[Funland] Trị vợ lười

Lái Ngựa

Xe buýt
Nay em tăng ca gần 10h đêm em mới về , thức ăn cho em là 1 bát mì tôm trứng ko rau . . E ăn vài miếng mà ko nuốt nổi . Rửa bát xong lên nhà định tắm thì nước nóng tắm xong vk e cũng ko thèm bật lên cho ck .
Các cụ các mợ mách em cách trị vợ lười với ạ .
Nhiều khi muốn ăn ngon 1 chút thì chắc phải ra ngoài hàng mất
Cv vợ em làm hành chính , ko quá bận rộn .Nhà em thì gia đình riêng , ko ở với bố mẹ .
E thường xuyên làm việc nhà giúp vợ , từ giặt quần áo , phơi , đi chợ , nấu cơm rửa bát .
Cv của e cũng bận hơn mọi người 1 chút .
Thu nhập thì gấp tầm 5 lần vợ
Mỗi ngày đi làm về Cụ cứ đè ra quật cho thật lực rồi cứ nằm phè ra đó đợi gấu nhà cụ phục vụ các thứ thôi. :P

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Đời lắm trái ngang. Sói em đi làm về em nấu cho cả bàn ăn thế mà lão k chịu ăn. Lão đi nấu mì tôm lão ăn với canh, trong khi em chúa ghét mì tôm. 4 năm đh em ăn mì tôm mà giờ cả đời em k đụng đến , còn lão ấy khen mì tôm ngon. Cụ học tập như sói e đi. Đời đẹp ngay.
Đúng là oái oăm thật - cụ thớt gặp mợ này còn sói nhà mợ này ở với gấu nhà cụ thớt có phải đẹp bạc không nhỉ?
Nhà Tơ - Nguyệt làm ăn nào mà môi giới, dắt mối lởm thế =))=))=))

quy la tien

Xe điện
E chỉ cần các món cơ bản mợ ạ , còn mà nấu ngon thì quá tuyệt . E thường xuyên từ chối nhậu nhẹt để về ăn cơm vs gia đình nhưng vợ e ko thích nấu ăn , nấu ăn cũng ko ngon . E có mua sách về cho đọc rồi , khuyến khích đi học nấu ăn rồi nhưng cũng chịu
Vc cụ còn trẻ (hơn em V42 ck 50) vài cái khúc mắc trong cuộc sống cũng bình thường, cụ chăm chỉ có thu nhập tốt và như cụ nói ở tỉnh như thế là khá ổn về kinh tế về công việc của vợ chồng, em chúc mừng cụ cái đã; như cụ tự nhận thấy và nhiều còm trên có nhận xét đúng, em chỉ nói thêm rằng cụ cần nhìn những ưu điểm của vợ cụ trong vai trò người vợ, con dâu, người mẹ của các con cụ, để: mình tự cân bằng, để vợ biết cô ấy cũng có ưu điểm và từ đó có cách "dạy" về nữ công gia chánh. Đi làm vp ít thì cũng học trung cấp, cao đẳng gì rồi, cụ động viên vợ đi học 1 lớp nấu ăn vào ban đêm, cuối tuần, các tỉnh có các trung tâm dạy nghề, đến đó có nhiều người đủ thành phần, để cô ấy thấy yêu thích nội trợ, hiệu quả phết đấy cụ. Cứ thế, rồi lớp cắm hoa, vvv.
Chúc gđ cụ hạnh phúc,hy vọng m7 t3 năm sau cụ có thớt khen vợ!

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

carefreeracer

Xe tải
Tuần nữa mới 20/10 mà cụ chủ đã cb kế hoachj rồi

Mrsvitkute1

Xe máy
E thì cũng rất muốn nấu cơm cho chồng ăn nhưng mà cứ nấu là chê dở, k biết nấu ăn, có những hôm nấu rồi chồng lại k về ăn, đồ ăn để thừa ra hôm sau e lại phải ăn lại, chồng e k bh ăn đồ ăn lại và trong khẩu vị ăn uống rất khó, nên cũng chán chẳng muốn nấu nữa.😔

Nha Trang@

Xe điện
VC thằng bạn em cứ cãi nhau tị nạnh việc nhà vì Facebook, đang nấu ăn mà cứ lướt face để nồi cá kho cháy hết ai không cáu. Gia đình em cũng thế, cứ rảnh rỗi lại lên face. Em chả thèm nói gì, cứ lẳng lặng ra phòng khách tắt modem wifi là xong.
Nói chung ai chưa lấy vợ phải học thuộc lòng câu: Dạy con từ thuở còn thơ, dạy vợ từ thuở nó chưa dạy mình. Để tình trạng như cụ chủ em e khó lòng dạy bảo được nữa.

yuh2105

Xe tăng
E bực là có thêm chút rau vào bát mì mà vợ lại kêu lâu trong khi mình hì hụi kiếm tiền tới gần 10h thì mình ko.kêu cụ ạ . Vợ e mà nói lần sau e bù cho a thì chắc e cũng chẳng kêu làm gì
Đó cụ, đây là cách ứng xử của vợ cụ chưa được tinh tế thôi. Vợ em thi thoảng nó cũng phát ngôn mấy câu mà em cũng chối lắm. Ngược lại thì mình cũng có những lúc ngu hết phần thiên hạ, nên là em cứ tặc lưỡi cho qua. Nhà e cũng tựa như nhà bác, kinh tế thì em gánh tầm 95 %. Nhưng mà đừng nghĩ mình gánh hết kinh tế roài thì phải được cái này cái kia bác ạ, dễ toang gia đình lắm.

Marance

Xe điện
những cô vợ hay bóng bảy thì đến 90% là rất lười.

provtc

Xe container
E ko chê mì tôm , e chỉ bảo thêm chút rau vào cho dễ ăn mà vợ em nó ngại lâu trong khi e hì hục kiếm tiền tới đêm thì e ko ngại nên e mới chạnh lòng .Giá vợ e ko bảo về ăn cùng thì e ăn ở ngoài rồi ạ
Sao cụ phải chạnh lòng, cụ phải cho nó hiểu thế nào là gia pháp, cầm bát mì đáp thẳng vào tưởng ấy rồi ra quán mà ăn, cuộc đời vớ được con đàn bà vô tâm là khổ.

văn Mười

Xe tải
Phải nói & góp ý thẳng nếu đc thì ok , không đc thì tùy... Cụ !

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

chaytim

Xe điện
Người đàn bà vô tâm hoặc ích kỷ sẽ khiến cả gia đình và người thân khổ sở.
Thế người đàn ông vô tâm và ích kỷ thì hệ lụy sẽ thế nào?

Em nghĩ cũng ko ngoài đáp án trên của cụ, plus thêm là lũ con sẽ chịu thiệt thòi nhiều, mà cái này ko bù đắp được bằng tiền hay kể cả một ông bố khác,

Vk cụ như thế là do bản tính rồi,nếu cái gì ko phải cụ bảo luôn,nói luôn ra cho tâm lý thoải mái,chứ cụ ko nói gì chỉ làm mình bực mình và ức chế thôi

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Thế người đàn ông vô tâm và ích kỷ thì hệ lụy sẽ thế nào?

Em nghĩ cũng ko ngoài đáp án trên của cụ, plus thêm là lũ con sẽ chịu thiệt thòi nhiều, mà cái này ko bù đắp được bằng tiền hay kể cả một ông bố khác,
Cũng thế cả :))
Nhưng cụ nên nhớ đàn bà ảnh hưởng tới con nhiều hơn bố đấy :D

chaytim

Xe điện
Cũng thế cả :))
Nhưng cụ nên nhớ đàn bà ảnh hưởng tới con nhiều hơn bố đấy :D
Vâng, cũng khó đo đếm hơn kém Nhinh nhở,

Bố thì như cái cột, mẹ như cái dây leo. Khi cái này phải làm nhiệm vụ của cái kia thì lệch lạc là khó tránh khỏi,

Chém tý cho vui nhé, chào Nhinh hehe

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đúng là oái oăm thật - cụ thớt gặp mợ này còn sói nhà mợ này ở với gấu nhà cụ thớt có phải đẹp bạc không nhỉ?
Nhà Tơ - Nguyệt làm ăn nào mà môi giới, dắt mối lởm thế =))=))=))
đời thường thế đấy cụ, nên e mới k hiểu chuyện duyên số là có thật hay k :D