Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lexus430sc

Xe điện
Đương có mấy thớt hỏi về cái X-Driven đới, cụ Xedieu vào xem khai sáng cho anh em phát!

bloodfire

Xe hơi
Cu Win cho e đăng ký : 1 Bao va cả ốc bắn biển nữa cụ nhé

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Tình hình là bên TUC độ đèn kinh quá mà em thấy đèn fa của SO hơi kém, đỏ quạch, hơi chụm vào giữa nói chung là "lởm". Các Cụ bóng bàn xem có nên thay không và thay thì loại gì là OK nhất.

xedieu

Xe cút kít
Tình hình là bên TUC độ đèn kinh quá mà em thấy đèn fa của SO hơi kém, đỏ quạch, hơi chụm vào giữa nói chung là "lởm". Các Cụ bóng bàn xem có nên thay không và thay thì loại gì là OK nhất.
Không phải độ đâu, mà là thay mới cụm đèn chính hãng Hyundai luôn cụ ạ! :)

Winstorm07

Xe container
Em đang ngâm cứu bỏ bi đi, lắp gáo dừa vào, rồi chuyển 2 cái bi đó ra lắp phía sau để chống pha chiếu vào gương, cụ thấy thế có được kô ạ???

dulich QT

Đi bộ
ko biết so của mấy bác chân côn e nó thế nào mà sao so nhà e khó chiệu lắm ai lạ leo lên là tắt máy

Winstorm07

Xe container
ko biết so của mấy bác chân côn e nó thế nào mà sao so nhà e khó chiệu lắm ai lạ leo lên là tắt máy
23 bác trong hội So chúng em thì đều là số tự động cả bác ạ nên câu hỏi của bác hơi khó giả nhời :D

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Em đang ngâm cứu bỏ bi đi, lắp gáo dừa vào, rồi chuyển 2 cái bi đó ra lắp phía sau để chống pha chiếu vào gương, cụ thấy thế có được kô ạ???
Gáo dừa thì em tính sang mượn các Cụ bên Túc (đằng nào các Cụ ý thay ra cũng chẳng để làm gì) rồi gá vào dùng tạm. :D

Đùa tí, ý em là thay bóng xenon vào có đc không ? chứ ko phải thay cả cụm.

"leo lên là tắt máy" là sao hở Cụ, Cụ nói rõ hơn được không.

Chỉnh sửa cuối:

frs

Xe hơi
Lần off vừa rồi em đang ở trên Lào Cai nên không về kịp để gặp các bác. Tiếc quá.
@ Win: Bổ sung lại thông tin gửi bác:
- Họ tên: Hoàng Minh Tuấn
- Nghề nghiệp: TC - NH (MB - NH Quân đội)
- Màu xanh, BKS: 30T-5091
- Email: minhtuanmb@gmail.com
Ngoài ra, bác cho đăng ký: 02 bao, 01 bộ gioăng.
Cảm ơn bác.

pupil

Xe điện

bloodfire

Xe hơi

Winstorm07

Xe container
Cho e hỏi là trong nhà mình đã có ai độ đèn fa chưa a.e đang định lắp bộ đèn ĐÈN ANGEL EYE SORENTO Bên phụtungotoduk .link của nó đây ạ:http://phutungotoduk.vn/xem-san-pham/den-angel-eye-sorento-r.html . Các cụ cho e xin ít ý kiên đẻ mấy hôm nữa e tiến hành luôn
Lắp cái đèn này là phải cậy toàn bộ chóa đèn ra mới lắp được. Mà nếu làm kô khéo thì khả năng nước vào là rất cao cụ ạ. Cụ nên cân nhắc kỹ.
Ngoài này em chưa thấy bác nào làm cả nhưng trong sài gòn có bác No đã cậy ra để thay bóng xinhan led rồi đấy ạ.

phonghamy

Xe điện
Bác pupil up thế này lộ hết rùi, cả OF biết e rùi, thế này thì làm sao bây giờ, e sợ thành sao lắm, lại đứng che xe của bác chủ tịch SO nữa, bác ấy phê bình luôn. mai bác gửi mail cho em nhé.

Chuyên gia độ XeDieu đang giới thiệu những công nghệ độ xe mới nhất.​

Sau 1 thời gian vắng bóng, cụ MIM đã trở lại giang hồ !​

Chùm ảnh độc nhà cụ Phonghamy - Hạn phúc tràn trề.

Làm bô ảnh trước khi go home!

Hội SoTuc đọc sang tiếng Tàu nghĩa là Sung Túc, viết tắt bằng tiếng Việt là VSTC + cái lolo của cụ Xedieu nữa thì chuẩn !:D

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Như đã thông báo ngắn gọn với các bác về vụ Gioăng cao su, ốc bắt biển, bao cao su...
Em mở đợt nhận đặt hàng mới với các bác. Thứ hai tuần sau em sẽ bay do đó chậm nhất đến tối thứ năm em sẽ chốt danh sách đặt hàng để cho kịp sang còn lấy về.
Bác nào có nhu cầu thì đăng ký sớm với em nhé.

1. aaathanh : 1 bao, 1 gioăng cao su (Ốc bắt biển hình như hôm qua bác Tắcke đã đưa bác rồi thì phải nên em tự động cancel cái đó nhé)
2. Civictau : Cụ đặt cái gì ý nhỉ???​
Cụ Chủ tịch cho e đặt ốc và bao ạ.

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Gáo dừa thì em tính sang mượn các Cụ bên Túc (đằng nào các Cụ ý thay ra cũng chẳng để làm gì) rồi gá vào dùng tạm. :D

Đùa tí, ý em là thay bóng xenon vào có đc không ? chứ ko phải thay cả cụm..
Nhà em thay pha Xenon gần năm nay rồi. Chạy ngon choét. Ý kiến cá nhân là nên thay!

Winstorm07

Xe container
Em đã ghi chép đầy đủ các cụ đăng ký.
Tối thứ năm em sẽ chốt danh sách nhé.

bloodfire

Xe hơi
Lắp cái đèn này là phải cậy toàn bộ chóa đèn ra mới lắp được. Mà nếu làm kô khéo thì khả năng nước vào là rất cao cụ ạ. Cụ nên cân nhắc kỹ.
Ngoài này em chưa thấy bác nào làm cả nhưng trong sài gòn có bác No đã cậy ra để thay bóng xinhan led rồi đấy ạ.
Cụ cho e hỏi là bển Hàn có cả cụm luôn ko a?nếu có thì cụ thử test cái giá cho e luôn cụ nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng