[Funland] Trên tay Bphone, hơn cả mong chờ cccm ạ :)

Nhu An

Xe tải
Toàn bộ imei của Quảng Nổ là in bừa ra chứ không hề đăng kí với các tổ chức theo quy định. Tóm lại là imei giả ạ.
Cụ có thể bấm *#06# trên điện thoại của cụ, sau đó ghi lại số imei đó, vào trang imei.info nhập vào là sẽ ra các thông tin của máy điện thoại của cụ. Bất cứ điện thoại nào cũng thế.
Còn imei của Quảng Nổ là imei giả nên không tra được.
Cụ có thể tự làm không lại bảo em vu oan cho thằng lừa đảo.
http://znews-photo-td.zadn.vn/w1024/Uploaded/Aohuouk/2017_08_19/Bphone2017_Zing_2.jpg
Bác đúng, đã kiểm tra không có IMEI

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Bác đúng, đã kiểm tra không có IMEI
Cảm ơn cụ đã xác nhận. Em cũng đoán là em đúng, tại không thấy thằng nào dùng bphone chửi lại và đưa bằng chứng cho thấy em sai nên em cũng tự tin hơn.

tdtlc

Xe máy
Xét trên góc độ diễn biến tâm lý của con người (càng đúng với người Việt.)
Bây giờ chỉ cần một đơn vị nào đó khác - em cứ ví dụ như anh Vincom chẳng hạn, làm 1 cái điện thoại Vphone y như anh Quảng (cả về thiết kế lẫn nguồn gốc linh kiện lẫn nơi sản xuất lắp ráp)thì:
Lập tức thành công.

Các con giời, bao gồm cả những giời bỉ bôi anh Quảng sẽ tán tụng lên giời luôn.
Vì. Sau khi nêu quan điểm, bảo vệ 1 quan điểm đến tiêu cực (ở đây là chê 1 sản phẩm.) Con người thường có xu hướng có quan điểm ngược lại với một vấn đề khác giống thế. Để chứng tỏ mình rất khách quan và hiểu biết.

Ý kiến cá nhân về anh Quảng.
Doanh nghiệp và cá nhân anh Quảng là cần thiết cho Việt Nam phát triển. (Sản phẩm tốt xấu em không bàn).
Chỉ tiếc là anh Quảng ở Việt Nam.
Bác phân tích cứ như bác sỹ bị tâm thần ấy nhỉ.

chất lượng thay lời muốn nói. Người trên tay rồi review sẽ chuẩn hơn những người chỉ biết đọc báo mạng. Chúc mừng cụ

simo2001

Xe tăng
Em không tranh luận ngoài lề.
Cụ cho em hỏi luôn:
Sao bphone không có imei (thật)?
Sao bphone không có DAC?
Sao bphone không chống nước?
Sao bphone không có nơi lắp ráp?
Cụ này ngoài đời chắc loser toàn tập. Tâm cách thế nào, kết quả thế đó.

Truongoanh

Xe máy
Cá nhân em vẫn chưa thực sự tin tưởng vào sản phẩm của anh Nổ :) nhưng cũng vote cho hành Việt. Em hóng các liền anh liền chị đi trước ạ :D đợi qua vài thế hệ nữa coi sản phẩm đc người tiêu dùng đánh giá đến đâu rùi em mí dám theo chân :)

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này ngoài đời chắc loser toàn tập. Tâm cách thế nào, kết quả thế đó.
Đi vào đả kích cá nhân là biểu hiện của kẻ đuối lí. Em hiểu và rất thông cảm cho cụ và thầy Quảng của cụ.

Nha Trang@

Xe điện
Em không tranh luận ngoài lề.
Cụ cho em hỏi luôn:
Sao bphone không có imei (thật)?
Sao bphone không có DAC?
Sao bphone không chống nước?
Sao bphone không có nơi lắp ráp?
Bphone không phải là không có IMEI mà là chưa đăng ký số IMEI, điều này rất cần thiết với một công ty SX điện thoại. Có hai lý do, một là sợ tốn kém hoặc liên quan đến nơi sản xuất.
Bphone không có DAC? Cái này em chịu vì không biết đó là cái gì.
Bphone không chống được nước? Thật ra Bphone chỉ có thể kháng nước trong điều kiện thời tiết mưa nhỏ, lỡ tay đổ ly nước lên điện thoại... chứ không thể cố tình nhúng vô ly nước vài ba phút hay chụp hình dưới nước, chắc chắn sẽ die ngay! Cái này do anh Quảng bị vạ miệng, lúc thuyết trình nói kháng nước nhưng lại không đưa ra tiêu chuẩn nào cả.
Sao Bphone không có nơi sản xuất? Đây có lẽ là điểm yếu nhất của anh Quảng, chỉ cần đưa ra một nhà máy sản xuất và lắp ráp hoành tráng như kiểu của Sam Sung thì các an ti câm m.õm ngay. Nhà máy sản xuất Bphone 1 mà BKAV dẫn khách đi tham quan năm 2015 trông như một trò hề nên anh Quảng khômg muốn lặp lại như vậy nữa.
Và cuối cùng, giá trị thực chất của cái điện thoại Bphone chính là chất lượng của nó, hãy để người dùng tự cảm nhận nên ủng hộ hay loại bỏ nó!

mcv30

Xe điện
Tình hình này tốt nhất chờ thegioididong xem các máy cũ bán lại nhiều hay không là biết

scorpion_ica

Xe điện
Seeder của Quảng Nổ trong này đông phết đấy.
Nhưng có một câu hỏi mà bố Quảng của chúng nó cũng không trả lời được: Tại sao bphone Không Có IMEI?
Có, nó in rõ ràng bên ngoài, và #*06# vẫn lên, nhưng không nổi trong hệ thống quản lý nhận diện IMEI.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Có, nó in rõ ràng bên ngoài, và #*06# vẫn lên, nhưng không nổi trong hệ thống quản lý nhận diện IMEI.
Pikachu toét còi, tài xế giơ bằng ra. Phôi xịn, kí xịn, nhưng hồ sơ gốc không có.
Là bằng giả hay bằng thật ạ?

Leonardodevince

Xe tải
Vâng. Bphone tuyệt vời nhất quả đất mà cụ.
Em thấy B phone đắt không phù hợp với giá trị thực tế, chứ quan tâm đếch gì cái imei, nó chỉ là cái nhận diện sản phẩm, nếu bên bkav tự làm 1 trang để nhận dạng riêng sản phẩm của họ cũng được, chứ cần đếch gì phải đăng ký với thằng nào. Quan trọng với người dùng là chất lượng và giá bán, ngon bổ, rẻ thì chắc rằng các cụ ở đây đếch cần quan tâm cái trang check imei của bọn khác làm gì, chỉ cần chính hãng đảm bảo và chịu trách nhiệm là đủ.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy B phone đắt không phù hợp với giá trị thực tế, chứ quan tâm đếch gì cái imei, nó chỉ là cái nhận diện sản phẩm, nếu bên bkav tự làm 1 trang để nhận dạng riêng sản phẩm của họ cũng được, chứ cần đếch gì phải đăng ký với thằng nào. Quan trọng với người dùng là chất lượng và giá bán, ngon bổ, rẻ thì chắc rằng các cụ ở đây đếch cần quan tâm cái trang check imei của bọn khác làm gì, chỉ cần chính hãng đảm bảo và chịu trách nhiệm là đủ.
Thế tại sao TẤT CẢ các hãng khác nó phải đăng kí imei ạ? Chắc tại nó thừa hơi? Hay người dùng của nó lắm chuyện?
Trừ cái loại đóng bao tải vác vai Bằng Tường Lạng Sơn của QN ra thì đố cụ tìm được máy nào không đăng kí imei đấy. Kể cả startac, vertu đến qmobile asanzo.

Leonardodevince

Xe tải
Thế tại sao TẤT CẢ các hãng khác nó phải đăng kí imei ạ? Chắc tại nó thừa hơi? Hay người dùng của nó lắm chuyện?
Trừ cái loại đóng bao tải vác vai Bằng Tường Lạng Sơn của QN ra thì đố cụ tìm được máy nào không đăng kí imei đấy. Kể cả startac, vertu đến qmobile asanzo.
thế cụ dùng điện thoại cụ cần cái imei hay cần chất lượng cái điện thoại, cái imei nó không bảo với cụ là điện thoại này tốt hay xấu đâu nhé nó chỉ khẳng định là cái đó là dòng sp đấy của hãng đấy thôi, bọn bkve khẳng định của nó và đúng loại sp rồi thì cần đếch imei ( nhưng sau này bán được nhiều, đa dạng sản phẩm thì chắc sẽ cần)

justbenice

Xe buýt
về cái emei tôi đoán là do vấn đề bản quyền của Android. Quảng nổ đang cài Android lậu trên bphone2017 nên kô dám đăng ký số imei với tổ chức quốc tế vì sợ từ đó Android nó truy ra (google "bkav android lậu" sẽ thấy bài báo Thanh Niên đăng về cái này).

