[Funland] Trải nghiệm tồi tệ khi mua tài khoản truyền hình của 1 cụ kinh doanh chuyên nghiệp trên diễn đàn

con dơi 141

Xe tăng
Tiên trách kỉ hậu trách nhân cụ ạ, phần vì em tin tưởng bên KK và em nghĩ khi nhận đc acct thì sẽ là acct chính chủ như trước đây em mua VietOn bên cụ ấy, khi nhận đc acct nó ko đúng như kỳ vọng thì có chút bực mình, nhẽ ra em cũng nên hỏi rõ hơn và bên KK cũng tư vấn rõ hơn cho khách, ai chấp nhận cuộc chơi thì chơi như vậy sẽ minh bạch hơn.
Còn việc nhiều cụ cũng thắc mắc giá giữa giá gốc và giá ưu đãi rồi mỉa mai ham rẻ bla bla...ko biết các cụ ko biết hay cố tình ko biết việc đại lý bán rẻ hơn giá gốc là chuyện bình thường, trước em mua acct VietOn của chính cụ KK giá =40% giá gốc mà vẫn chính chủ
Vâng chính xác. Đại lý bán rẻ vì đủ lý do. Một trong các lý do em được biết là hồi trước mua tivi hay thì được khuyến mại các acct dịch vụ truyền hình và các đại lý bán tivi hồi đó tách ra bán riêng.
Giờ thì món đó ít rồi nhưng không có nghĩa rẻ là không chính chủ hay lởm đâu ạ.

babypimp

Xe tải
K+ các cụ mua đầu chảo DTH chính hãng được kèm acc xem K+ app free. Tính ra 1 lần cước được 2 thiết bị.
Chưa kể thi thoảng nhà đài có mấy quả khuyến mãi tặng tháng cước. Tính ra rẻ chán, chả tội gì phải chung chạ.

phuongan

Xe điện
Cái này nó là chính sách của Netflix đấy mợ ạ, Hộ gia đình họ định nghĩa là cùng xem trên 1 mạng wifi.
Nếu xem trên TV và khác wifi, là sẽ hiện thông báo cập nhật Hộ gia đình như thế kia, phải xác nhận qua email hoặc SMS. Còn xem trên laptop, tablet, mobile thì khác wifi thoải mái không sao cả, chỉ TV là dính.
Em dùng của Divishop không bị tình trạng đó cụ ạ, thấy rẻ hơn nên chuyển qua đây mà trả tiền ngu luôn - nên bỏ!

con dơi 141

Xe tăng
K+ các cụ mua đầu chảo DTH chính hãng được kèm acc xem K+ app free. Tính ra 1 lần cước được 2 thiết bị.
Chưa kể thi thoảng nhà đài có mấy quả khuyến mãi tặng tháng cước. Tính ra rẻ chán, chả tội gì phải chung chạ.
Vâng em đang xem chảo K+ dù đang có FPT play. Em thấy xem chảo thích hơn vì cảm giác frame nhiều hơn, mượt hơn. Nhất là xem đá bóng thì cảm giác chảo vẫn là đẹp nhất.

kirby 173

Xe buýt
Em cũng dính tk netflix nó đổi mẹ tên acc của em mới điên chứ, giờ lại có chuyện xác thực liên tục, có hôm nhậu say đang ngủ quay đơ thì 23h con gọi dậy “vào lại netflix cho con, đang xem dở thì bị đơ” mới cay.
Cho nên kinh nghiệm của em cứ một là xem lậu mà hai là mua luôn của mình cho nó nhanh, nếu acc netflix này của em mà lại gặp bọn khốn khốn là em bỏ luôn

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Em đang dùng NF của cụ KK. 3 TV. Chạy ầm ầm hơn 2 năm nay. Em mỗi việc chuyển khoản còn cụ ý thao tác xong là nhắn lại được rồi anh. Mấy trăm K lúc nào nhà cũng vui.

Vomoicuoi

Xe tăng
Phải tranh luận như này thì mọi việc mới sáng tỏ được. Em hay mua trên này . Thấy khá uy tín

vim732000

Xe buýt
E cũng dính cụ này phát. Hỏi mua cái acc bèo, cụ ấy giục chuyển t để lấy acc. chuyển t xong phát im cmn bặt luôn 4, 5 ngày. nt đếu thấy hồi âm hay giải thích gì cả.. Nhục cái lại mua hộ ông hàng xóm. Gần tuần sau ném em cái acc dùng chung vơí 3, 4 người. Đc vài bữa éo hiếu sao bị đổi mẹ pass truy cập thế là ăn mày. Vì mua thử trải ngiệm, tiền thực sự chả đáng nên bỏ qua, coi như học phí cho khoá học ngắn hạn.

Kaikom

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
divinesstore.com
E cũng dính cụ này phát. Hỏi mua cái acc bèo, cụ ấy giục chuyển t để lấy acc. chuyển t xong phát im cmn bặt luôn 4, 5 ngày. nt đếu thấy hồi âm hay giải thích gì cả.. Nhục cái lại mua hộ ông hàng xóm. Gần tuần sau ném em cái acc dùng chung vơí 3, 4 người. Đc vài bữa éo hiếu sao bị đổi mẹ pass truy cập thế là ăn mày. Vì mua thử trải ngiệm, tiền thực sự chả đáng nên bỏ qua, coi như học phí cho khoá học ngắn hạn.
Nếu bị vấn đề gì cụ báo lại cho em nhé.

