Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

pupil

Xe điện
Bác pupil up thế này lộ hết rùi, cả OF biết e rùi, thế này thì làm sao bây giờ, e sợ thành sao lắm, lại đứng che xe của bác chủ tịch SO nữa, bác ấy phê bình luôn. mai bác gửi mail cho em nhé.
Quan chức bi giờ khó chiều lắm cụ ạ, cái chỗ người ta đang (!@!!^&^xyz) đã có ý để hở cái biển ra thế kia rồi, lách xe vào đấy lại còn hạch sách, để tôi gửi meo cho nhà cụ nhá. Thôi lần sau có ... gì quá thì cụ cứ tránh bác í ra cho chắc, trông quan cách thế thôi chứ hiền khô à ! :D

Chỉnh sửa cuối:

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Nhà em thay pha Xenon gần năm nay rồi. Chạy ngon choét. Ý kiến cá nhân là nên thay!
Xời ạ, thế mà hôm ọp Cụ không đề mô khai sáng cho mấy Cụ em, hôm nào Cụ về thăm ông bà Nhạc ở AS Cụ hú em tiếng em chiêm ngưỡng quả FA nhá.

(ĐT em: 0913.224300)

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Đèn FA của So là chân gì các Cụ nhỉ, em vừa liện hệ với bên DUK để thay bóng xenon thì họ bẩu phải biết chính xác là chân gì họ mới báo giá đc :(

Lexus430sc

Xe điện
Cụ Win cho em đăng ký bộ gioăng cửa nhé!

libravht

Đi bộ
Hi chào các bác.
Em cũng đang định mua xe, ngó nghiêng từ trước tết rồi, đắn đo suy nghĩ thì đang phân vân giữa So và Sfe.
Mấy hôm nay ngồi nghiền ngẫm đọc hết topic của các bác thấy thú vị quá.
Em định sẽ mua qua Thaco, nhưng thấy báo giá thì nhiều thứ nhưng không rõ là nó có những gì và không có những gì, website của Thaco cũng không cung cấp nhiều thông tin lắm.

Sorento 2.2 DMT 2WD :945

Sorento 2.4 GMT 2WD :924

Sorento 2.4 GAT 2WD :950

Sorento 2.4 GAT 2WD (+ ESP) :960

Sorento 2.4 GAT 2WD (+ESP, Camera) :985

Sorento 2.4 GMT 4WD :952

Sorento 2.4 GAT 4WD :990

Sorento 2.4 GAT 4WD (+ ESP) :995

Theo các cụ thì nên múc em nào ạ? Em định mua máy xăng.

Winstorm07

Xe container
Cụ đưa ra đến 8 loại giá khác nhau chênh lệch giữa cái thấp nhất và cao nhất khoảng 70 củ.
Vấn đề là mỗi loại option của nó thế nào:
DVD, túi khí, loa, camera, cửa sổ nóc hoặc panorama...
Mỗi thứ nó thêm 1 tý nên cũng khó phán giúp cụ lắm.
Tốt nhất là cụ phải xem cụ thể và xác định tầm tiền cụ định đầu tư là bao nhiêu???
Loa đài camera có thể độ được chứ mấy cái còn lại có tiền cũng kô độ được đâu ạ.

libravht

Đi bộ
Em thắc mắc là bảng giá trên là em thấy do Thaco công bố được đăng trên các báo điện tử. Tuy nhiên em không hiểu trong đó họ viết như vậy là như thế nào về chủng loại xe, xuất xứ, option..v.v Em thấy các cụ mua bản nội địa thì là bản 2.0 máy dầu (giống y của sfe, nội địa cũng là 2.0 máy dầu). Trong này các bản của nó chỉ gồm 2.2 và 2.4, nên cũng chẳng hiểu là thể loại nào nữa.
Mức đầu tư thì cũng quanh quanh khoảng 1 tỷ cụ ạ.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Đèn Fa của So đếch phải bi các Cụ nhỉ, mà muốn thay bi cũng đếch được vì nó còn liên quan đến hệ thống cảm biển ánh sáng, chắc chỉ thay đc bóng xenon thôi.

bloodfire

Xe hơi
E cũng đã tham khảo giá bên duk rồi nó rơi vào khoang 12-13 củ nhưng chưa có tiền công lắp đặt ,giá đó thi e nghĩ vẫn chấp nhận đc . Nhưng e đang đợi 1 chỗ khác nữa tí nữa sẽ báo lại cho e bên này thì họ chuyên lắp đặt nữa nên e đang tính làm luôn ở chỗ này .
Để e làm chuột bạch xem thế nào

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Ko ổn Cụ ơi, nếu thay cả bi thì phải bổ đèn ra rồi chế lại, nói chung là rách việc lắm mà bổ ra em không khoái rồi, nếu thích thay Bi thì phải làm như bên hội Tuc ý, thay cả bộ đèn luôn.

bloodfire

Xe hơi
Ko ổn Cụ ơi, nếu thay cả bi thì phải bổ đèn ra rồi chế lại, nói chung là rách việc lắm mà bổ ra em không khoái rồi, nếu thích thay Bi thì phải làm như bên hội Tuc ý, thay cả bộ đèn luôn.
E cũng đã tham khảo rồi So nhà mình chưa có cả bộ luôn cụ a . Nếu có thì e làm ngay roài .
Chính vì phải bổ cả cụm đèn ra và cụ Win cũng cảnh báo e nên e cung đang lăn tăn .
Giá như cụ win đợt tới này sang Hàn hỏi dùm bển đó nó bán cả bộ thì e đặt luôn

phonghamy

Xe điện
Em nghĩ là So tương đối đầy đủ về option, các bác có độ thì để ý chút về hệ thống vì So điều kiển toàn dùng điện, khi các bác độ để ý công suất cho đồng bộ khỏi ảnh hưởng đến hệ thống.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Em nghĩ là chỉ nên thay bóng Xenon thôi, trong hội có Cụ M.I.M dùng bóng xenong đc 1 năm rồi ko có vấn đề gì, hồm rồi OFF mà ko biết để xem.

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Đèn Fa của So đếch phải bi các Cụ nhỉ, mà muốn thay bi cũng đếch được vì nó còn liên quan đến hệ thống cảm biển ánh sáng, chắc chỉ thay đc bóng xenon thôi.

Năm ngoái em định thay bi, nhưng không ổn, và cũng không thích phải bóc cả chóa đèn ra, dán không kín sau này hơi nước vào thì dở. Em bèn chọn phương án lắp thay bóng halogen của pha = bóng Xenon, ballast gắn ngoài. Chóa đèn pha của Xenon khá chụm rồi, nên lắp Xenon ánh sáng cải thiện rất nhiều, chiếu xa mà vẫn gọn, không tung tóe đâu. Đi đường trường buổi tối rất ổn. Báo cáo hết.

@ Bác NHAREASON, cuối tuần nếu về AS em sẽ hú cụ ra kiểm tra chất lượng pha Xenon ợ.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Xem cái này xong chắc các Cụ hết muốn chế bi Xenon.

[video=youtube;FxMMhg_7MLQ]http://www.youtube.com/watch?v=FxMMhg_7MLQ&feature=player_embedded[/video]

[video=youtube;QP58ZZoBFcc]http://www.youtube.com/watch?v=QP58ZZoBFcc&feature=player_embedded[/video]

[video=youtube;7xckJhXBsG8]http://www.youtube.com/watch?v=7xckJhXBsG8&feature=player_embedded[/video]

[video=youtube;Rvhkbh3n4x0]http://www.youtube.com/watch?v=Rvhkbh3n4x0&feature=player_embedded[/video]

Winstorm07

Xe container
E cũng đã tham khảo rồi So nhà mình chưa có cả bộ luôn cụ a . Nếu có thì e làm ngay roài .
Chính vì phải bổ cả cụm đèn ra và cụ Win cũng cảnh báo e nên e cung đang lăn tăn .
Giá như cụ win đợt tới này sang Hàn hỏi dùm bển đó nó bán cả bộ thì e đặt luôn
Bên Hàn hiện nay cũng chưa có đâu cụ ạ.
Cũng phải boc đèn ra độ thôi cụ ạ.

bloodfire

Xe hơi

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com

Nhìn cái ảnh này, em lại rịn mồ hôi nghĩ lại lúc Cụ AATHANH cài số lùi rồi bỏ ghế lái đấy kèo hờ cái phanh rồi xuống xe để giải thích cho anh em cái camera lùi của bác ấy không tốt thế nào. Còn một cơ số các cụ khác rất hồn nhiên cúi xuống ngắm nghĩa cái camera, và xe thì đã nổ máy, số lùi đã cài.... Hic!

bloodfire

Xe hơi
Năm ngoái em định thay bi, nhưng không ổn, và cũng không thích phải bóc cả chóa đèn ra, dán không kín sau này hơi nước vào thì dở. Em bèn chọn phương án lắp thay bóng halogen của pha = bóng Xenon, ballast gắn ngoài. Chóa đèn pha của Xenon khá chụm rồi, nên lắp Xenon ánh sáng cải thiện rất nhiều, chiếu xa mà vẫn gọn, không tung tóe đâu. Đi đường trường buổi tối rất ổn. Báo cáo hết.

Cụ MIM cho e xin 500 hình ảnh sau khi cụ đã thay fa xenon đc ko a?

Trạng thái
Thớt đang đóng