Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

Winstorm07

Xe container
Bẩm các cụ. Em vừa phát hiện ra 1 khu du lịch mới ở Lương Sơn.
Đó là Cửu Thác Tú Sơn

Các cụ có thể tham khảo thêm ở trang Web www.cuuthactuson.com.vn

Em nghĩ đây là địa điểm mới để chúng ta có thể lên chương trình cho ngày Quốc khánh 2/9 tới đây (Đi vào ngày chủ nhật 5/9 cũng ok)

Có cụ nào hưởng ứng với em kô ạ???? :-?\m/

highlander LMT

Xe máy
Báo cáo các bác là em vừa mang em So nhà em ra bác Tám để thử nghiệm bọc da một số chỗ chưa vừa ý. Em tình nguyện làm chuột bạch, khi nào xong em sẽ pót hình cho các bác tham khảo

manhodessa

Xe tải
Bác cho anh em xem hình sau khi bọc nhé ... hoan hô tinh thần chuột bạch của bác

Banh Day

Xe máy
Các bác đoán bệnh hộ em với
Tình hình là xe em đang có vấn đề với hệ chống chốt cửa tự động. So cứ chạy trên 40km/h là hệ thống chốt cửa tự động được kích hoạt đúng không ạ. Vài tuần đầu không sao, nhưng mấy hôm gần đây, mỗi khi hệ thống chốt cửa tự động được kích hoạt thì cánh cửa sau bên trái của em lại cứ kêu "kịch kịch" đến 3 lần liền. Có cảm giác như là hệ thống nó cố chốt cửa đến 3 lần thì phải. Em nghe rất khó chịu. Không biết có bác nào bị giống em không? Cách khắc phục thế nào?

Winstorm07

Xe container
Đó là Cửu Thác Tú Sơn

Em nghĩ đây là địa điểm mới để chúng ta có thể lên chương trình cho ngày Quốc khánh 2/9 tới đây (Đi vào ngày chủ nhật 5/9 cũng ok)

Ớ, thế các bác So đi đâu hết rồi, kô ai hưởng ứng cái này của em à????

highlander LMT

Xe máy
Như bữa trước em có nói với các bác về việc làm chuột bạch cho cái vụ bọc da So. Hôm nay em xin post một số hình ảnh sau khi làm xong. Các phần em đã làm bao gồm:
- Bọc da toàn bộ “con ngựa” giữa (Theo cách nói của bác Tám may nệm)
- Bọc da lưng ghế trước (thay cho miếng nhựa mày đen)
- Bọc da tựa đầu phía sau
- Làm 2 cái túi da thay cho túi lưới
- Bọc sàn xe cùng màu (cái này xài simili thôi)
- Bọc da cái cần số (thêm tí nâu cho bớt đơn điệu)

Sau đây là nhan sắc em nó:

Lưng ghế và tựa đầu

Thảm trải sàn sau (cái này dán nên tháo lắp được)

Cần số, bọc lại theo design của em

Nói chung là vừa ý, da bọc về màu sắc và chất liệu giống đến 90%, chỉ hơi sậm màu hơn 1 chút. Nếu không quan sát thật kỹ cũng không thể thấy được. Đường may tốt, ôm sát ghế.
Sau khi bọc nhìn xe mình thấy vừa ý hẳn, trông “sang” lên, nội thất bớt cảm giác nhựa
Giá cả hơi chát 1 chút, 4tr5. Thời gian thi công 2 ngày. Bác Tám khuyến mãi thêm vụ làm vệ sinh các phần nhựa của xe

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

manhld

[Tịch thu bằng lái]
Mất ngần ấy tiền em thấy cũng đang đấy

BigBear_DQT

Xe máy
Chào các bác hội KS Limitied. Em là KS LTX xin phép mạo muội xin ra nhập hội với các bác để học hỏi kinh nghiệm.
Em lấy xe cúng khá lâu rồi nhưng mãi đến hôm nay OF mới trả khóa xe và bằng lái cho em dể em vào ti toe một chút a,.
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bác.
Xe em la KS LTX _ Biển 30U - 40XX. Màu bạc. Đia bàn hoạt đông chủ yếu là đường Hoàng Quốc VIệt - Hà Nội
P/S xe em hinh như suốt ngày đứng ngắm vẻ long lanh của xe bác WIN mà thấy thèm.

