[Funland] Tranh chấp đất đai - Mong các cụ cho lời khuyên

mất gương

Xe tăng
Vấn đề ở chỗ thằng chủ thớt còn muốn thôn tính cả khoản lợi tức cho thuê của người ta mới đểu cụ ợ :)
đệt mạ nhà nó tham lam kinh khủng bẩn bựa

Này Thì

Xe máy
Chủ thớt còn lảng vảng quanh đây k nhỉ? E ủng hộ chủ thớt đòi lại nhà, xưa bố mình sai thì giờ mình phải sửa chứ!
Tiện đây chủ thớt mua ủng hộ e mấy loại bảo hiểm với: bên e có loại bh nhân thọ loại mới: nếu chết trẻ đc bồi thường căn nhà mặt phố; Còn cả loại bh thân thể cho trường hợp thuơng tích > 50% đc mức bh tuơng đuơng mảnh đất 20m nội thành. :))

pirates30

Xe tải
Nếu cụ ra pháp luật thì không khác gì bố cụ trước lừa đảo của người ta. :/

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Căn cứ trên giá thị trường thời điểm hiện tại rồi đàm phán là ""tình"" nhất, bên mua sẽ phải chịu thiệt thòi đôi chút dưng mà đừng có nhiều quá là đc.
Em nghĩ đây là cách hợp lý.

lx125_black

Xe container
Em chả biết bố cụ Ali.3ba có còn sống hay không, còn sống em nghĩ ông cụ cũng sẽ rất đau lòng. Có thể đau lòng vì thằng con mình dạy khôn quá, khôn và biết tính toán hơn nhiều người. Cũng có thể đau lòng vì thằng con mình ngu quá, ngu vì suýt mất thêm 150tr để mua lại mảnh đất không có giá trị gì.
Khổ thân ông cụ sắp đi tù vì tội lừa đảo, híc

blackchickenguy

Xe buýt
Website
www.eagle.com.vn
Kụ chủ tính cũng khôn, kụ nghĩ ng ta ko khôn chắc.
Kụ có biết thời điểm ng ta mua giá trị nó như thế, thời điểm bây giờ kụ đền ng ta thì phải theo giá thị trường chứ.
Nhỡ đâu giá thị trường xuống hơn cả giá ng ta mua lúc đầu thì Kụ có đền ng ta theo giá ng ta mua ko?

FED

Xe tải
Nhà em có chuyện khá đau đầu, mong các cụ chỉ giúp ạ.
Chuyện là thế này.
Bố em được phân miếng đất 65m2. năm 2008 có để lại 17m2 + cái nhà cấp 4 để bán giải quyết khó khăn. Số đất còn lại nhà em xây nhà để ở. (Thời điểm bán nhà em mới có quyết định giao đất chưa làm được sổ đỏ).

Giá trị bán là 350 triệu (Bên mua đã trả 300 triệu) hẹn sau khi làm xong sổ đỏ và tách sổ sẽ trả nốt.
Hiện tại bên mua đã đến đó ở từ năm 2009 đến giờ (Cái nhà cấp 4 trên khu đất đó nếu cho thuê theo giá thị trường khoảng 2,5 triệu/tháng)

Giấy tờ hợp đồng bán đất chỉ là hợp đồng viết tay, không công chứng và cũng chỉ có chữ ký bên bán của mình bố em
------------------------------------------------------------------
Sau khi bán xong đến khi nhà em làm được sổ đỏ chung cho cả khu đất 65m2 thì có chính sách mới không cho tách sổ cho diện tích < 30m2.
nên nhà em cũng không lấy được 50 triệu còn lại mà để lại hậu quả là việc mua bán không thể dứt điểm được. Đất thành ra hai chủ mà không thể tách được sổ đỏ. dẫn đến nhiều hệ lụy và phức tạp sau này.
-------------------------
Nay nhà em mong muốn thu hồi lại miếng đất đã bán đó (Trả lại tiền, đồng thời đền bù thêm 150 triệu), nhưng bên mua không chịu. Đòi nhà em phải mua lại với giá 1.7 tỷ.
------------------------------------------
Về lý thì em hiểu: Hợp đồng mua bán đó là không có hiệu lực (Do không công chứng, thời điểm giao dịch là khi chưa có sổ đỏ xác nhận quyền sở hữu chính thức, không có đủ chữ ký của các thành viên gia đình bên bán ...).

-------------------------------------------------
Em định sẽ đưa vấn đề này ra pháp luật để giải quyết cho dứt điểm, theo các cụ am hiểu luật nếu đưa ra pháp luật thì Tòa sẽ giải quyết như thế nào ạ?

Các bước tiến hành ra sao?

EM cảm ơn !
Em chỉ nói đơn giản thế này:
Nếu Cụ đưa Cụ 300 triệu Cụ gửi Bank từ đó đến giờ, tiền lãi cũng được khoảng 300 triệu nữa. vậy mà Cụ đưa người ta có 150 triệu thì Em thấy khó coi. còn Cụ bảo do chính sách đất đai thì không phải lỗi của họ Cụ nhé. Chỉ có chung sông hòa bình bằng cách bên nào nhiều đất hơn bán lại cho bên kia để mỗi bên có đủ 32m2 rồi tách sổ là hợp lý nhất.

