Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

civictau

Xe tăng
Cụ Win hôm qua dỗi em à??? cụ thông cảm lúc đấy em hơi phê nên nói có gì sai cụ phiên phiến cho.... lúc mà em nhờ cụ tắt hộ cái chức năng khi xe chuyển bánh thì ngắt hình ấy... lúc đấy em say quá, em lại bẩu cụ là chỉ thử thôi, chứ em cũng không thích tắt bỏ chức năng đấy. Sáng nay về kể với Gấu nó mắng em như té nước vào mẹt, nó bảo cho đi uốn bia với các anh ấy chỉ để nhờ mỗi việc đấy mà cũng không xong.... nó gia hẹn cho em trong tuần này không xong là ló cắt... hu hu hu. Trong hội Túc thì em nà người cô đơn nhất... vì chả ai có màn hình DVD như em, mà tiếng hàn thì không biết, vọc làm sao được hả cụ... Tối qua học mót được mấy chiêu của cụ về cũng 3 xoa 1 đập mà chạ thấy gì... hu hu ... cụ đừng dỗi em nữa nhá, có gì cụ nghiên cứu em cái... dạo này được tặng nhiều đĩa DVD quá mà chạ xem được gì....~X(

chutieu

Xe tăng
Ớ rề cá~~~~ Tìm ra roàiiiiiiiiiii

Cái mà các bác cần nó là cái này phỏng ạ????? =))

Một tin vui cho các bác là em đã mò ra và có thể tắt chức năng Tắt màn hình DVD khi xe lăn bánh
Một tin buồn cho các bác là ngoài chức năng đó ra thì chưa thay đổi thêm cái gì được ạ (DMB TV hay Navi em vẫn chưa dám vọc vì sợ nhỡ đóng nhầm :D)

Tối về em sẽ hướng dẫn chi tiết cho các bác ạ.​
Cuối cùng vỡ màn hình cũng phải tìm ra nhỉ cụ Win:-|.
Chúc mừng cụ, cụ post hướng dẫn lên đi em thử con Fe 2011 vì màn hình nó cũng giống Sorento.

Winstorm07

Xe container
Cụ Win hôm qua dỗi em à??? cụ thông cảm lúc đấy em hơi phê nên nói có gì sai cụ phiên phiến cho.... lúc mà em nhờ cụ tắt hộ cái chức năng khi xe chuyển bánh thì ngắt hình ấy... lúc đấy em say quá, em lại bẩu cụ là chỉ thử thôi, chứ em cũng không thích tắt bỏ chức năng đấy. Sáng nay về kể với Gấu nó mắng em như té nước vào mẹt, nó bảo cho đi uốn bia với các anh ấy chỉ để nhờ mỗi việc đấy mà cũng không xong.... nó gia hẹn cho em trong tuần này không xong là ló cắt... hu hu hu. Trong hội Túc thì em nà người cô đơn nhất... vì chả ai có màn hình DVD như em, mà tiếng hàn thì không biết, vọc làm sao được hả cụ... Tối qua học mót được mấy chiêu của cụ về cũng 3 xoa 1 đập mà chạ thấy gì... hu hu ... cụ đừng dỗi em nữa nhá, có gì cụ nghiên cứu em cái... dạo này được tặng nhiều đĩa DVD quá mà chạ xem được gì....~X(
Nghe thống thiết quá :D Mà tối qua em có dỗi gì đâu, em chạ dỗi ai bao giờ, tại cái giao diện của cụ nó khác với của So nên nhìn cái là em biết kô được ngay rồi :D Để em nghiên cứu thêm đã nhá ;)

Cuối cùng vỡ màn hình cũng phải tìm ra nhỉ cụ Win:-|.
Chúc mừng cụ, cụ post hướng dẫn lên đi em thử con Fe 2011 vì màn hình nó cũng giống Sorento.
Em nghĩ như các bác phải là người chủ động tìm ra chân trời chân lý cho khách hàng chúng em mới đúng chứ, các bác cũng chờ chúng em thì bảo sao lại kô nhầm lẫn giữa Royal full đầy với full vơi :P

Winstorm07

Xe container
Nhắn bác Phong khi nào thu đủ vốn thì bảu em để em còn tung bản Free lên nhá =))

