Trao đổi kinh nghiệm + cảm nhận về Sportage

Winstorm07

Xe container
Bác Tizi làm hay quá, nhưng mà So nhà em cắt dây mất rồi. :(
Tý nữa em ra nghịch thử để xem còn có trò gì hay hơn ko???!!!

Sáng nay đi Hưng Yên về đến đoạn đường đê xuống Ngũ Hiệp hình như em gặp bác Sport đi xe màu vàng be gì đó, em có nháy đèn loạn lên chào bác, chả hiểu có đúng kô., Nếu đúng bác vào xác nhận cho em cái nhé :D

tizzi

Xe tải
Bác Tizi làm hay quá, nhưng mà So nhà em cắt dây mất rồi. :(
Tý nữa em ra nghịch thử để xem còn có trò gì hay hơn ko???!!!

Sáng nay đi Hưng Yên về đến đoạn đường đê xuống Ngũ Hiệp hình như em gặp bác Sport đi xe màu vàng be gì đó, em có nháy đèn loạn lên chào bác, chả hiểu có đúng kô., Nếu đúng bác vào xác nhận cho em cái nhé :D
Có nhiều thứ linh tinh khác nhưng em thử thì chẳng thấy gì, với cả em ko phải dân kỹ thuật nên cũng hơi ngại ngại.
Đặc biệt hình như không có cái chế độ chuyển sang tiếng khác ngoài tiếng Hàn như ở các đầu AVN châu âu.

Hehe xe mầu vàng chơi nổi thế không phải là em rồi, xe em màu đen bác ạ. :D

tizzi

Xe tải
Hi các bác, cho em ké thớt tý nhé, chả là em có thằng em muốn mua 1 con sportage Limited nhưng ở HN ko biết chỗ nào bán hàng uy tín và giá hợp lý, bác nào biết pm em xin địa chỉ nhé, thanks.
Uy tín thì giờ không dám nói gì với bác, có uy tin nhưng mình vẫn là gà. Bác mua xe thì hay xem kỹ các option mà đãng nhẽ em nó phải có (giống trên web của Kia chứ không phải độ lại nhé), sau đó xem số kilomét của em ý là nhiều hay ít, rồi rủ thêm ông thợ nào biết về sơn và gò hàn đi cùng để xem vỏ xe có bị "chỉnh sửa" lại ở bên Hàn ko.

Chúc bác vui vẻ

LX2768

Xe hơi
Em đang có ý định đổi từ Captiva sang Kia Sportage màu Sand track của Trường Hải. Các cụ đi trước thấy có điều gì hay thì tư vấn giúp thằng em với ạ. Cám ơn các cụ.:-bd

nguyenhuy_quang

Xe máy
chào bác tizi e cũng có cái màn hình của xe kiamoning 2011 nhờ bác chỉ giáo thêm cho e đỡ phải đi cắt cái dây cắt thì đau lắm
cám ơn bác.
và cho e hỏi thêm hai cái loa ở cánh của sau lại nghe nhỏ hơn hai cái loa ở mặt táp lô trước cho dù e đã căn chỉ balang về chính giũa. bác nào biết chỉnh giùm với
[/IMG]
http://[/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

tap lai

Xe buýt
chào bác tizi e cũng có cái màn hình của xe kiamoning 2011 nhờ bác chỉ giáo thêm cho e đỡ phải đi cắt cái dây cắt thì đau lắm
cám ơn bác.
và cho e hỏi thêm hai cái loa ở cánh của sau lại nghe nhỏ hơn hai cái loa ở mặt táp lô trước cho dù e đã căn chỉ balang về chính giũa. bác nào biết chỉnh giùm với
Bác cứ làm theo cách cụ Tizzi hướng dẫn ở trên xem có được không !

tizzi

Xe tải
Màn hình của bác là màn hình DVD cảm ứng . Vì vậy bác cứ thử:
- Ấn (có thể hiểu làm chạm) 1 lần vào góc phải phía trên của màn hình cảm nhé.
- Sau đó chuyển sang ấn(chạm) 7 lần vào góc trái phía trên của màn hình cảm ứng xem sao (chỗ có chữ AM ý).

Nếu Kia thiết kế đầu AVN của em Morning của bác giống em Sportage thì em nghĩ là bác có thể vào chế độ Engineering Mode như em.

Bác cứ thử nhé.

Chúc bác thành công.

tap lai

Xe buýt
[/IMG]em làm theo hướng dẫn của bác tizi rồi, là bấm phím phía trên bên phải nhưng của e lại bấm không có gì.
Xe mình góc trên bên phải cũng trống trơn vậy , lúc đầu tưởng ko làm đc , nhưng cứ làm đi làm lại mấy lần là lại được cụ à ! Cố lên cụ nhé

chutieu

Xe tăng
Cụ Tizzi phát hiện ra cái hay quá, mai e thử xem có được không, có gì em post lên ạ.

chutieu

Xe tăng
Hôm nay có bác nào đi SN OF không? em bận về quê không đi dược.
Hoàng Gia em mới có Scand ghê quá.

Lexus430sc

Xe điện
Hôm nay đi SN OF, em với cụ Kitha ra thử bấm trên SORENTO mà chả thấy tác dụng gì. Chuyển sang chế độ AM xong bấm một nhát góc phải xong bấm 7 nhát góc trái mờ chả thấy hiện gì, em thử 1 nhát bên phải 8, 9, 10 nhát bên chữ AM cũng không được, chắc phải tìm kiểu khác.
Cụ cho em hỏi lúc cụ bấm nó cí kêu bíp hay tít gì không ạ?

DELICAVINA

Xe hơi
Website
www.delica.vn
Xe vào chỗ xóc mà có tiếng lục cục theo e thì có 2 lý do: thứ 1 la vi xe Spo xài lốp hankook nên hông lốp hơi cứng hơn so với các loại lốp của nhà sản xuất như yokohama,mechelain... Thứ 2 có thể là do phần khóa của dây đai an toàn khi qua chỗ xóc va đập vào thành nhựa nên có tiếng kêu (xe e cũng thỉnh thoảng bị như vậy) đấy là ý kiến cá nhân e hjhj,có bác nào có ý kiến vào giúp thêm với. Thanks!
Gúm, đúng là chú Tuấn SRC có khác, người của SRC nên phân tích sắc quá cơ. :))

tizzi

Xe tải
Hôm nay đi SN OF, em với cụ Kitha ra thử bấm trên SORENTO mà chả thấy tác dụng gì. Chuyển sang chế độ AM xong bấm một nhát góc phải xong bấm 7 nhát góc trái mờ chả thấy hiện gì, em thử 1 nhát bên phải 8, 9, 10 nhát bên chữ AM cũng không được, chắc phải tìm kiểu khác.
Cụ cho em hỏi lúc cụ bấm nó cí kêu bíp hay tít gì không ạ?
Em chỉ bấm 1 lần bên góc trên bên phải và 7 lần bên góc trên bên trái (chỗ có chữ AM) là vào luôn Engineering Mode, không có âm thanh gì hết cụ ạ. Không biết cơ chế của Sportage có khác của Sorento nhiều không, để em tìm thêm.

Lexus430sc

Xe điện
tizzi nói:
Em chỉ bấm 1 lần bên góc trên bên phải và 7 lần bên góc trên bên trái (chỗ có chữ AM) là vào luôn Engineering Mode, không có âm thanh gì hết cụ ạ. Không biết cơ chế của Sportage có khác của Sorento nhiều không, để em tìm thêm.
Em với cụ Kitha thử các kiểu, chuyển cả sang FM1, FM2 cả DVD cũng không được. Thử cả 1 phải +7 trái cả 1+8 cũng không thấy engineering mode, tắt máy xong nổ máy làm lại, làm cả kiểu không nổ máy nhưng vô vọng. Nhẽ phải hô " Vừng ơi mở cửa ra?"

phonghamy

Xe điện
Các cụ ấy mải quá mà quên cả SN OF đấy. Một cụ cầm cái ipad, một cụ iphone, mà lúc mưa vẫn ko được.8-x
Em với cụ Kitha thử các kiểu, chuyển cả sang FM1, FM2 cả DVD cũng không được. Thử cả 1 phải +7 trái cả 1+8 cũng không thấy engineering mode, tắt máy xong nổ máy làm lại, làm cả kiểu không nổ máy nhưng vô vọng. Nhẽ phải hô " Vừng ơi mở cửa ra?"

DELICAVINA

Xe hơi
Website
www.delica.vn
Em chào các bác,

Như ở những trang đầu em thấy các bác tư vấn là muốn xem DVD khi xe Sportage đang chạy thì chỉ có cách là cắt dây cảm biến tốc độ. Em nghĩ cái này cũng được, vì cái đầu DVD có thể rút ra để thay bằng đầu CD 6 địa đối với các bản thấp hơn.
Tuy nhiên, em thấy khi các bác có 1 chiếc xe mới mà đã phải đụng đến dao kéo thì hơi sót và thương cho chiếc xe của mình :-ss (em thấy các bác bảo bên Duy Linh làm được nhưng hình như có lúc được lúc không:-<), dù không ảnh hưởng đến hệ thống của xe.
Và vì cũng không muốn mất thêm 200k cho viếc cắt "ruột thừa" của em Sportage 8->, em đã lọ mọ trên mạng và tìm ra cách làm tiêu phẩu cho em nó mà không cần dao kéo.:D

Lê mê :-@thế đủ rồi, em xin vào chủ để chính:
1/ Khi bất màn hình DVD lên, các bác chọn chế độ AM cho em nhé. Ở chế độ nghẹ đài AM, các bác ấn góc bên phải màn hình 1 lần, rồi ấn góc bến trái màn hình 7 lần (như trong anh dưới)

Voila \m/, các bác bước vào 1 màn hình mới, chế độ Engineering Mode. Ở chế độ này các bác có thể xem nhiều thông tin liên quan đến phiên bản của hệ thông giải trí, của âm thanh, của đài FM/AM, Navi,.... Nhưng do trình độ em có hạn X_X nên không dám động linh tinh mà chỉ dám hướng dẫn các bác việc xem DVD khi xe đang chạy. (hình dưới nhé :-|)

Các bác ấn vào cái múi tên ở góc dưới bên phải để đến cửa sổ "DEBUG MESSAGES" nhé.

Ở cái cửa sổ "DEBUG MESSAGES" các bác tìm phím thứ 4 bên trái, từ trên xuống (dưới nút ipod). Cái phím này đang ở chế độ ON khi lần đầu tiên các bác vào đây.

Các bác bình tĩnh:-ss [-O<, hít thật sâu:42: rồi ấn vào phím đó, để chuyển sang chế độ OFF.:18:

Ấn xong, các bác lau giúp em mồ hồi trên tay và ấn vào phím "return" ở góc trên bên phải :18:

Sau đó các hãy bác thưởng thức phim mà các bác đã mua về từ lúc đầu mà không xem được trên em Sportage. :38: :71:

Các bác thử rồi phản hồi lại cho em nhé :P. Với các bác nào đã cắt dây thì em xin lỗi không phát hiện ra cái này từ sớm :((.

Do em chụp trong nhà lúc tối nên hình không được sáng cho lắm, các bác thông cảm.
Như vậy có nghĩa là On thì khi xe chuyển động sẽ tự động tắt màn hình DVD, Off là DVD cứ phát phè phè, mún về lại chế độ an toàn mình lại ON đúng ko cụ tizzi. Mai em ra thử cái DVD của em xem sao! Thanks cụ trước.

Winstorm07

Xe container
Em về cũng thử với So nhà em. Kô được ạ.
Chắc ám hiệu này chỉ dành cho Sport :D

Winstorm07

Xe container
Bác Tizi cho em hỏi, bác tìm ra cái phương pháp này ở đâu ạ????
Nếu kô có gì bí mật bác có thể cho em biết cách tìm, hoặc trang nào hướng dẫn cái này để em thử mò mẫm cho So xem sao.
Cái em mong muốn là có thể thay đổi dải tần của DMB được kô???!!! Nếu thay đổi được giải tần thì có thể xem TV tại VN ạ.