Emei là qui định quốc tế về thiết bị di động, để nhận diện thiết bị. Một cái máy không có emei tương đương với không có nguồn gốc và xuất xứ. Khi search emei của bphone2017 nó hiện lên rất rõ là : invalid imei (emei không có thật, tự hiểu từ này nghĩa là sao nhé)

Nếu bạn nào "tự hào" rằng BKAV là Việt Nam này kia thì nên tự thấy xấu hổ nó đúng nghĩa hơn, kô nên mù quáng quá khi ủng hộ 1 sản phẩm vác danh nghĩa Việt Nam mà kô có emei, cài Google App lậu. Quốc tế nhìn vào sẽ coi đó là trò cười và sự u mê của người Việt hơn là tôn trọng tinh thần dân tộc.

xe lác

Xe Cứu Trợ
Cái đt này có quái gì mà các cụ, mợ tranh luận sôi nổi quá nhỉ. Nồi nào khắc có vung nấy, ai thích mà có tiền thì cứ mua mà dùng ( khỏi phải show lên đây để gì) ai không thích thì không mua ( chê bai, chửi bới làm gì cho mệt) tốt hay xấu cứ để thị trường nó đánh giá. Nhưng em nghĩ chắc lại mất hút thôi

F kun

[Tịch thu bằng lái]
thế cụ dùng điện thoại cụ cần cái imei hay cần chất lượng cái điện thoại, cái imei nó không bảo với cụ là điện thoại này tốt hay xấu đâu nhé nó chỉ khẳng định là cái đó là dòng sp đấy của hãng đấy thôi, bọn bkve khẳng định của nó và đúng loại sp rồi thì cần đếch imei ( nhưng sau này bán được nhiều, đa dạng sản phẩm thì chắc sẽ cần)
Bản thân nó còn không coi nó ra gì, cụ bán hàng tự in hóa đơn không đăng kí với cơ quan thuế, vậy thì có tin tưởng được không?
Hãng DUY NHẤT trên thế giới KHÔNG CÓ imei? Ha ha ha ha ha ha...

Leonardodevince

Xe tải
Không hẳn như vậy cụ à! Theo như em đc biết thì mỗi nhà sản xuất điện thoại, muốn được công nhận là sản phẩm chính hãng thì đều phải cung cấp số imei để một cơ quan nào đó quản lý ( cơ quan, tổ chức nào thì em chịu). Trường hợp mất cắp, xác định thông tin phát tán từ chiếc điện thoại nào vv...vv thì việc có imei sẽ giúp cơ quan chức năng rất tốt đấy ạ.
Ý sau thì em công nhận, nhưng ý đầu nếu đúng thì củ chuối, quan trọng nhất là thằng hãng xác nhận chính là của nó sx, có thể bằng imei hoặc có thể bằng hình thức khác, chỉ là do quy ước chung là imei thì hầu hết các hãng làm thế cho tiện quản lý thôi. Hệ thống nhận diện có thể là 1 hoặc nhiều hệ thống khác nhau miễn là hãng xác nhận hãng đang dùng hệ thống đấy là được.

về cái emei tôi đoán là do vấn đề bản quyền của Android. Quảng nổ đang cài Android lậu trên bphone2017 nên kô dám đăng ký số imei với tổ chức quốc tế vì sợ từ đó Android nó truy ra (google "bkav android lậu" sẽ thấy bài báo Thanh Niên đăng về cái này).

Emei là qui định quốc tế về thiết bị di động, để nhận diện thiết bị. Một cái máy không có emei tương đương với không có nguồn gốc và xuất xứ. Khi search emei của bphone2017 nó hiện lên rất rõ là : invalid imei (emei không có thật, tự hiểu từ này nghĩa là sao nhé)

Nếu bạn nào "tự hào" rằng BKAV là Việt Nam này kia thì nên tự thấy xấu hổ nó đúng nghĩa hơn, kô nên mù quáng quá khi ủng hộ 1 sản phẩm vác danh nghĩa Việt Nam mà kô có emei, cài Google App lậu. Quốc tế nhìn vào sẽ coi đó là trò cười và sự u mê của người Việt hơn là tôn trọng tinh thần dân tộc.
Ý kiến cụ có vẻ khách quan.
Chứ em không tin 1 cái điện thoại mà tra imei trên trang imei.info gì gì đó không có thì không phải là cái điện thoại như nhiều cụ khoét vào.