Tienvang

Xe đạp
Em kính chào các bác! Chẳng là đợt này em bận nhiều việc quá (bận nhất là việc chuẩn bị cưới vợ cả ấy ạ...) nên không hay vào chào hỏi các bác được..
Em lại không ở Hà Nội mà lại cách HN 180Km cơ ạ! Mà như các bác biết là vợ hai của em vẫn chưa có giấy tờ để làm biển số, mấy hôm nay chạy Hà Nội cũng vài vòng nhưng toàn chạy ESCAPE với cả INOVA thôi ạ...
Tình hình có tin vui cho các bác mua xe TH là sắp có DVD theo xe cho So 2011 rồi đấy ạ( tức là bao gồm cả cục có cả GPS, Bluetooth,TV màn 7.0"..., và chỉ cần tháo ra lắp vào cắm giắc là xong chứ không phải cắt dây nối dây gì cả) của hãng FLY, E mới được cái Salon oto ở chỗ em đưa cho cái catalog bảo là 26/6 này triển lãm ở Hà Nội...
Thêm nữa em thấy các bác có nói về cái USB kết nối với IP hay Ipod thì xe TH đã có kèm theo nhé các bác(ngoài ra có thêm cả cái angten), bác nào lấy xe không có thì phải hỏi rõ nhé...

Chỉnh sửa cuối:

Tienvang

Xe đạp
Phọt cái hình cho các bác nghía^^:

7 inch TFT high-definition digital LCD screen 2650 thousand color

support 4:3 , 16:9 and full screen display

Chỉnh sửa cuối:

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Em kính chào các bác! Chẳng là đợt này em bận nhiều việc quá (bận nhất là việc chuẩn bị cưới vợ cả ấy ạ...) nên không hay vào chào hỏi các bác được..
Em lại không ở Hà Nội mà lại cách HN 180Km cơ ạ! Mà như các bác biết là vợ hai của em vẫn chưa có giấy tờ để làm biển số, mấy hôm nay chạy Hà Nội cũng vài vòng nhưng toàn chạy ESCAPE với cả INOVA thôi ạ...
Tình hình có tin vui cho các bác mua xe TH là sắp có DVD theo xe cho So 2011 rồi đấy ạ( tức là bao gồm cả cục có cả GPS, Bluetooth,TV màn 7.0"..., và chỉ cần tháo ra lắp vào cắm giắc là xong chứ không phải cắt dây nối dây gì cả) của hãng FLY, E mới được cái Salon oto ở chỗ em đưa cho cái catalog bảo là 26/6 này triển lãm ở Hà Nội...
Thêm nữa em thấy các bác có nói về cái USB kết nối với IP hay Ipod thì xe TH đã có kèm theo nhé các bác(ngoài ra có thêm cả cái angten), bác nào lấy xe không có thì phải hỏi rõ nhé...
Có GPS là ngon rồi quan trọng là map Vịt hay map Hàn thôi.

Tienvang

Xe đạp
Có GPS là ngon rồi quan trọng là map Vịt hay map Hàn thôi.
Đã triển lãm ở hà Nội thì em nghĩ chắc chắn là cài được map Vịt đó bác ạ! ^^,Tiếng Anh là ngon rồi, nhưng... có khi lại còn là ngôn ngữ Vịt luôn ấy chứ... (bản thân em thích sài tiếng Anh hơn, mặc dù trình độ phọt phẹt nhưng mấy cái đó thì nhìn quen rồi nên tiếng anh tiếng việt như nhau, dùng tiếng anh thì quen hơn vì đôi khi mình hiểu theo suy nghĩ của mình sẵn rồi mà lúc dịch ra tiếng việt hẳn lại khó hiểu ^^)

Chỉnh sửa cuối:

civictau

Xe tăng
Nghe thống thiết quá :D Mà tối qua em có dỗi gì đâu, em chạ dỗi ai bao giờ, tại cái giao diện của cụ nó khác với của So nên nhìn cái là em biết kô được ngay rồi :D Để em nghiên cứu thêm đã nhá ;)
Vâng! cú ơn cạm, quên cám ơn cụ... nếu được em lại mời các cụ ra HB vọc nhẩy...:)):o)

Winstorm07

Xe container
Không để các bác phải chờ lâu, tránh tình trạng tạo cơn sốt khan hàng, em xin phép phọt lên hướng dẫn truy nhập vào hệ thống DVD để tắt chế độ Tắt màn hình khi xe chạy như sau :

Bước 1 : Đầu tiên các bác đưa màn hình về chế độ đài FM2.
Dùng Tovit loại đầu nhọn hoặc 1 vật tương đương chọc thật mạnh vào các điểm em đã đánh dấu theo thứ tự 1-2-3-4 (Chọc thủng màn hình em kô chịu trách nhiệm nhé :D)

Bước 2: Nếu các bác đã chọc đúng như vậy rồi thì lúc này màn hình sẽ hiện lên bảng truy cập sau
Các bác lại tiếp tục dùng Tovit chọc vào điểm em đã oánh dấu tròn mầu đỏ

Bước 3: Màn hình sẽ chạy về mục số 4 " 4. Debug Messeges"
Các bác sẽ nhìn thấy có chữ chỗ em oánh dấu tròn màu đỏ 주행규제 ON

Bước 4: Chọc mạnh Tovit vào nút 주행규제 ON để nó chuyển về chế độ 주행규제 OFF
Sau đó chọc hết sức bình sinh vào nút có hình mũi tên quay vòng để thoát ra ngoài hoàn tất quá trình cài đặt

Bây giờ các bác có thể vô tư xem DVD ngay cả khi xe chạy với tốc độ 200km/h được rồi đó

Chú ý: Đọc kỹ Hướng dẫn sử dụng trước khi dùng
Nếu màn hình bị thủng do chọc Tovit không đúng cách em kô chịu trách nhiệm
Mất an toàn do mải xem DVD khi xe đang chạy em cũng kô chịu trách nhiệm

:D Chúc các bác thành công :D

=)) Nhớ rót rượu cho em nhé =))

Chỉnh sửa cuối:

onlinecafe

Xe máy
Úi, hay quá, có cái chức năng chuyển sang giao diện tiếng Anh kìa các bác 8->

EM GIỠN ĐẤY

Chỉnh sửa cuối:

civictau

Xe tăng
Không để các bác phải chờ lâu, tránh tình trạng tạo cơn sốt khan hàng, em xin phép phọt lên hướng dẫn truy nhập vào hệ thống DVD để tắt chế độ Tắt màn hình khi xe chạy như sau :

Bước 1 : Đầu tiên các bác đưa màn hình về chế độ đài FM2.
Dùng Tovit loại đầu nhọn hoặc 1 vật tương đương chọc thật mạnh vào các điểm em đã đánh dấu theo thứ tự 1-2-3-4 (Chọc thủng màn hình em kô chịu trách nhiệm nhé :D)

Bước 2: Nếu các bác đã chọc đúng như vậy rồi thì lúc này màn hình sẽ hiện lên bảng truy cập sau
Các bác lại tiếp tục dùng Tovit chọc vào điểm em đã oánh dấu tròn mầu đỏ

Bước 3: Màn hình sẽ chạy về mục số 4 " 4. Debug Messeges"
Các bác sẽ nhìn thấy có chữ chỗ em oánh dấu tròn màu đỏ 주행규제 ON

Bước 4: Chọc mạnh Tovit vào nút 주행규제 ON để nó chuyển về chế độ 주행규제 OFF
Sau đó chọc hết sức bình sinh vào nút có hình mũi tên quay vòng để thoát ra ngoài hoàn tất quá trình cài đặt

Bây giờ các bác có thể vô tư xem DVD ngay cả khi xe chạy với tốc độ 200km/h được rồi đó

Chú ý: Đọc kỹ Hướng dẫn sử dụng trước khi dùng
Nếu màn hình bị thủng do chọc Tovit không đúng cách em kô chịu trách nhiệm
Mất an toàn do mải xem DVD khi xe đang chạy em cũng kô chịu trách nhiệm

:D Chúc các bác thành công :D

=)) Nhớ rót rượu cho em nhé =))
em không rót riệu mời cụ được... em nợ cụ vậy... Cụ nghiên cứu giúp em của TÚC nhá nhá...

Trạng thái
Thớt đang đóng