[Funland] Tranh chấp đất đai - Mong các cụ cho lời khuyên

maple_leaf

Xe điện
Nhà em cho con cháu ở nhờ nhà thờ hương hỏa, sau này muốn xây nhà thờ trên nền cũ và đền bằng một căn nhà mới bên cạnh nhưng mà còn không được, đành chịu mất.

April_

Xe điện
17m2 đó trước khi bán đã xây nhà cấp 4 trên diện tích 17m2 đó rồi cụ ạ.
Giá cho thuê của cái nhà cấp 4 trên đất đó giao động từ 1.5tr ăm 2008 - 3.5 triệu hiện tại (Trung bình 2,5 triệu/tháng).
gần 5 năm nay họ cũng thu lợi từ việc cho thuê (Khi chưa hoàn thành thủ tục mua bán) khoản lợi đó cũng cần phải tính toán chứ ạ
Em xin phép cụ chứ chắc cụ điên quá, nhà người ta mua của Bố cụ rồi ng ta cho thuê thì chả liên quan đek gì đến cụ mà giờ cụ lại bảo tính là sao? Ng ta dùng nhờ đất của cụ rồi đem đi thuê lấy tiền đâu? Khi đó chưa hoàn thành thủ tục nhưng về thực tế là nhà cụ giao cho họ rồi ko lẽ bảo họ ko đc kinh doanh gì.

Còn cụ bảo cụ ko muốn mua lại cái mảnh ấy theo giá thị trường vì nó ko có giá trị sử dụng mấy mà chỉ muốn đẹp về sở hữu trong khi nhà ng ta đang dùng dù ko trực tiếp ở, thì cụ khôn hết phần thiên hạ. Vừa phải thôi ạ, nhà ng ta mua rồi thì tính sao cho thỏa đáng, còn ko cụ cũng ko có lý gì mà lại đòi lại, lại còn định kiện. Kiện thì chắc cụ thắng đấy, nhưng em thật chắc họ cũng chả để yên đâu.

EM nói thật Thớt này toàn các cụ adua. có cụ thì Em vô tình thôi chứ chả saih đọc hết, có cụ thì không hiểu hoặc cố tình không hiểu.
Và em cũng không phải cái loại tin vào Luật và cho rằng xử lý theo Luật là công bằng khách quan. Nhưng mọi cuộc chơi đều cần có Luật. EM chơi bài với bạn có thắng đều lại quả cho người thua. Nhưng trả lại 100% thì quá buồn cười
Thứ hai: Phản ứng bản năng chung của con người là bênh vực kẻ yếu thế hơn. (khi mình là người đứng ngoài). còn khi là người trong cuộc thì "Cờ đến tay ai người đó phất". Em lên đây là muốn sự tư vấn của các cụ có cái nhìn khách quan, biết dung hòa lợi ích của cả kẻ yếu thế và kẻ nắm đằng chuôi..
chứ còn nhìn vấn đề theo kiểu bản năng (Cứ kẻ yếu thế hơn là phải bênh cái đã) thì những cụ như vậy em không cần phải lên OF để tìm kiếm.

EM xin kết thức Thớt này tại đây ạ
Cụ nói trả lại 100% là buồn cười và cờ đến tay ai ng đó phất thì cụ quá khốn nạn.

Cụ đưa cho ng ta cái giá bèo như đôi tông thì người ta cũng quất lại cái giá ng ta muốn. Ng ta quất giá đó là cũng ko muốn bán lại. Hay là cụ cho là cụ đủ lực để kiện còn họ thì ko? Nhà cụ muốn thu hồi đất thì nên chịu thiệt hoặc thương lượng có tình người, vì cụ bán đi rồi giờ đòi lại, chứ ko phải ng ta muốn bán lại cho nhà cụ hoặc ép cụ mua lại. Ng ta cũng ko có sổ đỏ mà phải chịu chung với nhà cụ, còn cụ thì nghĩ nhà cụ to hơn nên sổ đỏ với nhà cụ quan trọng hơn chứ gì?
Mua với giá thị trường hoặc hơn để lấy sự thoải mái của mình, hàng hóa nào cũng như vậy, hay đất nó giá trị cao nên cụ định lật lọng bằng cách lợi dụng luật pháp để đòi lại? Cụ tính bài ng ta cho thuê đất đấy cũng đc tiền thì nhà cụ cầm 300tr của họ từ đấy đến nay lãi và đầu tư lời cho nhà cụ thì cụ tính sao?

Túm lại chủ top ko ngu và khá nguy hiểm.

Chỉnh sửa cuối:

maple_leaf

Xe điện
Tất cả do chữ tham mà ra, nếu giá đất bây giờ xuống 10tr/m thì sao ?

Hoa Binh

Xe tải
Tất cả do chữ tham mà ra, nếu giá đất bây giờ xuống 10tr/m thì sao ?
Vấn đề là ở đấy cụ ạ , em thử đặt trường hợp này để cụ chủ và một số cụ suy nghĩ :Em có bán cho cụ A một chục chú vịt con , về nhà cụ í chăm nuôi đến lúc vịt đẻ mấy lứa thì để quản lí đàn vịt chung làng quy định chỉ công nhận những đàn hàng trăm con trở lên còn ít hơn thì ai nuôi thì nuôi còn không chứng nhận cho vay tiền ngân hàng . Nhân chính sach này em bèn sang nhà cụ mua vịt đòi mua lại chục vịt với giá ngày xưa em bán với lí lẽ nhà cụ ăn trứng đủ rồi còn vịt cụ nuôi thế nào , giá cả hiện giờ ra sao....em không cần biết . Nếu các cụ thấy em có lí thì khỏi bàn , cụ chủ cứ thế mà tiến hành .
Thứ hai một số cụ phán mình không cướp thằng khác cũng cướp thì em xin thưa : cá nước chim trời ...các cụ nói thế còn nghe được , đây là tài sản có chủ người ta bỏ tiền ra mua các cụ cướp nổi không ? Lối sông " hôi bia " hóa ra trên OF không phải là không có .

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em xin phép cụ chứ chắc cụ điên quá, nhà người ta mua của Bố cụ rồi ng ta cho thuê thì chả liên quan đek gì đến cụ mà giờ cụ lại bảo tính là sao? Ng ta dùng nhờ đất của cụ rồi đem đi thuê lấy tiền đâu? Khi đó chưa hoàn thành thủ tục nhưng về thực tế là nhà cụ giao cho họ rồi ko lẽ bảo họ ko đc kinh doanh gì.

Còn cụ bảo cụ ko muốn mua lại cái mảnh ấy theo giá thị trường vì nó ko có giá trị sử dụng mấy mà chỉ muốn đẹp về sở hữu trong khi nhà ng ta đang dùng dù ko trực tiếp ở, thì cụ khôn hết phần thiên hạ. Vừa phải thôi ạ, nhà ng ta mua rồi thì tính sao cho thỏa đáng, còn ko cụ cũng ko có lý gì mà lại đòi lại, lại còn định kiện. Kiện thì chắc cụ thắng đấy, nhưng em thật chắc họ cũng chả để yên đâu.

Cụ nói trả lại 100% là buồn cười và cờ đến tay ai ng đó phất thì cụ quá khốn nạn.

Cụ đưa cho ng ta cái giá bèo như đôi tông thì người ta cũng quất lại cái giá ng ta muốn. Ng ta quất giá đó là cũng ko muốn bán lại. Hay là cụ cho là cụ đủ lực để kiện còn họ thì ko? Nhà cụ muốn thu hồi đất thì nên chịu thiệt hoặc thương lượng có tình người, vì cụ bán đi rồi giờ đòi lại, chứ ko phải ng ta muốn bán lại cho nhà cụ hoặc ép cụ mua lại. Ng ta cũng ko có sổ đỏ mà phải chịu chung với nhà cụ, còn cụ thì nghĩ nhà cụ to hơn nên sổ đỏ với nhà cụ quan trọng hơn chứ gì?
Mua với giá thị trường hoặc hơn để lấy sự thoải mái của mình, hàng hóa nào cũng như vậy, hay đất nó giá trị cao nên cụ định lật lọng bằng cách lợi dụng luật pháp để đòi lại? Cụ tính bài ng ta cho thuê đất đấy cũng đc tiền thì nhà cụ cầm 300tr của họ từ đấy đến nay lãi và đầu tư lời cho nhà cụ thì cụ tính sao?

Túm lại chủ top ko ngu và khá nguy hiểm.
Mợ Tư nói hoàn toàn đúng, trừ mỗi chữ "không" là thừa.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Đọc đến trang 27 thì thấy xã hội cũng còn rất nhiều người đàng hoàng, chính trực.
Cảm ơn các cụ đã cho em chút niềm tin.

lamborghini_GT

Xe tăng
17m2 chứ chẳng phải ít có nhà xây lấn vài cm mà còn phải đập cả cái nhà đi ấy chứ
Từ ngàn năm nay các cụ có câu Tấc đất tấc vàng rồi nên bên mua đòi hơn 1 tỉ cũng chẳng có gì quá đáng

sthd

Xe lăn
chủ thớt bị tác dụng ngược rồi. lên đây định xin tí ý kiến thì gạch đủ xây 10 tầng, lại được bác Cu yêu quý quá, vẽ ngay ra bài cho người mua có cách đưa bố chủ thớt vào tù! quá hay. người mua nhà mà gặp thớt này thì cám ơn chủ thớt quá. :))

Đọc đến trang 27 thì thấy xã hội cũng còn rất nhiều người đàng hoàng, chính trực.
Cảm ơn các cụ đã cho em chút niềm tin.
Em thì không dám nhận là mình đàng hoàng chính trực.
Lắm lúc em cũng tham.
Nhưng có 2 điều em luôn nhớ là: Nhân Quả và Của Thiên trả Địa.
2 điều này sẽ làm em bớt tham đi cụ ạ.

