[Funland] Trải nghiệm tồi tệ khi mua tài khoản truyền hình của 1 cụ kinh doanh chuyên nghiệp trên diễn đàn

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Cụ kiệm lời quá, e có bán gì đâu. Cụ trên hỏi lắp internet truyền hình thì theo em ko cần, chỉ cần internet là xem tivi đc
Ý em là cụ ý vẫn trả lời em qua zalo và rất ngắn gọn ạ.

LeoMessi85

Xe buýt
Em cũng mua acc dùng chung my K+ của cụ này, khi bị đổi acc thì báo cụ ý chuyển nhanh lắm. Nói chung lúc đầu hơi ức chế vì phải sửa đi sửa lại. Sau thôi tặc lưỡi dùng rẻ hơn truyền hình. CÒn không thì cụ lên hội Kodi, mua tài khoản Kodi tầm 200k cài trên smart tivi, xem tẹt ga, bóng đá chùa Xoilac,mitom...
Kodi cài free mà cụ, muốn xem film thì mua tài khoản fshare để xem thôi cụ.

Civic TN

Xe lăn
E mua gói YouTube chính chủ của cụ Kaikom này dùng ngon mà, e mới mua thêm năm thứ 2

ubisapro

Xe trâu
Em hơi lạc đề chút, nhưng tiện các cụ tập trung cả ở đây em nhờ tư vấn giúp.
Nhà em 15 năm nay ko dùng Tivi, ko xem film hay văn nghệ thể thao ... cả nhà học tập và giải trí qua máy tính internet.
Nay con em lớn, cần cập nhật thông tin kinh tế xã hội nên em muốn sắm 1 tivi phòng khách, 1 tivi phòng bếp. Nhu cầu xem cơ bản.
Em vẫn cần internet cho máy tính bàn và wifi cho 5 tầng nhà.
Với nhu cầu vậy, bên Viettel tư vấn em gói cước internet và truyền hình (tivi internet) như sau, theo các cụ đã đáp ứng đc nhu cầu chưa, và có thể có giải pháp tốt hơn không em cảm ơn các cụ.
Nhà e cắm ăng ten xem free vì cũng ít xem và cũng chỉ xem VTV. Nhà cụ ít dùng thì mua gói internet thôi ợ. Cụ mua cái ăng ten về bắt thử, đủ nhu cầu là được. Cũng tuỳ khu vực, như nhà e đứng trên tầng 3 còn nhìn thấy cột phát, sóng nét căng :D

Sứa.

Xe điện
Nick là Kài Kòm mà chỉ mới chạy xe điện, thấy sai sai ;))

thuyhtt

Xe tăng
Nhà e cắm ăng ten xem free vì cũng ít xem và cũng chỉ xem VTV. Nhà cụ ít dùng thì mua gói internet thôi ợ. Cụ mua cái ăng ten về bắt thử, đủ nhu cầu là được. Cũng tuỳ khu vực, như nhà e đứng trên tầng 3 còn nhìn thấy cột phát, sóng nét căng :D
cụ ơi giờ vẫn còn hệ ăng ten nữa ạ? cụ cho em xin cái ảnh được ko, và cụ dùng tivi bình thường bắt ăngten ạ? Nhà cụ khu nào thế, em ở LB sợ hơi xa cột phát sóng.

thuyhtt

Xe tăng
Mua internet thôi, ko cần truyền hình, mua bộ mesh wifi phát khắp nhà, còn smart tivi chỉ cần wifi là xem ko thiếu.
cụ ơi em định mua gói internet. Nhưng bên viettel tư vấn mua gói có mấy thiết bị phát wifi ko dây (cho đủ 5 tầng), gói này chi phí trả hàng tháng cao hơn trong khi nhà em nhà mới thợ điện đi dây điện nhẹ các tầng rồi.
cái cục mesh wifi cụ nói có phải bộ kích sóng wifi ko cụ? dùng cục kích sóng có hại gì hơn so với thiết bị phát wifi ko ạ? em ko rành mấy chuyện này nhờ cụ khai sáng giúp. Em ko muốn nhiều thiết bị và dây rợ lằng nhằng, em cũng muốn tiết kiệm phí dịch vụ internet và nhu cầu dùng vừa đủ thôi.
như cụ nói thì bên sale viettel tư vấn và bán dịch vụ cho em hơi thừa rồi.
Theo cụ em nên chọn gói em khoanh đỏ hay xanh thì đủ nhu cầu ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Kaikom

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
divinesstore.com
cụ ơi em định mua gói internet. Nhưng bên viettel tư vấn mua gói có mấy thiết bị phát wifi ko dây (cho đủ 5 tầng), gói này chi phí trả hàng tháng cao hơn trong khi nhà em nhà mới thợ điện đi dây điện nhẹ các tầng rồi.
cái cục mesh wifi cụ nói có phải bộ kích sóng wifi ko cụ? dùng cục kích sóng có hại gì hơn so với thiết bị phát wifi ko ạ? em ko rành mấy chuyện này nhờ cụ khai sáng giúp. Em ko muốn nhiều thiết bị và dây rợ lằng nhằng, em cũng muốn tiết kiệm phí dịch vụ internet và nhu cầu dùng vừa đủ thôi.
Mợ thử trước gói thấp nếu ổn thì dùng.
Nếu không ổn thì đề xuất lên gói cao hơn.

80Bê

Xe buýt
Em cũng ko biết nhu cầu của cụ thế nào và ko dùng viettel.
Em đang dùng vnpt thì thế này, gói chỉ có internet, ko có truyền hình, hơn 200k 1 tháng cũng ko nhớ cụ thể vì đóng 12t đc 14t. E mua 3 cục mesh tplink 3 tầng phát wifi các tầng, smart tivi thì nó bắt wifi rồi nên xem tivi thì các app nhiều mà miễn phí.