Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

pupil

Xe điện
Chết thật! :( Cụ Uyn để anh em XO thủng lỗ chỗ thế này! :((

Báo cáo cụ là đi tầm 5000-1 vạn là nó mất cân bằng các lốp rồi (bản thân từng lốp chứ không phải bố cục của 4 lốp). Vì thế đã mất công tháo ra thì cân bằng luôn. Mỗi lần cân bằng xong đi sướng lắm, vì đường xá mình nhiều ổ mà!
Cụ cứ dọa, chả là nhà cháu đảo lốp ở 14. 0000 rồi và tét ở Xã Đàn - không đáng kể nhá, thế là quyết định không đóng thêm - phệt thử 120k vưỡn y nguyên (bằng cảm nhận). Mà lốp XO nó ... khác !

Winstorm07

Xe container
Cân làm gì hả cụ ? Tức là ở vị trí nguyên thủy thì nó cân còn chuyển ra chỗ khác nó "tự động" mất cân bằng ? (chuyển chữ X như catalogue í)
Bác Pu dạo này giận anh em XO hay sao mà lâu lắm em mới thấy vào thớt :(

Lexus430sc

Xe điện
tuanbac nói:
Em không cần cạo trọc, nếu không tốn xèng thì CT cứ cho em xin 2m2. Có gì em mách Cụ Xecutkit
Ối dồi, với bản mặt cụ thì lại khỏi cần dán gì lên người nữa, ngầu lắm rồi :D

xedieu

Xe cút kít
Cụ cứ dọa, chả là nhà cháu đảo lốp ở 14. 0000 rồi và tét ở Xã Đàn - không đáng kể nhá, thế là quyết định không đóng thêm - phệt thử 120k vưỡn y nguyên (bằng cảm nhận). Mà lốp XO nó ... khác !
Em bắt bẻ cụ tý nhá, cái này mất cân bằng ko phải do lốp mà do la răng + điều kiện đường xá + áp suất lốp. Vế thứ 2 đã nói lên là nó không có mẫu số chung ạ, chả 2 cái xe nào đi gặp các ổ gà giống hệt nhau.

pupil

Xe điện
Em bắt bẻ cụ tý nhá, cái này mất cân bằng ko phải do lốp mà do la răng + điều kiện đường xá + áp suất lốp. Vế thứ 2 đã nói lên là nó không có mẫu số chung ạ, chả 2 cái xe nào đi gặp các ổ gà giống hệt nhau.
Thì vưỡn ... dưng mà cái này thì hơi quá, vì nếu không phải móc lốp mà chỉ đảo không thì khó phát hiện lắm:

Báo cáo cụ là đi tầm 5000-1 vạn là nó mất cân bằng các lốp rồi (bản thân từng lốp chứ không phải bố cục của 4 lốp). Vì thế đã mất công tháo ra thì cân bằng luôn. Mỗi lần cân bằng xong đi sướng lắm, vì đường xá mình nhiều ổ mà!
Còn cái dòng trên của cụ thì nó bao gồm cả cái đo đỏ nữa chứ, nói chung nên Tét một thể sau khi đảo (nếu không nhà cháu tét làm gì) nhưng có phải đóng thêm hay không còn tùy mức độ phỏng cụ !
Miệ dạo trước chạy Lac, Balăng ở GP rồi, hôm sau lại dính đinh phải đến 21 Phạm Đình Hồ máy nó lại bẩu ... đóng tiếp !
Cái ngã tam rành rành ra đấy mà ối thằng còn cãi nhem nhẻm kia kìa ...

Chỉnh sửa cuối:

pupil

Xe điện
Bác Pu dạo này giận anh em XO hay sao mà lâu lắm em mới thấy vào thớt :(
Đầu, chả là từ sau Têt Ôsin nghỉ nhà cháu bận quá không tham gia ọp được nên quả thực chểnh mảng vấn đề technic ... vào sợ bị chém ... :D

Chỉnh sửa cuối:

Lexus430sc

Xe điện
xedieu nói:
Chiều rủ rê cụ đi cafe mà cụ chả đi em cài cái Kid kia cho cụ.
Chiều em cày sấp mặt sấp mũi mãi 7h tối mới xong :D về khoắng được bát cơm xong trông con hết hơi, giờ mới rảnh tí vào quán cafe chém gió!

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
pupil nói:
Thì vưỡn ... dưng mà cái này thì hơi quá, vì nếu không phải móc lốp mà chỉ đảo không thì khó phát hiện lắm:

...
Lần trước em đảo ở thằng Cầu Giấy thì nó chỉ đảo lốp chứ ko đảo vành nên phải "móc lốp" ra hết, đảo xong em bắt nó cân bằng lại luôn. :D

Chỉnh sửa cuối:

pupil

Xe điện
Lần trước em đảo ở thằng Cầu Giấy thì nó chỉ đảo lốp chứ ko đảo vành nên phải "móc lốp" ra hết, đảo xong em bắt nó cân bằng lại luôn. :D
Dạo này trình lên phết nhể ... :D

tuanbac

Xe tăng
Ơ,thế cả đảo bánh thì có phải cân không ạ? Câu hỏi của em hôm nay là sao lâu rồi AE mình không đổ bia vào mồm nhỉ? Em hết uống thuốc rồi

Winstorm07

Xe container
Ơ,thế cả đảo bánh thì có phải cân không ạ? Câu hỏi của em hôm nay là sao lâu rồi AE mình không đổ bia vào mồm nhỉ? Em hết uống thuốc rồi
Đảo cả bánh thì vẫn cân bác ạ.
Hồi em đảo mấy chú ở NK vác cái cân 100kg ra cân đấy.

Lexus430sc

Xe điện
tuanbac nói:
Ơ thế chúc mừng cụ, hôm nọ cụ rẻ bảo cụ còn uốn thuốc không chơi bia được. Chiều nay làm tí đi các cụ ơi.

civictau

Xe tăng
ôi dồi ôi... có cái gì đâu mà có mỗi việc móc lốp với cả đảo bánh mà các cụ cứ bé sé ra to thế..... em tuyền chạy bằng vành lên chạ quan tâm..:D
Các cụ tập trung chuyên môn và chất xám nghiên cứu độ phát này đê... giờ nhà ai chẳng có 2 lái... đi đâu say hay mệt... đổi lái cho nhau đỡ phải xuống xe.... em thấy cái này hay, kính các cụ nghiên cứu...

Winstorm07

Xe container
ôi dồi ôi... có cái gì đâu mà có mỗi việc móc lốp với cả đảo bánh mà các cụ cứ bé sé ra to thế..... em tuyền chạy bằng vành lên chạ quan tâm..:D
Các cụ tập trung chuyên môn và chất xám nghiên cứu độ phát này đê... giờ nhà ai chẳng có 2 lái... đi đâu say hay mệt... đổi lái cho nhau đỡ phải xuống xe.... em thấy cái này hay, kính các cụ nghiên cứu...
Cái này thì có gì mà phải nghiên cứu??!!!!
Hồi ở bển em thấy chúng nó đã chạy đầy đường rồi mà, kiểu như xe đạp đôi ý. Cái này ở các khu du lịch bên đó chúng nó có dịch vụ cho thuê xe như này nhiều lắm, giành cho các đôi tình nhân với tuần vỡ mật lái cùng nhau cho nó ra cái vẻ tình củm ý mà.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
ôi dồi ôi... có cái gì đâu mà có mỗi việc đổi người lái mà cụ cứ bé sé ra to thế..... Mấy cái xe tập lái ở bển đây mà ..:D
Cụ tập trung chuyên môn và chất xám nghiên cứu việc buôn dép đê... giờ nhà ai chẳng có vài người đi dép... đi đâu mỏi hay đau chân... đổi dép cho nhau đỡ phải về nhà lấy.... em thấy xã hội hóa TÔNG LÀO hay, kính Cụ nghiên cứu...

=))

Chỉnh sửa cuối:

Boing767

Xe điện
Xe này là xe tập lái của khoai tây cụ ơi !!!

Trạng thái
Thớt đang đóng