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
ĐÀI TRUYỀN HÌNH VIỆT NAM
CÔNG TY TNHH DỊCH VỤ TRUYỀN HÌNH-VIỄN THÔNG VIỆT NAM

Hà Nội, 27/08/2010

THÔNG CÁO BÁO CHÍ LỄ CÔNG BỐ THỬ NGHIỆM DỊCH VỤ TRUYỀN HÌNH DI ĐỘNG T-DMB

Trong buổi lễ ra mắt truyền hình số di dộng mặt đất ngày hôm nay, có hơn 50 đại biểu cấp cao của 2 nước Việt Nam và Hàn Quốc đã đến tham dự. Trong đó về phía Việt Nam: ông Lê Nam Thắng - thứ trưởng thường trực Bộ TT&TT, ông Vũ Văn Hiến – Tổng Giám đốc Đài truyền hình Việt Nam; đại diện các cơ quan: Văn phòng chính phủ, Bộ NN&PTNT, Bộ Tài chính, Bộ KHĐT; đại diện các công ty Viễn thông: Vinaphone, Viettel, Mobilefone; đại diện các công ty Media và các đơn vị thông tấn báo chí.

Bên phía Hàn Quốc: bà Lee Kyung Ja phó chủ tịch Ủy ban phát thanh truyền hình và truyền thông HQ; Ngài Park Suk Hwang - Đại sứ Hàn quốc tại Việt nam, Chủ tịch Viện nghiên cứu Điện tử Viễn thông Hàn Quốc (ETRI); Lãnh đạo hiệp hội xúc tiến vô tuyến Hàn Quốc (RAPA); Lãnh đạo các công ty đối tác…

Dịch vụ truyền hình di động T-DMB nằm trong khuôn khổ hợp tác trao đổi công nghệ giữa 2 nước Hàn quốc và Việt Nam thông qua các biên bản ghi nhớ, thỏa thuận hợp tác giữa Bộ TT&TT và KCC, giữa Đài THVN và ETRI, VTV Broadcom và RAPA...

Công ty VTV Broadcom là doanh nghiệp trực thuộc Đài THVN, được Đài THVN giao triển khai thử nghiệm dịch vụ truyền hình di động T-DMB theo giấy phép thử nghiệm dịch vụ của Bộ TTTT cấp. Giai đoạn thử nghiệm dịch vụ sẽ được tiến hành từ nay đến ngày 31/12/2010.

Truyền hình di động T-DMB là một trong những chuẩn truyền hình tiên tiến trên thế giới. VTV Broadcom sẽ bắt đầu phát sóng thử nghiệm dịch vụ Truyền hình di động VTV MobileTV tại HN và TP.HCM vào 27/08/2010.

VTV MobileTV sẽ mang lại cho người dân một kênh thông tin mới. Với dịch vụ này, khán giả có thể xem truyền hình mọi lúc, mọi nơi bằng các thiết bị cầm tay với chất lượng hình ảnh và âm thanh tốt và đồng đều ngay cả khi ngồi trên các phương tiện giao thông di chuyển với tốc độ cao.

Các thiết bị có thể xem được dịch vụ Truyền hình di động VTV MobileTV rất đa dạng: Điện thoại di động, Navigation (trên xe hơi), PMP (thiết bị multimedia cầm tay), USB (cho máy xách tay)… ngoài ra chúng tôi sẽ cung cấp các giải pháp xem Truyền hình di động trên IPHONE, Blackberry…

VTV Broadcom sẽ đưa ra số lượng kênh chương trình và các gói cước phù hợp với đại đa số người dân. Đồng thời, VTV Broadcom sẽ thông báo ngày phát sóng chính thức và hướng dẫn cụ thể cách sử dụng dịch vụ đến khán giả xem truyền hình trên cả nước trong thời gian sớm nhất.

