Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

Banh Day

Xe máy
huuuu e vừa đặt xe xong.
Đọc kỹ lại bài viết đó đi bác, nếu Sorento sản xuất sau 1/7/2010 thì OK. Vậy khi nhận xe bác chỉ phải kiểm tra ngày sản xuất thôi. Nếu trước ngày 1/7 thì yêu cầu đổi hoặc cũng có thể là nó đã được sửa rồi.

phonghamy

Xe điện
Làm sao mà biết được hả bác, em đang chờ xe về, mấy xe e xem trước toàn sản xuất tháng 5, e đang đợi lô xe mới xem thế nào, có cách nào để tra số vin ko bác.
Đọc kỹ lại bài viết đó đi bác, nếu Sorento sản xuất sau 1/7/2010 thì OK. Vậy khi nhận xe bác chỉ phải kiểm tra ngày sản xuất thôi. Nếu trước ngày 1/7 thì yêu cầu đổi hoặc cũng có thể là nó đã được sửa rồi.

Winstorm07

Xe container
Hôm qua em cũng đọc tin này và nghĩ các cụ nhà mình bị lỗi đèn cửa chắc chắn liên quan đến vấn đề này. Một số cụ lấy xe của Trường Hải thì em nghĩ là bảo hành được, còn các cụ xe nội địa nhập qua kênh khác thì chắc là phải mất xiền :D

pupil

Xe điện

pupil

Xe điện
Tin buồn cho hội Sorento chúng mình đây, KIA triệu hồi 18,000 xe trong đó có Sorento do lỗi hệ thống đèn điện:

http://dantri.com.vn/c111/s111-419540/kia-trieu-hoi-hon-18000-xe-tai-han-quoc.htm

Em nghĩ là 99% xe của hội dính vụ này, trong đó có xe của em. Các bác tìm hiểu xem cách mình khắc phục lỗi hệ thống đèn điện này ở Việt Nam như thế nào nhé. Đọc bài này em đâm thấy lo quá. Xe em đúng là đang có chút trục trặc với hệ thống điện điều khiển.
Không biết Trường Hải có thể lo được vụ này không nhỉ???
Đề nghị các cụ bình tĩnh. Xem báo của VN thì các cụ biết độ chính xác là bi nhiêu % rồi đấy. So bị lỗi hệ thống điện chiếu sáng bên trong là Model 2011 nhá! Thôi thì giờ kêu ai nấy dạ, cụ nào dính thì call cụ Hardtop ngay để xử lý triệt để, đừng để lâu, chạm - chập - cháy thì nguy hiểm lắm, cụ ấy biết phải làm thế nào, tôi nghĩ lỗi dây rợ không phức tạp đến mức ta phải cuống lên thế đâu. Các cụ xem số VIN của mình rồi nghía mấy cái link này cho chính xác nhá:
- http://www.autoblog.com/2010/09/02/kia-recalling-soul-sorento-over-wiring-faults/
- http://carscoop.blogspot.com/2010/09/kia-recalling-2010-soul-and-2011.html
- http://news.mync.com/site/news/story/54944/kia-recalling-soul-sorento-autos-for-wiring-fix/
- http://www.baomoi.com/Home/OtoXemay/autopro.com.vn/Kia-thu-hoi-Soul-2010-va-Sorento-2011/4801415.epi

Chỉnh sửa cuối:

Boing767

Xe điện
Tin buồn cho hội Sorento chúng mình đây, KIA triệu hồi 18,000 xe trong đó có Sorento do lỗi hệ thống đèn điện:

http://dantri.com.vn/c111/s111-419540/kia-trieu-hoi-hon-18000-xe-tai-han-quoc.htm

Em nghĩ là 99% xe của hội dính vụ này, trong đó có xe của em. Các bác tìm hiểu xem cách mình khắc phục lỗi hệ thống đèn điện này ở Việt Nam như thế nào nhé. Đọc bài này em đâm thấy lo quá. Xe em đúng là đang có chút trục trặc với hệ thống điện điều khiển.
Không biết Trường Hải có thể lo được vụ này không nhỉ???
Các cụ ơi ko biết có phải mang xe đi kiểm tra lại ko nhỉ ? mặc dù chưa thấy hiện tượng gì nhưng cũng thấy lo lo....Xe e thấy thấy ghi năm sản xuất 2009 .

