[Funland] Trên tay Bphone, hơn cả mong chờ cccm ạ :)

Khacdinh326

Xe đạp
Theo như lý giải của Bkav mà cụ nào đó có nói thì họ lý giải là chưa đăng ký vì chưa có thời gian. Điều đó cũng có thể hiểu được. Đừng so sánh với mấy thằng như Adidas, nokia.....vì chúng có cả mấy chục năm lịch sử.
Bác đang k hiểu cái cmt đó hay bác đang cố tổ lái nó vậy :D

dell2dell

Xe buýt
Cụ nghe Quảng Nổ với Thắng Nổ bọn nó nổ đúng không ạ?
Trung Đông đã là gì, nó còn sắp xuất lên sao Hoả ấy chứ.
Tôi không biết cụ, ko biét ngoài đời cụ thành công thế nào, làm gì cho đời mà thấy cụ miệt thị, chê bai kinh khủng thế?

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ đang bàn về tâm lý con người. Đưa cái điện thoại và Vin làm ví dụ cụ thể. Chứ không khen chê gì cái điện thoại cả. Hơn nữa em không quan tâm đến điện thoại.
Cụ hơi nhạy cảm với cái điện thoại nên em lấy ví dụ khác vậy:
Sáng nay Vin vừa động thổ cái nhà máy sản xuất ô tô. Ngoài các yếu tố khác. Theo diễn biến tâm lý thì em nghĩ nó sẽ được đón nhận và thành công. Sau thất bại của Vinaxuki.
Ý kiến cá nhân: cả 2 doanh nghiệp Vin và Vinaxuki đều rất cần và tốt cho Việt Nam.
(Em có mua 1 cái xe tải của Vinaxuki cho công ty e, nên em dài dòng tý. Trả lời luôn để cụ không phải hỏi)
Quảng nổ làm thương hiệu điện thoại của Việt Nam là thứ 4 hoặc 5 gì đó. Đấy là nói về thương hiệu.
Về made in Vietnam thì chắc chắn là sau Samsung, Nokia, Microsoft...
Trước khi nó ra B1 em cũng ủng hộ lắm, nhưng rồi bản chất lừa đảo nó lộ ra, nhập nguyên con về mà vỗ ngực tự hào điện thoại Việt. Chăn gà kiểu đa cấp, mà em cực ghét đa cấp nên em phải phòng tránh thôi.

justbenice

Xe buýt
Tôi không biết cụ, ko biét ngoài đời cụ thành công thế nào, làm gì cho đời mà thấy cụ miệt thị, chê bai kinh khủng thế?
Bác ấy chỉ cần sống có tâm, nói đúng làm đúng ,kô thẹn với đời, kô làm trò lừa gạt ai. Thế là đủ hơn quảng nổ rùi.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Em không tranh luận ngoài lề.
Cụ cho em hỏi luôn:
Sao bphone không có imei (thật)?
Sao bphone không có DAC?
Sao bphone không chống nước?
Sao bphone không có nơi lắp ráp?

justbenice

Xe buýt
Em không tranh luận ngoài lề.
Cụ cho em hỏi luôn:
Sao bphone không có imei (thật)?
Sao bphone không có DAC?

Sao bphone không chống nước?
Sao bphone không có nơi lắp ráp?
Sao nó dùng android lậu nữa bác :
https://support.google.com/googleplay/answer/1727131?hl=en
Trong danh sách này kô có model B2017 của năm nay. Nó chưa trả tiền bản quyền cho Google.
Các bác lên google search chữ "bkav android lậu" ra bài trên báo thanhnien sẽ hiểu rõ hơn.

BMV_HN

Xe điện
Năm 80 mua máy xúc HuynDai của Hàn Quốc. Máy 90% của Nhật, được cái lốp với vỏ. Nhưng dần dần HuynDai cũng chuyển sang sản xuất và xuất khẩu xe gia đình,
Daewoo của Kim Woo Choong khi đi vào sản xuất oto cũng thế. Đầu tiên chỉ là chủ cty dệt may.
Quan trọng là cái đầu,mục tiêu không thay đổi phương pháp thực hiện luôn thay đổi .Dám nghĩ dám làm đương đầu với thử thách. Ai trước khi trở thành kiệt xuất đều giống người thường hoặc tả ra bình thường hết.Chỉ có điều vào môi trường dễ bì dìm với ghét sự nổi trội thì khó hơn. Bác gì râu dài tuổi thơ ở nhà tranh vách đất xí đào đấy thôi.
Em ủng hộ các tư bản đỏ của VN ta như a Vượng, Quyết, Đức cả các anh trẻ tài sản hơn 10 tỉ thôi cũng được có chí phấn đấu cạnh tranh.
Tương lai đất nước không trông vào các hạt giống đó ấy thì trông vào ai bọn thối mồm óc ngắn chỉ nhăm nhăm chê bai chăng :D

tetsu

Xe tăng
Quảng nổ làm thương hiệu điện thoại của Việt Nam là thứ 4 hoặc 5 gì đó. Đấy là nói về thương hiệu.
Về made in Vietnam thì chắc chắn là sau Samsung, Nokia, Microsoft...
Trước khi nó ra B1 em cũng ủng hộ lắm, nhưng rồi bản chất lừa đảo nó lộ ra, nhập nguyên con về mà vỗ ngực tự hào điện thoại Việt. Chăn gà kiểu đa cấp, mà em cực ghét đa cấp nên em phải phòng tránh thôi.
Em đâu có nói Bphone là đi đầu hay made miếc gì đâu.
Sau Bphone này thì sẽ là cơ hội vàng cho doanh nghiệp khác nhảy vào làm điện thoại. Thành công dựa trên truyền thông lỗi của đối thủ

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chê bai thì người Viểt mình vô đối rồi,làm thì ko ai muốn làm.

Iphone nó có sản xuất tại Mỹ đâu, tuyền đặt hàng với lắp ráp ở Tung của.

Samsum sản xuất tuốt ở Việt nam, nó tự làm, không thuê gia công.

Bphone có là xịt hay ko xịt, Quảng nổ hay ko nổ ko quan trọng.

Quan trọng là Bphone dùng có ổn không, giá có hợp lý ko ?

Cái này phải ai có dùng rồi thì mới nói được, các thánh chém gió nên nhường lời cho những người có chuyên môn nhé

Q

Tu ky

Xe tăng
Đẹp đấy ah. Nhiều cụ muốn đẹp hơn nữa thì tự đầu tư làm được như họ đi, đừng ngồi đấy auto chửi. Chỉ chém gió là giỏi.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Đẹp đấy ah. Nhiều cụ muốn đẹp hơn nữa thì tự đầu tư làm được như họ đi, đừng ngồi đấy auto chửi. Chỉ chém gió là giỏi.
Sao không phải là mua mà cứ phải đi làm?

Vip_DanCe

Xe hơi
chào các cụ , cá nhân e thấy cũng đẹp ạ
nhưng giá vẫn cao e đợi hạ giá cũng làm 1 con trải nghiệm xem sao !

F kun

[Tịch thu bằng lái]

Samsum sản xuất tuốt ở Việt nam, nó tự làm, không thuê gia công.

Cái này phải ai có dùng rồi thì mới nói được, các thánh chém gió nên nhường lời cho những người có chuyên môn nhé

Q
Cụ có hít keo chó không? Có chích choác không? Rồi cụ có cấm con cụ hít và chích không? Nó lại bảo ông đã hít éo đâu mà biết thì nhục cái mặt. Ý cụ là phải ăn chất thải của hệ thống bài tiết thì mới được kết luận là cái đó không ăn được đúng không?
Em bảo cái máy dùng imei giả là không đáng mua, là lừa đảo. Có sao không ạ?

lucdaugiang

Xe buýt

Samsum sản xuất tuốt ở Việt nam, nó tự làm, không thuê gia crông.

Q
Đệt, phải chửi Bphone nó mới sang cái mồm. Chửi Bphone nó mới thời thượng, nó mới chứng tỏ kiến thức uyên thâm cụ ợ.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Đệt, phải chửi Bphone nó mới sang cái mồm. Chửi Bphone nó mới thời thượng, nó mới chứng tỏ kiến thức uyên thâm cụ ợ.
Cụ có chửi bọn đa cấp không ạ? Chắc cụ bán đa cấp nên không tự chửi mình. Chứ người nào bình thường thì đều ghét và chửi đa cấp cả. Tức là họ cũng muốn sang mồm, muốn uyên thâm???