Trao một ngàn niềm vui, cho các cháu học sinh trên cao nguyên đá Đồng Văn - Hà Giang

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tribute

Xe container
Cái lão phụ trách tài chén với thống kê thống cò nhà em chạ hiệu say hay tỉnh mà lặn mất tiêu. Để em nhờ người khác thống kê dần những ủng hộ của mọi người cho có hệ thống và chu đáo ah.
Có đây, có đây. Mấy hôm nay Ngân Hàng nghỉ giỗ Tổ nên chưa nhận việc. Thớt mới nổi mấy hôm mà em đọc mờ hết cả mắt. Em tạm quote các comment ủng hộ Việt Kim cái đã nhé, em lập danh sách sau. Mà em vào muộn quá không kiếm được căn mặt tiền, cụ nào mua được căn mặt tiền nhượng lại cho em đê để em cập nhật cho mọi người tiện theo dõi.

Cho nhà cháu đặt gạch ủng hộ 5kg cá cơm khô loại có đầu. (sẽ gửi trước ngày đi 1 tuần)
Hiện kim: 500K chuyển tài khoản techcombank

Thích đi quá nhưng F1 nhà em nhỏ, đành nhìn mà thèm thôi ạ. Cho em góp 500K gửi tặng các cháu, nhưng thứ 3 em mới chuyển được vì hôm nay TK chả còn đồng nào :P
Bạn HL - NB ủng hộ 400.000VNĐ (Chuyển tiền trực tiếp)

Em tạm góp 20RS nhé. Gấu nhà em sẽ liên lạc với cụ Từ hoặc chuyển khoản cho anh Bình.
Chúc các mợ các cụ chuyến đi thành công, tinh thần gắn kết, niềm vui lưu dài (b)(b)(b)
Oài,
Chắc trượt vụ này rồi. Nguyên nhân thì nhà Ếch cũng đã hiểu. Hoàng Chung đang lo cái chân (chẳng biết vị trí nào) thì đi sao được. Em xin mạn phép gửi phần còn dư của chuyến đi Xi Ma Cai hôm trước (2.875 MB) của nhà Focus để góp chung với chương trình. Cá nhân em và Hoàng Chung xin gửi 40 RS. Tổng là 4.875 MB nhé. Em chuyển thành quà tương đương hoặc sẽ chuyển cash cho lão Cóc Cụ Rách vậy.
Chương trình hay quá! Giờ em mới mò vào đây, may thế chứ lị:D. Để em chuyển cho các con ít truyện tranh của F1 nhà em. Còn tiền mặt em xin đóng góp 500k nhá. TK nhà em là Agri nên cứ truyền hình trực tiếp cho cụ Từ nhá ( vừa lưu số xong:D), thứ 4 em a nhô cho cụ. Em xin đặt 1/2 viên gạch cho chuyến đi này nhá:D
chương trình hay quá, cụ cho em ủng hộ 500K nhé, em sẽ chuyển khoản, ngoài ra em đang vận động bạn bè quyên góp quần áo cũ, sách báo ( không phải SGK ) có gì em báo cụ sau.
Em ủng hộ 1000k (sẽ chuyển khoản vào TK của cụ Tribute), 01 bộ chăn ga gối cho cô giáo cắm bản, và một số dụng cụ gia đình khác. Hiện vật em sẽ bê đến tận chỗ thu gom của các cụ vào dịp em trở về Hà Nội trước khi các cụ lên đường.

Chúc chương trình thành công tuyệt vời.
Cảm ơn tấm lòng các cụ mợ nhiều.

phan huyen nhi

Xe điện
Hè, anh 2 nhà Ếch đã làm thơ Ếch thì thơ Cóc khóc thét!

Em cũng có 2 đoạn, chả biết gọi là thơ Ếch hay văn Nhái Bén :D Cứ mạnh dạn post lại góp vui cho lấy phấn chấn thực hiện chương trình cho các cháu,
2 đoạn này em mổ cò sau chuyến lên Khoen On

Đoạn 1:

Sống trên đời - ai cũng một
Tấm chân tình
Với tấm lòng
Ta biết sẻ
Biết chia
Dẫu gian khó
Dẫu bộn bề
Vẫn phía trước
Những ánh mắt
Những nụ cười
...
Em bé thơ
...

Đoạn nì thì em mổ cò để tặng một người bạn của vợ chồng em, mấy năm nay, cứ cặm cặm cụi cụi với các cháu học sinh, bà con vùng cao Than Uyên:

Hãy vững tin
Hãy bền lòng
Dù phía trước
Là ghập ghềnh
Là dốc đá
Là hiểm sâu
Vẫn bước tới
Không sờn lòng
Vì ta biết
Nơi ta đến
Là nắng sớm
Là mong chờ
Là - Chính - Ta

Tối nay, vừa ở Hải Dương về, việc chốt đầu việc áo cho các cháu cũng chưa xong hẳn, bù lại là nhìn thấy ông anh chân đau cũng đã phóng được xe máy ra ngồi nhậu cùng mấy thằng em, rồi anh em mấy hội quây quần, cổ vũ, chia sẻ cùng chương trình... Thấy lòng mình phấn chấn hẳn lên, tự nhủ mình:

Một đời người
Có là bao
Vài chục năm
Như cõi tạm
Hãy sống đúng
Con người mình
Rồi trải lòng
Hòa với nắng
Trôi cùng gió
Tới những miền
Mà chốn đến
Là yêu thương
Là sẻ chia
Từ hai phía
San cùng nhau

.........

Trước cha ông ta kéo pháo ra chiến dịch, gian khổ hiểm nguy như vậy mà còn ca hát, tiếng hát át gian lao, đánh đuổi hết đế quốc này, cường quốc nọ.
Nay con cháu, đem tình thương mến lên vùng cao, có thơ văn 1 tý cũng là học tập truyền thống cha ông, không sợ lạc đề, hay sai nhịp... :D
Một bài thơ chân thành. Cảm ơn anh rất nhiều.
:)

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Có đây, có đây. Mấy hôm nay Ngân Hàng nghỉ giỗ Tổ nên chưa nhận việc. Thớt mới nổi mấy hôm mà em đọc mờ hết cả mắt. Em tạm quote các comment ủng hộ Việt Kim cái đã nhé, em lập danh sách sau. Mà em vào muộn quá không kiếm được căn mặt tiền, cụ nào mua được căn mặt tiền nhượng lại cho em đê để em cập nhật cho mọi người tiện theo dõi.
..............
Cảm ơn tấm lòng các cụ mợ nhiều.
Tổng hợp số liệu các ủng hộ có cụ Phan3H làm. Anh phụ trách việc cập nhật tiền về tài khoản quỹ Bầu ơi thương lấy Bí cùng nhé.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Một bài thơ chân thành. Cảm ơn anh rất nhiều.
Em khen thơ chân thành thì anh tin là mình gõ ra thơ thật :D
Khen thơ hay thì anh lại nghi, cái gì kém thì hay nghi ngờ khả năng :))

Tự dưng em lại xụt xịt, hắt hơi liền tù tì, gấu thì lại đang dỗi dằn gì đó, mệt ghê :D
Chúc cả nhà mình ngủ ngon nhé, mai mình lại tiếp tục công cuộc: Vì các cháu học sinh vùng cao thân yêu!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em khen thơ chân thành thì anh tin là mình gõ ra thơ thật :D
Khen thơ hay thì anh lại nghi, cái gì kém thì hay nghi ngờ khả năng :))

Tự dưng em lại xụt xịt, hắt hơi liền tù tì, gấu thì lại đang dỗi dằn gì đó, mệt ghê :D
Chúc cả nhà mình ngủ ngon nhé, mai mình lại tiếp tục công cuộc: Vì các cháu học sinh vùng cao thân yêu!
Thôi anh mủ đi :D Cố gắng động viên gấu, mình cũng vì xụt xịt tí thôi mà!

Ko lạc đề
hay sai nhịp
vì chúng ta
làm việc thiện
thoát từ Tâm
lòng thanh thản
ko ai cản
chuyện đáng mần....
Cứ Từ Từ
rồi cũng tới
miền biên giới
trẻ em cười
người lớn vui
rộn tiếng cười
bầy trẻ nhỏ
Mùa Xuân thấm
tình Người đậm
Thơ nét thía anh ơi, ứ đối được :)) Lần sau rút kinh nghiệm làm thơ ậm ừ thôi, còn có người hứng cho mà tung :D

Vinh Nguyễn

Xe điện
Thôi anh mủ đi :D Cố gắng động viên gấu, mình cũng vì xụt xịt tí thôi mà!

