[Funland] Trải nghiệm tồi tệ khi mua tài khoản truyền hình của 1 cụ kinh doanh chuyên nghiệp trên diễn đàn

polizia

Xe container
Em thấy mấy cái license này mua theo nhóm kiểu family, hay Doanh nghiệp rồi chia ra cũng rẻ mà.

Cụ nghĩ hoa hồng 5-10% cho mấy thứ này em nghĩ ko đúng, có chăng đúng với mấy cái thẻ cào điện thoại thôi.
Ý em là mua tk chính chủ 1 mình mình dùng ý, ko thể có giá rẻ hơn 30-40% như mua thẳng trên app.
Còn rẻ thì là tk chung rồi, em cũng đang dùng tk youtube family mà em đăng nhập 5-6 thiết bị vẫn ok, dùng 4 năm rồi. Hôm qua vừa gia hạn 1 năm bạn bán tặng thêm 1 tháng.

con dơi 141

Xe điện
Ý em là mua tk chính chủ 1 mình mình dùng ý, ko thể có giá rẻ hơn 30-40% như mua thẳng trên app.
Còn rẻ thì là tk chung rồi, em cũng đang dùng tk youtube family mà em đăng nhập 5-6 thiết bị vẫn ok, dùng 4 năm rồi. Hôm qua vừa gia hạn 1 năm bạn bán tặng thêm 1 tháng.
vâng, Youtube family chẳng hạn thì giữa các user ko bị xung đột nên cũng ko đáng ngại.

patuana76

Xe container
Theo em có mấy điểm chưa ổn:
1- Trên cái giới thiệu dịch vụ thì ko ghi rõ
2- Khái niệm tài khoản cấp là cái không được định nghĩa rõ ràng. Nếu dùng chung thì tư vấn là dùng chung acc. Không phải ai cũng hiểu và không có nghĩa vụ hiểu đúng trong trường hợp khái niệm chưa phổ biến và dc công nhận rộng khắp.
3- Dùng so sánh giá gốc và giá ưu đãi. Em ko chắc với từng gói dịch vụ đc bán như thế nào nhưng nếu mua trực tiếp 10đ cho 1 acct chính chủ dùng trên 5 thiết bị mà ghi giá ưu đãi 3đ cho acct dùng chung cho 1 thiết bị thì là sai hoàn toàn. Cụ lamdh_08 kiểm tra lại và cho ý kiến.

bản thân em có dùng chung vài thứ trong gia đình hoặc với bạn bè nhưng là theo email của chính em.

View attachment 8647611
Cái này đúng.
So sánh thì nên cùng mặt bằng (cùng gói dịch vụ). Nhưng phần quảng cáo này không được như vậy:
- Cái gọi là "giá gốc" thì thực chất là giá của gói dùng độc lập.
- Cái gọi là "giá ưu đãi" thì thực chất là giá của gói dùng chung.

Kaikom

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
divinesstore.com
Cái này đúng.
So sánh thì nên cùng mặt bằng (cùng gói dịch vụ). Nhưng phần quảng cáo này không được như vậy:
Cái nào tài khoản cấp em ghi rõ mà anh như vieon All acesss
Còn lại mặc định là dùng riêng hoặc chính chủ rồi anh như myk+ dùng riêng , smax, smax mini, svip ,vieon all access chính chủ
Anh mua sản phẩm nào rồi mà bảo là “ giá ưu đãi “ thực chất là gói dùng chung

Chỉnh sửa cuối:

patuana76

Xe container
Cái nào tài khoản cấp em ghi rõ mà anh như vieon All acesss
Còn lại mặc định là dùng riêng hoặc chính chủ rồi anh như myk+ dùng riêng , smax, smax mini, svip ,vieon all access chính chủ
Anh mua sản phẩm nào rồi mà bảo là “ giá ưu đãi “ thực chất là gói dùng chung
Đúng mà em.

Nhưng anh xác định tiền nào của nấy nên cũng không phàn nàn.
Anh nghĩ em có thể tiếp thu ý kiến trên để ghi rõ là "giá gói chính chủ" và "giá gói dùng chung". Như vậy thì minh bạch hơn và ít bị claim kiểu như thớt này.

Kaikom

Xe điện
Người OF
Website
divinesstore.com
Đúng mà em.

Anh nghĩ em có thể tiếp thu ý kiến trên để ghi rõ là "giá gói chính chủ" và "giá gói dùng chung". Như vậy thì minh bạch hơn và ít bị claim kiểu như thớt này.

Vâng gói cụ đang dùng là gói k+ Premium xem trên mọi thiết bị kể cả tivi cùng giống với gói của bác chủ thớt đang mua.
Còn em cũng lưu ý cụ dnhap 2 thiết bị, xem 1 lúc 1 để khách còn lại có thể xem đc.

Dùng dv của bác kaikom khá lâu, hỗ trợ cũng ok. Tuy nhiên giai đoạn này thường xuyên bắt xác thực hộ gia đình của netflix, nên hơi phiền. Bác khắc phục đc lỗi này thì tốt

patuana76

Xe container

Vâng gói cụ đang dùng là gói k+ Premium xem trên mọi thiết bị kể cả tivi cùng giống với gói của bác chủ thớt đang mua.
Còn em cũng lưu ý cụ dnhap 2 thiết bị, xem 1 lúc 1 để khách còn lại có thể xem đc.
Thì bác chủ thớt cũng tưởng là được mua gói "chính chủ" với "giá ưu đãi" đấy thôi em.
Đó là chuyện câu chữ Chính chủ/Dùng chung hay Giá gốc/Giá ưu đãi. Ở đây, anh cho là dùng Giá chính chủ/Giá dùng chung trong việc truyền tải thông tin về dịch vụ em cung cấp thì hợp lý và rõ ràng hơn.

