Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Đèn Fa của So đếch phải bi các Cụ nhỉ, mà muốn thay bi cũng đếch được vì nó còn liên quan đến hệ thống cảm biển ánh sáng, chắc chỉ thay đc bóng xenon thôi.

Năm ngoái em định thay bi, nhưng không ổn, và cũng không thích phải bóc cả chóa đèn ra, dán không kín sau này hơi nước vào thì dở. Em bèn chọn phương án lắp thay bóng halogen của pha = bóng Xenon, ballast gắn ngoài. Chóa đèn pha của Xenon khá chụm rồi, nên lắp Xenon ánh sáng cải thiện rất nhiều, chiếu xa mà vẫn gọn, không tung tóe đâu. Đi đường trường buổi tối rất ổn. Báo cáo hết.

Cụ MIM cho e xin 500 hình ảnh sau khi cụ đã thay fa xenon đc ko a?

Không có gì khác so với khi chưa thay
Bác cứ vào đây mà xem, cháu nó vẫn thế : D http://www.otofun.net/threads/139611-gian-di-sorento-2010

bloodfire

Xe hơi

cubi2010

Xe buýt
Như đã thông báo ngắn gọn với các bác về vụ Gioăng cao su, ốc bắt biển, bao cao su...
Em mở đợt nhận đặt hàng mới với các bác. Thứ hai tuần sau em sẽ bay do đó chậm nhất đến tối thứ năm em sẽ chốt danh sách đặt hàng để cho kịp sang còn lấy về.
Bác nào có nhu cầu thì đăng ký sớm với em nhé.

1. aaathanh : 1 bao, 1 gioăng cao su (Ốc bắt biển hình như hôm qua bác Tắcke đã đưa bác rồi thì phải nên em tự động cancel cái đó nhé)
2. Civictau : Cụ đặt cái gì ý nhỉ???
3. Cubi2010: xin cụ cho em đặt 2 bao da chia khóa ,1bo gioăng cao su ,1 bộ ốc bắt biển
em hoi cụ xem con cái gì hay hay cho anh em biét để còn trang điểm cho bà 2

nobitta

Xe tải
Như đã thông báo ngắn gọn với các bác về vụ Gioăng cao su, ốc bắt biển, bao cao su...
Em mở đợt nhận đặt hàng mới với các bác. Thứ hai tuần sau em sẽ bay do đó chậm nhất đến tối thứ năm em sẽ chốt danh sách đặt hàng để cho kịp sang còn lấy về.
Bác nào có nhu cầu thì đăng ký sớm với em nhé.

1. aaathanh : 1 bao, 1 gioăng cao su (Ốc bắt biển hình như hôm qua bác Tắcke đã đưa bác rồi thì phải nên em tự động cancel cái đó nhé)
2. Civictau : Cụ đặt cái gì ý nhỉ???
3. Cubi2010: xin cụ cho em đặt 2 bao da chia khóa ,1bo gioăng cao su ,1 bộ ốc bắt biển
em hoi cụ xem con cái gì hay hay cho anh em biét để còn trang điểm cho bà 2
4. Nobitta: bác cho em đăng ký 1 bộ gioăng cao su, và 1 bộ ốc bắt biển nhé....

kakal0t

Xe hơi
Website
kakalot.com
6. Kakal0t: Em đăng ký 1 bộ gioăng cao su ah
<*kakalot*>

libravht

Đi bộ
Chưa mua xe đăng ký mua phụ kiện trc có đc ko các bác nhề ^^

BigBear_DQT

Xe máy
Bác Win cho em đăng ký một bộ Gioang Cao Su với a.
Nếu có thể được bác kiếm dùm em cái nắp đậy mi cho em nó luôn a. Ma tiên tể bác dịch hộ em cái nắp đó sang tiêng Hàn dể em nhờ ông anh đồng hao tìm hộ, vì em giải thích bàng ảnh và tiêng Anh mà bắc ây cũng không hiểu là cái gì... Thanks bác nhiều.

