói như bác cả

rav5

Xe tải
các cụ cho em hỏi xe đi 6 vạn cần bảo dưỡng và thay thế những gì chưa ạ? xe em triton gls.

automotor

Xe tải
Website
www.facebook.com
Dạ cảm ơn bác. Vì e cũng k bít cái lực phân bổ ra 2 bánh trước và 2 bánh sau theo tỷ lệ nào (vd: 40/60 or 50/50) nên sợ khi cài 4H tốc độ ở tốc độ cao mà chúng thúc, dúi nhau do không đồng tốc thì nguy. Các bác chỉ thêm giúp cho e sáng thêm tý ợ
Triton không có khóa vi sai nên cái đó còn tùy thuộc vào điều kiện đi nữa cụ ợ nó sẽ tự phân bổ momen

mr.minhhiep308

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi ngu tí hình như momen xoắn của Triton ghi trên trang chủ bị sai hay sao í, thấy ghi là 32/2000 và 21.1/4000???

tea1981

Xe buýt
Các cụ cho hỏi về gl2013. Em chỉ đủ tiền làm con này.theo các cụ có nên không hay lại phải cố ạ.