Kaikom

Xe điện
Người OF
Website
divinesstore.com
Dùng dv của bác kaikom khá lâu, hỗ trợ cũng ok. Tuy nhiên giai đoạn này thường xuyên bắt xác thực hộ gia đình của netflix, nên hơi phiền. Bác khắc phục đc lỗi này thì tốt
Vâng giờ có loại netflix extra mới k bị cập nhật hộ gia đình cụ có thể đổi qua đó.
Loại cũ thì vẫn bị cụ ak.

Sắn phệ

Xe buýt
dùng chung mới rẻ chứ thích chính chủ thì tự quẹt thẻ thôi.

Kaikom

Xe điện
Người OF
Website
divinesstore.com
Thì bác chủ thớt cũng tưởng là được mua gói "chính chủ" với "giá ưu đãi" đấy thôi em.
Đó là chuyện câu chữ Chính chủ/Dùng chung hay Giá gốc/Giá ưu đãi. Ở đây, anh cho là dùng Giá chính chủ/Giá dùng chung trong việc truyền tải thông tin về dịch vụ em cung cấp thì hợp lý và rõ ràng hơn.
Vâng em cũng nói rõ với cụ chủ là tài khoản do bên cấp nghĩa là em cấp tài khoản rồi,
cụ chủ cũng biết đó là tài khoản là em gửi tài khoản và mật khẩu để cụ ấy sử dụng.
ý cụ chủ là muốn em cấp tài khoản nhưng mà 1 mình cụ ấy sử dụng thôi, dùng riêng 1 mình không chung với ai.
Nhưng em cấp tài khoản k+ loại này vẫn đảm bảo để người dùng tài khoản đó xem như bình thưởng như cụ cũng đang dùng hơn nửa năm rồi.
Ngược lại loại khác vieon all access cấp em cũng báo luôn là không xem đc k+ như bình thường ( các trận đấu vào khung giờ vàng)

Hubby

Xe máy
Tiện thớt nên em hỏi có cụ nào bán tk Netflix xem được trên TV không ạ. Em cảm ơn

duongqua

Xe container
Em cũng mua acc dùng chung my K+ của cụ này, khi bị đổi acc thì báo cụ ý chuyển nhanh lắm. Nói chung lúc đầu hơi ức chế vì phải sửa đi sửa lại. Sau thôi tặc lưỡi dùng rẻ hơn truyền hình. CÒn không thì cụ lên hội Kodi, mua tài khoản Kodi tầm 200k cài trên smart tivi, xem tẹt ga, bóng đá chùa Xoilac,mitom...

NNS

Xe ngựa
Cái này đúng.
ko phải cụ ạ, em mua của cụ KaiKom này 2 năm nay, tài khoản là số đt của em, pass em đặt, OTP nhà cung cấp nó gửi về số đt của em mà, giá cũng chỉ đâu gần củ thôi. Còn nếu dùng acc là số đt, pass của người bán cấp cho thì là số dùng ké, ko tự chủ thay đổi đc gì

Mzc

Xe điện
Có thằng divine shop bán chuyên hơn nên nhiều cái nó dùng bot, auto làm nên k bị gián đoạn. Vì bản chất nhiều lúc rẻ là do share. Còn bán cá nhân thì có thể rẻ hơn chút nhưng support cũng khó nhanh đc.

patuana76

Xe container
ko phải cụ ạ, em mua của cụ KaiKom này 2 năm nay, tài khoản là số đt của em, pass em đặt, OTP nhà cung cấp nó gửi về số đt của em mà, giá cũng chỉ đâu gần củ thôi. Còn nếu dùng acc là số đt, pass của người bán cấp cho thì là số dùng ké, ko tự chủ thay đổi đc gì
Như tôi đã trả lời bác ấy, bác ạ.
Đúng mà em.

80Bê

Xe buýt
Em hơi lạc đề chút, nhưng tiện các cụ tập trung cả ở đây em nhờ tư vấn giúp.
Nhà em 15 năm nay ko dùng Tivi, ko xem film hay văn nghệ thể thao ... cả nhà học tập và giải trí qua máy tính internet.
Nay con em lớn, cần cập nhật thông tin kinh tế xã hội nên em muốn sắm 1 tivi phòng khách, 1 tivi phòng bếp. Nhu cầu xem cơ bản.
Em vẫn cần internet cho máy tính bàn và wifi cho 5 tầng nhà.
Với nhu cầu vậy, bên Viettel tư vấn em gói cước internet và truyền hình (tivi internet) như sau, theo các cụ đã đáp ứng đc nhu cầu chưa, và có thể có giải pháp tốt hơn không em cảm ơn các cụ.
Mua internet thôi, ko cần truyền hình, mua bộ mesh wifi phát khắp nhà, còn smart tivi chỉ cần wifi là xem ko thiếu.