Trao đổi kinh nghiệm + cảm nhận về Sportage

chutieu

Xe tăng
Spo off lần nữa là se rôm rả lắm đóa các pác,hôm trước các bác Sô-Túc đi thanh thủy thế nào bác nhare ới...bác tắm nước nóng ko sạch hay sao mà chân toàn bèo với bùn thía
Cái vụ màn hình của cụ sao rồi, ngon lành chưa cụ:|

hoangbach

Xe hơi
em quên không để lại dây điện đi đâu cụ nào chủ hội sms em với 0904376432

Jack i30

Xe tải
Cụ Toan3389 chạy đâu mất tiêu rồi các cụ nhỉ? Cụ tạm giữ chức Chánh tổng mà sao vắng bóng thế??

elegantteam

Xe tăng
mấy hôm bận ko online được, rật hết cả mìn - tận 21pages,
iem chẳng ý kiến gì, úp cho cái thớt lày rôm thêm một tí b-)

tap lai

Xe buýt
Xe Spotit của các cụ có bị tiếng lục cục ở phía bên phụ khi đi vào chổ xóc không ? Xe em bị cái tiếng này nghe khó chịu quá các cụ ạ !

tucson30y-2145

Xe tải
Tình hình là thread về hội Spo bị đẩy sang diễn đàn khác nên tình cảnh trầm lắng quá. E xin mạnh dạn lập topic mới để ae có chỗ trao đổi kn + chia sẻ cảm nhận.

1. Xin hỏi có bác nào biết cách tắt cái chữ HQ ở DVD khi khởi động Spo ko ạ. Cứ mỗi lần khởi động xong em lại fải bấm vào cái chữ mà em ko biết là cái j làm em rất bực mình.

2. Em nghe nói DVD có thể cắt cái dây nào đó để xuất hình ra liên tục (ko bị cái safe mode nữa). Xin hỏi đã có bác nào cắt chưa ạ? Cắt rồi thì đồng hồ hiển thị có báo lỗi ko or có j trục trặc ko ạ? Nếu cắt mà ok thì em còn theo gót JămBô ạ ^^

Nhân đây em kêu gọi các bác đã vào hội Spo off đi ạ. Ai lại để xe đi đầy đường mà ko ai biết ai cả :D
Em xin tự gthiệu
Name: Mr Tuấn
BKS: 29A - 195.77
Mobil: 09 44 63 8888
Các cụ Sportage nên tham gia vào cùng mấy topic bên Hội Sorento, Tucson nữa - tăng tinh thần đoàn kết giữa các chi hội "củ sâm"
Bọn em sẽ ủng hộ đê thớt của các cụ o trout xuống dưới, Kia Sportage chung khung sườn với Hyundai Tucson mà.

elegantteam

Xe tăng
Các cụ Sportage nên tham gia vào cùng mấy topic bên Hội Sorento, Tucson nữa - tăng tinh thần đoàn kết giữa các chi hội "củ sâm"
Bọn em sẽ ủng hộ đê thớt của các cụ o trout xuống dưới, Kia Sportage chung khung sườn với Hyundai Tucson mà.
Túc + spo là một hội thì em cũng thấy chuẩn... khác mỗi cái vỏ

kiapsortage

Xe đạp
Các cụ đã chạy Sportage rồi cho em hỏi về vụ Giảm Sóc Của Anh Sportage với ạ , Chẳng hạn chạy ổ gà ( Đường Việt Nam thì vô kể) có giảm sóc tốt không ? Em chưa được chạy lần nào ? Giả sử so sánh với INOVA của bác tô ( Em mới chỉ chạy Inova ) .
Còn một việc nữa là : Mới có cái thông tư gì đó cấm Doanh Nghiệp tư nhân nhập khẩu xe du lịch , Liệu trong thời gian tới em có mua được không ? Hay là nên mua ngay bây giờ ?

tap lai

Xe buýt
Hành trình giảm xóc của Sportit ngắn hơn nên nó sẽ cứng và xóc hơn cụ nhé. Nếu cụ đã có tiền và đã khoái em nó thì nên múc thôi !

chutieu

Xe tăng
Các cụ đã chạy Sportage rồi cho em hỏi về vụ Giảm Sóc Của Anh Sportage với ạ , Chẳng hạn chạy ổ gà ( Đường Việt Nam thì vô kể) có giảm sóc tốt không ? Em chưa được chạy lần nào ? Giả sử so sánh với INOVA của bác tô ( Em mới chỉ chạy Inova ) .
Còn một việc nữa là : Mới có cái thông tư gì đó cấm Doanh Nghiệp tư nhân nhập khẩu xe du lịch , Liệu trong thời gian tới em có mua được không ? Hay là nên mua ngay bây giờ ?
Nếu thật sự cần chi tiết và tin tưởng như cụ thì tốt nhất nên lấy Inova cụ ạ

Jack i30

Xe tải
Túc + spo là một hội thì em cũng thấy chuẩn... khác mỗi cái vỏ
Cụ nhầm rồi ợ, động cơ cũng khác cụ nhé. Spor và Tuc đều dựa trên 1 cơ sở khung gầm thôi, còn lại những thứ khác là khác ạ!

Spor thiết kế với lốp mỏng hơn, riêng cái này là 1 trong những yếu tố gây 'xóc', còn em cũng chưa đi Inova nên ko thể đánh giá hộ cụ được! Cá nhân em nghĩ chắc cũng gần rứa rứa thôi. Cụ mua xe mà tính cả cái giảm xóc nữa thì em cũng bái phục ạ!
Còn thông tư 20 sẽ có hiệu lực vào 26/6 này. Theo em, các show sẽ tăng giá với tình hình nhập khẩu khó khăn, và giá xe cũng sẽ tăng vì sắp tới có thể tăng thuế tiêu thụ đặc biệt. Còn em nghe lỏm thằng em rể làm bên Công ty nợ của Bộ TC là: văn bản đang trình thủ tướng duyệt về việc tăng thuế chước bạ lên 20% và tiền biển số lên 20 triệu. Cái này chỉ một sớm một chiều sẽ thực hiện thôi! Cụ nên cân nhắc!

tizzi

Xe tải
Cụ nhầm rồi ợ, động cơ cũng khác cụ nhé. Spor và Tuc đều dựa trên 1 cơ sở khung gầm thôi, còn lại những thứ khác là khác ạ!

Spor thiết kế với lốp mỏng hơn, riêng cái này là 1 trong những yếu tố gây 'xóc', còn em cũng chưa đi Inova nên ko thể đánh giá hộ cụ được! Cá nhân em nghĩ chắc cũng gần rứa rứa thôi. Cụ mua xe mà tính cả cái giảm xóc nữa thì em cũng bái phục ạ!
Còn thông tư 20 sẽ có hiệu lực vào 26/6 này. Theo em, các show sẽ tăng giá với tình hình nhập khẩu khó khăn, và giá xe cũng sẽ tăng vì sắp tới có thể tăng thuế tiêu thụ đặc biệt. Còn em nghe lỏm thằng em rể làm bên Công ty nợ của Bộ TC là: văn bản đang trình thủ tướng duyệt về việc tăng thuế chước bạ lên 20% và tiền biển số lên 20 triệu. Cái này chỉ một sớm một chiều sẽ thực hiện thôi! Cụ nên cân nhắc!
Động cơ xăng của 2 em này là 1 mà bác, sao lại khác được, nếu diesel thì em không biết ợ.

Hiện các showroom đang nhập về rất nhiều xe để chuẩn bị hậu TT20. Tất nhiên là giá xe có thể tăng rồi, đấy là giá xe thôi nhé.
Còn các khoản thuế thì dần cũng xe tăng theo. Tiền biển thì đã tăng lên 20 triệu rồi, chứ không sẽ tăng lên đâu bác ợ.

tap lai

Xe buýt
Động cơ xăng của 2 em này là 1 mà bác, sao lại khác được, nếu diesel thì em không biết ợ.

Hiện các showroom đang nhập về rất nhiều xe để chuẩn bị hậu TT20. Tất nhiên là giá xe có thể tăng rồi, đấy là giá xe thôi nhé.
Còn các khoản thuế thì dần cũng xe tăng theo. Tiền biển thì đã tăng lên 20 triệu rồi, chứ không sẽ tăng lên đâu bác ợ.
Cụ Tizzi lấy cái thông tin này ở đâu vậy ? Thực hiện từ ngày nào , tháng nào vậy ?

kiapsortage

Xe đạp
Cụ mua xe mà tính cả cái giảm xóc nữa thì em cũng bái phục ạ!
Bác cứ đùa , Xe tiền tỷ chứ ít đâu , sao ko tính đến giảm sóc được , Em mua phục vụ gia đình , chở vợ chở con đi mà nó sóc văng lên văng xuống thì đi làm gì ? Thà mua chiếc Get đi cho rẻ ( Get sóc vãi ) . Hoặc là Tucson 2011 , Em nghe nói giảm sóc của anh đó cũng khá tốt .

Chỉnh sửa cuối:

tizzi

Xe tải
Bác cứ đùa , Xe tiền tỷ chứ ít đâu , sao ko tính đến giảm sóc được , Em mua phục vụ gia đình , chở vợ chở con đi mà nó sóc văng lên văng xuống thì đi làm gì ? Thà mua chiếc Get đi cho rẻ ( Get sóc vãi ) . Hoặc là Tucson 2011 , Em nghe nói giảm sóc của anh đó cũng khá tốt .
Nói như bác thì cũng hơi quá, em nghĩ ko văng lên văng xuống đến vậy đâu.hị hị hị. Đi vành lớn thì phải chấp nhận cái cứng của giảm sóc, hoặc không bác mua vành nhỏ hơn hoặc "độ" giảm sóc

ExMan

Xe máy
Cò nói thì em chả tin , cứ phải có văn bản , thông tư đàng hoàng mới tin đc cụ ạ !
Ờ thế thì bác đợi văn bản là " xăng tăng vào 10h sáng...." thế là bác đàng hoàng dắt xe ra ra trạm xăng lúc 8h sáng để đổ và té ngửa vì văn bản thông báo là tăng từ 10h sáng hôm qua rồi nhá nhá :-|