Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

Winstorm07

Xe container
Hai bác rót rượu cho em, em xin cảm ơn nhưng mong các bác sửa lại bài viết đừng Quote lại như thế kéo dài trang, tốn tài nguyên diễn đàn kô cần thiết ạ :D

Lexus430sc

Xe điện
Winstorm07 nói:
Không để các bác phải chờ lâu, tránh tình trạng tạo cơn sốt khan hàng, em xin phép phọt lên hướng dẫn truy nhập vào hệ thống DVD để tắt chế độ Tắt màn hình khi xe chạy như sau :

Bước 1 : Đầu tiên các bác đưa màn hình về chế độ đài FM2.
Dùng Tovit loại đầu nhọn hoặc 1 vật tương đương chọc thật mạnh vào các điểm em đã đánh dấu theo thứ tự 1-2-3-4 (Chọc thủng màn hình em kô chịu trách nhiệm nhé :D)

Bước 2: Nếu các bác đã chọc đúng như vậy rồi thì lúc này màn hình sẽ hiện lên bảng truy cập sau
Các bác lại tiếp tục dùng Tovit chọc vào điểm em đã oánh dấu tròn mầu đỏ

Bước 3: Màn hình sẽ chạy về mục số 4 " 4. Debug Messeges"
Các bác sẽ nhìn thấy có chữ chỗ em oánh dấu tròn màu đỏ 주행규제 ON

Bước 4: Chọc mạnh Tovit vào nút 주행규제 ON để nó chuyển về chế độ 주행규제 OFF
Sau đó chọc hết sức bình sinh vào nút có hình mũi tên quay vòng để thoát ra ngoài hoàn tất quá trình cài đặt

Bây giờ các bác có thể vô tư xem DVD ngay cả khi xe chạy với tốc độ 200km/h được rồi đó

Chú ý: Đọc kỹ Hướng dẫn sử dụng trước khi dùng
Nếu màn hình bị thủng do chọc Tovit không đúng cách em kô chịu trách nhiệm
Mất an toàn do mải xem DVD khi xe đang chạy em cũng kô chịu trách nhiệm

:D Chúc các bác thành công :D

=)) Nhớ rót rượu cho em nhé =))
Bá cáo cụ Win là em mới thử lại như sau:
- Thao tác 1-2-3-4 có thể thực hiện trên cả chế độ FM1 và AM, không cần chuyển về tần số 87.6 đâu, cỡ nào cũng vào được hết ợ.
- Vẫn chưa dò được Ti Vi :D
- Có chế độ Power Bass: Off - Low-Mid-Hi mặc định là Off, em set là Mid nhưng khi vào lại thì vẫn báo OFF.

Winstorm07

Xe container
Bá cáo cụ Win là em mới thử lại như sau:
- Thao tác 1-2-3-4 có thể thực hiện trên cả chế độ FM1 và AM, không cần chuyển về tần số 87.6 đâu, cỡ nào cũng vào được hết ợ.
- Vẫn chưa dò được Ti Vi :D
- Có chế độ Power Bass: Off - Low-Mid-Hi mặc định là Off, em set là Mid nhưng khi vào lại thì vẫn báo OFF.
Như em đã phát biểu bên thớt Sport. Thật ra việc chuyển về chế độ nào kô quan trọng. Lấy chung một điểm để các bác có thể lấy đó làm điểm định vị chỗ bấm cho chính xác mà thôi. Giống như ngày hôm qua, em ấn cho bác thì được nhưng quay sang ấn cho bác Nhare mấy lần đều kô được vì chỉ sai lệch có 1 chút xíu vị trí ở điểm 4.

Chế độ Power Bass: Em cũng thử thay đổi rồi nhưng sau khi thoát ra ngoài rồi quay trở lại thấy nó vẫn ở chế độ OFF, em chưa hiểu nguyên nhân vì sao??!!!!

Winstorm07

Xe container
Cụ WIN nghiên cứu vụ ốc nhái này xem sao??? cũng thuộc hàng nhỏ gọn mà...
http://doctc.com/m/goods/view.php?goodsno=43541&category=
=)) =))
Vụ này em với bác No trong Sài gòn đã âm thầm chơi từ lâu rồi :D
Nói chung là cũng chỉ là ví dụ mang tính tinh thần thôi.
Nó là con ốc bắt rốn dầu máy, ở đầu nó có nam châm để hút mạt sắt trong động cơ.
Bác cứ thử nghĩ xem, động cơ chạy như vậy mà có mạt sắt bên trong thì nó phá tung máy của bác ra rồi :D

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Không để các bác phải chờ lâu, tránh tình trạng tạo cơn sốt khan hàng, em xin phép phọt lên hướng dẫn truy nhập vào hệ thống DVD để tắt chế độ Tắt màn hình khi xe chạy như sau :
...
Bây giờ các bác có thể vô tư xem DVD ngay cả khi xe chạy với tốc độ 200km/h được rồi đó
...
Cụ Uynh ơi lúc em chạy quá 200km/h thì nó lại tắt màn hình Cụ ạ. Có khi em phải đi cắt dây đây. =))

Winstorm07

Xe container
Cụ Uynh ơi lúc em chạy quá 200km/h thì nó lại tắt màn hình Cụ ạ. Có khi em phải đi cắt dây đây. =))
À vầng, vậy là đúng rồi ạ.
Nếu cụ và cụ nào muốn chạy hơn 200km/h mà vẫn muốn xem được thì lại phải setup thêm một chút nữa.
Cái này hôm qua em đã vọc rồi. Ấn 1 loạt nút nữa nó sẽ hiện lên cái menu Nolimit OFF. Ấn vào đó thì kể cả chạy lên kịch kim nó cũng kô tắt đâu. Em cũng đã thử chạy rồi, cảm giác lúc đồng hồ chỉ đến 240km/h mà vẫn xem được DVD nó phê lắm. Nhưng thấy như thế thì hơi nguy hiểm cho các cụ quá nên em kô dám đưa lên đây ạ.

phonghamy

Xe điện
huu chưa kịp kiếm tí thì bị post bản free lên rùi, vừa mới ra ngoài một tí đã hết cả tiền. quả nay chủ tịch phải trả e tiền chêng đi. ko là em gọi nhare đấy.:)]

phonghamy

Xe điện
thôi các bác ơi, vợ 2 e lại nói tiếng thái mất rui sau một hồi setup.

Winstorm07

Xe container
huu chưa kịp kiếm tí thì bị post bản free lên rùi, vừa mới ra ngoài một tí đã hết cả tiền. quả nay chủ tịch phải trả e tiền chêng đi. ko là em gọi nhare đấy.:)]
Đáng ra em chả muốn nói làm gì đâu, định nhịn đi cho xong nhưng mà bực quá kô chịu được ~X(
Hôm qua lúc đến thì bác bảo em đón bác, đến lúc về thì chạ nói em lời nào, bác nhảy luôn lên xe bác Nhare...
Hai bác đi đâu????!!! Làm gì????!!!!

Sao kô rủ em :(( :((

nobitta

Xe tải
=)) =))
Vụ này em với bác No trong Sài gòn đã âm thầm chơi từ lâu rồi :D
Nói chung là cũng chỉ là ví dụ mang tính tinh thần thôi.
Nó là con ốc bắt rốn dầu máy, ở đầu nó có nam châm để hút mạt sắt trong động cơ.
Bác cứ thử nghĩ xem, động cơ chạy như vậy mà có mạt sắt bên trong thì nó phá tung máy của bác ra rồi :D
Cái này em xin xác nhận lại là k phải mang yếu tố tin thần đâu nhé....khi thay nhớt nếu bác để ý kỹ sờ vào đầu con ốc...bác sẽ thấy những hạt li ti rất nhỏ.....

Nói chung là cứ "Cẩn tắc vô áy náy" b-)

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
nobitta nói:
Cái này em xin xác nhận lại là k phải mang yếu tố tin thần đâu nhé....khi thay nhớt nếu bác để ý kỹ sờ vào đầu con ốc...bác sẽ thấy những hạt li ti rất nhỏ.....

Thay dầu xong Cụ làm thế nào để làm sạch con ốc đó ???

civictau

Xe tăng

Đấy thấy chưa.... ngay từ đầu em đã nghi nghi rồi.... hóa ra em vẫn còn tên trong danh sách đen của cụ WIN, lên cụ ấy nhất định giấu nghề. em đã bảo là con ốc đấy có tác dụng mờ lị... cụ Win vào phản biện đi cái nhể??

Winstorm07

Xe container
Đấy thấy chưa.... ngay từ đầu em đã nghi nghi rồi.... hóa ra em vẫn còn tên trong danh sách đen của cụ WIN, lên cụ ấy nhất định giấu nghề. em đã bảo là con ốc đấy có tác dụng mờ lị... cụ Win vào phản biện đi cái nhể??
Phản biện cái giè!!!!
Nói túm lại là muốn mua thì đưa xiền đây em mua cho :))

KITHA1416

Xe tải
he he tui đã xem thuy nga phóng xe thoải mái được roài.
còn vụ GPS : tui đọc trong quyển DIGITAL CAR AVN SYSTEM TRANG 78 CÓ THỂ UP ĐƯỢC VỊT MÉP VÀO ĐƯỢC HAY SAO Ý? KỤ NÀO GIỎI IT ĐỌC THỬ XEM :
B1 : bấm nút thứ 3 bên phải , ra cửa sổ có GPS và S/W
bấm GPS xem thông tin và xác định quả vệ tinh xong thoát ra
Bấm S/W ra cửa sổ có thông tin phần mềm hay file bản đồ hiện có và 02 nút DVD và USB
nếu muốn UP phần mềm mới và bản đồ mới ta dùng DĨA DVD or USB ta cắm vào sẽ lên các cửa sổ hỏi tùy chọn có UP mới không, nếu có ta bấm nó sẽ tự động UP.
Kụ WIN đọc lại thử xem có đúng ko? nếu được ta kiểm tra HDH và đi kiếm vịt mép về làm thử
kính các kụ xem lại

Winstorm07

Xe container
he he tui đã xem thuy nga phóng xe thoải mái được roài.
còn vụ GPS : tui đọc trong quyển DIGITAL CAR AVN SYSTEM TRANG 78 CÓ THỂ UP ĐƯỢC VỊT MÉP VÀO ĐƯỢC HAY SAO Ý? KỤ NÀO GIỎI IT ĐỌC THỬ XEM :
B1 : bấm nút thứ 3 bên phải , ra cửa sổ có GPS và S/W
bấm GPS xem thông tin và xác định quả vệ tinh xong thoát ra
Bấm S/W ra cửa sổ có thông tin phần mềm hay file bản đồ hiện có và 02 nút DVD và USB
nếu muốn UP phần mềm mới và bản đồ mới ta dùng DĨA DVD or USB ta cắm vào sẽ lên các cửa sổ hỏi tùy chọn có UP mới không, nếu có ta bấm nó sẽ tự động UP.
Kụ WIN đọc lại thử xem có đúng ko? nếu được ta kiểm tra HDH và đi kiếm vịt mép về làm thử
kính các kụ xem lại
Cái đó là dùng để upgarde bản đồ của Hàn bác ạ.
Em cũng vừa với upgade cho nó xong, chả hơn cái gì cả vì nó chỉ cập nhập thêm cho bản đồ của Hàn Quốc thôi ạ.
Cái chỗ chọn DVD or USB là nó hỏi mình up bằng cách nào mà thôi.
Cụ nào muốn up thì bảu em và đưa cho em cái USB 2G để em copy cho các cụ. Thời gian up mất khoảng 35' ạ.

Còn cái cách thao tác bấm tắt màn hình mà em tung lên là bản Free - (Gọi là Bản dùng thử thôi) :D
Muốn xem TV thì phải mua bản có bản quyền - đóng phí thì mới xem được :))

KITHA1416

Xe tải
TV ky thuat số nhà mềnh phát tần số bao nhiêu nhỉ kụ nhỉ, hôm nay kụ nghịch dc roài a, mai off chui thử nghiệm đi

civictau

Xe tăng
Phản biện cái giè!!!!
Nói túm lại là muốn mua thì đưa xiền đây em mua cho :))
tiền giờ thì em chưa có... đợi em xong vụ áo này đã... chắc chắn lúc đấy sẽ cốp tiền cho cụ :))

Trạng thái
Thớt đang đóng