Thảo luận Triton - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

conco4mat

Xe tăng
Các cụ ơi cho e hỏi: con xe triton của e là MT chạy được 106000km có hiện tượng là côn rất nặng và đi số 4 khi xe ở tốc độ 50-60km/h mà e hơi ép ga thì máy gừ gừ vượt qua tốc độ này thì lại êm và chạy tít lắm. E tháo côn ra phát hiện côn có hiện tượng cháy (vì do xe công trường nhiều người đi). E thay xong nhưng vẫn có hiện tượng trên. Các chỉ giáo giúp e.
Người Việt có thói quen ép số, trước Pajero hư rất nhiều, kế đên Jolie, Canter....
Vì máy mạnh, để số cao vẫn chạy được nên người ta thường để số 5 thay vì 3; số 4 thay vì 2.
Bác nên dán một bảng Lưu ý, hay ngồi quan sát các bác thường chạy xe và cảnh báo họ. Nếu không thì thay bó rồi vẫn sẻ cháy tiếp.

yenthanh2410

Xe tải
Bác quen thợ ở đại lý nào đấy ợ? Có gì pm em phát, em cũng quan tâm tới vụ này. Thanks
riêng đã bị mùi điều hòa thì em có kinh nghiệm vì xe em cũng bị sau 25.000km chinh chiến và đã xử lý xong. Em quen 02 thợ trong hãng nhưng gọi về nhà làm cho tiết kiệm. Phải tháo nguyên dàn lạnh ở trong cabin ra xúc rửa, tháo luôn bộ quạt hút/ đẩy gió ra vệ sinh. xe mình hay đi đường bụi nên mấy cái quạt này rất bẩn. xong xuôi hết thì lắp lại và mua thêm 01 cái lọc gió điều hòa trong cabin gắn vào vì khi mua xe mới ko được lắp. sau đó đem xe vào hãng sạc lại ga mới... kết quả lại thơm và lạnh cóng. chi phí công là 1,5tr và mua cái lọc 1 triệu

Hieudao

Xe buýt
Các bác cho em hỏi tí, em đang đinh mua con trai tan nhung không biet chế độ bảo hành của dòng này thế nào? Có tốt không?
chế độ bảo hành đảm bảo tốt. hội traitan nhà em đều có thẻ vip của các showrom của hãng nên được giảm giá cả đồ và sửa chữa.

adriana

Xe máy
Xe em bị nổi đèn báo túi khí bung hic, các bác đã bị rồi xin cho em hướng giải quyết.
Vo lăng xe đi hơi bị rung so với lúc mới ( đã chạy đc 16nghìn km ạ )
thank các cụ trước, xe em xe zin :D

triton6789

Xe buýt
Xe em bị nổi đèn báo túi khí bung hic, các bác đã bị rồi xin cho em hướng giải quyết.
Vo lăng xe đi hơi bị rung so với lúc mới ( đã chạy đc 16nghìn km ạ )
thank các cụ trước, xe em xe zin :D
Đèn báo túi khí nhiều khả năng bị chuột cắn đứt dây cảm biến.
Vô lăng rung ktra áp suất lốp và cân bằng động trước đã.

Hiki_triton

Xe đạp
xe em hôm nay tự dưng dèn báo lỗi động cơ sáng chửng hiểu sao , mao phải đi kiểm tra hix hix
có cụ nào biết không giúp em với

triton2012

Đi bộ
đèn báo lỗi động cơ sáng thì bác thử rút cọc âm ắc qui ra để 15 phút và đấu lại, nếu thấy hết thì chạy theo dõi xem có nổi không, đồng thời kiểm tra các giắc cắm ở trên khoang động cơ. nếu nó vẫn sáng thì pải vào hãng dùng máy chẩn đoán chuyên dùng thì mới biết được bác ah.

hthhus

Xe đạp
Em chào các bác, xe em Triton GLS AT chạy được 23.000 km, trước đang chạy bình thường, bảo dưỡng theo đúng lộ trình, nhưng độ 1 tuần gần đây em thấy có tiếng rít khi vòng tua máy lên 1.500, vòng tua càng cao thì tiếng rít càng to và gắt hơn. Em vào hãng thì kiểm tra cả buổi chiều, thông báo mọi thứ vẫn bình thường, bảo tiếng rít là do turbo nhưng chưa phát hiện ra nguyên nhân, hẹn khi khác quay lại kiểm tra. Em xin hỏi là có bác nào đã bị lỗi như thế chưa ạ? Và nếu có rồi thì giải quyết thế nào ạ? Em cảm ơn các bác nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
đèn báo lỗi động cơ sáng thì bác thử rút cọc âm ắc qui ra để 15 phút và đấu lại, nếu thấy hết thì chạy theo dõi xem có nổi không, đồng thời kiểm tra các giắc cắm ở trên khoang động cơ. nếu nó vẫn sáng thì pải vào hãng dùng máy chẩn đoán chuyên dùng thì mới biết được bác ah.
Xả dầu ở đáy cốc lọc điesel xem sao bác nhé; Em dự do dầu diéell
Em chào các bác, xe em Triton GLS AT chạy được 23.000 km, trước đang chạy bình thường, bảo dưỡng theo đúng lộ trình, nhưng độ 1 tuần gần đây em thấy có tiếng rít khi vòng tua máy lên 1.500, vòng tua càng cao thì tiếng rít càng to và gắt hơn. Em vào hãng thì kiểm tra cả buổi chiều, thông báo mọi thứ vẫn bình thường, bảo tiếng rít là do turbo nhưng chưa phát hiện ra nguyên nhân, hẹn khi khác quay lại kiểm tra. Em xin hỏi là có bác nào đã bị lỗi như thế chưa ạ? Và nếu có rồi thì giải quyết thế nào ạ? Em cảm ơn các bác nhiều!
Đúng là tiếng rít turbochargers, em khoái nhất tiếng rít đó ạ@-)

hthhus

Xe đạp
Đúng là tiếng rít turbochargers, em khoái nhất tiếng rít đó ạ@-)
Dạ vâng ạ, nhưng giả sử nó kêu to ngay từ lúc ODD là 0km thì em cũng yêu nó, nhưng đi được 23.000km rồi nó mới biết kêu to như thế này nên em mới thấy bất an!

Gào

Xe máy
hhi, côn mit luôn nặng mà, cụ thay côn thế có thay bàn ép hoặc già phẳng bàn ép không? Hơn nữa nên kt trợ lực côn thì mới hoàn chỉnh...em hóng vụ này
Vụ này tôi không nhất trí lắm, tôi thấy côn mit ok đấy chứ.
Côn nào mài nhiều lại chả nặng.

haibun84

Xe hơi
E kết traitan rồi đó, mai chạy qua VH cái nhỉ, xong xuôi cho e tham gia club nha.

hololulu

Xe hơi
Tải trong theo đăng ký là 680kg cụ ah.

TRITONF87

Xe tải
Website
www.facebook.com
Đăng ký xe em ghi tải trọng hang hóa la 680kg ma.
Thế nó ghi xe cụ là xe tải là đúng rồi :)) xe em nó ghi trên đăng ký là pickup ca bin kép chứ không hề có chứ tải nào ở đó,nhưng trọng tải hàng hóa chỉ đựoc có 555kg thôi.

gau.meo

Xe hơi
nhà e cũng đang ngâm cứu 1 chiếc pickup, đọc bài này xong lại thấy phân vân giữa hilux và triton quá :D

chung decor

Đi bộ
Xe của em khi đánh lái nó cũng rên gù gù chẳng hiểu sao nữa ? hôm trước xuống hãng rồi mà vẫn chưa ổn . Lại còn có tí tiếng nhíp vào trong cabin nữa, kụ nào có kinh nghiệm món này chia sẻ em với ! Cam on các kụ trước .

Chỉnh sửa cuối:

caphe55

Xe máy
Em đang tính cưới 1 em Triton. đang ngắm 1 em màu đen, nhập Thái, đời 2010 đăng ký 2011, 2 cầu số tự động máy dầu, đi khoảng 5 vạn, đã lắp thùng cao, đèn nóc. Theo các bác thì em cần bao nhiêu để cưới em này là hợp lý ạ. Cảm ơn các bác nhiều.