Trao một ngàn niềm vui, cho các cháu học sinh trên cao nguyên đá Đồng Văn - Hà Giang

Trạng thái
Thớt đang đóng

ZAD Viet

Xe điện
@ cụ Từ:
như trao đổi với cụ, mai e cầm túi theo, nhưng có 1 vấn đề thế này: e có một ít sách cũ của lớp 4,5,6,7,8,9 cụ có lấy không thì e chuyển luôn cho cụ, chỉ là vấn đề e để trong kho của VP Đoàn trường e mà mai thì chẳng ai đi làm mà e lấy được, pải đến thứ 3 cơ ạ. Mai Cụ tính qua hôm nào, giờ nào cụ báo cho e qua cái allo của em mới ạ,vì giờ đã muộn e chẳng dám allo cụ, e cmm trên này vậy. Cảm ơn cụ ạ
Muỗi ở đâu để anh đến lấy cho. Tiện thể trả em cái lần trước anh vẫn cầm. :D

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em nhờ lão chuyển cho cụ Từ giúp em 500k tiền ủng hộ các em học sinh nhé.
Bác Cho em vào danh sách đăng ký 1 suất đi nhé, xe em 7 chỗ Veracruz hai cầu

Em gửi tin nhắn cho cụ Từ để đăng ký mà không gửi được, máy nó cứ báo lỗi không biết tại sao, em bị mấy tháng nay rồi cứ có tin nhắn đến thì đọc được nhưng trả lời thư thì lại không được.
vậy em post đăng ký vào đây luôn có được không cụ?
Củm ơn cụ nhé!
Cụ check xem hòm thư OF của cụ có bị full ko ah. Hòm thư đến và gửi của em lúc nào cũng duy trì mỗi hòm thư được >100 thư.
Em đã cập nhật đăng ký của cụ vào danh sách thành viên chuyến đi, thông tin chi tiết cụ có thể gửi cho em vào mail của em cũng đc: huyhoangson@yahoo.com.
chương trình hay quá, cụ cho em ủng hộ 500K nhé, em sẽ chuyển khoản, ngoài ra em đang vận động bạn bè quyên góp quần áo cũ, sách báo ( không phải SGK ) có gì em báo cụ sau.
Em cũng đặt nửa viên gạch nhé, để em về thuyết phục gấu đã, không biết cho F1 ( 5t và 7t ) đi có mệt quá không.
Nếu đi, em có 1 xe bán tải D.Max, có thể chở hàng và thêm 2 người nhé cụ.
Sẽ bố trí 1 tay lái tốt, có KN đi đường Tây Bắc ngồi cùng xe cụ ah.
Em đã cập nhật đăng ký của cụ: http://www.otofun.net/threads/345766-chuong-trinh-30-4-1-5-cung-nhau-chia-se-nhung-cung-duong-cuc-bac-dong-bac-to-quoc
Có đồ cũ gì ủng hộ các cháu cụ ới em nhé (b)
@Dụ Từ Từ: Chương trình hay và thật nhiều ý nghĩa, các con trên vùng cao sẽ hạnh phúc lắm nếu biết các cô chú đang hoàn thiện kế hoạch dần dần!
Cũng bộn bề nhiều việc, anh em đầu mối cứ xử lý chắc chắn từng đầu việc 1. Chiều nay ngồi Hải Dương bàn tiếp anh hỉ ~o)
Chương trình của các cụ thật tuyệt vời. Tuy nhiên, lịch đi đường của các cụ ngặt nghèo về thời gian quá nên có lẽ nhà em, gồm cả F1 chỉ làm chân bám càng các cụ thôi (em rất muốn cho F1 đi cùng, vì em hay đi công tác nên muốn tận dụng những thời gian nghỉ ngơi để cùng gia đình đi chơi cùng nhau). Em đang thảo luận, có thể cùng đi đến tuyến Lũng Cú cùng các cụ, sau đó sẽ quay về và không đi được vào thăm các điểm trường và thăm các em, cũng như tiếp tục chặng Cao Bằng. Tóm lại là nhà em nếu đi theo tuyến đó cũng không nên được tính tham gia cùng đoàn, để tránh ảnh hưởng đến chương trình của các cụ.

Em ủng hộ 1000k (sẽ chuyển khoản vào TK của cụ Tribute), 01 bộ chăn ga gối cho cô giáo cắm bản, và một số dụng cụ gia đình khác. Hiện vật em sẽ bê đến tận chỗ thu gom của các cụ vào dịp em trở về Hà Nội trước khi các cụ lên đường.

Chúc chương trình thành công tuyệt vời.
Nếu không tham gia được hết chương trình, cụ có thể tham gia phần chương trình đến hết ngày 29 (tại Mèo Vạc) bao gồm tặng quà cho các cháu và tham quan Đồng Văn Mèo Vạc, cụ ngó lịch trình và chương trình giùm em nhé.
Chờ thông tin cụ thể của cụ!
Cảm ơn cụ và gấu nhé!

