Trao đổi kinh nghiệm + cảm nhận về Sportage

DELICAVINA

Xe hơi
Website
www.delica.vn
Có tình huống này ạ, Nếu xe dùng chìa khóa loại cũ (Không phải Smart key) khi đi xa vô tình làm mất chìa khóa thì đã có rất nhiều thread nói rồi, An toàn thì cứ đánh thêm 1 chiếc sơcua nhét phòng trong ví :D:D:D (Rẻ, mỏng, dễ làm). Còn trường hợp Smart Key thì nếu mất chìa (Chìa sơcua để ở nhà, không tính tình huống gọi điện cho người thân gửi nhanh chìa sơcua đến) Thì giải quyết sao ạ? Nếu có đánh chìa khóa phụ mở được cửa thì khởi động xe thế nào ạ? Mong các cao nhân chỉ giáo giúp em! Thanks All!

Chỉnh sửa cuối:

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Có tình huống này ạ, Nếu xe dùng chìa khóa loại cũ (Không phải Smart key) khi đi xa vô tình làm mất chìa khóa thì đã có rất nhiều theard nói rồi, An toàn thì cứ đánh thêm 1 chiếc sơcua nhét phòng trong ví :D:D:D (Rẻ, mỏng, dễ làm). Còn trường hợp Smart Key thì nếu mất chìa (Chìa sơcua để ở nhà, không tính tình huống gọi điện cho người thân gửi nhanh chìa sơcua đến) Thì giải quyết sao ạ? Nếu có đánh chìa khóa phụ mở được cửa thì khởi động xe thế nào ạ? Mong các cao nhân chỉ giáo giúp em! Thanks All!
Ặc, cái sờ mát ki của Cụ nó bao gồm tổ hợp 2 chìa đấy (chìa điện và chìa cơ), Cụ cẩn thận thì tách nó ra làm 2 phần để 2 nơi là OK mà.

DELICAVINA

Xe hơi
Website
www.delica.vn
Ặc, cái sờ mát ki của Cụ nó bao gồm tổ hợp 2 chìa đấy (chìa điện và chìa cơ), Cụ cẩn thận thì tách nó ra làm 2 phần để 2 nơi là OK mà.
Dạ ngu ý của em không phải vậy, em biết có 2 chìa. nhưng em chưa biết cách khởi động xe bằng cái chìa cơ. Các cụ chỉ giúp em.

DELICAVINA

Xe hơi
Website
www.delica.vn
Tình hình là Mr.Tiến Bên Hoàng Gia vừa Alo cho em giải thích tình huống em hỏi về Smart Key, Nếu Smart Key hết Pin mình cắm vào khe trong cốp để khởi động là ok, Chìa cơ chỉ có tác dụng mở cửa xe. ----> Kết luận Nếu không may mất Smart key thì chịu khó gọi cứu hộ thôi các cụ nhỉ!
Nhưng để cho lành mình cũng nên đánh cái chìa cơ sơ cua để ví, tỷ như đỗ xe về số P, khóa cửa vô đâu đó rồi mất Smart key, thì còn cái khóa cơ mở cửa vào xe về lại số N để xe cứu hộ kéo đi chứ P thì tan nát hộp số các cụ nhể :(:(:(

tuctuc2010

Xe điện
Tình hình là Mr.Tiến Bên Hoàng Gia vừa Alo cho em giải thích tình huống em hỏi về Smart Key, Nếu Smart Key hết Pin mình cắm vào khe trong cốp để khởi động là ok, Chìa cơ chỉ có tác dụng mở cửa xe. ----> Kết luận Nếu không may mất Smart key thì chịu khó gọi cứu hộ thôi các cụ nhỉ!
Nhưng để cho lành mình cũng nên đánh cái chìa cơ sơ cua để ví, tỷ như đỗ xe về số P, khóa cửa vô đâu đó rồi mất Smart key, thì còn cái khóa cơ mở cửa vào xe về lại số N để xe cứu hộ kéo đi chứ P thì tan nát hộp số các cụ nhể :(:(:(
Nếu chỉ như ý cụ thì chả cần phải làm thế, tỷ dụ như cụ đỗ xe ngoài đường không đúng chỗ mà bị xxx nó cẩu xe về đội thì cũng tan nát hộp số hay sao? Lúc đấy cụ cho bánh dẫn chủ động lên cứu hộ thì đi vô tư nhá.

elegantteam

Xe tăng
1 phát hiện khá vĩ đại, em kính kụ tirri một ly để lấy sức ngâm cứu mấy cái nút bấm còn lại rồi phổ biến kiến thức tiếp nhé:-bd

tizzi

Xe tải
Ối xời, sáng nay em thử ôỳ, em chia màn hình ra 100 điểm (10x10) rồi bẩm tổ hợp 2 điểm một với các phép thử là 1-7, 1-8, 1-9.

Kết quả là. . . vẫn đang ngồi bấm đây ạ. (chắc phải sang năm mới thử hết các phương án) =))
bác mà cứ làm thế thì sớm đổi cái Navi mới thôi bác à =))

tizzi

Xe tải
Hệ điều hành của chiếc AVN trong em Sportage chạy Windows CE các bác ạ, bác nhiều dân IT rành không?

kiapsortage

Xe đạp
Ý kiến của Bộ trưởng Vũ Huy Hoàng đưa ra tại cuộc họp giao ban một lần nữa khẳng định thái độ không nhân nhượng đối với xe nhập khẩu. Thậm chí, bổ sung thêm cho quan điểm của Bộ trưởng Hoàng, Vụ trưởng Vụ xuất nhập khẩu, Bộ Công thương - Phan Văn Chinh còn viện thêm thông tin về tính "bát nháo" của thị trường xe nhập khẩu.
Các cụ có ý kiến gì vầ bày này ko ợ ? Em có nên mua xe Sportage 2011 Limited Hàn gấp ko ?

DELICAVINA

Xe hơi
Website
www.delica.vn
hôm nào bác tizi rảnh e mang xe qua bác ấn hộ e cái, chứ e bấm tòe cả đầu ngón tay rồi
Sao vậy chứ, em làm theo hướng dẫn của bác Tizzi một phát ăn ngay, hay cái DVD của bác khác cái DVD của em và bác Tizzi nhể? hic hic

toan6899

Xe máy
Mấy hôm rồi đưa gấu mẹ và con đi chơi , hnay mới về đến HN, thấy AE chém gió kinh quá . Theo tôi sang chủ nhật này AE lại ra Mỹ đình phơi nắng đi , Cụ nào muốn ấn DVD, muốn thử giảm sóc, muốn thử lái Spo máy xăng, máy dầu, máy gas, nghe đâu có cả máy beer, rượu, trà đá nữa .... đều được đáp ứng hết.

DELICAVINA

Xe hơi
Website
www.delica.vn
Mấy hôm rồi đưa gấu mẹ và con đi chơi , hnay mới về đến HN, thấy AE chém gió kinh quá . Theo tôi sang chủ nhật này AE lại ra Mỹ đình phơi nắng đi , Cụ nào muốn ấn DVD, muốn thử giảm sóc, muốn thử lái Spo máy xăng, máy dầu, máy gas, nghe đâu có cả máy beer, rượu, trà đá nữa .... đều được đáp ứng hết.
Em là em thích bác này lắm cơ :))

nguyenhuy_quang

Xe máy
Sao vậy chứ, em làm theo hướng dẫn của bác Tizzi một phát ăn ngay, hay cái DVD của bác khác cái DVD của em và bác Tizzi nhể? hic hic
đầu của e không có ổ đĩa DVD mà chỉ có ổ đĩa CD và xem video qua USB thôi muốn xem cái gì lại phải đổi đuôi vất vả lắm.

DELICAVINA

Xe hơi
Website
www.delica.vn
đầu của e không có ổ đĩa DVD mà chỉ có ổ đĩa CD và xem video qua USB thôi muốn xem cái gì lại phải đổi đuôi vất vả lắm.

Sao kỳ vậy nhể, Màn của Bác là màn DVD mà ổ đọc lại là CD ???
Bác up hình lên em so sánh thì màn DVD của em khác của bác chút xíu, em ko rành tiếng Hàn nhưng phía trên phím PHONE bên phải màn của e là phím INFO, có thể vì vậy nên bác không làm như xe của em và bác Tizzi được.
Chỗ vòng tròn đỏ bác ghi "Không có gì để bấm" thì của em cũng vậy, mènh cứ bấm vô đó 1 phát rồi 7 phát bên góc trái (Là em làm thế thấy được). Bác cứ thử lại xem sao?

Chỉnh sửa cuối:

DELICAVINA

Xe hơi
Website
www.delica.vn

Jack i30

Xe tải
Hệ điều hành của chiếc AVN trong em Sportage chạy Windows CE các bác ạ, bác nhiều dân IT rành không?
Có cụ nào rành cũng chịu ợ, vì toàn tiếng Hàn. Hôm qua em thử 1 cách đơn giản là: Thử thay đổi các thông số mặc định 1 lần cho 1 chức năng, xong thoát ra và thử test linh tinh thì chẳng thấy hiệu ứng gì, lại quay vô và đặt lại mặc định như cũ.
CN này theo nghị quyết của cụ Toan389 là off ở Mỹ Đình, cả nhà đến rồi nghịch xem thế nào. Theo em mời các cụ bên So hỗ trợ nữa, vì có cụ Win rành tiếng Hàn đấy ạ!

Các cụ có ý kiến gì vầ bày này ko ợ ? Em có nên mua xe Sportage 2011 Limited Hàn gấp ko ?
Cụ cứ dần dừ rồi đến khi giá tăng, thuế tăng, tiền biển tăng..v.v... sẽ hết dần dừ mà chuyển sang méo mó ạ!
Em nghĩ, cụ thích rồi thì nên quyết đi, đắn đo mãi thêm nhức cái đầu!

Đúng là có máu của Chủ tịch có khác!
Nào các cụ, đang nóng hổi nhiều vần đề, nên Trà Đá thôi các cụ!?

chutieu

Xe tăng

Màn hình này đâu có DVD, cụ chỉ đọc được CD thôi. Không có gì để bấm thật =P~
Chủ nhật ọp ẹp bác qua góp vui các bác ấy xem cho, mà hình như xe của bác không phải bản limited thì phải.