Để có thêm thông tin về dịch vụ: thiết bị đầu cuối, số lượng kênh, gói cước… mời các bạn truy cập vào trang Web:
www.vtvmobile.vn (trang web chính thức hoạt động vào giữa tháng 09/2010) hoặc gọi điện đến số điện thoại 04.62731080 – máy lẻ 113.

Công ty VTV Broadcom trân trọng thông báo!

Em cop từ
http://www.tinhte.vn/threads/467155-VTV-cung-cap-truyen-hinh-tren-dien-thoai-di-dong

Em thấy chương trình này có vẻ tương tích với cái đầu DVD trên SO vì cũng thấy ghi DMB , có bác nào thử nghiệm chưa ? Hôm qua em dò thử nhưng chưa được. Nếu dịch vụ này được triển khai thì mình có thể xem TV trên xe rồi .

BigBear_DQT

Xe máy
Tiên thể các bác cho em hỏi chỗ để mua cái năp đậy cụm phun rửa đèn với a? xe em bì nó móc mất mí nhìn đau lòng quá, mà đi hỏ mấy nơi rồi mà không có hix hix

Winstorm07

Xe container
Chào các bác hội KS Limitied. Em là KS LTX xin phép mạo muội xin ra nhập hội với các bác để học hỏi kinh nghiệm.
Em lấy xe cúng khá lâu rồi nhưng mãi đến hôm nay OF mới trả khóa xe và bằng lái cho em dể em vào ti toe một chút a,.
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bác.
Xe em la KS LTX _ Biển 30U - 40XX. Màu bạc. Đia bàn hoạt đông chủ yếu là đường Hoàng Quốc VIệt - Hà Nội
P/S xe em hinh như suốt ngày đứng ngắm vẻ long lanh của xe bác WIN mà thấy thèm.
Wow, thế hóa ra là bác với em vẫn đứng cạnh nhau trong trường học ạ???? :D
Đã mấy lần em hỏi chú bảo vệ về bác để tiện dịp hỏi thăm rủ rê lôi kéo mà chưa gặp được bác. Đang định hôm nào cài mảnh giấy vào xe bác thì bác lại xuất hiện ở đây.

Welcome bác vào hội So ạ

Sắp tới em đang lên kế hoạch ọp xa vào dịp nghỉ lễ 2/9, mời bác tham gia cùng nhé. Bác PM cho em cái số cầm tay của bác để em ới bác ạ. :D

ĐÀI TRUYỀN HÌNH VIỆT NAM

Em thấy chương trình này có vẻ tương tích với cái đầu DVD trên SO vì cũng thấy ghi DMB , có bác nào thử nghiệm chưa ? Hôm qua em dò thử nhưng chưa được. Nếu dịch vụ này được triển khai thì mình có thể xem TV trên xe rồi .

Công ty em là công ty lắp ráp và chịu trách nhiệm phân phối thiết bị đầu cuối ra thị trường bác ạ (Bao gồm Điện thoại di động, màn hình LCD kết hợp DMB và Navigation lắp trên ô tô....)
Giai đoạn đầu thử nghiệm thì có thể bắt được sóng TV nhưng mà đến giờ là phát chính thức thì đã chuyển sang tần số khác rồi bác ạ. Chạ hy vọng gì :(

Winstorm07

Xe container
Đó là Cửu Thác Tú Sơn

Các bác hội So đâu hết cả rồi????!!!!
:-??:-??
Chạ thấy ai giả nhời gì em cả nhể 8-|

Chỉnh sửa cuối:

SORENTO

Xe hơi
chào cả nhà .sắp tới có vụ of ef o đâu các cụ cho e biết với nhé .xe e dao này vẫn ngon chạy đều lém :))

kakal0t

Xe hơi
Website
kakalot.com
Chào các bác,
Lâu lâu em mới vào được diễn đàn, hỏi thăm sức khỏe các bác trong hội tý :D. Sau 1 thời gian mày mò em cũng mò được vài chỗ, tuy nhiên tiếng Hàn quả là rất "xẻng", em mới mò được cách chỉnh âm thanh cho Amply JBL (chỉnh âm cao, âm trung và âm trầm ấy ah), nghe nhạc qua bluetooth, cập nhật danh bạ. Em đang mò tiếp cái vụ nhận lệnh bằng giọng nói của nó nhưng chưa được. Em nghĩ cái chức năng này giống điện thoại rảnh tay, nghĩa là ví dụ điện thoại đã kết nối BT với xe rồi, em cài cập nhật danh bạ bác Winstorm và thêm luôn lệnh giọng nói để gọi cho số bác ấy. Khi cần thì chỉ cần bấm cái nút nhận lệnh nói và xướng tên bác Winstorm lên là nó gọi cho bác ấy :D. Cái này em dùng nokia 8910 với tai BT ngày xưa mãi

[video]http://www.youtube.com/watch?v=sxJGfcig1WQ[/video]

Cái video ở đây bị lỗi, link đây ah: http://www.youtube.com/watch?v=sxJGfcig1WQ
Đây là video em quay cách chỉnh âm thanh cho sorento, bài tới em sẽ quay cách kết nối BT để nghe nhạc, cũng chả khó lắm đâu ạ.

Một vấn đề nữa là dò đài Radio, em mới phát hiện ra cách nhớ kênh. Khi các bác nghe đài nhé, dò kênh nào ưng ý rồi thì bấm và giữ vào cái nút có đánh số tần số trên màn hình khoảng 3 giây là nó sẽ lưu kênh đó vào. Khi cần nghe kênh đó chỉ cần bấm nút khỏi phải dò lại. Các bác nhớ là khi lưu phải giữ cho đến khi nó hiện cái tần số các bác vừa dò nhé. Đơn giản vậy thôi ah

Còn 1 kinh nghiệm nữa là cứ cái nút nào có 2 dòng thì các bác bấm 1 lần là chức năng ở dòng thứ 1, bấm lần thứ 2 là chức năng ở dòng thứ 2. Lại đơn giản vậy thôi ah.
Có 1 bí quyết nữa là em phát hiện ra có 1 nút bấm bí mật làm cho em Sorento cười như nắc nẻ. Bác nào tò mò em sẽ chỉ cho... he he
Em sắp có bộ mặt mới cho em ấy rồi, em sẽ khoeeeee
Chúc các bác mấy ngày nghỉ vui vẻ
<*kakalot*>

Chỉnh sửa cuối:

hoangvietle

Xe hơi

đường may nhìn đẹp , sao bác ko bọc luôn chân ghế nhìn trong sang hơn nữa, tiện thể cho em hỏi chỗ bác tám ở đâu thế ạ???
@kakalot : cái chỉnh âm thanh thì e biết lâu rồi , còn cái avc là cái gì thế ạ????

Chỉnh sửa cuối:

kakal0t

Xe hơi
Website
kakalot.com
@kakalot : cái chỉnh âm thanh thì e biết lâu rồi , còn cái avc là cái gì thế ạ????
AVC là Auto Volume Control, em nghĩ nó hỗ trợ cân bằng âm thanh trong xe với tạp âm bên ngoài

Em tìm thêm được cái này
http://www.autodvdgps.com/20072010-kia-sorento-dvd-cd-player-with-indash-gps-navigation-and-7-digital-monitor-and-bluetooth-usb-p-705.html

Ở đây nó bán màn hình riêng cho Sorento, giá $500 ẹc ẹc nhưng theo thông số kỹ thuật thì lợi ích hơn hẳn màn mặc định nhé:

- Đa ngôn ngữ, có tiếng anh
- Đọc ebook
- Cổng SD, USB (cái này hay này, biết đâu cắm thẻ SD có vietmap lại chạy đc)
- Có thêm cái Steering Wheel Control function (Nghĩa là sử dụng được các phím trên vô lăng như với bộ nguyên bản)