Chỉnh sửa cuối:

My Mò

Xe điện
Thay mặt Chi hội PKR em cũng đang lên chương trình chung tay với các cụ, mợ Chi hội Ford, góp 1 chút tấm lòng nhỏ bé vào sự nhiệt huyết của Chi hội Ford nói riêng ạ

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Thay mặt Chi hội PKR em cũng đang lên chương trình chung tay với các cụ, mợ Chi hội Ford, góp 1 chút tấm lòng nhỏ bé vào sự nhiệt huyết của Chi hội Ford nói riêng ạ
Em đã được gặp 1 cụ nhà PKR nhà mình trên chuyến Khoen On vừa rồi, rất vui nếu được sự chung tay của các cụ, mợ bên đó ah (b)

thu lan

Xe điện
Chị My Mò mà đồng hành đc với nhà Ếch chúng em thì chúng em mãn nguyện lắm ạ ;;) :P

cuncon_kiss

Xe hơi
Topic mới phát động mà số lượng vài viết đã lên đến con số 215. Thế mới thấy các cụ/mợ nhà mình nhiệt huyết ntn (vụ này em hơi lan man tý)
(f) (f)

to CTT: Tình hình cá khô cho các cháu có thêm 3kg nữa. Tính đến bây giờ là 8kg, em sẽ cố gắng xin xỏ thêm. :D

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Topic mới phát động mà số lượng vài viết đã lên đến con số 215. Thế mới thấy các cụ/mợ nhà mình nhiệt huyết ntn (vụ này em hơi lan man tý)
(f) (f)

to CTT: Tình hình cá khô cho các cháu có thêm 3kg nữa. Tính đến bây giờ là 8kg, em sẽ cố gắng xin xỏ thêm. :D
Mạnh dạn lên đơn vị Yến đi Cún =D>
Về đồ cũ: có thông tin về xe cộ, giờ giấc, báo trước cho anh nhé, để anh nhờ người nhận ở đầu BX Giáp Bát.

Cũng lan man theo em chút, việc cá nhân nhưng ko Pm để tiết kiệm hòm thư của em:
Nếu được, nhờ Cún lúc nào tiện đi chợ, tạt qua chợ Hàn, đi lối cổng bờ sông vào, qua dãy hàng hoa quả, có 1 chị bán chầy cối ở góc bên phải, cạnh ngay cửa vào khu 2 tầng. Cún mua giùm anh vài cái chầy = đá, loại nhỏ, nhà anh và lão Rybicka, dùng tốn chầy quá, cối thì bền mà chầy thì hỏng suốt. Nghiêm túc, không đùa.

My Mò

Xe điện
Em đã được gặp 1 cụ nhà PKR nhà mình trên chuyến Khoen On vừa rồi, rất vui nếu được sự chung tay của các cụ, mợ bên đó ah (b)
Chắc đấy là cụ Lambogi79 cụ Chánh ạ. Đợt đấy em cũng định đăng ký đi nhưng vì công việc nên không đi được. Cụ có thể cho em biết các đồ thiện nguyện như nào không để em vận động thành viên đóng góp ạ?
Chị My Mò mà đồng hành đc với nhà Ếch chúng em thì chúng em mãn nguyện lắm ạ ;;) :P
Em sẽ thu xếp mợ ạ. Em cũng máu đi lắm đấy. Nhất là có mợ đi cùng :D

thu lan

Xe điện
Cún mua giùm anh vài cái chầy = đá, loại nhỏ, nhà anh và lão Rybicka, dùng tốn chầy quá, cối thì bền mà chầy thì hỏng suốt. Nghiêm túc, không đùa.
Cho em hỏi cối gì mà siêu bền tốt thế? :))

cuncon_kiss

Xe hơi
Mạnh dạn lên đơn vị Yến đi Cún =D>
Về đồ cũ: có thông tin về xe cộ, giờ giấc, báo trước cho anh nhé, để anh nhờ người nhận ở đầu BX Giáp Bát.

Cũng lan man theo em chút, việc cá nhân nhưng ko Pm để tiết kiệm hòm thư của em:
Nếu được, nhờ Cún lúc nào tiện đi chợ, tạt qua chợ Hàn, đi lối cổng bờ sông vào, qua dãy hàng hoa quả, có 1 chị bán chầy cối ở góc bên phải, cạnh ngay cửa vào khu 2 tầng. Cún mua giùm anh vài cái chầy = đá, loại nhỏ, nhà anh và lão Rybicka, dùng tốn chầy quá, cối thì bền mà chầy thì hỏng suốt. Nghiêm túc, không đùa.
Vụ chầy cố cụ cứ cho số lượng cụ thể, em sẽ gửi ra cùng với đồ quần áo cũ luôn

Mo Hai SG

Xe tải
Ngày
Trạng thái giao dịch
STT Ngày tạo lệnh Loại giao dịch Tên người hưởng Số tiền chuyển Số lệnh giao dịch Tình trạng giao dịch
1 02/04/2012 Chuyển khoản ngoài hệ thống Vu Tran Binh 500,000 VND 0204120584459001 Chờ xử lý

Hôm nay em ck ủng hộ chương trình nhưng đến khi thao tác xong thì mới nhớ ra là hôm nay ngân hàng nghỉ, lại chuyển khác hệ thống nên vẫn đang trong tình trạng "chờ xử lý" :)
Khi nào check tk, nếu thấy chưa có tên em "Mo Hai SG" thì nhờ các cụ ới em 1 tiếng để em check lại ạ :)
Của ít lòng nhiều, thôi thì là vc em cũng mong muốn đóng góp thêm cân cá hay gói muối cho các cháu, mong các cụ thông cảm ợ :D
Chúc chuyến đi của nhà 4 thành công tốt đẹp :P

thu lan

Xe điện
CHị Mò mà đi đc cùng với em thì ứ còn gì phải tiếc =P~ :">

Chị Mò xem lại mấy trang đầu về thông tin chương trình cho các cháu nhá! :-*

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Chắc đấy là cụ Lambogi79 cụ Chánh ạ. Đợt đấy em cũng định đăng ký đi nhưng vì công việc nên không đi được. Cụ có thể cho em biết các đồ thiện nguyện như nào không để em vận động thành viên đóng góp ạ?

Đây mợ ơi:

I, Phần quà tặng:

Dự kiến chương trình sẽ dành tặng các cháu học sinh hai xã những phần quà như sau:

Với học sinh từ lớp 1 đến lớp 9 của 2 xã, mỗi cháu sẽ nhận được một phần quà bao gồm:

1, Áo đồng phục học sinh, loại 2 lớp: 829 cháu * 80.000 = 66.320.000đ (đang tiến hành đặt hàng)
2, Giầy Thượng đình xuất khẩu: 829 cháu * 30.000 = 24.870.000đ (đã đặt hàng)
3, Tất (rút kinh nghiệm những chuyến trước, lần này, tặng giày có tất):
829 cháu * 2 đôi * 5000 = 8.290.000đ
Phần quà cho các cháu Mầm non:

4, Thú nhún cho các cháu Mầm non:
18 điểm mầm non* 2 con * 111.000 = 3.996.000đ (liên minh Lambogi và mợ Ford-Everest đăng cai)
5, Đồ chơi, sách truyện, tập tô màu… cho 18 điểm mầm non,
dự kiến mỗi điểm 500.000đ *18 = 9.000.000đ
Phần đồ trang bị cho các bếp ăn nội trú:

6, Ghế nhựa cho các cháu nội trú không phải ăn đứng:
368 cháu nội trú * 32.000/ 1 ghế = 11.776.000đ
7, Khay đựng cơm canh cho các cháu nội trú: 368 * 13.000/ 1 khay = 4.784.000đ
8, Dầu ăn, nước mắm, bột canh, cá khô cho 2 bếp ăn nội trú: Dự kiến: 15.000.000đ

Phục vụ công tác thăm khám và trang bị cho tủ thuốc ở 2 xã:

9, Thuốc, tủ thuốc phục vụ cho công tác thăm khám và trang bị cho 2 xã: Dự kiến: 15.000.000đ
10, Bánh kẹo tặng cho các cháu ở hai xã: Dự kiến: 5.000.000đ
11, Quần áo, sách truyện, đồ chơi cũ … tùy theo chương trình huy động được.

Tổng số tiền dự kiến chi: 164.036.000đ

II, Cân đối tài chính:

- Hiện tại quỹ ‘’Bầu ơi thương lấy Bí cùng’’ của nhà Escape, đã huy động được: 52.000.000 đồng.
- So với phần quà tặng dự kiến, còn thiếu:
164.036.000 – 52.000.000 = 112.036.000 đồng.

- Số tiền còn thiếu được quyên góp, ủng hộ bằng 2 tài khoản, tài khoản của quỹ từ thiện Escape, tài khoản quỹ từ thiện của diễn đàn.

- Sau khi huy động đủ số tiền, hoặc hiện vật để thực hiện chương trình, BTC sẽ lên thông báo, từ thời điểm đó, những ủng hộ vào quỹ từ thiện của diễn đàn cho chương trình lần này sẽ được tự động chuyển vào phần dự phòng của quỹ từ thiện chung của toàn diễn đàn. Trên tinh thần quỹ từ thiện chung của diễn đàn là quỹ cân đối, bình ổn cho những chương trình từ thiện được chấp thuận.