Tiền thể các bác trong thớt cho em hỏi một chút về cái bênh của em so:
Em lên xe, đóng cửa cẩn thận, kiểm tra trước khi khởi hành, đạp phanh, ấn START, em noa rùng mình 2 - 3 cái rồi tắt lịm, thử lại 2 - 3 lần vẫn tắt. => em tháo êkhóa đeo bên hông, vứt vào ông cốc, thử lại => lại nổ ngon lành, em cứ tưởng do lâu ngày không quan tâm đến ẻm nên dỗi ( do acquy yếu hay đai loại như thế)
Nhưng hôm chủ nhật vừa rồi không đi off ẹp với các bác vắc em nó ra đi uông cofe đên nơi đỗ xe, tắt máy, nhẩy xuống xe => Anh giai trông xe bắt em đỗ ở chỗ khác. Bùi ngùi nhẩy lên xe, đạp phanh ... và lại bi như vây.
Nếu bắc nào đã gặp phải trường hợp này mà đã khắc phục thì chia sẻ cho em với a. Thanks các bác!

Cuabien

Xe điện
Các cụ Sor nghía và ném đá hộ em mầu mâm này có được không ạ !

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Từ ngoài em thấy có bài Cụ Cua biết là có chuyện rồi, vào xem y như rằng.

Cơ mà lần này đẹp hơn lần trước Cụ ợ.

Cuabien

Xe điện
Từ ngoài em thấy có bài Cụ Cua biết là có chuyện rồi, vào xem y như rằng.

Cơ mà lần này đẹp hơn lần trước Cụ ợ.
Cụ thông củm vì em chẳng máu cái gì bằng ngồi nghĩ ra trò để chơi với cái xe ! Kế hoạch của em hơi bị dài, chưa có thời gian thực hiện nên thôi chơi dần vậy.

Winstorm07

Xe container
Các cụ Sor nghía và ném đá hộ em mầu mâm này có được không ạ !

Theo em thì chỉ một màu nòng súng sẽ đẹp hơn là đá màu đỏ vào.
Ý kiến cá nhân của em là thế.

Cuabien

Xe điện
Theo em thì chỉ một màu nòng súng sẽ đẹp hơn là đá màu đỏ vào.
Ý kiến cá nhân của em là thế.
Em thử riêng mầu xám thì lại không đẹp, nhòm nó cứ tủn mủn và lốp với vành liền khối trông chuối lắm. Em nghĩ là để 1 mầu ngoài trừ mầu bạc thì không có mầu nào đẹp cả Chủ tịch ạ. Riêng bộ mâm này bị sơn đi sơn lai khoảng 5,6 lần rồi và em thấy phối thế này có vẻ ổn nhất.

Cụ chốt danh sách đặt đồ chưa ạ ??? Nếu có thể khuân giúp em bộ gioăng cửa nhá !

Winstorm07

Xe container
Em thử riêng mầu xám thì lại không đẹp, nhòm nó cứ tủn mủn và lốp với vành liền khối trông chuối lắm. Em nghĩ là để 1 mầu ngoài trừ mầu bạc thì không có mầu nào đẹp cả Chủ tịch ạ. Riêng bộ mâm này bị sơn đi sơn lai khoảng 5,6 lần rồi và em thấy phối thế này có vẻ ổn nhất.

Cụ chốt danh sách đặt đồ chưa ạ ??? Nếu có thể khuân giúp em bộ gioăng cửa nhá !
Em đang tiến hành đặt đây.
Khóa sổ cụ cuối cùng nhé.

phonghamy

Xe điện
Bác thử mạ crom chưa. e thấy nó khỏe.

Cuabien

Xe điện
Bác để ý cho em vụ đèn led soi biển số nhé. Lần sau đi off e ko che biển số của bác nữa:D
LED biển số hôm trước em lắp nhưng không đẹp lắm, giờ em đang kiếm LED cho đèn lùi chứ đèn lùi của xe tối quá.

Trạng thái
Thớt đang đóng