Em copy đoạn tuyệt nhất cho các bác đây:
Navigation
Operating system Win CE5.0 Chip module SAMSUNG 2440 Max. main frequency 400 MHZ Memory Storage 99M/119M Precision 10m,2D RMS 5m,2D RMS, WAAS enable Supported Maps PolNav,iGO,Route66,Gate 5,Papago…… GPS Resolution Output 800*480 Voice Guidance Cruise YES
Media
Audio Media MP3/PCM/WMA Video Media mp4/mpeg/mpg/asf/wmv/mov/avi/3gp/m4v/mgv/vw/divx/mkv/wvx/mpv
Language
Main Menu language EN,Deutsch,Fransais,Espanol,Nederlands,Magyar,Italiano,Cesky,Dansk,Norsk,Svenska,
Portuguese,Finland,Romanian,Polish,Pyccknn. 16 GPS language The same as "Main Menu Language" DVD language EN,Chinese,Deutsch,Fransais,Espanol,Portuguese,
TV
Analog/Digital TV NO) Digital TV Format NO Analog TV port 2 port
SD/USB
Map SD 1 SD slot for Map, Max.16G Music SD Some models has 1 music SD slot, some models has no individual one portable hard drive NO USB 1 USB port in the front, MAX.16G
Các bác thấy đó, nó thay thế toàn bộ cái màn DVD trên xe bằng 1 con PDA khủng long, chạy WinCE 5.0 nhé, tích hợp Navigation, các bác copy bản đồ vào thẻ SD là chạy dẫn đường ngon lành, ko cần phải Vietmap nữa.
Hơn nữa, trong phần Media, vì chạy hệ điều hành WinCE nên nó chơi được mp4, mpg, 3gp... quá tuyệt còn gì, các bác mua cái ổ cứng laptop khoảng 120G + hộp ổ nối cổng USB thì xem phim thoải mái cần gì Ipod nữa.
Còn TV analog nữa đấy ạ, mua thêm cái ăngten là bắt Analog ầm ầm rồi
Giá tầm 10tr. nếu phải bỏ ra $400 cho màn hình Vietmap lắp riêng thì em chọn cái này tích hợp được tất cả lại nhanh gọn. Các bác đồng ý ko. Đồng ý thì cho em xin chén Vodka đi xe cho lụa ạ :D

<*kakalot*>

Chỉnh sửa cuối:

Banh Day

Xe máy
Tin buồn cho hội Sorento chúng mình đây, KIA triệu hồi 18,000 xe trong đó có Sorento do lỗi hệ thống đèn điện:

http://dantri.com.vn/c111/s111-419540/kia-trieu-hoi-hon-18000-xe-tai-han-quoc.htm

Em nghĩ là 99% xe của hội dính vụ này, trong đó có xe của em. Các bác tìm hiểu xem cách mình khắc phục lỗi hệ thống đèn điện này ở Việt Nam như thế nào nhé. Đọc bài này em đâm thấy lo quá. Xe em đúng là đang có chút trục trặc với hệ thống điện điều khiển.
Không biết Trường Hải có thể lo được vụ này không nhỉ???

hanquoc

Xe máy
Tin buồn cho hội Sorento chúng mình đây, KIA triệu hồi 18,000 xe trong đó có Sorento do lỗi hệ thống đèn điện:

http://dantri.com.vn/c111/s111-419540/kia-trieu-hoi-hon-18000-xe-tai-han-quoc.htm

Em nghĩ là 99% xe của hội dính vụ này, trong đó có xe của em. Các bác tìm hiểu xem cách mình khắc phục lỗi hệ thống đèn điện này ở Việt Nam như thế nào nhé. Đọc bài này em đâm thấy lo quá. Xe em đúng là đang có chút trục trặc với hệ thống điện điều khiển.
Không biết Trường Hải có thể lo được vụ này không nhỉ???
Chắc chính là mấy vụ đèn soi cửa của các bác rồi đới

Trạng thái
Thớt đang đóng