Trao đổi các vấn đề kỹ thuật - Hội Jolie

Trạng thái
Thớt đang đóng

vinatour

Xe buýt
Thay luôn máy đi cho đồng bộ,:'( khổ thân nhà Tua ghê (giống em).(b)
Đúng là Anhvu chả hiểu cái giề :ohmy: Hôm trước e với Tuan76 có thống nhất 1 vấn đề là nếu e ko dùng đến bộ lốp good year vừa mới thay nữa thì tặng cho nhà tuan76 nên hôm nay tuan76 qua lấy và rủ e đi thay chứ ko phải thay lốp cho xe e bác Anhvu kính mến ạ :P
To bác FEAT : E đổi cái Ava cho nó phù hợp với phóng sự của Dr , nhìn e hồi bé ngon nhề :21::21::21:

pdkhoajp

Xe điện
Các cụ ngâm cứu cho em vụ này
(Nhớ vote cho em lên 4 bánh nha)
Xe của thằng bạn em chạy dưới 40Km/h loanh quanh trong phố thì không sao
Cứ đi tỉnh chạy trên 60Km/h thì nước bị sôi
Đã mang sang An Dân bên GL mấy lần nhưng các cụ ấy chưa bắt được bệnh
Cụ bào đã gặp bệnh này cho em xin ít cao kiến
:77::77::77:
Theo em, bác bảo bạn mang xe đến gara Trung Thượng, đường Láng Hòa Lạc, thế nào cũng chữa đươc bệnh.

pdkhoajp

Xe điện
Đúng là Anhvu chả hiểu cái giề :ohmy: Hôm trước e với Tuan76 có thống nhất 1 vấn đề là nếu e ko dùng đến bộ lốp good year vừa mới thay nữa thì tặng cho nhà tuan76 nên hôm nay tuan76 qua lấy và rủ e đi thay chứ ko phải thay lốp cho xe e bác Anhvu kính mến ạ :P
To bác FEAT : E đổi cái Ava cho nó phù hợp với phóng sự của Dr , nhìn e hồi bé ngon nhề :21::21::21:
Bác VNT hồi bé lúc chụp trong ảnh như kiểu sắp bị bố cho ăn đòn hay sao ý nhỉ (tay đang che mông) !

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Còn theo tớ về cái sôi nước ý: ra Gara (như 87LH chẳng hạn) Sục và thay toàn bộ nước làm mát, làm chặt lại các đầu nối dẫn ống làm mát

Ngoài ra: bác chưa nói cái xe đấy là xe jì? còn em tin chắc là xe Fiat /Tempra - nếu đúng xe đó thì còn 1 fát ng/nhân nữa CÂU bữa nhậu cho Hội

Cuccung_20

Xe tải
Chiều T7 2 thằng chạy xuống xưởng ở Minh Khai,
Họ bảo thay 1 cái cục mô tơ làm mát, cái mà lắp 4 cánh quạt í (họ bảo hết độ nhớt ji ji ấy em cung không kiểu) và sục rửa toàn bộ hệ thống làm mát
Tổng động viên hết 3 củ, nhưng vẫn không chắc chắn là hết bệnh
Em đang gò họ là khoán 3 củ phải xong nhưng họ chưa chịu

@bác Khoa: bác cho em xin địa chỉ, số đt của bác ở TRung THượng được không ạ

Ford Everest AT

Xe điện
Chiều T7 2 thằng chạy xuống xưởng ở Minh Khai,
Họ bảo thay 1 cái cục mô tơ làm mát, cái mà lắp 4 cánh quạt í (họ bảo hết độ nhớt ji ji ấy em cung không kiểu) và sục rửa toàn bộ hệ thống làm mát
Tổng động viên hết 3 củ, nhưng vẫn không chắc chắn là hết bệnh
Em đang gò họ là khoán 3 củ phải xong nhưng họ chưa chịu
Cách này có thể hết, nhưng khg tinh..vẫn có thể không hết - vẫn có khả năng câu độ 1 chầu cho Hội Jolie.

