Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Cụ điếu vất vả vì hội VTC quá ! Em thấy có rất nhiều ý kiến tham gia cho Logo hội , thật tuyệt vời cả người có nghề và không có nghề các ý kiến thể hiện sự nghiên cứu sâu sắc , tuy nhiên mỗi người cảm nhận và phản biện theo 1 cách riêng Cụ Điếu không lấy đó làm phiền lòng.Em mong được nhìn thấy 1 tác phẩm hoàn chỉnh sau khi có nhiều ý kiến đóng góp và Logo toát lên được hết các ý tưởng ban đầu Cụ điếu đưa ra và được mọi người nhất trí ủng hộ.

smallboy

Xe tăng
Cảm ơn các cụ chia sẻ,2xe ko sao xước nhẹ sơn thôi ạ. Chỉ tiếc cho bác lx đen bác ý bảo bị đuổi việc iem ái ngại quá.
bác quả thật là tốt bụng a.
e xin vodka bác cho chóng lành bệnh .

bugi99

Xe tải
Cụ mạng Kim thì không dùng được màu đỏ cho chữ T cụ ạ! Vụ đèn không biết ntn rồi, chưa thấy DUK nhắn gì tuần này.
Em phải thay sang màu gì hở cụ? Mà thay màu thì còn đâu là logo của hội nữa:-??...

tuctuc2010

Xe điện
Cảm ơn các cụ chia sẻ,2xe ko sao xước nhẹ sơn thôi ạ. Chỉ tiếc cho bác lx đen bác ý bảo bị đuổi việc iem ái ngại quá.
Cụ chẳng phải ngại, chắc là ông kia chém gió thôi.

tuctuc2010

Xe điện
Cụ điếu lặn đâu mất tăm từ hôm qua thế nhể. Vụ nôgô đến đâu rồi cụ? đã có phương án 3 chưa ạ?

xedieu

Xe cút kít
Em đây. Mấy PA gốc ngại làm lại quá. Để sang tuần em tiếp tục ạ!

tuctuc2010

Xe điện
Bản concept tiếp theo em đã có ý đồ hết rồi, tiếc là file gốc mất hết các layer nên "thầy đồ" lại hơi lâu. Em nói qua trước ý định để các cụ chém rồi em sửa luôn ạ:

1. Viền elip sẽ chỉ mảnh bằng 2/3 thậm chí 1/2 cái viền hiện nay thôi. Cái viền hiện nay quá dầy và thô; khi dán thử vào chỗ logo của xe em phát hiện ra ngay. Các cụ xem cái logo nguyên bản của Hyundai vành nó rất mảnh. Tại sao thế? Là vì logo của nó còn nằm lọt trong 1 cái elip lõm rồi, cho nên 2 lần nét phải gộp vào làm 1, cùng gây 1 hiệu ứng chiều dày như 1 thể thống nhất. Chính vì thế cái viền elip cần mảnh đi 1/2!

2. Bỏ cái số ở chân con gà đi, kéo tụt con gà xuống, như vậy phía trên sẽ rộng hơn rất nhiều, và chữ T sẽ được phóng to ra cho hết toàn bộ phần trống phía trên để nó càng được nhấn mạnh; từ xa đã nhận ra chữ T và để con gà bị đè nén mạnh hơn nữa mới đẹp, mới ấn tượng và ý nghĩa.

3. Cánh con gà sẽ trau chuốt hơn, vuốt thẳng hình chữ V hơn, phần lông cảnh sẽ được tỉa đều đặn hơn; làm thành 2 lớp lông rõ rệt: lông non và lông già. Và vuốt đầu cánh mạnh hơn cho cảm giác nó tung bay, vùng vẫy hơn nữa.

4. Móng vuốt con gà khi này sẽ bấu chặt vào vành elip. Em sẽ làm cho nó to và nổi khối rõ hơn nữa.

5. Đầu và mỏ con gà sẽ được vẽ rõ rệt hơn! Hai (2) cái lông đuôi sẽ được sửa lại để không còn cụ nào nhầm lẫn là cái khủyu chân con gà đang bành ra 2 bên!

Cuối cùng, em tặng các cụ cái ảnh con gà thật, để xem cánh của em có tung bay giống của nó không nhé! :))

Em thấy vành như vậy cũng không hẳn là to cụ ạ, em thấy nó khỏe khoắn đấy chứ. Em thấy lôgô của Toy vành nó cũng to tổ bố. Vành của Hyundai thì lại mảnh quá.

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Em thấy vành như vậy cũng không hẳn là to cụ ạ, em thấy nó khỏe khoắn đấy chứ. Em thấy lôgô của Toy vành nó cũng to tổ bố. Vành của Hyundai thì lại mảnh quá.
Khi nào em up 1 cái ảnh cận cảnh gắn trên xe cụ sẽ thấy ngay!

tuctuc2010

Xe điện
Lần này phải mang đến Gia Huy 22 Xã Đàn update trực tiếp cụ ạ (cả firmware), không còn cách nào khác.
Không hiểu vụ này có mất xiền không cụ? Cụ đã đi update chưa ạ?

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Quả nôgô này thi công khó phết đấy Cụ Điếu ợ, dập ko ăn thua đâu, em dự là phải đúc khuôn.

tuctuc2010

Xe điện
Free cụ ạ. Của cụ tự update đc. Của em là 3D nên phải up cả firmware. Chỉ lần này thôi nhưng em chưa đi được.
Của cụ 3D là như thế nào ạ? của em cũng có 3D đấy chứ ạ

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Papago mới có 3D mà cụ. Là đến nhà hát lớn hay lăng bác nó có hẳn cái phối cảnh 3 chiều mình xem góc nào cũng đc í ạ!
Em hỏi khí không phải, Cụ Điếu chuyên ngành chính là gì ạ ??? (Em thấy cái gì Cụ cũng thạo, chẳng biết đường nào mà nần) :D

tuctuc2010

Xe điện
Em hỏi khí không phải, Cụ Điếu chuyên ngành chính là gì ạ ??? (Em thấy cái gì Cụ cũng thạo, chẳng biết đường nào mà nần) :D
Ơ hay cái cụ này, cụ ấy cái gì cũng biết thì cụ phải lần cái gì ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng