[Funland] Trải nghiệm TỒI tại AppleNo1 - 178 Thái Hà khi mua Iphone cũ tại đây.

ca_kiem

Xe container
Khu Thái Hà cụ nào trải nghiệm sửa điện thoại ở Vua phụ kiện và cửa hàng 168 Thái Hà chưa? E bị 1 phát ép lại kính, nên khuyên các cụ cạch mặt bọn này.
bọn Vua phụ kiện nên mua dăm ba cái ốp lưng thôi chứ sửa thì bọn này lại chuyển ra bọn khác. Tóm lại các cửa hàng thái hà xẽ chuyển cho bọn khác chứ nó không sửa.

appleno1

Xe hơi
Website
appleno1.vn
bọn Vua phụ kiện nên mua dăm ba cái ốp lưng thôi chứ sửa thì bọn này lại chuyển ra bọn khác. Tóm lại các cửa hàng thái hà xẽ chuyển cho bọn khác chứ nó không sửa.
Những cửa hàng nhỏ lẻ, bán hàng là chính và dịch vụ sửa chữa là phụ thì thường họ sẽ liên kết với các đơn vị chuyên sửa chữa như bọn em để làm dịch vụ, điều này là hoàn toàn bình thường cụ ạ. Miễn sao họ bảo hành cho khách tốt là được ạ

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Một loạt cửa hàng Vua phụ kiện ở 137 Thái Hà, cái cửa hàng e đưa máy đến là cửa hàng đầu tiên đầu ngã tư Yên Lãng vào , vào cửa hàng nó nhận máy lúc 16h30 và hẹn trả máy 18h30, 16h30 e đến lấy thì nó xin lui lại 19h30. 19h30 e đến nó bảo lên 168 Thái Hà (cửa hàng khác ko phải Vua phụ kiện) lấy đồ, lên đây thì nó kêu làm bị lọt khí vào màn, xin 21h trả máy. 21h e đến thì tổ sư máy vẫn có bóng khí trong màn, chúng nó kêu sáng mai mang máy qua nó xử lý lại cho. sáng hôm sau e mang máy đến và cho nó hẹn 17h lấy cho chúng nó làm cẩn thận, 18h e đến lấy thì tổ sư chúng nó, kính nó ép còn tệ hơn vết nứt kính trước khi e thay, giờ màn e có 1 đốm trên màn và gợn sóng trên màn. Ức chế kinh khủng. E cảnh báo để các cụ tránh va vào như e

Chỉnh sửa cuối:

datto70

Xe container
Đồ điện tử ( điện thoại) mua máy cũ, sau mua gần 3 tháng bị hỏng chỗ cắm sạc, là chỗ cắm rút ra vào hàng ngày bị hỏng mà đòi bảo hành thì cũng khó. Nhưng mà cũng cần xem thỏa thuận bảo hành gồm những điều khoản danh mục nào thì mới đánh giá được bên Bán-Mua ai đúng-sai :-? :-? :-?

sherlock cốc

Xe buýt
Dạ các lỗi tự thân bên em đều bảo hành, còn các lỗi có tác động nhất là tác động vật lý có thể dễ dàng quan sát thì bên em chỉ hỗ trợ chi phí sửa chữa thôi cụ ạ
Tình ngay lý gian. Nếu đúng như cụ thớt mua hàng nói và qua cách cụ ấy hành văn em nghĩ cụ ấy nói thật. Có thể máy cụ bán chỗ cắm sạc đã bị lỗi khi bán cho cụ đấy rồi, dùng mấy tháng để mà trầy và hỏng như vậy là khó lắm. Bên cụ biết như vậy nhưng ko thay tránh mất zin, để khách dùng có vấn đề thì bảo hành. Bán hàng mà khéo thì em nghĩ thay free cho cụ đấy có phải đỡ lằng nhằng ko. Còn đúng ra bán máy cũ có bảo hành thì chụp luôn rõ nét những chỗ ko bảo hành bị tác động vật lý gửi qua người mua lúc bán là chuẩn nhất.

dao_hiep

Xe buýt
Cụ này chắc mới va cái tinh thần OF rồi. E Cũng mua bán mấy lần trên này, chả lần nào ưng, về nhà cứ ấm ức cứ như bị lừa. Trên này toàn thương gia cáo già đấy.

appleno1

Xe hơi
Website
appleno1.vn
Đồ điện tử ( điện thoại) mua máy cũ, sau mua gần 3 tháng bị hỏng chỗ cắm sạc, là chỗ cắm rút ra vào hàng ngày bị hỏng mà đòi bảo hành thì cũng khó. Nhưng mà cũng cần xem thỏa thuận bảo hành gồm những điều khoản danh mục nào thì mới đánh giá được bên Bán-Mua ai đúng-sai :-? :-? :-?
Dạ các lỗi tự thân không có dấu hiệu tác động bên em vẫn sẽ bảo hành cho khách, nếu cụ qua bên em sửa chữa rồi cụ sẽ biết bên em hỗ trợ cho khách bảo hành rất nhiều, ngay cả khi hết bảo hành ngắn hạn bên em vẫn hỗ trợ như còn bảo hành bình thường cụ ạ

appleno1

Xe hơi
Website
appleno1.vn
chân sạc hỏng có thể do cắm ra cắm vào nhiều quá, kể cũng khó
cụ chủ cần xem lại chi tiết phiếu bh xem sao
Dạ các lỗi tự thân không có dấu hiệu tác động bên em vẫn sẽ bảo hành cho khách, nếu cụ qua bên em sửa chữa rồi cụ sẽ biết bên em hỗ trợ cho khách bảo hành rất nhiều, ngay cả khi hết bảo hành ngắn hạn bên em vẫn hỗ trợ như còn bảo hành bình thường cụ ạ

appleno1

Xe hơi
Website
appleno1.vn
Tình ngay lý gian. Nếu đúng như cụ thớt mua hàng nói và qua cách cụ ấy hành văn em nghĩ cụ ấy nói thật. Có thể máy cụ bán chỗ cắm sạc đã bị lỗi khi bán cho cụ đấy rồi, dùng mấy tháng để mà trầy và hỏng như vậy là khó lắm. Bên cụ biết như vậy nhưng ko thay tránh mất zin, để khách dùng có vấn đề thì bảo hành. Bán hàng mà khéo thì em nghĩ thay free cho cụ đấy có phải đỡ lằng nhằng ko. Còn đúng ra bán máy cũ có bảo hành thì chụp luôn rõ nét những chỗ ko bảo hành bị tác động vật lý gửi qua người mua lúc bán là chuẩn nhất.
Dạ bên em vẫn bảo hành các lỗi tự thân cho khách hàng bình thường cụ ạ, tuy nhiên cây này chân sạc có dấu hiệu trầy vỏ cả bên ngoài lẫn gãy, cong, mất chân socket bên trong. Từ hình ảnh ngoại quan cho thấy không thể là tác động vật lý cắm sạc rút bình thường vì nếu như bình thường thì tại sao vỏ ngoài chân sạc lại trầy được đúng không ạ.
chân sạc.png

VCHDHN

Xe container
Dạ bên em vẫn bảo hành các lỗi tự thân cho khách hàng bình thường cụ ạ, tuy nhiên cây này chân sạc có dấu hiệu trầy vỏ cả bên ngoài lẫn gãy, cong, mất chân socket bên trong. Từ hình ảnh ngoại quan cho thấy không thể là tác động vật lý cắm sạc rút bình thường vì nếu như bình thường thì tại sao vỏ ngoài chân sạc lại trầy được đúng không ạ.
chân sạc.png
Để cong, gãy, mất chân...như ông nói ý. Một người phụ nữ dùng theo kiểu phá cũng k nhanh tèo thế đâu.

nhatlongcamera2

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
chân sạc.png
đúng là ntn thì 99% các bên bán hàng ko nhận BH
em cũng bán hàng thì thấy đến 99% khách hàng kêu máy TỰ NHIÊN HỎNG, chả làm gì
hoặc màn hình tự nhiên mực, sọc........
ae thợ hay nói vui với nhau là tự nhiên hỏng thì cứ để cho nó tự nhiên khỏi

tytum

Xe tăng
Rõ ràng có vết trầy xước, dù vết đó có trước hay sau thì khi hỏng có liên quan đến khu vực đó thì cửa hàng méo nào bh được, mua đồ cũ thì hên xui nhưng điều kiện tiên quyết phải kiểm tra kỹ càng, chụp ảnh lưu lại, có thể mình kg làm thì kg nhớ nhưng biết đâu vk con hoặc ai đói cắm nhầm

thanhtinh

Xe tải
Một lần mua iphone 3gs ở S**Dunk, bị dính máy đóng lại seal nên tởn các shop đt, đặc biệt dị ứng với mấy shop có tên ABCXYZ Mobile. Giờ cứ mua mới trên Lazada, Shopee, hay các cửa hàng uỷ quyền, ít tiền thì mua đời thấp hơn 1 chút

appleno1

Xe hơi
Website
appleno1.vn
Để cong, gãy, mất chân...như ông nói ý. Một người phụ nữ dùng theo kiểu phá cũng k nhanh tèo thế đâu.
Dạ cái này thì em không dám chắc, tuy nhiên có thể đặt ra giả thiết là người dùng thấy bụi bẩn trong chân sạc, tự vệ sinh rồi ảnh hưởng đến các chân socket cụ ạ. Còn là bên bán hàng thì cũng cần phải căn cứ vào tình trạng thực tế, dù không bảo hành bên em cũng đưa ra hỗ trợ cho khách hàng cụ ạ. Chứ như kia đưa tình trạng từ ban đầu thì 1 ngày cũng không sạc được rồi chứ không đến 3 tháng đâu cụ ạ :(

appleno1

Xe hơi
Website
appleno1.vn
đúng là ntn thì 99% các bên bán hàng ko nhận BH
em cũng bán hàng thì thấy đến 99% khách hàng kêu máy TỰ NHIÊN HỎNG, chả làm gì
hoặc màn hình tự nhiên mực, sọc........
ae thợ hay nói vui với nhau là tự nhiên hỏng thì cứ để cho nó tự nhiên khỏi
Dạ cảm ơn cụ đã nhìn nhận ạ

appleno1

Xe hơi
Website
appleno1.vn
Rõ ràng có vết trầy xước, dù vết đó có trước hay sau thì khi hỏng có liên quan đến khu vực đó thì cửa hàng méo nào bh được, mua đồ cũ thì hên xui nhưng điều kiện tiên quyết phải kiểm tra kỹ càng, chụp ảnh lưu lại, có thể mình kg làm thì kg nhớ nhưng biết đâu vk con hoặc ai đói cắm nhầm
Dạ cảm ơn cụ đã nhận xét ạ

nhatlongcamera2

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Một lần mua iphone 3gs ở S**Dunk, bị dính máy đóng lại seal nên tởn các shop đt, đặc biệt dị ứng với mấy shop có tên ABCXYZ Mobile. Giờ cứ mua mới trên Lazada, Shopee, hay các cửa hàng uỷ quyền, ít tiền thì mua đời thấp hơn 1 chút
quan trọng là họ bán giá máy CŨ hay máy MỚI, nếu bán giá máy MỚI thì rõ ràng là lừa đảo, nên cạch ra, còn bán giá máy CŨ thì ok, chả vấn đề gì

milevsko

Xe tăng
Cụ này chắc mới va cái tinh thần OF rồi. E Cũng mua bán mấy lần trên này, chả lần nào ưng, về nhà cứ ấm ức cứ như bị lừa. Trên này toàn thương gia cáo già đấy.
Hồi mới vào of, em bị chăn quả nước gội đầu và đèn led ngủ, em say goodbye luôn. Giờ tiktoc, lazada thiếu gì mà phải lên đây mua cục tức.