Trao đổi kinh nghiệm + cảm nhận về Sportage

Jack i30

Xe tải
xe em co hôm đang đi, em dừng đèn đỏ, sau đó đấm D, nhưng xe ko nhúc nhích, đấm R, cũng thế, đấm N, rồi D,R đều ko đi dc. E tắt máy, khởi động lại, đấm D chạy ngon, ko biết bị bệnh gì,
Bệnh này là bệnh chết máy ợ! (đang dừng thì bị lịm ga). Nếu còn bị lại nhiều lần thì cụ nên kiểm tra lại ga găng ti hoặc vệ sinh bướm Ga, lọc gió, chắc chắn hết!

kiapsortage

Xe đạp
3, bản nội Hàn thì sử dụng 100% tiếng Hàn, không chuyển sang được tiếng Anh
Vậy có cách nào đội lại được tiếng Anh hay tiếng việt không cụ ?( ý em là thay luôn ) Và hết khoảng bảo nhiêu xiền ?

DELICAVINA

Xe hơi
Website
www.delica.vn
Vậy có cách nào đội lại được tiếng Anh hay tiếng việt không cụ ?( ý em là thay luôn ) Và hết khoảng bảo nhiêu xiền ?
Bác thay quách cái DVD khác là okie ạ $-) Giá rổ thì đa dạng lứm

tizzi

Xe tải
EM cũng đang rất quan tâm đến chiếc Sportage limitedt 2011 , Vào đây thấy có hội mừng quá . Xin các bác cho em hỏi mấy câu này với ợ .

1. Sportage limitedt 2011 Nhập khẩu Hàn Quốc là bản Nội Hàn hay bản xuất khẩu của Kia ( Nghe nói Doanh Nghiệp VN muốn nhập phải nhờ người bên kia mua , đăng ký giấy tờ xong mới lấy xe về ) Như vậy bản Nội Hàn có hơn hay kém bản xuất khẩu Asian hoặc EU, USA ko ? , và nếu mua bản Nội Hàn thì có cách nào chuyển hệ thống DVD ...vv tiếng Hàn thành Tiếng Anh hay Việt đc ko ?

2.Thực hư chuyện cảm giác láy ( xe chạy với tốc độ cao mà tay lái vẫn nhẹ )

Mong các cụ chỉ bảo nhiều , và muốn được sớm tham gia hội cùng các cụ .
Cụ nói đúng, các showroom nhà mình thông quá các mối của mình bên Hàn (đối với xe Hàn), bên Mỹ (qua Việt Kiều ở Cali).... đi gom/mua xe từ ở các Trung tâm bán xe. Họ sẽ chọn những nới giá rẻ hay hợp lý nhất rồi chuyển về Việt Nam.
Như em biết thì Kia có nhà máy ở Slovakia sản xuất Sportage để phục vụ khách hàng châu Âu, còn những thị trường khác thì sportage được sản xuất tại Hàn Quốc rồi xuất đi. Nếu vậy thì chất lượng của Sportage HQ sẽ ngang ngửa với Mỹ, cho dân Hàn nữa, còn các thị trường "thấp cấp" như Châu Phi, châu Á, Nam Mỹ có thể chất lượng thấp hơn, nhưng chỉ về nội thất....

Về cái tiếng Hàn và tiếng Anh thì bác thử qua anh Hải xem có đổi được không :D

car-carrier

Xe tải
Bệnh này là bệnh chết máy ợ! (đang dừng thì bị lịm ga). Nếu còn bị lại nhiều lần thì cụ nên kiểm tra lại ga găng ti hoặc vệ sinh bướm Ga, lọc gió, chắc chắn hết!
không phải chết máy đâu cụ ạ, máy vẫn nổ bình thường mà, e dự là chân phải em nhấp nhấp nhẹ chân phanh nên nó bó cứng phanh lại,

DELICAVINA

Xe hơi
Website
www.delica.vn
không phải chết máy đâu cụ ạ, máy vẫn nổ bình thường mà, e dự là chân phải em nhấp nhấp nhẹ chân phanh nên nó bó cứng phanh lại,
Nếu nhấp nhẹ chân phanh mà bị bó cứng phanh như cụ nói thì nguy hiểm lắm, nhỡ đang đi đường trường(nhất là cao tốc) thì sẽ thế nào? theo em là cụ cứ cho vợ 2 cụ vào hãng khám cho chắc ăn. (Tính em cẩn thận).

DELICAVINA

Xe hơi
Website
www.delica.vn
Bác nói thế thì nói làm gì, hehe. Hay bác thử vào anh Hải xem anh ý có DVD thay thế ko, vì bên anh Hải đầu DVD là tiếng Anh mà :)
Em chấp nhận dùng cái DVD nguyên bản tiếng Hàn cụ ah, em có hỏi trên Saigonpark 460 Xã Đàn về việc chuyển sang tiếng Anh và cài ViêtMap thì co bé Sales ở đó nói là khó lắm chắc phải mất 500$ và chưa thấy recall lại cho em. Chắc vụ này không thành.

Jack i30

Xe tải
Cụ nói thế thì em cũng chịu, cụ bẩu là gạt D - R trong lúc cụ dí chân phanh, thế làm sao mà xe lăn bánh được???? Mà cụ tả lúc đầu ko có chi tiết là 'dí chân phanh' thế em đồ là đến cụ Hardrop cũng bó tay chấm com với tình huống của cụ ạ!8-}

Cụ nói đúng, các showroom nhà mình thông quá các mối của mình bên Hàn (đối với xe Hàn), bên Mỹ (qua Việt Kiều ở Cali).... đi gom/mua xe từ ở các Trung tâm bán xe. Họ sẽ chọn những nới giá rẻ hay hợp lý nhất rồi chuyển về Việt Nam.
Như em biết thì Kia có nhà máy ở Slovakia sản xuất Sportage để phục vụ khách hàng châu Âu, còn những thị trường khác thì sportage được sản xuất tại Hàn Quốc rồi xuất đi. Nếu vậy thì chất lượng của Sportage HQ sẽ ngang ngửa với Mỹ, cho dân Hàn nữa, còn các thị trường "thấp cấp" như Châu Phi, châu Á, Nam Mỹ có thể chất lượng thấp hơn, nhưng chỉ về nội thất....

Về cái tiếng Hàn và tiếng Anh thì bác thử qua anh Hải xem có đổi được không :D
Cái xanh xanh: 'khác chất lượng nhưng chỉ về nội thất' em lấy dẫn chứng, model 2011 có cả Turbo dành cho thị trường Mỹ, vậy hàng này có phân phối cho Á và Phi ko?, một dẫn chứng đơn giản khác nữa mà nhiều topic đã bàn luận, lấy 2 model xuất Mỹ và Xuất Á cọ xát với nhau, thì xe xuất Á bị trầy xước sơn, còn xe xuất Mỹ thì ko đáng kể.

Cái đo đỏ: Nếu bên anh Hải lo được vụ này thì em tin chắc rằng đến tận bây giờ các cụ ở đây ko cần phải bàn luận cái DVD nói tiếng Hàn nữa cụ ợ!

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
car-carrier nói:
Phanh nó chỉ bó cứng khi Cụ không nổ máy mà đạp phanh thôi.

Jack i30

Xe tải
Các cụ nhà Spor ọp được hôm, sau rồi mỗi đường mỗi ngả, hôm ọp tổng cộng là 6 cụ, bây giờ đếm đi đếm lại chỉ có 3 - 4 cụ lượn lờ tí thôi. Kiểu này rồi cũng.....
CN này OF mừng sinh nhật 5 tuổi tại Mỹ Đình, nhà mình có ai tham gia thì đi mua vé sớm đi ạ! và cả áo phông cho Hổ, Báo, Gấu..v..v.. Nhanh tay kẻo hết ạ!

chutieu

Xe tăng
Các cụ nhà Spor ọp được hôm, sau rồi mỗi đường mỗi ngả, hôm ọp tổng cộng là 6 cụ, bây giờ đếm đi đếm lại chỉ có 3 - 4 cụ lượn lờ tí thôi. Kiểu này rồi cũng.....
CN này OF mừng sinh nhật 5 tuổi tại Mỹ Đình, nhà mình có ai tham gia thì đi mua vé sớm đi ạ! và cả áo phông cho Hổ, Báo, Gấu..v..v.. Nhanh tay kẻo hết ạ!
Cụ ơi danh sách có rồi đấy, cụ nt cho mọi người kiểu gì cũng đông đủ

Winstorm07

Xe container
Cụ ơi danh sách có rồi đấy, cụ nt cho mọi người kiểu gì cũng đông đủ
Danh sách có trong tay thì bác Tiều làm cái tin nhắn tập thể thì mới kêu gọi được chứ!
Ai lại đưa cờ cho người khác phất thế, :D ;)

tuctuc2010

Xe điện
Danh sách có trong tay thì bác Tiều làm cái tin nhắn tập thể thì mới kêu gọi được chứ!
Ai lại đưa cờ cho người khác phất thế, :D ;)
Hay cụ uyn sang bên này vận động tranh thêm chức chủ tịt spo đi, hội này đang bắt đầu phát triển hứa hẹn cổ phiếu tăng điểm và có khi có nhiều màu nữa đới:))

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Hay cụ uyn sang bên này vận động tranh thêm chức chủ tịt spo đi, hội này đang bắt đầu phát triển hứa hẹn cổ phiếu tăng điểm và có khi có nhiều màu nữa đới:))
Em đang triển khai. Đây là 1 trong những bước đã nằm trong kế hoạch. Bác để im để em tiến hành =))

tuansrc9999

Xe buýt
Spo off lần nữa là se rôm rả lắm đóa các pác,hôm trước các bác Sô-Túc đi thanh thủy thế nào bác nhare ới...bác tắm nước nóng ko sạch hay sao mà chân toàn bèo với bùn thía

kiapsortage

Xe đạp
Mấy bác cho em hỏi , Em chưa có xe có xin off cùng được ko ợ ?