Thơ nét thía anh ơi, ứ đối được :)) Lần sau rút kinh nghiệm làm thơ ậm ừ thôi, còn có người hứng cho mà tung :D
Chữ cứ tuôn ra thui chả bít hay dở như nào em ơi xuất phát từ tấm lòng mà:D

phan huyen nhi

Xe điện
Chữ cứ tuôn ra thui chả bít hay dở như nào em ơi xuất phát từ tấm lòng mà:D
Anh ơi hôm nay đã duyệt được áo đồng phục chưa anh? Em định theo chân mọi người xuống thăm anh, nhưng đi lễ về muộn quá, nên lại ko xuống được.

Vinh Nguyễn

Xe điện
Anh ơi hôm nay đã duyệt được áo đồng phục chưa anh? Em định theo chân mọi người xuống thăm anh, nhưng đi lễ về muộn quá, nên lại ko xuống được.
Tks em vẫn nhớ đến anh. Đến mai sẽ chốt em à, chuyến này lại đi cùng em thích ghê:D

cuncon_kiss

Xe hơi
Thớt mới nổi mấy hôm mà em đọc mờ hết cả mắt. Em tạm quote các comment ủng hộ Việt Kim cái đã nhé, em lập danh sách sau. Mà em vào muộn quá không kiếm được căn mặt tiền, cụ nào mua được căn mặt tiền nhượng lại cho em đê để em cập nhật cho mọi người tiện theo dõi.

cuncon_kiss viết
Cho nhà cháu đặt gạch ủng hộ 5kg cá cơm khô loại có đầu. (sẽ gửi trước ngày đi 1 tuần)
Hiện kim: 500K chuyển tài khoản techcombank

To cụ: Tribe cá cơm khô hiện tại ngoài em ủng hộ 5kg còn có như sau:
+ Bạn em : 3kg
+ Khiêm (cty trung nam): 5kg
Tất cả em sẽ tập trung lại rồi chuyển ra.

phan huyen nhi

Xe điện
Tks em vẫn nhớ đến anh. Đến mai sẽ chốt em à, chuyến này lại đi cùng em thích ghê:D
Em đi cùng chương trình với anh đến giờ là 3 chuyến rồi đấy, nhưng Yên Thành - Nghệ An thì anh về sớm quá, có Trạm Tấu thì là từ đầu đến cuối chương trình, và bây giờ là thì tương lai gần, anh nhỉ. Áo đồng phục của các con lần này duyệt màu gì vậy anh ơi?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em đi cùng chương trình với anh đến giờ là 3 chuyến rồi đấy, nhưng Yên Thành - Nghệ An thì anh về sớm quá, có Trạm Tấu thì là từ đầu đến cuối chương trình, và bây giờ là thì tương lai gần, anh nhỉ. Áo đồng phục của các con lần này duyệt màu gì vậy anh ơi?
Màu mè cũng gần giống áo các cụ/mợ làm đợt đi Khoen On đó.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Vậy là màu trắng pha xanh cỏ vịt hả cụ? Màu đó em thấy đẹp, nền, nhưng mỗi tội sợ hơi bị bẩn nhanh.
Vầng, nhưng phối màu khác cùng với màu trắng cũng rất khó và ko hài hòa cho lắm. Vậy nên anh em vẫn quyết định chọn màu xanh-trắng.

phan huyen nhi

Xe điện
Vầng, nhưng phối màu khác cùng với màu trắng cũng rất khó và ko hài hòa cho lắm. Vậy nên anh em vẫn quyết định chọn màu xanh-trắng.
Thì em cũng thấy thế nên khi làm Khoen On mới quyết định chọn 2 màu này, và em vẫn thấy là đẹp, tươi và nhã nhất. Nhưng đúng là các cháu trên đó mặc sẽ nhanh bị bẩn hơn các màu khác. Nhưng chẳng nhẽ lại chọn màu đỏ đen, màu đó thì nhìn già, ko tươi và ko nhã, ko có tính chất học sinh bằng màu xanh và trắng, nên chúng em vẫn quyết định màu trắng - xanh cỏ vịt cho Khoen On mà.
Lần sau làm chương trình em cũng sẽ lại xuống nhờ bác Vinh Nguyễn đặt giúp.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Thì em cũng thấy thế nên khi làm Khoen On mới quyết định chọn 2 màu này, và em vẫn thấy là đẹp, tươi và nhã nhất. Nhưng đúng là các cháu trên đó mặc sẽ nhanh bị bẩn hơn các màu khác. Nhưng chẳng nhẽ lại chọn màu đỏ đen, màu đó thì nhìn già, ko tươi và ko nhã, ko có tính chất học sinh bằng màu xanh và trắng, nên chúng em vẫn quyết định màu trắng - xanh cỏ vịt cho Khoen On mà.
Lần sau làm chương trình em cũng sẽ lại xuống nhờ bác Vinh Nguyễn đặt giúp.
Vầng, đúng vậy! Anh em cũng lưỡng lự ở màu sắc trang phục, nhưng suy cho cùng thì trang phục học sinh chỉ màu này là hợp nhứt thôi.