Tommytep

Xe tăng
E cũng có làm món tài khoản này nhưng toàn đưa acc trc rồi mới ting ting sau, có khách quen xài chán còn quên ko đòi tiềng 🤣

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Vâng em đang xem chảo K+ dù đang có FPT play. Em thấy xem chảo thích hơn vì cảm giác frame nhiều hơn, mượt hơn. Nhất là xem đá bóng thì cảm giác chảo vẫn là đẹp nhất.
Em cũng đã có thời gian dùng chảo, phải công nhận hình ảnh của chảo có lẽ là đẹp nhất. Nhưng mà chảo có 2 nhược điểm: phải đi dây trong nhà và phải có hướng lắp (không phải lắp hướng nào cũng được).

tototata

Xe buýt
Theo em có mấy điểm chưa ổn:
1- Trên cái giới thiệu dịch vụ thì ko ghi rõ
2- Khái niệm tài khoản cấp là cái không được định nghĩa rõ ràng. Nếu dùng chung thì tư vấn là dùng chung acc. Không phải ai cũng hiểu và không có nghĩa vụ hiểu đúng trong trường hợp khái niệm chưa phổ biến và dc công nhận rộng khắp.
3- Dùng so sánh giá gốc và giá ưu đãi. Em ko chắc với từng gói dịch vụ đc bán như thế nào nhưng nếu mua trực tiếp 10đ cho 1 acct chính chủ dùng trên 5 thiết bị mà ghi giá ưu đãi 3đ cho acct dùng chung cho 1 thiết bị thì là sai hoàn toàn. Cụ lamdh_08 kiểm tra lại và cho ý kiến.

bản thân em có dùng chung vài thứ trong gia đình hoặc với bạn bè nhưng là theo email của chính em.

View attachment 8647611
Em không đọc hết comment nhưng nhớ là khi giao dịch bên bán không nói rõ acc dùng chung, thuật ngữ "tài khoản cấp" em đọc xong cũng đếch hiểu nó là cái gì. Thôi dẹp đi cho vuông.

polizia

Xe container
Càng giải thích nó càng chống lại cụ thôi.
Thằng lớp 3 không biết gì về IT giờ nó cũng biết Google giá cước K+ 1 năm là bao nhiêu để so sánh.
Em thấy hơi lạ là dân IT lại bảo ko biết giá bn :)
Trên TV chỉ cần ấn chọn premium nó hiện bảng giá cước luôn. Cụ chủ muốn mua qua bên thứ ba chắc thấy rẻ hơn giá hãng báo :)
Nói thật muốn mua chính chủ thì mua thẳng trên app, còn đại lý thì mua acc share rồi.
Hãng nó nó chính sách đại lý đâu mà bảo mua qua đại lý rẻ hơn trên TV báo giá.

sắt con

Xe điện
Thoả thuận ban đầu là acc chính chủ hay acc chung chạ với chi phí 800k hả cụ chủ ???

antidau

Xe container
Thế thì cụ thử xem trên VieON như chủ thớt ấy, VieOn kênh K+ chiếu 50fps nên xem bóng đá nhìn rất ảo

E cũng đang dùng Netflix của Kaikom mấy năm nay, ngoài việc dạo này Netflix nó thắt, 1-2 ngày lại phải Cập nhật hộ gia đình, thì chả có vấn đề gì. Dạo trước có 1 vài lần tk bị thay đổi hoặc có vấn đề thì chỉ nhắn zalo 1 tẹo là được hỗ trợ.

DurexXL

Xe lăn

z300

Xe điện
Thế thì cụ thử xem trên VieON như chủ thớt ấy, VieOn kênh K+ chiếu 50fps nên xem bóng đá nhìn rất ảo
Không bao giờ bằng chảo được. Em xem chảo tù khi chưa có K+, và đến giờ vẫn là khách hàng đầu tiên và vẫn xem K+. Nhưng chắc nốt năm nay em bỏ vì chất lượng dịch vụ ngày càng chán!

Sao dân Việt kinh doanh hay thế nhỉ? Cứ được 1 thời gian hoặc bịp được bịp ăn

Tommytep

Xe tăng
Em thấy hơi lạ là dân IT lại bảo ko biết giá bn :)
Trên TV chỉ cần ấn chọn premium nó hiện bảng giá cước luôn. Cụ chủ muốn mua qua bên thứ ba chắc thấy rẻ hơn giá hãng báo :)
Nói thật muốn mua chính chủ thì mua thẳng trên app, còn đại lý thì mua acc share rồi.
Hãng nó nó chính sách đại lý đâu mà bảo mua qua đại lý rẻ hơn trên TV báo giá.
thế cụ lại chưa biết rồi. ngoài tài khoản share thì nó vẫn có tài khoản chính chủ giá rẻ hơn giá niêm yết nhiều, có thể tới 50%, nhất là các loại tài khoản của nước ngoài thì nó có nhiều cách lách để mua đc rẻ hơn. Trừ khi cụ rất nhiều tiềng, ko quan tâm tới dăm ba cái tài khoản thì cứ mua thẳng từ hãng, còn ko mua qua dịch vụ tiết kiệm kha khá.
Cũng tuỳ loại dịch vụ mà tài khoản share sẽ có thể có những bất tiện, như netflix nó có chính sách cấm chia sẻ tài khoản nên thi thoảng nó quét, quét thì lại có cách fix 1 phút mốt xong. Cụ ít xem mà mỗi tháng bỏ ra 60-70k so với 300k chính hãng thì cái nào hơn?
Bây giờ hầu hết các dịch vụ thiết yếu đều bắt mua tài khoản để xài premium: office, netflix, youtube, spotify, google drive... nên nếu mua hãng cả thì mỗi tháng có khi tốn tiền triệu chứ ko ít đâu cụ ạ.