- Trường hợp huy động còn thiếu thì BTC sẽ cố gắng cân đối lại danh mục các phần quà liên quan đến đồ thực phẩm, đồ chơi mẫu giáo… (hi vọng! rất hi vọng là sẽ đủ, không phải trăn trở gạt bớt phần quà tặng cho các con!!! )

Các cụ, mợ có thể chuyển tấm lòng hảo tâm của mình vào một trong hai tài khoản sau đây ah:

- -- Tài khoản của quỹ từ thiện diễn đàn otofun.net:
Chủ tài khoản: Nguyen Hoang Cuong
Tài khoản: 111 2003 2047 014
Ngân hàng Techcombank - Chi nhánh BigC

- - Tài khoản của quỹ ‘’Bầu ơi thương lấy Bí cùng’’ của nhà Escape:

Đây là tài khoản chung của quỹ từ thiện nhà Escape, nằm dưới sự kiểm soát và điều hành của các thành viên nhà Escape, đại diện chủ tài khoản là cụ Tribute, thông tin TK:

Chủ TK: Vũ Trần Bình
Số TK: 711A 4345 5935
Tại NH: Vietinbank - Chi nhánh Hà Nội

(lý do chuyển: thì các cụ, mợ ghi giùm tên nick trên diễn đàn + : ''Ủng hộ các cháu học sinh Đồng Văn'' )

Những ủng hộ bằng hiện vật các cụ, các mợ hú giùm Cứ Từ Từ em 1 tiếng với nhé!!!

Cho em hỏi cối gì mà siêu bền tốt thế? :))
Cối đá thôi, bền, dùng cực thích (các gấu bẩu thế), mỗi tội tốn chầy :-??
Mà, anh đã bẩu chuyện nghiêm túc, không đùa :D

@ Cún: đã Pm số lượng chầy vào tin nhắn, để ngoài này thu lan trêu anh dữ quá./.

Chỉnh sửa cuối:

thu lan

Xe điện
Cối đá thôi, bền, dùng cực thích (các gấu bẩu thế), mỗi tội tốn chầy :-??
Mà, anh đã bẩu chuyện nghiêm túc, không đùa :D
Em có đùa đâu. Thấy hay thì iem hỏi thôi. Cơ mờ giã cái gì mà tốn chày thế nhỉ? :>

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Ngày
Trạng thái giao dịch
STT Ngày tạo lệnh Loại giao dịch Tên người hưởng Số tiền chuyển Số lệnh giao dịch Tình trạng giao dịch
1 02/04/2012 Chuyển khoản ngoài hệ thống Vu Tran Binh 500,000 VND 0204120584459001 Chờ xử lý

Hôm nay em ck ủng hộ chương trình nhưng đến khi thao tác xong thì mới nhớ ra là hôm nay ngân hàng nghỉ, lại chuyển khác hệ thống nên vẫn đang trong tình trạng "chờ xử lý" :)
Khi nào check tk, nếu thấy chưa có tên em "Mo Hai SG" thì nhờ các cụ ới em 1 tiếng để em check lại ạ :)
Của ít lòng nhiều, thôi thì là vc em cũng mong muốn đóng góp thêm cân cá hay gói muối cho các cháu, mong các cụ thông cảm ợ :D
Chúc chuyến đi của nhà 4 thành công tốt đẹp :P
Cảm ơn tấm lòng của mợ Hai SG nhìu nhìu!
Bộ phận kiểm đếm sẽ sớm thống kê và cập nhật những chia sẻ, cổ vũ của cả nhà ah!

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Mong từng ngày để được biến tất cả những tấm lòng của mọi người thành những niềm vui cho các cháu học sinh trên đó. Chiều nay bọn em sẽ ngồi làm việc với cơ sở may mặc dưới Hải Dương, chốt lại lần chót về quy cách, giá cả cụ thể của áo đồng phục cho các cháu.

My Mò

Xe điện
Em đã nắm được. Cảm ơn các cụ, mợ đã thông tin ạ.
Thớt nhà em đây ạ. Em vừa xin phép Mod lập. Vì lần đầu làm nên rất mong các cụ, mợ vào góp ý để tình cảm của chúng em được chọn vẹn
http://www.otofun.net/threads/346642-chi-hoi-pkr-la-lanh-dum-la-rach-chung-tay-lam-tu-thien

@mợ Thu Lan: Em cũng muốn ứ còn gì để tiếc mí mợ lắm nhưng em lại không dám ứ ở đây :D

lambogi79

Xe điện
Em và cụ Lambo định chia nhau 36 con òi, cụ có muốn share à, hay cụ đi cửa hàng khác thì em mách cho cụ 1 món khác. Nếu cụ muốn thì PM cho em ná
Không phải định, mà là em và lambo đang kí òi, địng gì nữa mợ For

Trạng thái
Thớt đang đóng