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Cái vấn đề là nhà cụ ý đòi bồi thường thêm có 150tr trong khi nhà kia đòi cao hơn, mà việc đã xảy ra rồi
E mà đưa ra luật đòi lại của e, mỗi ngày e cho người mang xô mứt từ mấy snh đi thông tắc bể cống em xối cho trước cửa, làm gì đc e

Mr.Alo

Xe lăn
thường những vụ như này cụ chủ phải là người thua thiệt chứ nhỉ , muốn mua lại 17m mà người ta ko có nhu cầu bán thì mình phải đàm phán , tác động từ nhiều phía để có cái giá hợp lý ( bèo cũng phải bằng giá thị trường hoặc hơn chứ mong gì rẻ )

Mr.Cheng

Xe tải
Cụ có cách nào không ạ?
Vì nói thật cụ là em cũng hiểu chẳng ai muốn chuyện như vậy cả.
Với cả để tình trạng này 48m2 đất còn lại của nhà em cũng thành vô giá trị. phần đất nhà em giờ muốn bán hoặc cầm cố vay mượn cũng không được.

Mua lại của họ với giá thị trường thì nếu là các cụ các cụ có mua không? vì 17m2 đó cũng không còn giá trị mua bán (Vì không làm được sổ).
Giá trị sử dụng thì nhà em không có nhu cầu.
(Phần 48m2 còn lại nhà em đã xây kiên cố)
Sao cụ chủ cứ bảo cái 17m2 theo giá thị trường đấy ko có giá trị gì nhỉ, cái giá trị của nó là ở việc cụ sở hữu 65m2 1 sổ đỏ, cầm cố mua bán đều đc, nó nâng tầm cả 48m2 cụ đang ở đấy thôi.

Hung Soa

Xe tải
Cụ có cách nào không ạ?
Vì nói thật cụ là em cũng hiểu chẳng ai muốn chuyện như vậy cả.
Với cả để tình trạng này 48m2 đất còn lại của nhà em cũng thành vô giá trị. phần đất nhà em giờ muốn bán hoặc cầm cố vay mượn cũng không được.

Mua lại của họ với giá thị trường thì nếu là các cụ các cụ có mua không? vì 17m2 đó cũng không còn giá trị mua bán (Vì không làm được sổ).
Giá trị sử dụng thì nhà em không có nhu cầu.
(Phần 48m2 còn lại nhà em đã xây kiên cố)]
Vậy cụ mua lại và trả người ta 450 triệu không sợ lãng phí tiền của cụ à, vì theo như ý cụ nói 17m đất và căn nhà đó không có giá trị gì...

Chỉnh sửa cuối:

fake

Xe đạp
Theo giá thì trường rồi chia ra hai bên mỗi bên chịu một chút, chứ cả hai cùng găng thì có mà giải quyết 20 năm chưa xong.

Hung Soa

Xe tải
thường những vụ như này cụ chủ phải là người thua thiệt chứ nhỉ , muốn mua lại 17m mà người ta ko có nhu cầu bán thì mình phải đàm phán , tác động từ nhiều phía để có cái giá hợp lý ( bèo cũng phải bằng giá thị trường hoặc hơn chứ mong gì rẻ )
Em thì nghĩ rằng với 17 m đất này sẽ rất có giá trị với nhà cụ chủ, ngược lại ko có giá trị lắm đối với người đã mua hoặc những người thứ ba. Có nghĩa là nếu mua lại được thì giá trị đất và nhà cụ chủ sẽ tăng lên rất nhiều và ngược lại. Còn đối với người đã mua, nếu thích thì tôi bán, không thích tôi không bán hoặc bán giá cao. Do đó cụ chủ phải thương lượng mua giá cao hơn thị trường là đương nhiên

Chỉnh sửa cuối:

Hung Soa

Xe tải
Theo giá thì trường rồi chia ra hai bên mỗi bên chịu một chút, chứ cả hai cùng găng thì có mà giải quyết 20 năm chưa xong.
Tuy nhiên để thỏa thuận được cả hai đều phải kiềm chế, ko thể xác định ép buộc được

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu cũng dính quả hàng xóm nó xin tý đất trống đằng sau để làm khu vệ sinh. Ông già cho luôn :D Ngày trước đất cả khu đấy chả có giá trị mịe gì, thậm chí ranh giới đất cũng chỉ ngầm định là thẳng nhà nào thì của nhà đấy thôi. Đến lúc thành phố thành phường, nhà cửa xây hết khu đất trống thì nhà cháu phải năn nỉ xin mua lại cái chỗ đất đấy, may mà người ta bán cho chứ không thì cứ cái toalet nó tọa ngay cửa sổ nhà :(

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Chủ thớt đang xây nhà đá rồi ạ.

luxery_HNT

Xe buýt
Thông cảm cho cái lòng tham vô đáy của nó các cụ ạ. Loại người và gia đình như nó ấy mà, sống cũng gặp họa. Tính giúp người thì chả tính lại tính đi ăn cướp. 450Tr so với cách đây mấy năm giờ bằng 1/4.

Đó là còn chưa kể phải có trách nhiệm bồi thường cho bên mua về việc không làm được sổ đỏ nữa là.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Hic, hôm qua đọc đã thấy bực. Sáng nay vào đọc lại càng bực hơn. :(