Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

Korea2010

Đi bộ
Các bác đi cổ vũ cho em ké hội So với nha! em hanquoc ạ

Chỉnh sửa cuối:

phonghamy

Xe điện
Hi. Bác win cho e cái địa chỉ và số điện thoại của bác hàn quốc cái. E lấy xe rồi độ luôn mấy thứ, cho e hỏi là có phải dán kính ko? để e dán luôn ko đi đăng kiểm về dán lại phải bóc tem ra.

Tuan_HNad

Đi bộ
Tôi đang định mai được nghỉ mang xe đi kiểm tra vụ đèn đóm kô có khó chịu lém. em xe của bác Tuấn_HNad lần trước đi kiểm tra ở đâu đới??? cho tôi xin cái địa chỉ với nhớ. À mà bây giờ đèn đóm của bác dư lào rùi??? đã khắc phục được chưa
Báo cáo bác chiều em e gặp bác ở Đặng Văn Ngữ, xe bác màu xám giống em đúng không ạ, bác lắp mấy cái nẹp sáng ghê . Dạ em kiểm tra ra hãng họ cũng không biết chỉ bảo là cháy thôi và đợi họ đặt hàng. Xem em mua của Trường Hải mà bác. Còn phát hiện là thế này, em có cái gara hay làm nội thất quen ở đường Nguyễn Thị Định mấy cu em nó tháo ra mà mở miếng nhựa cho em xem. Ngửi thì khét mù, còn nhìn thì trong đó có mấy con tụ cháy rụi bác ợ, cái chân đèn ấy nó cũng là một cái mạch luôn. Hiện giờ của em chưa có cách khắc phục, theo em đơn giản nhất bác nhờ bác Hanquoc đặt từ Củ sâm về thôi, VN không có hàng đâu bác.
Xe của em là Trường Hải nhập nên em mới bắt đền thôi nhưng đăng trong giai đoạn chờ ... mà chưa biết đến bao giờ, Híc híc...
Hiện giờ của em chưa có cách khắc phục và sửa chữa

Tuan_HNad

Đi bộ
Đồng ý với bác. Hôm đây lên đây chơi cổ vũ cho các đội.
Anh Tuấn_HNad xem thế nào tham gia đê. xe anh đủ điều kiện thi đấy.:P

Tham gia là đương nhiên chú ơi, nhưng để xem có thi đấu không hay chỉ làm cổ động viên thôi chú ợ

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
bữa sau tham gia mà gặp cha nào chơi Hummer thì kinh lắm nhỉ hic hic

Sorento các cụ mang đi chơi cho vui thì OK chứ em thấy các cụ mà tham gia thử sức khéo lại làm trầy xe thì lại buồn ra.

Chỉnh sửa cuối:

Cuabien

Xe điện
Báo cáo bác chiều em e gặp bác ở Đặng Văn Ngữ, xe bác màu xám giống em đúng không ạ, bác lắp mấy cái nẹp sáng ghê . Dạ em kiểm tra ra hãng họ cũng không biết chỉ bảo là cháy thôi và đợi họ đặt hàng. Xem em mua của Trường Hải mà bác. Còn phát hiện là thế này, em có cái gara hay làm nội thất quen ở đường Nguyễn Thị Định mấy cu em nó tháo ra mà mở miếng nhựa cho em xem. Ngửi thì khét mù, còn nhìn thì trong đó có mấy con tụ cháy rụi bác ợ, cái chân đèn ấy nó cũng là một cái mạch luôn. Hiện giờ của em chưa có cách khắc phục, theo em đơn giản nhất bác nhờ bác Hanquoc đặt từ Củ sâm về thôi, VN không có hàng đâu bác.
Xe của em là Trường Hải nhập nên em mới bắt đền thôi nhưng đăng trong giai đoạn chờ ... mà chưa biết đến bao giờ, Híc híc...
Hiện giờ của em chưa có cách khắc phục và sửa chữa
Các bác đi cổ vũ cho em ké hội So với nha! em hanquoc ạ
Cái đèn này em đã bị cháy 2 chiếc rồi, lý do là do con tụ điều khiển bị hàn ngược đầu. Em nhờ làm lại và giờ ngon lành, cụ nào thấy nó nhấp nháy không ổn định thì mang ra chỗ sửa TV nhờ đo và hàn lại thôi chứ đặt mua cũng không có đâu ạ.

@ cụ Hanquoc : Nếu bao giờ có nẹp chân kính cụ PM em phát nhá !

Korea2010

Đi bộ
Cái đèn này em đã bị cháy 2 chiếc rồi, lý do là do con tụ điều khiển bị hàn ngược đầu. Em nhờ làm lại và giờ ngon lành, cụ nào thấy nó nhấp nháy không ổn định thì mang ra chỗ sửa TV nhờ đo và hàn lại thôi chứ đặt mua cũng không có đâu ạ.

@ cụ Hanquoc : Nếu bao giờ có nẹp chân kính cụ PM em phát nhá !
Bác Cua nói đúng đấy ạ, mà hình như không phải là tụ đâu ạ mà nó chỉ là con điện trở để kích dòng cho đèn LED thôi, e làm vê mấy đồ chơi có đèn LED nó cũng cuốn luôn con điện trở trong 1 đoạn dây. Các bác thử tháo đúng con có mùi khét đấy ra tìm con khác có điện trở tương đương lắp cũng có thể ok đấy ạ.

em hanquoc

Chỉnh sửa cuối:

HYA.VN

Xe đạp
hix,xe em 2 cầu mà ở tận DNG thì khó tham gia quá các bác nhỉ,thôi,hôm nào các bác rủ nhau vào đây cho em tham gia với hoặc Tết em về thăm quê em tham gia với các bác,hì hì..

Chỉnh sửa cuối:

hoangvietle

Xe hơi

Winstorm07

Xe container
Tình hình là em thấy nhiều bác bị hỏng đèn quá nhỉ, nhưng có 1 điều là hình như những lô đầu về VN lại kô bị lỗi này. Vậy có thể là các bị lô sản phẩm lỗi rồi.

Quay trở lại vấn đề tham gia vào ngày 19/9 tới đây. Thống nhất là sẽ tham gia vào ngày hội này các bác nhé.
Trước hết là cứ trên tinh thần OF cổ vũ cái đã, còn lại bác nào trong hội So mà tham gia thì lại càng vui hơn.\:D/\:D/

kakal0t

Xe hơi
Website
kakalot.com
Em ở xa còn chả được cổ vũ các bác nữa. Chán ghê. À các bác cho em hỏi, có phải là phải thắt dây an toàn thì trong trường hợp xảy ra tai nạn túi khí mới bung ở Sorento ko? Em nghĩ hình như đây là chuẩn thì phải, mấy con siêu xe nhiều con bem nát đầu mà chẳng thấy túi khí bung ra, có thể bác nài ko thắt dây an toàn chăng?
À, em cảnh báo các bác cái trung tâm của KIA - Trường Hải ở đường Ngọc Hồi. Chẳng là hôm trước em có đi hàn lại ba đờ sốc trước cho vợ yêu, đi tìm Hyundai giải phóng thì lại đi quá, lúc quay lại thì thấy trung tâm của KIA nên rẽ vào. 1 bác hình như trưởng phòng tư vấn tiếp em, say nhã ra, ko làm được còn làm mất thời gian của em, như ông dở luôn, em bực mình vù thẳng. Rồi em mò lên Hyundai Giải phóng, các bác ấy làm lại tạm cho em cái ba đờ sốc và gắn biến vào. Xót quá, cái ba đờ sốc của em SantaFe hình như là 1tr mà của Sorento tới hơn 3tr. Đến khổ! Lúc nào rỗi em phải đưa ra hàn thôi chứ ko có tiền thay, rách có mỗi 1 tý chỗ biển số thôi ạ.
<*kakalot*>

Korea2010

Đi bộ
Kể ra 1 xe như Sorento lại bị mấy cái lỗi đèn vớ vẩn quá các bác nhỉ, lỗi lớn thì không nói làm gì, ba cái lỗi này thật khống đáng có. không bít bọn KIA nó có biết và triệu hồi không nữa hihi :D. Nhưng e nghĩ bác Winstorm có khi cũng phải gửi thư cho hãng KIA để nó biết và khắc phục (bác Win vừa là chủ tịt vừa biết tiếng Hàn mà).

Tuan_HNad

Đi bộ
Thì ra là xe của chú Tuấn_HNad hả, tôi cũng liếc thấy em So của chú, đang định nghía xem có phải của anh em nào trong thớt kô thì đã vọt qua mất (chưa nhớ tên em so của chú nên lần sau có gặp nhau chú nháy mắt phát để anh em nhận nhau nhớ)...:D..:D..:D..
Hi, hi chính em ạ. Hôm nào cafe lại bác nhé, hôm đi Thiên Sơn bác không đi tiếc quá, hị hị!

Boing767

Xe điện
Kể ra 1 xe như Sorento lại bị mấy cái lỗi đèn vớ vẩn quá các bác nhỉ, lỗi lớn thì không nói làm gì, ba cái lỗi này thật khống đáng có. không bít bọn KIA nó có biết và triệu hồi không nữa hihi :D. Nhưng e nghĩ bác Winstorm có khi cũng phải gửi thư cho hãng KIA để nó biết và khắc phục (bác Win vừa là chủ tịt vừa biết tiếng Hàn mà).
@ Hỏi hộ a bộ trải sàn chưa ??? có alo nhé .

vudunghp

Xe đạp
Tình hình là chạy Sorento ồn quá các bác ạ không biết có phải do lốp khi đi đường xóc không
Bác nào biết chỉ cho cách khắc phục với

Tuan_HNad

Đi bộ
Tình hình là chạy Sorento ồn quá các bác ạ không biết có phải do lốp khi đi đường xóc không
Bác nào biết chỉ cho cách khắc phục với[/QUOTE

Chắc bác đang đi sedan quen, nên chuyển sang SUV có cảm giác đó thôi.
Đi dần rồi quen ấy mà bác ợ

Tuan_HCV

Xe hơi
Tình hình đi xem Việt Nam off road cup 2010 thế nào các bác nhỉ?????

Lexus430sc

Xe điện
Bên OS đang có thông tin này:
"Bản tin kỹ thuật của KIA thông báo:

Một số xe Kia Sorento, Cadenza và Carnival động cơ xăng 3.5l, hộp số tự động 6 cấp có hiện tượng bị giật hoặc có tiếng động lạ khi khởi hành sau một thời gian đỗ xe lâu không chạy. Để khắc phục hiện tượng này, các bác phải thay cụm ly hợp 35R trong hộp số tự động, đồng thời phải nạp lại phần mềm mới. Các bác có thể xem chi tiết tại:

http://cid-c8591884c7735aaf.office.live.com/browse.aspx/.Public/Sorento^_Ban Tin KT?uc=1
" Trích_ PicanPro
Các cụ cho ý kiến với ạ.

Winstorm07

Xe container
Tình hình đi xem Việt Nam off road cup 2010 thế nào các bác nhỉ?????
Đến ngày đến giờ là tập trung ở Mỹ Đình rồi lên đường thôi bác ạ.
Từ rày đến trước hôm đó kiểu gì mà chả có họp trù bị, bác chịu khó theo dõi bản tin nhé :D

Trạng thái
Thớt đang đóng