pupil

Xe điện
Các cụ ơi ko biết có phải mang xe đi kiểm tra lại ko nhỉ ? mặc dù chưa thấy hiện tượng gì nhưng cũng thấy lo lo....Xe e thấy thấy ghi năm sản xuất 2009 .
Cụ nên tra số VIN xem là So 2010 hay 2011 đã! Trong 2009 nó sx cả 2 phiên bản. Chắc bản 2011 nó thuê CN Việt mình hàn dây đây mà, bọn Hàn xẻng này gặp hạn rồi! (:|

kakal0t

Xe hơi
Website
kakalot.com
Mặc dù chưa bị lỗi nhưng em cũng hoang mang quá, bác nào check được số VIN thì giúp em với ah. Số VIN của em là KNAKW815BAA105364. Em cảm ơn!
<*kakalot*>

hoangvietle

Xe hơi
xe e bị lỗi đèn led chiếu ở cánh cửa , ko biết có phải xe trong dạng thu hồi không?? số VIN của e là : KNAKW815BAA075908 bác nào check hộ em với, tiện thể cho em hỏi về hệ thống máy lạnh của so có nút auto ( tự điều hòa nhiệt độ),lúc em nhấn thì nó hiện lên chữ auto , khi e nhấn thêm lần nữa thì nó ko tắt auto ạ, em nghĩ nó giống như bên phải dual hay ko dual chứ

Chỉnh sửa cuối:

BigBear_DQT

Xe máy
May quá xe e dang ky thang 9//2009 chac thoat cái vụ này đấy nhỉ???
Mà có bác nào sủa được cái lỗi năp bình xang chưa a???

Em toàn lấy vé cầu đường kê vào và ấn nút thế là xong, nhung mà cũng hơi bất tiện

Banh Day

Xe máy
xe e bị lỗi đèn led chiếu ở cánh cửa , ko biết có phải xe trong dạng thu hồi không?? số VIN của e là : KNAKW815BAA075908 bác nào check hộ em với, tiện thể cho em hỏi về hệ thống máy lạnh của so có nút auto ( tự điều hòa nhiệt độ),lúc em nhấn thì nó hiện lên chữ auto , khi e nhấn thêm lần nữa thì nó ko tắt auto ạ, em nghĩ nó giống như bên phải dual hay ko dual chứ
Hai cái nút đó không giống nhau đâu bác ạ. Cái nút bên trái (bên lái) là nút bật tắt chế độ Auto. Còn nút bên phải (bên phụ) thì là bật tắt Dual mode.
Khi Auto được bật lên có nghĩa là hệ thông sẽ tự động điều chỉnh mọi thứ (tốc độ quạt gió, cửa hút gió từ ngoài vào trong xe...) cho phù hợp nhất với nhiệt độ bác thiết đặt, làm sao để nhiệt độ trong xe nhanh chóng đạt đến nhiệt độ đã được cài đặt nhất. Khi tắt Auto đi thì mọi thứ phải điều chỉnh bằng tay. Khi bác điều chỉnh tốc độ quạt gió thì chế độ Auto cũng được tự động tắt đi.

Còn Dual mode thì có nghĩa là bác có thể điều chỉnh nhiệt độ hai bên (bên lái và bên phụ) khác nhau.

pupil

Xe điện
May quá xe e dang ky thang 9//2009 chac thoat cái vụ này đấy nhỉ???
Mà có bác nào sủa được cái lỗi năp bình xang chưa a???

Em toàn lấy vé cầu đường kê vào và ấn nút thế là xong, nhung mà cũng hơi bất tiện
Tôi cũng dùng võ này: gấp mẩu giấy lại kê vào nắp bình dầu rồi ấn nút, gần 3 tuần mới làm 1 lần nên ... chả sao!

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Sao xe các bác hay bị kẹt nắp bình xăng thế nhỉ, xe em từ ngày mua đến giờ chưa bị cái lỗi này, đèn đóm cũng kô bị lỗi như các bác .

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
AVC là Auto Volume Control, em nghĩ nó hỗ trợ cân bằng âm thanh trong xe với tạp âm bên ngoài

Em tìm thêm được cái này
http://www.autodvdgps.com/20072010-kia-sorento-dvd-cd-player-with-indash-gps-navigation-and-7-digital-monitor-and-bluetooth-usb-p-705.html

Ở đây nó bán màn hình riêng cho Sorento, giá $500 ẹc ẹc nhưng theo thông số kỹ thuật thì lợi ích hơn hẳn màn mặc định nhé:

- Đa ngôn ngữ, có tiếng anh
- Đọc ebook
- Cổng SD, USB (cái này hay này, biết đâu cắm thẻ SD có vietmap lại chạy đc)
- Có thêm cái Steering Wheel Control function (Nghĩa là sử dụng được các phím trên vô lăng như với bộ nguyên bản)

Em copy đoạn tuyệt nhất cho các bác đây:
Navigation
Operating system Win CE5.0 Chip module SAMSUNG 2440 Max. main frequency 400 MHZ Memory Storage 99M/119M Precision 10m,2D RMS 5m,2D RMS, WAAS enable Supported Maps PolNav,iGO,Route66,Gate 5,Papago…… GPS Resolution Output 800*480 Voice Guidance Cruise YES
Media
Audio Media MP3/PCM/WMA Video Media mp4/mpeg/mpg/asf/wmv/mov/avi/3gp/m4v/mgv/vw/divx/mkv/wvx/mpv
Language
Main Menu language EN,Deutsch,Fransais,Espanol,Nederlands,Magyar,Italiano,Cesky,Dansk,Norsk,Svenska,
Portuguese,Finland,Romanian,Polish,Pyccknn. 16 GPS language The same as "Main Menu Language" DVD language EN,Chinese,Deutsch,Fransais,Espanol,Portuguese,
TV
Analog/Digital TV NO) Digital TV Format NO Analog TV port 2 port
SD/USB
Map SD 1 SD slot for Map, Max.16G Music SD Some models has 1 music SD slot, some models has no individual one portable hard drive NO USB 1 USB port in the front, MAX.16G
Các bác thấy đó, nó thay thế toàn bộ cái màn DVD trên xe bằng 1 con PDA khủng long, chạy WinCE 5.0 nhé, tích hợp Navigation, các bác copy bản đồ vào thẻ SD là chạy dẫn đường ngon lành, ko cần phải Vietmap nữa.
Hơn nữa, trong phần Media, vì chạy hệ điều hành WinCE nên nó chơi được mp4, mpg, 3gp... quá tuyệt còn gì, các bác mua cái ổ cứng laptop khoảng 120G + hộp ổ nối cổng USB thì xem phim thoải mái cần gì Ipod nữa.
Còn TV analog nữa đấy ạ, mua thêm cái ăngten là bắt Analog ầm ầm rồi
Giá tầm 10tr. nếu phải bỏ ra $400 cho màn hình Vietmap lắp riêng thì em chọn cái này tích hợp được tất cả lại nhanh gọn. Các bác đồng ý ko. Đồng ý thì cho em xin chén Vodka đi xe cho lụa ạ :D

<*kakalot*>

Cái vụ này bác có định đặt hàng kô, bác có chỗ nào nhờ xách tay về hộ thì tốt. Xem trên web của bác, em cũng định đặt con này http://www.autodvdgps.com/bmw-3-series-dvd-gps-player-with-digital-touch-screen-pip-rds-vcdc-p-1008.html
về lắp cho xem Bim 3 của em. Nếu mình đặt hàng cái đầu này lắp cho So thì chắc là sẽ sử dụng được Vietmap.

phonghamy

Xe điện
E chỉ thấy buồn lúc mình làm xong hd thì đọc tin là con vợ 2 bị mắc bệnh thấy chán quá , mặc dù đến cuối tháng mới rước nó về. các bác trong hội có kế hoạch gì để kiểm tra và chữa trị cho con vợ 2 thì báo cho anh e nhé.

hanquoc

Xe máy
E chỉ thấy buồn lúc mình làm xong hd thì đọc tin là con vợ 2 bị mắc bệnh thấy chán quá , mặc dù đến cuối tháng mới rước nó về. các bác trong hội có kế hoạch gì để kiểm tra và chữa trị cho con vợ 2 thì báo cho anh e nhé.
Vui lên bác, bệnh hắt hơi sổ mũi vặt thôi mà, mà xe bác chắc gì đã nằm trong số trên.

Chỉnh sửa cuối:

vudunghp

Xe đạp
Xe em sản xuất tháng 7/2010 tại Hàn Quốc không biết có làm sao không các bác nhỉ

phonghamy

Xe điện
Hi bác lấy khi nào thế? tháng 7 là ok rồi.
QUOTE=vudunghp;4086710]Xe em sản xuất tháng 7/2010 tại Hàn Quốc không biết có làm sao không các bác nhỉ[/QUOTE]

Trạng thái
Thớt đang đóng