[Funland] Trị vợ lười

Tiger Hunter

Xe container
Thuê osin vừa trẻ vừa ngoan hiền..

Chu An

Xe điện
Em tư tưởng như cụ, giờ chỉ quan tâm thức ăn cho con là chính. Một phần mình có tuổi cũng không cần ăn nhiều, một phần Sói nhà em khó ăn nữa nên chẳng có hứng nấu. Không ăn gia cầm hoàn toàn, ko thích ăn cá nuóc ngọt, tôm ko thích, ko thích thịt lợn, món ăn được như thịt bò, đậu phụ, cá khô, hải sản cũng tuần chỉ 1-2 bữa. Ko ăn lặp lại bữa sau, nấu mì tôm hay mì gạo chỉ nấu suông, ko thích cho rau, hành hay thịt vào, nấu bún riêu thì ghét nhiều cà chua, các loại rau hành gia vị gần như vô nghĩa vì ko thích..
Hôm nào nhìn mâm cơm thấy ko ăn đc gì lão đi làm 2 quả trứng trưng suông, xong bữa.
Em là đứa thích ăn, thích nấu nướng cũng giảm hứng thú vì cái cảm giác món ăn mình nấu nhưng không được hưởng ứng ấy, nó tụt cảm xúc vô cùng. Giờ chỉ nghĩ đến nấu cho con thôi. Cứ nấu gì con nó cũng ăn nhiệt tình rồi nhận xét cổ vũ, mẹ nấu món này ngon hơn bà ngoại, mẹ nấu món kia ngon hơn mua quán....
Đúng là cả ngày có bữa ăn đôi khi cũng thành chuyện lớn.
Xin lỗi mợ, cụ nhà năm nay bao tuổi mà ăn uống kén chọn dữ vậy? Cá nhân em nhận xét, những người quá khó khăn trong việc lựa chọn đồ ăn thường hoặc là trước đó bố mẹ không tập cho thích ứng với các loại thực phẩm hoặc là nhà nghèo không có điều kiện để đa dạng hóa thực phẩm.

minhhai985

Xe lăn
Đấy ko phải lười, chỉ là ko thính thôi.

Trục Supermarket

Xe điện
Nay em tăng ca gần 10h đêm em mới về , thức ăn cho em là 1 bát mì tôm trứng ko rau . . E ăn vài miếng mà ko nuốt nổi . Rửa bát xong lên nhà định tắm thì nước nóng tắm xong vk e cũng ko thèm bật lên cho ck .
Các cụ các mợ mách em cách trị vợ lười với ạ .
Nhiều khi muốn ăn ngon 1 chút thì chắc phải ra ngoài hàng mất
Cv vợ em làm hành chính , ko quá bận rộn .Nhà em thì gia đình riêng , ko ở với bố mẹ .
E thường xuyên làm việc nhà giúp vợ , từ giặt quần áo , phơi , đi chợ , nấu cơm rửa bát .
Cv của e cũng bận hơn mọi người 1 chút .
Thu nhập thì gấp tầm 5 lần vợ
Nếu không quá khó khăn trong việc đổi vợ, thì cụ thớt nên cân nhắc.
Hết thuốc rồi.

Thai bp

Xe tăng
Nay em tăng ca gần 10h đêm em mới về , thức ăn cho em là 1 bát mì tôm trứng ko rau . . E ăn vài miếng mà ko nuốt nổi . Rửa bát xong lên nhà định tắm thì nước nóng tắm xong vk e cũng ko thèm bật lên cho ck .
Cv vợ em làm hành chính , ko quá bận rộn .Nhà em thì gia đình riêng , ko ở với bố mẹ .
E thường xuyên làm việc nhà giúp vợ , từ giặt quần áo , phơi , đi chợ , nấu cơm rửa bát .
Đọc còm của cụ, e trách cụ trước mới trách vợ cụ. Vợ lười chính là do cụ. Là đàn ông như cụ là fair trị dc vợ( thu nhập tốt).

Mka2017

Xe tải
Có lẽ nào nó dành thời gian để chăm anh khác mất rồi. ?

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

VuQuybn

Xe buýt
Em thu nhập cao hơn vk 15 lần cũng phải làm việc nhà đây :D.
Đùa chứ fun tí, em làm mấy việc con con thôi còn đâu vk em làm hết. Bác thế là bác khổ, hay kêu than vs mẹ vợ xem.
Xong mẹ vợ quay sang ông bố vợ đang ngồi xe lăn và nói nhỏ nhẹ: vợ mày cũng giống mẹ, thôi cứ nhìn gương bố mày mà nhịn con ạ. :)) :))

haivinhvungtau

Xe buýt
Mấy cái ấy bình thường cụ tự làm cho nhanh và đừng để ý thế kẻo sau này thêm tý tuổi không ai trông cụ được

quy la tien

Xe điện
e với mợ lập team đc rồi đấy ạ.
Nhà e thì trưa e nấu cơm ngon canh ngọt cho ck e ăn để chiều đi làm tiếp. Rõ ràng ông ấy thích ăn món canh hôm đấy, dặn e là để lại tối về a ăn tiếp. E bảo thôi, còn ít, e đổ đi nấu bát mới ăn cho ngon. Chiều e làm y thế thì về dỗi bảo là cả ngày cho ăn đúng 1 loại canh. Đùa, ck e toàn bị e bảo là dạng tiền mãn...inh như của các c e. Thi thoảng lên cơn khó tính chỉ muốn đấm cho 1 phát. Thế nhưng thôi e sợ xấu hổ với hàng xóm nên e lại nhịn và cun cút đi làm món khác :(
Mà đấy là thu nhập e luôn cao hơn tiền ck e làm ra đấy nhé. Tiền ck e toàn phục vụ ông ý đi uống bia hơi hàng ngày, chăm xe, chăm chó và biếu bố mẹ ck.
Còn may chán mợ ơi,mịa nó mà chăm Chim hay Biếm khác còn khổ vãi đấy chứ lị!