Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lexus430sc

Xe điện
nhareason nói:
Em mới mua soft trên appstore khoảng 100$ thôi chứ chưa nhiều, em đăng ký thẻ Visa của thằng ANZ (vụ tín dụng bằng xe KIA đấy ợ) cũng chỉ để thanh toán vụ này chứ em quen dùng tiền mặt thẻ thiếc rách việc lắm. E thề với Cụ em chưa một lần trong đời sờ vào cái máy ATM, ngay cả việc thanh toán với ANZ tuyền bọn kế toán Cty em nó làm. Cơ mà thôi, Cụ thích mầu xanh, em thích màu đỏ (hoặc ngược lại) ko áp đặt sở thích của nhau đc. :D
Hẹ hẹ. Em đã từng mua phần mềm VIP trên appstore giâ trước thuế 999 $ cả thuế đâu hơn ngàn obama, tính riêng giá trị phần mềm trên cái 3Gs của em quãng 3 ngàn obama nhá!

xedieu

Xe cút kít
Em mới mua soft trên appstore khoảng 100$ thôi chứ chưa nhiều, em đăng ký thẻ Visa của thằng ANZ (vụ tín dụng bằng xe KIA đấy ợ) cũng chỉ để thanh toán vụ này chứ em quen dùng tiền mặt thẻ thiếc rách việc lắm. E thề với Cụ em chưa một lần trong đời sờ vào cái máy ATM, ngay cả việc thanh toán với ANZ tuyền bọn kế toán Cty em nó làm. Cơ mà thôi, Cụ thích mầu xanh, em thích màu đỏ (hoặc ngược lại) ko áp đặt sở thích của nhau đc. :D
He he, em nói vậy vì cụ bẩu dư lày: "mỗi lần lấy soft gì lại phải khai báo tài khoản rồi thanh toán với ngân hàng mệt chết đi đc" - chứ thực ra tạo acc có nhõn 1 lần duy nhất trong đời và mỗi lần mua soft chỉ phải gõ pass đề phòng vô tình hoặc trẻ con nhấn mua lung tung.

Còn chuyện muốn vọc thử thì thiếu gì cách, đọc kỹ, xem review... Còn vẫn muốn thử tận tay thì cứ mua sau đó báo với Apple theo quy trình iForgot gì gì ấy nó lại trả lại tiền í mà. Ngoài ra kho free app trên đó mới gọi là kinh khủng, đôi khi bạn em tạo acc bằng thẻ Visa 0$ vẫn dùng gần như thoải mái.

Cái gì thiếu thì có người khác tặng, như kiểu em tặng cụ Lexus í ạ!

Winstorm07

Xe container
Cái thớt tranh luận xe Hàn Nhật mà cũng dĩ hòa vi quý như 2 cụ thì đâu còn gì hót nữa. Cụ Điếu kô JB thì kô biết chơi IP, cụ Ró JB thì dùng bản quyền lậu, thế là kô được. Phải như em đây này : IP để nguyên, Ipad mới JB. Thế nó mới chuận :D

Hẹ hẹ. Em đã từng mua phần mềm VIP trên appstore giâ trước thuế 999 $ cả thuế đâu hơn ngàn obama, tính riêng giá trị phần mềm trên cái 3Gs của em quãng 3 ngàn obama nhá!
Nhiều tiền thế mà hỏng cái khóa kô dám mua cái xe mới, phải đi sửa khóa :D

xedieu

Xe cút kít
Cái thớt tranh luận xe Hàn Nhật mà cũng dĩ hòa vi quý như 2 cụ thì đâu còn gì hót nữa. Cụ Điếu kô JB thì kô biết chơi IP, cụ Ró JB thì dùng bản quyền lậu, thế là kô được. Phải như em đây này : IP để nguyên, Ipad mới JB. Thế nó mới chuận :D

Cụ Uyn phải nói cho trính xác là em đã từng biết chơi iP (theo định nghĩa của cụ ở trên) và giờ đã chán chơi kiểu đó rồi. Hôm ở Misa cụ không thấy chính tay em jb cái iBat của cụ Ró à? :)

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Vầng, em hơi quá lời, chính xác là mỗi lần lấy về mất tiền hay pờ zy đều phải gõ pass mệt mỏi lắm ạ. :)

phonghamy

Xe điện
Cụ Uyn phải nói cho trính xác là em đã từng biết chơi iP (theo định nghĩa của cụ ở trên) và giờ đã chán chơi kiểu đó rồi. Hôm ở Misa cụ không thấy chính tay em jb cái iBat của cụ Ró à? :)
em up lên rùi ko xuống được cụ cài cydia.vn cho chiên da ẩm thưc. em đang 4.3.5 chỉ dùng lậu thôi, em ko xuống được, thế mới chán, mà muốn JB lắm rùi. (tại vì nhà ko có điều kiện nên cứ muốn dùng chùa, em người việt gốc hay đi chùa)
ĐẠi tá lại có vấn đề với cụ Điếu rùi em chuẩn bị chịu trận của cụ ý.

Chỉnh sửa cuối:

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Winstorm07 nói:
Lại mới trúng quả thầu 78 tỹ đới CT ạ, mà quả trước 80 tỹ đến giờ vẫn chưa thấy bia bọt zề. :((

phonghamy

Xe điện
Có lẽ pải xem lại tình hình mất chủ tịch ạ, cơ cấu lại thôi, muốn phát triển phải có người tài trợ, trước thấy cụ ĐIếu định ủng hộ 1400k obama em thấy có vẻ ổn, người nhà mềnh ngay cạnh gửi xe cùng bãi mà chủ tịch ko để ý bất cẩn quá, bất cẩn quá.(*)

xedieu

Xe cút kít
Các cụ chưa dùng nên cứ nghĩ nó tốn kém! Nhà em có 4 máy, 1 app trung bình 0.99$=20k chia cho 4 máy là 5.000₫/1 app. Tiết kiệm lắm!

Nhờ dùng app có bản quyền mà mỗi quý nhà em tiết kiệm được 1.400$ đớ! :))

Lexus430sc

Xe điện
Winstorm07 nói:

Hẹ hẹ, em nói giá trị mua dư thế :D hồi trước (khoảng 2,5 niên) có bọn cho thuê tài khoản, các cụ chỉ phải trả 90.000 ông cụ một tháng rồi muốn mua gì thì mua :D em táng tuyền cái đắt nhất trên đó về nghịch. Cái phần mềm hơn ngàn obama nó vớ vẩn cực với em, đại loại dùng nó để tìm các địa điểm VIP khắp thế giới nếu đi chơi/công tác qua vùng đó, book phòng khách sạn, nhà hàng vv...

toan1477

Xe điện
Kái papago M8 trán quá kác kụ ạ ko hiển thị được tiếng Việt tên đường toàn thiếu thôi kác kụ có thấy thế ko hay mỗi em bị
Kó kách lào khắc phục ko hay phải quay về M7

xedieu

Xe cút kít
Hẹ hẹ, em nói giá trị mua dư thế :D hồi trước (khoảng 2,5 niên) có bọn cho thuê tài khoản, các cụ chỉ phải trả 90.000 ông cụ một tháng rồi muốn mua gì thì mua :D em táng tuyền cái đắt nhất trên đó về nghịch. Cái phần mềm hơn ngàn obama nó vớ vẩn cực với em, đại loại dùng nó để tìm các địa điểm VIP khắp thế giới nếu đi chơi/công tác qua vùng đó, book phòng khách sạn, nhà hàng vv...
Các phần mềm giá trên trời (>100$) ở Apple Áp xờ to hầu hết là không có tác dụng gì. Toàn cái kiểu như cái I'm RICH giá 1000$ í ạ!

tuanbac

Xe tăng
Ơ, thế Cụ Oẳn hôm nay không có câu hỏi nào về KT của xe à? Em lại hỏi vậy: khi đảo vị trí các lốp, các Cụ có đảo mặt lốp(trong ra ngoài) không ạ? Thường chạy bao nhiêu thì làm việc này ạ? Các Cụ toàn bàn về ipad, em chẳng biết gì về i tờ mà tham gia, cứ hóng thôi.

cubi2010

Xe buýt
Ơ, thế Cụ Oẳn hôm nay không có câu hỏi nào về KT của xe à? Em lại hỏi vậy: khi đảo vị trí các lốp, các Cụ có đảo mặt lốp(trong ra ngoài) không ạ? Thường chạy bao nhiêu thì làm việc này ạ? Các Cụ toàn bàn về ipad, em chẳng biết gì về i tờ mà tham gia, cứ hóng thôi.
Cụ cứ theo cảm nhận mà tráo, thích đỏi chỗ nào thấy thuận tay Tháo lắp thì tráo. Vd 2 lốp trước đổi cho nhau, hai lốp sau đổi cho nhau, đổi chữ X đổi hình chữ nhật. Keeeee

o0atulao0

Xe tăng
tại e mới lấy xe lên vẫn phải nghiên cứu thêm trong quyển có chữ gì mà e chẳng đọc đc toàn phải nhìn hình để hiểu :)) nhân tiện cụ tuấn hỏi về lốp các cụ cho e hỏi có nên lắp cái cảm biến áp suất lốp k ạ, e biết các cụ hầu như có hết rùi vì theo nguyên bản là đã có.
cái nữa e muốn hỏi là cửa sổ trời đằng sau nó mở ntn vậy các cụ e loay hoay cả tối trung thu mà chẳng biết đằng nào mà mở cho đứa cháu nó dọa ma thiên hạ :D
đang ngồi nó cao hứng đòi thò đầu lên chơi mà e chỉ mở đc cửa sổ trên chứ cửa dưới chẳng biết ấn vào đâu để mở nữa, làm nó chê xe chú đểu thật chẳng xịn j cả, làm e X_X quá.

Lexus430sc

Xe điện
o0atulao0 nói:
tại e mới lấy xe lên vẫn phải nghiên cứu thêm trong quyển có chữ gì mà e chẳng đọc đc toàn phải nhìn hình để hiểu :)) nhân tiện cụ tuấn hỏi về lốp các cụ cho e hỏi có nên lắp cái cảm biến áp suất lốp k ạ, e biết các cụ hầu như có hết rùi vì theo nguyên bản là đã có.
cái nữa e muốn hỏi là cửa sổ trời đằng sau nó mở ntn vậy các cụ e loay hoay cả tối trung thu mà chẳng biết đằng nào mà mở cho đứa cháu nó dọa ma thiên hạ :D
đang ngồi nó cao hứng đòi thò đầu lên chơi mà e chỉ mở đc cửa sổ trên chứ cửa dưới chẳng biết ấn vào đâu để mở nữa, làm nó chê xe chú đểu thật chẳng xịn j cả, làm e X_X quá.
Bản TH không mở cửa sổ giời đằng sau được đâu. Cụ cần mở em chỉ chỗ cho :D mang ra chỗ cụ xekutkit nhá, tất cả đều mở được hết.

toan1477

Xe điện
kái kửa xổ giời xau phải mở bằng búa cụ ạ

Winstorm07

Xe container
Em chưa xem kỹ nhưng hình như là lốp nó chỉ có 1 mặt thôi, mặt có chữ quay ra ngoài, còn mặt kia kô có chứ nằm ở bên trong.
Xe em trước cũng đảo rồi nhưng thợ ở Ngọc Khánh bảu chỉ cần đảo vị trí với nhau thôi chứ kô cần đảo mặt lốp.

Nếu cụ cần thận thì em nghĩ kô những là đảo mặt trong ra ngoài mà có khi lộn cái lốp ra cho cái chiều có gai nằm vào bên trong, đi như thế cho nó giữ gìn khỏi mòn gai lốp, sau này bán mới dễ =))

o0atulao0

Xe tăng
Bản TH không mở cửa sổ giời đằng sau được đâu. Cụ cần mở em chỉ chỗ cho :D mang ra chỗ cụ xekutkit nhá, tất cả đều mở được hết.
kái kửa xổ giời xau phải mở bằng búa cụ ạ
thanks các cụ e cũng chẳng cần mở nhưng đúng hôm đấy tại nó hỏi mà e mở mãi k mở đc. e về xem cái quyển hướng dẫn sử dụng trước khi dùng ở cái hình nó mở đc nên e mới nghĩ mở đc nên hỏi các cụ :D
nhưng tình hình này mai e phải ra mua cái đèn pin chỗ mợ minh có chức năng mở cứa sổ trời thui :))

Trạng thái
Thớt đang đóng