hainang

Xe buýt
Kính thưa các cụ mợ ! E vừa chuyển số tiền các cụ mợ có DS như mợ Nhi đã trình bày như trên của chuyến đi Khoen On ủng hộ CT Trao 1000 niềm vui.......tới TK cụ Trần Vũ Bình ,số tiền 10.879.000.
Người chuyển :Cao Tân Hương.Giao dịch được thực hiện từ NH Seabank.
@ cụ Bình!cụ check dùm e nhé!
Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

Boytriton

Xe điện
mợ for chán nhể, thì em nói là em và mợ. tức là lambogi79 và Ford_Everet đăng cai vụ thú nhún, chứ boy nào vào đây.
Em thống nhất lại. em 20 con, mợ 16 con( hơn nữa cũng được):D. Mợ lo giùm em nguồn hàng đi nhé, cứ đúng cái loại hôm khoen on là OK. không nói đi nói lại nữa nhé
Em ứ thèm nữa, không cho thi thôi. Nếu có 36 con thì mỗi người phải 12 con chứ, sao cụ Lam và mợ Ford dành hết của em??? E dỗi rồi ná,hic.
Tưởng mợ F quý mình, có thú nhún là cho nhún cùng, ai dè...

ruaf

Xe máy
Thưa các cụ mợ. Trong chương trình Thăm, khám sức khỏe và tặng quà cho các em học sinh Khoen On diễn ra vào ngày 23-25/03/2012 vừa qua, số tiền các thành viên đóng góp để chi phí tiền xăng xe và ăn ở hiện còn thừa lại 1 ít, chúng em đã tổng kết và ra thông báo chuyển trả lại cho các thành viên. Tuy nhiên, 1 số cụ, mợ đã đề nghị chúng em chuyển thẳng số tiền thừa này sang ủng hộ chương trình...

Mợ ơi, cập nhật hộ tớ thêm cả 100.000 tiền hôm nọ tớ nhờ Củ Từ chuyển cho mợ nhé. Đấy là tiền thừa ăn tối hôm về của hai xe, xe tớ và xe gì có bạn Cún con ấy. (Em xin lỗi vì không nhớ nick ai ngoài em Cún...). Chính xác là thừa 60.000, nhà tớ thêm 40.000 vào cho tròn trăm, mợ nhé. Tks mợ!!!

phan huyen nhi

Xe điện
Mợ ơi, cập nhật hộ tớ thêm cả 100.000 tiền hôm nọ tớ nhờ Củ Từ chuyển cho mợ nhé. Đấy là tiền thừa ăn tối hôm về của hai xe, xe tớ và xe gì có bạn Cún con ấy. (Em xin lỗi vì không nhớ nick ai ngoài em Cún...). Chính xác là thừa 60.000, nhà tớ thêm 40.000 vào cho tròn trăm, mợ nhé. Tks mợ!!!
Hehe, còn 100k nữa nhỉ, cộng với 500k cụ Boing767 gửi em ủng hộ chuơng trình nữa là em đang cầm tất cả 600k. E sẽ chuyển khoản vào tk bác Binh nhe.

phan huyen nhi

Xe điện
Em ứ thèm nữa, không cho thi thôi. Nếu có 36 con thì mỗi người phải 12 con chứ, sao cụ Lam và mợ Ford dành hết của em??? E dỗi rồi ná,hic.
Tưởng mợ F quý mình, có thú nhún là cho nhún cùng, ai dè...
Vậy cụ chuyển sang món thuốc cùng với e đi? E đang tìm người liên doanh liên kết mớn này mà

Trạng thái
Thớt đang đóng