Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

hatuyen

Xe hơi
Cụ đã gài cầu chưa? :)) Em dự chưa. Mặc định là cầu trước thôi mà, chứ tỷ lệ tầm 48-52 làm gì mà yếu đến thế!
Hic hic , Gài cầu rồi mới nói chứ . Có cái nút thôi mà , Mỗi lần em gặp lầy lội và địa hình khó , dốc là bấm nút liền.

xedieu

Xe cút kít
Hic hic , Gài cầu rồi mới nói chứ . Có cái nút thôi mà , Mỗi lần em gặp lầy lội và địa hình khó , dốc là bấm nút liền.
Chết, 2 ông bạn cùng cty em đều chạy Tuc TC, để nhắc các ông ấy thử xem sao. Biết đâu xe cụ là nội địa, nhái TC thì sao?! :D

smallboy

Xe tăng
Em có thêm chút kinh nghiệm về Túc thế này , Xin đc chia sẻ cùng các cụ , Không biết đã ai dính chưa .
Tính em hay đi lang thang đồi núi . Đã bị mắc lầy 2 lần vì tội tin tưởng rằng Tuc thành công có 2 cầu. Khi mắc lầy mới hiểu cầu sau rất yếu. Mắc lầy rồi đạp ga nó cứ ì ra chả nhúc nhíc gì cả ( chẳng thà nó xoay xoay ko bám đường thì do trơn thì chả nói ) , Đằng này nó cứ đứng im chả nhúc nhíc . Đã bác nào gặp trường hợp như em chưa ợ , Hiện tại là em đã hơi thất vọng về cái cầu sau của Túc rồi đấy .

Nhân đây mấy bác cho em hỏi , Em muốn thay lốp khác cho Túc ( lốp có gai chút ) thì thay loại nào cho tốt ợ . Và có thay đc lốp to hơn lốp cũ chút không ?
Cảm ơn các cụ !
nếu bác đã gài cầu thì e ko hiểu sao bánh sau ko chuyển động ? và ý bác thế nào là yếu ? e thì cùng đi nhiều đg núi nhiều sa lầy thì chưa nên thật sự ko dám nói linh tinh
bản thân thì e thấy cầu sau vưỡn ngon , điển hình e đi đương từ Sapa đến Bắc Hà có đoàn tương đối trơn , cài 2 cầu xe ko còn ngoáy *** như thằng ever rét đi đằng trc e . e ko biết như thế là mình hiểu đúng hay sai ?

Nhà Bòi bé vào check cái vụ gài cầu xem thế nào nhỉ.
Nói đến chiện 2 cầu là em.... ngọng vì xe em kô có:">
xe bác nói làm ze :D ít ốp sừn quá đấy mah :)

Cụ đã gài cầu chưa? :)) Em dự chưa. Mặc định là cầu trước thôi mà, chứ tỷ lệ tầm 48-52 làm gì mà yếu đến thế!
cụ í cài rồi nhưng e nghĩ cầu Tuc yếu như cầu Rav4 , các bác hỏi bác nhà rẻ hôm đi of đồng mô bít ngay

Ông bạn em mua Tuc Thành Công, sale bảo không cần chống trơn trượt vì nó có 2 cầu 4wd - khi nào thấy trơn trượt thì nhấn nút gài cầu là hết trượt! =)) Hài hơn Táo!
cái này e thấy sale nói đúng vì đó là trải nghiệm của e , ko biết e hiểu có đúng hay ko nữa :( bác chỉ cho .

xedieu

Xe cút kít
cái này e thấy sale nói đúng vì đó là trải nghiệm của e , ko biết e hiểu có đúng hay ko nữa :( bác chỉ cho .
Lúc nào bỗng chợt phi qua 1 vũng nước (1 bên) xem có kịp nhấn nút gài cầu không? :))

smallboy

Xe tăng
Lúc nào bỗng chợt phi qua 1 vũng nước (1 bên) xem có kịp nhấn nút gài cầu không? :))
dạ cái này e bị rồi :D pháp vân cầu giẽ sáng sớm tinh mơ sợ ái ra quần :D nhưng h e cứ ra ngoại thành là press ko nói nhiều :) đi cảm giác lướt hơn :P

xedieu

Xe cút kít
dạ cái này e bị rồi :D pháp vân cầu giẽ sáng sớm tinh mơ sợ ái ra quần :D nhưng h e cứ ra ngoại thành là press ko nói nhiều :) đi cảm giác lướt hơn :P
Chả trách tốn xăng. Đi 4wd là tốn xăng hơn 2wd đấy nhá! :D

Lệ Xuân

Xe tăng
Chống trơn trượt để phòng các trường hợp bất thường khi đóng ở cao tốc hơn lít, gớm với tốc độ í mà còn kịp xem cái nút gài cầu ở đâu khéo táng vào hộ lan rồi :D

Winstorm07

Xe container

Lệ Xuân

Xe tăng
Mr.CuongNB2011 nói:
Thế hôm đó cụ cung đi nhà nghỉ à.E vào đó tâm sự cho yên tĩnh mà.Ngoài đường giờ ồn lắm bác a.
:D
Ối giồi, cụ í quản lý > 90% các nhà nghỉ đấy! Ai vào ra đều có ghi lại hình hết, thậm chí có cả clip trên phòng luôn.

missngoc

Xe máy
Cám ơn các bác em có tí kn trong tuơng lai khi mua xe=))

xedieu

Xe cút kít

hatuyen

Xe hơi
nếu bác đã gài cầu thì e ko hiểu sao bánh sau ko chuyển động ? và ý bác thế nào là yếu ? e thì cùng đi nhiều đg núi nhiều sa lầy thì chưa nên thật sự ko dám nói linh tinh
Nó là thế này , Vì thấy vũng nước , tưởng bở ngon lành , gài thêm cầu phi qua thì chạm gầm. 4 bánh xuống bùn. Rồi em về D+ 1 ; R và cố gắng vùng vẫy ra khỏi cái vũng bùn đó , nhưng hỡi ơi , Cái cầu trước thì nó chơi vơi hẳn rồi , xoay như chong chónh, tát cạn vũng nước luôn. Trong khi đó cầu sau chỉ hơi nhúc nhích. Giá như lúc đó cầu sau nó nhích mạnh hơn hoặc xoay tít càng tốt, thì có lẽ em đã R lùi lại được rồi. ( Vì cầu trước chạm gầm nên chỉ có phương án R ) . Mà lúc đó có đạp hết ga thì em nó cũng rù rù lại thôi .
Cuối cùng em phải đi bộ hơn 1km gặp nhà dân mua đc 4 tấm ván mục -> hù hục vác về chèn vào và R phát nữa em nó mới bò ra được. Hic hic .
Lần sau các bác có gặp bùn lầy nhớ tránh xa ...Chứ Túc ko như Hilux đâu nhé .

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Tiếc quá em ko có 4wd để test. Hôm nào ọp lôi xe smallboy ra thử- ném xuống suối í ạ.

smallboy

Xe tăng
Chả trách tốn xăng. Đi 4wd là tốn xăng hơn 2wd đấy nhá! :D
dạ cái này e bít sau bao lần đóng học phí ở trạm xăng :(
Nó là thế này , Vì thấy vũng nước , tưởng bở ngon lành , gài thêm cầu phi qua thì chạm gầm. 4 bánh xuống bùn. Rồi em về D+ 1 ; R và cố gắng vùng vẫy ra khỏi cái vũng bùn đó , nhưng hỡi ơi , Cái cầu trước thì nó chơi vơi hẳn rồi , xoay như chong chónh, tát cạn vũng nước luôn. Trong khi đó cầu sau chỉ hơi nhúc nhích. Giá như lúc đó cầu sau nó nhích mạnh hơn hoặc xoay tít càng tốt, thì có lẽ em đã R lùi lại được rồi. ( Vì cầu trước chạm gầm nên chỉ có phương án R ) . Mà lúc đó có đạp hết ga thì em nó cũng rù rù lại thôi .
Cuối cùng em phải đi bộ hơn 1km gặp nhà dân mua đc 4 tấm ván mục -> hù hục vác về chèn vào và R phát nữa em nó mới bò ra được. Hic hic .
Lần sau các bác có gặp bùn lầy nhớ tránh xa ...Chứ Túc ko như Hilux đâu nhé .
trường hợp như bác e nghĩ có nhiều nguyên nhân cũng ko nên đổ tại cầu túc yếu :( còn cầu sao bằng híc lù với trai tân đc ợ :( CUV chứ có fai xe ọp dốt đc đâu :( mah cái vũng đó còn ko bác , trưa chủ nhận cơm no rịu say e thử phát :P

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
smallboy nói:
dạ cái này e bít sau bao lần đóng học phí ở trạm xăng :(

trường hợp như bác e nghĩ có nhiều nguyên nhân cũng ko nên đổ tại cầu túc yếu :( còn cầu sao bằng híc lù với trai tân đc ợ :( CUV chứ có fai xe ọp dốt đc đâu :( mah cái vũng đó còn ko bác , trưa chủ nhận cơm no rịu say e thử phát :P
Ối xời, trai tân với hi lúc mà gặp cái bãi trên đường vào of Đồng Mô hôm trước thì cũng đứt hết, có cầu giời.

tuansrc9999

Xe buýt
Chủ nhật này cụ Toàn (chủ tịt Spo) thân mời các cụ bên TúcTúc(139) lúc 10h sáng tại Mỹ Đìn Plaza gặp gỡ đầu đông, cụ Toàn có đôi nhời dãy bài ợ ~X(

hatuyen

Xe hơi
Mấy cụ cho em hỏi đã cụ nào gắn cảm biến áp suất lốp cho Tuc Thành Công chưa ợ . Em đang băn khoăn không biết lựa chọn loại nào cho phù hợp . Và liệu có khó lắp đặt hay ko ? Nếu ở ĐN có thì quá tiện, chỉ sợ phải mua từ HN, SG về tự lắp , Lúc ấy không biết tính sao ...

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng