[Funland] Trị vợ lười

G.m.X

Xe tải
Sắp về cụ gọi vợ là ko pải nấu gì cả, để a xách con gà với vài món nữa ở quán về ăn cho tiện. Xót tiền có khi thay đổi đó
Hôm qua vợ e bảo chờ e về ăn cùng chứ ko e ăn ở ngoào rồi mới về

G.m.X

Xe tải
Các cụ đừng phá nát nhà người ta, em thì xem vợ em như thằng cu, cái gì “Nó” làm chưa vừa ý thì bảo, phải mắng tới nơi tới chốn. Để lần sau “Nó” không làm thì mình làm.
Đc cái tốt là giải toả đc tâm lý chứ vưỡn nước đổ lá khoai thôi
Vâng, e ko có ý định đổi mái nên cụ cứ yên tâm

G.m.X

Xe tải
Cái này lúc khi yêu cụ chưa nhìn nhận ra, giờ quá khó. Cái gì nó đã thành bản tính thì rất khó thay đổi. Em nghĩ do vợ cụ chưa để ý, kỹ tính chứ k quá lười. Ít ra cụ về cũng có bát mì úp mà :)) tươi tỉnh lên. Vợ cụ mất cái này được cái khác. Không có gì là 100% đc, kể cả bản thân mình cụ ạ
E bực là có thêm chút rau vào bát mì mà vợ lại kêu lâu trong khi mình hì hụi kiếm tiền tới gần 10h thì mình ko.kêu cụ ạ . Vợ e mà nói lần sau e bù cho a thì chắc e cũng chẳng kêu làm gì

G.m.X

Xe tải
Em nghĩ đây ko hẳn là lười mà là sự thiếu quan tâm hay nói nhẹ nhàng hơn là sự vô tâm của vợ cụ. Cái này nếu từ xưa đến giờ vẫn thế thì do tính của vợ cụ, cần nói rõ ràng với nhau, ko phải chỉ là bát cơm bát canh hay nước nóng để tắm mà nó là sự quan tâm, yêu thương đối với người mình yêu. Em đọc thấy cụ cũng rất chịu khó chia sẻ việc nhà với vợ nghia là cụ có quan tâm yêu thương vợ. Vậy mà cái cụ nhận được hơi đắng, ở đây em chia thành 2 phương án:
1. Nếu vợ cụ chỉ vô tâm nhưng những việc khác vẫn chu toàn chăm lo con cái gia đình nội ngoại chu đáo (em đồ rằng khó vì với người vô tâm họ chả coi cái gì là quan trọng) thì cụ chịu khó nhịn để con cái đủ bố mẹ. Mấy cái vặt đấy mình tự lo được.
2 . Nếu vợ cụ vô tâm với tất cả mọi người thì em chân thành khuyên cụ xem xét lại, bây giờ cụ còn khoẻ chưa sao, sau này lúc yếu mà ở với 1 người vô tâm cực kỳ khổ. Bố vợ em có bà vợ như vậy, ai đời ung thư đi lấy máu xét nghiệm xong ngồi gậm bánh mỳ, căn tin có bán phở thì bà ý kêu là phở ko ngon bố mày khó tính lắm, ko ngon ra cổng viện đầy hàng ăn. Chẳng qua là có muốn làm ko thôi.
Vợ e thuộc trường hợp 1 , e chỉ giận chứ ko đổi mái nên cụ yên tâm .

G.m.X

Xe tải
Đời thế nó mới oái ăm mợ nhở,
Trong khi đầy con gấu sau h làm lao về lo cơm dẻo canh ngọt cho chồng cho con thì lão sói vẫn lang thang tìm kiếm những thú vui bên ngoài.
Mâm cơm úp lồng bàn nguội lạnh, sáng sau thức ăn bay vào thùng rác. Tình cảm cũng nguội ngắt và chìm nghỉm.
E thích người vợ thích nấu ăn nhưng đời trái ngang cụ nhỉ .
Vd món cá kho e thích ăn thì toàn tự mình kho hoặc nhờ mẹ vợ kho thì mới đc ăn .

G.m.X

Xe tải
Vợ lương 5-7 củ thì cụ cũng chỉ khoảng 35tr/tháng, cũng thường thường như các ọp phơ hết giờ làm phi vội về làm việc nhà thôi, không oai được đâu ạ
Nhưng nếu vợ cụ thu nhập 20tr thì em không có ý kiến gì thêm nữa, tùy cụ cư xử, thích thì đuổi đi làm ván mới cũng dc ạ :)
E đưa ra thu nhập kẻo có cụ bảo do ăn bám vợ nên nó mới thế .
E ở tỉnh nên thu nhập như vậy thuộc dạng khá cụ ạ .

G.m.X

Xe tải
Đời lắm trái ngang. Sói em đi làm về em nấu cho cả bàn ăn thế mà lão k chịu ăn. Lão đi nấu mì tôm lão ăn với canh, trong khi em chúa ghét mì tôm. 4 năm đh em ăn mì tôm mà giờ cả đời em k đụng đến , còn lão ấy khen mì tôm ngon. Cụ học tập như sói e đi. Đời đẹp ngay.
E ko chê mì tôm , e chỉ bảo thêm chút rau vào cho dễ ăn mà vợ em nó ngại lâu trong khi e hì hục kiếm tiền tới đêm thì e ko ngại nên e mới chạnh lòng .
Giá vợ e ko bảo về ăn cùng thì e ăn ở ngoài rồi ạ

G.m.X

Xe tải
Em thu nhập cao hơn vk 15 lần cũng phải làm việc nhà đây :D.
Đùa chứ fun tí, em làm mấy việc con con thôi còn đâu vk em làm hết. Bác thế là bác khổ, hay kêu than vs mẹ vợ xem.
Tính rồi cụ ạ , e bán than vs các cụ chút thôi

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Chưa đến đoạn nó hành hung cụ thì chưa ai thông cảm cho đâu, ọp trông vậy thôi chứ đều sợ vợ cả, tăng level lên rồi tính tiếp :T

Pixel3XL

Xe tải
C
chuaanr suy luận của e luôn, nó mải mạng xã hội ấy. Chuyện tứ phương có thể biết, nhưng cái nóng lạnh còn quyên, lớn đâu chưa thấy. Quả này thì cứ dùi và ngon ngọt từng tí cho lớn thôi

bonongcoc

Xe buýt
E ăn j cũng đc. Ko để ý quá bữa tối do bữachisnh là bữa trưa. Sáng ăn cơm nguội cắm lại tự phục vụ.
Cơ mà có hôm thấy con ăn cơm mà ko có j ngon miệng là em đập ngay. Làm chả làm thì thôi. Ko mai đổi vị trí. Đứa nào đi chợ nấu cơm cho con. Đứa nào đj cày...
Em tư tưởng như cụ, giờ chỉ quan tâm thức ăn cho con là chính. Một phần mình có tuổi cũng không cần ăn nhiều, một phần Sói nhà em khó ăn nữa nên chẳng có hứng nấu. Không ăn gia cầm hoàn toàn, ko thích ăn cá nuóc ngọt, tôm ko thích, ko thích thịt lợn, món ăn được như thịt bò, đậu phụ, cá khô, hải sản cũng tuần chỉ 1-2 bữa. Ko ăn lặp lại bữa sau, nấu mì tôm hay mì gạo chỉ nấu suông, ko thích cho rau, hành hay thịt vào, nấu bún riêu thì ghét nhiều cà chua, các loại rau hành gia vị gần như vô nghĩa vì ko thích..
Hôm nào nhìn mâm cơm thấy ko ăn đc gì lão đi làm 2 quả trứng trưng suông, xong bữa.
Em là đứa thích ăn, thích nấu nướng cũng giảm hứng thú vì cái cảm giác món ăn mình nấu nhưng không được hưởng ứng ấy, nó tụt cảm xúc vô cùng. Giờ chỉ nghĩ đến nấu cho con thôi. Cứ nấu gì con nó cũng ăn nhiệt tình rồi nhận xét cổ vũ, mẹ nấu món này ngon hơn bà ngoại, mẹ nấu món kia ngon hơn mua quán....
Đúng là cả ngày có bữa ăn đôi khi cũng thành chuyện lớn.

G.m.X

Xe tải
Em tư tưởng như cụ, giờ chỉ quan tâm thức ăn cho con là chính. Một phần mình có tuổi cũng không cần ăn nhiều, một phần Sói nhà em khó ăn nữa nên chẳng có hứng nấu. Không ăn gia cầm hoàn toàn, ko thích ăn cá nuóc ngọt, tôm ko thích, ko thích thịt lợn, món ăn được như thịt bò, đậu phụ, cá khô, hải sản cũng tuần chỉ 1-2 bữa. Ko ăn lặp lại bữa sau, nấu mì tôm hay mì gạo chỉ nấu suông, ko thích cho rau, hành hay thịt vào, nấu bún riêu thì ghét nhiều cà chua, các loại rau hành gia vị gần như vô nghĩa vì ko thích..
Hôm nào nhìn mâm cơm thấy ko ăn đc gì lão đi làm 2 quả trứng trưng suông, xong bữa.
Em là đứa thích ăn, thích nấu nướng cũng giảm hứng thú vì cái cảm giác món ăn mình nấu nhưng không được hưởng ứng ấy, nó tụt cảm xúc vô cùng. Giờ chỉ nghĩ đến nấu cho con thôi. Cứ nấu gì con nó cũng ăn nhiệt tình rồi nhận xét cổ vũ, mẹ nấu món này ngon hơn bà ngoại, mẹ nấu món kia ngon hơn mua quán....
Đúng là cả ngày có bữa ăn đôi khi cũng thành chuyện lớn.
E chỉ cần các món cơ bản mợ ạ , còn mà nấu ngon thì quá tuyệt . E thường xuyên từ chối nhậu nhẹt để về ăn cơm vs gia đình nhưng vợ e ko thích nấu ăn , nấu ăn cũng ko ngon . E có mua sách về cho đọc rồi , khuyến khích đi học nấu ăn rồi nhưng cũng chịu