Bác vẫn chưa nói là xe jì - khg phải Jolie đúng khg?

Cuccung_20

Xe tải

hieu78

Xe tăng
sặc, thay cái khớp ly hợp đó là mà 3 củ ngơ à bác

hoá ra bác alo e đó hả (k)

Sôi nước là lỗi hệ thống làm mát , khi sôi nước, nước bốc hơi, làm thiếu nước trong két, mà thiếu nước trong két, thì chạy lại nhanh nóng :^)

E nói nôm linh tinh là hệ thống làm mát bao gồm, két nước, quạt làm mát, van hằng nhiệt, mặt quy lát máy vv nhiều lắm

Thiếu nước, đơn giản bơm đủ nước vào là ok :21:

Két nước thì có thể thay nước làm mát, sục lại két nước, thông cho các ống đồng tuần hoàn nhanh hơn.Nếu các ống này tắc do cặn lâu ngày, nước ko tuần hoàn tốt, cũng dẫn đến nóng máy, sôi nước. Giải pháp là thông sục, ko thông sục được thì thay mới :21:

Cái van hằng nhiệt cũng rất quan trọng, nó nằm ở gần đáy máy, phía bên bầu nứoc rửa kính (bác vào google sớt cái ra ngay) nếu nó tắc , ko làm cho nước tuần hoàn được, cũng dẫn đến nóng máy, sôi nước, nếu nó hỏng có thể tháo ra vất đi chạy tạm, nhưng bắt buộc thay mới, ko ăn xăng lắm

Bơm nước, muốn nước tuần hoàn được cần có bơm nước, nếu hỏng thì thay mới

khớp ly hợp quạt chết, một là thay mới, 2 là fix lại, nghĩa là cái khớp này có silicon đóng mở theo nhiệt, càng nóng nó càng lỏng, chạy càng tít, lạnh thì nó co lại quạt chạy chậm, nếu nỏ hỏng thì khoá nó lại , máy chạy bao nhiêu vòng, quạt chạy bấy nhiêu :mad: đây là cách ngon bổ rẻ, nhưng ồn lắm, cơ mà bác cũng đã thay rồi, nên bỏ qua(y)

trường hợp xấu nhất, xe bác đã bị thổi gioăng quy lát máy, máy ko kín nữa, ko khí lọt vào, hệ thống tuần hoàn ko kín nữa, chạy tí kim dựng đứng luôn, nếu thế phải tháo ra, thay gioăng, mài mặt máy (chỗ đặt gioăng).

Nghĩ thế nào nói nhanh thế ấy, các bác bổ sung cho em nhé

Chỉnh sửa cuối:

hieu78

Xe tăng
[QUOTE

@bác Khoa: bác cho em xin địa chỉ, số đt của bác ở TRung THượng được không ạ[/QUOTE]

cho e với nhoé, họ có làm T7, CN ko bác :6:

pdkhoajp

Xe điện
To bac Cuccung và Hieu8:

Địa chỉ Gara Trung Thượng ở trên đường Láng, Hòa Lạc, khoảng km số 7 hay 8 gì đó kể từ chỗ Big C (qua đường tàu 1 đoạn là đến). Họ làm cả thứ bảy và chủ nhật, nhưng đến 4h30 chiều là nghỉ, còn ngày thường đến 5h30 chiều mới nghỉ.

anhvu1

Xe hơi
Truong Hai vừa thông báo Caren MT= 505tr; AT=520tr.(-1000 Obama) số mình ko bít bao giờ mới được đi caren:'(:'(

anhvu1

Xe hơi
em vừa sắm cái lót sàn bằng nhựa màu ghi. nhưng có vẻ lót sàn nhựa ko hợp các bác ợ:^)

Ford Everest AT

Xe điện
Carẻn At đi cho sướng, VGT tăng áp và máy khg kém gì Santafe...mỗi tội nhìn hơi cụt, đít hơi sệ

Công nghệ CRDi đấy & phần Intercooler+ VGT lớn nên còn bốc/vọt hơn cả FE at nhà tớ

Trạng thái
Thớt đang đóng