trangvuduc

Xe buýt
Cụ k cam kết ra đc sổ đỏ cho ngta thì dĩ nhiên là mất 50 củ roài, người đàng hoàng nói một lời nặng tựa thái sơn nữa là đã có giấy trắng mực đen. Đằng nào sổ cũng đang đứng tên nhà cụ, người mua chả lo thì thôi cụ lo làm gì. E thấy cụ thất đức quá/

mercedes30k0694

[Tịch thu bằng lái]
Em chả biết bố cụ Ali.3ba có còn sống hay không, còn sống em nghĩ ông cụ cũng sẽ rất đau lòng. Có thể đau lòng vì thằng con mình dạy khôn quá, khôn và biết tính toán hơn nhiều người. Cũng có thể đau lòng vì thằng con mình ngu quá, ngu vì suýt mất thêm 150tr để mua lại mảnh đất không có giá trị gì.
Khổ thân ông cụ sắp đi tù vì tội lừa đảo, híc
ý cụ là cái cụ ali.3hai ý ạ

Tungvan

Xe tải
Sống trong đời sống cần có một tấm lòng, để làm chi CỤ biết không...?

emtaplai oto

Xe tăng
Em đọc hết từ đầu đến trang này, giờ xin phép nói với "thằng" cụ chủ thớt một câu là "thằng" cụ chụ thớt khôn thật đấy, khôn như "vàng", em thật.
Chủ thớt còn lảng vảng quanh đây k nhỉ? E ủng hộ chủ thớt đòi lại nhà, xưa bố mình sai thì giờ mình phải sửa chứ!
Tiện đây chủ thớt mua ủng hộ e mấy loại bảo hiểm với: bên e có loại bh nhân thọ loại mới: nếu chết trẻ đc bồi thường căn nhà mặt phố; Còn cả loại bh thân thể cho trường hợp thuơng tích > 50% đc mức bh tuơng đuơng mảnh đất 20m nội thành. :))
Cụ tư vấn cho "thằng" cụ chủ thớt chuẩn đấy :))

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Việc của bác thì em có giúp được cũng chả giám...chả rõ thời điểm mua bán là bao giờ và dù là viết tay...nhưng giờ giá trị đồng tiền nó khác....chứ làm thế thì ác quá....thất đức lắm ạ
Giờ muốn thì em vẫn tách số cho bác được chứ bác đừng làm thế mà phải tội
Nhà em có chuyện khá đau đầu, mong các cụ chỉ giúp ạ.
Chuyện là thế này.
Bố em được phân miếng đất 65m2. năm 2008 có để lại 17m2 + cái nhà cấp 4 để bán giải quyết khó khăn. Số đất còn lại nhà em xây nhà để ở. (Thời điểm bán nhà em mới có quyết định giao đất chưa làm được sổ đỏ).

Giá trị bán là 350 triệu (Bên mua đã trả 300 triệu) hẹn sau khi làm xong sổ đỏ và tách sổ sẽ trả nốt.
Hiện tại bên mua đã đến đó ở từ năm 2009 đến giờ (Cái nhà cấp 4 trên khu đất đó nếu cho thuê theo giá thị trường khoảng 2,5 triệu/tháng)

Giấy tờ hợp đồng bán đất chỉ là hợp đồng viết tay, không công chứng và cũng chỉ có chữ ký bên bán của mình bố em
------------------------------------------------------------------
Sau khi bán xong đến khi nhà em làm được sổ đỏ chung cho cả khu đất 65m2 thì có chính sách mới không cho tách sổ cho diện tích < 30m2.
nên nhà em cũng không lấy được 50 triệu còn lại mà để lại hậu quả là việc mua bán không thể dứt điểm được. Đất thành ra hai chủ mà không thể tách được sổ đỏ. dẫn đến nhiều hệ lụy và phức tạp sau này.
-------------------------
Nay nhà em mong muốn thu hồi lại miếng đất đã bán đó (Trả lại tiền, đồng thời đền bù thêm 150 triệu), nhưng bên mua không chịu. Đòi nhà em phải mua lại với giá 1.7 tỷ.
------------------------------------------
Về lý thì em hiểu: Hợp đồng mua bán đó là không có hiệu lực (Do không công chứng, thời điểm giao dịch là khi chưa có sổ đỏ xác nhận quyền sở hữu chính thức, không có đủ chữ ký của các thành viên gia đình bên bán ...).

-------------------------------------------------
Em định sẽ đưa vấn đề này ra pháp luật để giải quyết cho dứt điểm, theo các cụ am hiểu luật nếu đưa ra pháp luật thì Tòa sẽ giải quyết như thế nào ạ?

Các bước tiến hành ra sao?

EM cảm ơn !

Đường bộ

Xe điện
Việc của bác thì em có giúp được cũng chả giám...chả rõ thời điểm mua bán là bao giờ và dù là viết tay...nhưng giờ giá trị đồng tiền nó khác....chứ làm thế thì ác quá....thất đức lắm ạ
Giờ muốn thì em vẫn tách số cho bác được chứ bác đừng làm thế mà phải tội
Đẩy cho cụ Kiến giúp chủ thớt tách sổ!

Cuonglv

Xe tăng
Rút cuộc lại là cụ chủ muốn lật người mua trước kia để lấy lại mảnh đất 17m2 đó. Sau khi lấy lại được rồi sẽ cho thuê lại với giá 3,5tr/ tháng. Cụ đang đi ăn cướp của người ta đấy còn gì nữa. Khốn nạn vãi lại còn bày đặt lên đây tư vấn với tư véo.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em túc tiệp hóng "thằng" cụ chủ thớt xem đã đòi được nhà chưa? =))

Mercedes_Benz

Xe điện
Về tranh chấp đất đai, nhà nước bao giờ cũng ưu tiên hòa giải trước. Theo em cụ làm việc lại với họ và đề xuất mua lại 17m2 đó. Về giá thì cụ cứ đưa ra theo giá thị trường rồi nhân với diện tích thành bao nhiêu tiền thì trả cho họ đi mua chỗ khác, em thấy như vậy là hợp lý

xe365vn

Xe container
Nhà cụ chủ thật là chác đời
Ng mua thiệt đủ đg rồi còn định lật lọng