Trải nghiệm mới sự khác nhau giữa anh cả Đô và anh hai Lúa !

Vinh Nguyễn

Xe điện
Cho em nói 1 câu rất thật:

Một số cụ, mợ vẫn khoái chấp nhất nhau từng câu từng từ đấy à? chưa thoát khỏi cái văn hoá LÀNG TÔI à???

Vốn dĩ nó là cái Làng mà anh. Mod có khác, nhìn xa trông rộng ghê nơi!

CR-Vic

Xe container
cụ mang người Hoa vào cộng chung với người Việt ?????????????? oki ..cụ thật là tài ba
Vâng .chính vì những người ăn học ở Cambridge và Oxford đàng hoàng nên họ mới chẳng bao giờ dám thốt ra những từ phiên âm cực chuối như 1 số cụ đang hoang tưởng trên đây ah ...tôi lại phải đi sửa lại từng từ phiên âm cho các cụ hoang tưởng ấy đọc ..nhưng e rằng bệnh khó chữa ...hy vọng cụ cũng nằm trong số ăn học ở " Cambridge và Oxford " kia ...cho bố mẹ cụ được nhờ tài năng của cụ ..cụ giỏi quá ..em ngưỡng mộ cụ ..bố mẹ cụ thật có phước .
Bạn còn trẻ nên ăn nói cho nó có văn hoá và biết mình biết người. Tôi chưa lôi bố mẹ của bạn vào đây để nói chuyện thì sửa lại bài viết của mình đi.

tran_thuat_lai

Xe lăn
Dẫu sao thì buổi sáng ra chợ không mua mở hàng . Cả đô chưởi vẫn hay hơn hai lúa, lâu hơn hai lúa và máu chiến hơn hai lúa ...khú khú

Be Grace

Xe điện
Bạn còn trẻ nên ăn nói cho nó có văn hoá và biết mình biết người. Tôi chưa lôi bố mẹ của bạn vào đây để nói chuyện thì sửa lại bài viết của mình đi.
em nói thật đấy .em ngưỡng mộ cụ thật đấy ..cụ tài ba giỏi giang quá ..cụ mà làm chồng em thì em lại được hưởng ké phước .

CR-Vic

Xe container
Cho em nói 1 câu rất thật:

Một số cụ, mợ vẫn khoái chấp nhất nhau từng câu từng từ đấy à? chưa thoát khỏi cái văn hoá LÀNG TÔI à???

Tranh luận trên cơ sở tôn trọng và hiểu biết thì cũng chả có gì xấu phải không cụ? Đừng bất hoà hay miệt thị nhau là được, OF nó ảo nhưng lại rất thật ở một lúc nào đó. :))

Be Grace

Xe điện
em hứa với Mod .em sẽ dừng lại ở đây ..sau bài viết này ..những gì em nói sẽ quay về chủ đề ăn uống ..nhậu nhẹt ..ca hát ..của cả 2 nơi em yêu quí nhé :) ..iu Mod hì hì hì

CR-Vic

Xe container
Dẫu sao thì buổi sáng ra chợ không mua mở hàng . Cả đô chưởi vẫn hay hơn hai lúa, lâu hơn hai lúa và máu chiến hơn hai lúa ...khú khú
Thế Hai Lúa nó nhảy qua nhảy lại đốt phong long thì cụ nghĩ nó kém chửi à? :))

Be Grace

Xe điện
để thiết lập lại trật tự và ổn định hòa bình .em xin gửi tặng các cụ mợ cục dâu tây hình trái tim của em .và em vừa nuốt nó vào bụng .

Tranh luận trên cơ sở tôn trọng và hiểu biết thì cũng chả có gì xấu phải không cụ? Đừng bất hoà hay miệt thị nhau là được, OF nó ảo nhưng lại rất thật ở một lúc nào đó. :))
Phần đậm: em hy vọng và mong một số cụ mợ hiểu được điều đó.
Do vậy hãy tập trung vào đúng chủ đề của thớt, tránh sa đà tranh luận miên man rồi lạc đề lúc nào không hay

lanhuong1965

Xe điện
Người SG đi ăn nhậu thì lúc nào cũng được (Suốt từ thứ 2 tới chủ nhật,từ buổi trưa là có độ rồi,còn buổi tối khỏi bàn).
Ăn mặc sao cũng được,đang làm với áo quần như nào hứng lên đi luôn như thế.Tất nhiên những độ gặp đối tác,cưới hỏi...họ cũng ăn mặc tươm tất.

Nhậu nghèo thì hàng xóm mang qua ít cóc ổi,vài cái hột vịt lộn,ít tôm khô vắt chanh đường ớt,1 cái lẩu kêu bên vệ đường .Chủ nhà có vài xị đế,vài chai bia cũng xong.Thường là vào các buổi tối.
Nhậu sang thì ôi thôi ở nhà hàng ăn không hết.Bia thùng,rượu ngoại đổ tràn lan.Thường là các đám cưới,gặp đối tác làm ăn.

Mà người SG chính gốc sống không cần biết ngày mai.Lỡ nghèo rồi,không thể nghèo hơn được nữa.Sau 1 ngày lao động cực nhọc,tối về đưa vợ con hụi chết ($ đủ thứ sinh hoạt trong ngày),còn nhiêu nhậu hết (Nói cho sang chứ còn vài chục,vài trăm ngàn chứ nhiêu)

Hê hê hê,người SG là thế.Nhưng càng về sau này,người SG có phần lai lối sống của nhiều người từ thập cẩm vùng miền tới SG lập nghiệp.Gần người vùng nào thì giống người vùng đó ít ít.

Be Grace

Xe điện
Thế Hai Lúa nó nhảy qua nhảy lại đốt phong long thì cụ nghĩ nó kém chửi à? :))
thế nó đốt sau khi cụ bỏ đi hay đốt trước mặt cụ ??? đốt phong long cụ có bị làm phiền cái lỗ tai ko ah

kraz255b

Xe điện
Em giả vờ đâu? Hủ tíu em măm thì đủ món rồi nhưng phân biệt rành rọt thì hôm nay mơi biết đấy :D

Ăn là nghề của anh chứ, mà chú phải ăn Hủ tíu 2 tô chứ: 1 khô+1 tô nước lèo ;)
oh, thế xuyên việt đá lượt đi lẫn lượt về, qua cả pleiku mà Lãnh đạo không ăn phở hai tô ở Pleiku hay sao, phí nửa đời người rồi!

Thi ăn đi lãnh đạo, ôm máy tính giờ này thấy đói rồi!

Vinh Nguyễn

Xe điện
Em lại khoái cái hủ tíu bò kho với bánh mỳ (b)
Em đính chính cụ tí nhá:
Bò Kho + Bánh Mỳ thui nghen, thêm HT ăn hổng hết đâu. Mà HT nó lấy hết nước lèo của cụ rùi lấy gì chấm Bánh Mỳ
P/s: Nếu cụ ở HN thì ăn Sốt Vang + Bánh Mỳ tạm vậy nhá
Hum nào em tìm đc quán HT ở HN em mời cụ nhá (b)(b)(b)

kraz255b

Xe điện
để thiết lập lại trật tự và ổn định hòa bình .em xin gửi tặng các cụ mợ cục dâu tây hình trái tim của em .và em vừa nuốt nó vào bụng .

trái tim của mợ đẹp đấy:D, nhưng nếu em quay ngược hình lại, em tưởng tượng ra cái khác, hay hơn trái tim nhiều :))

Be Grace

Xe điện
Dâu thâm quá, không được tươi lắm :)
cụ thông cảm .nó bị bầm dập vì em đưa nó đi qua nhiều quãng đường ..qua nhiều tay người xem ..mà đính chính với cụ dâu càng " thâm " ăn càng ngọt ..đừng thấy dâu đẹp mắt ..ăn " chua " lém

Be Grace

Xe điện
trái tim của mợ đẹp đấy:D, nhưng nếu em quay ngược hình lại, em tưởng tượng ra cái khác, hay hơn trái tim nhiều :))
em chưa hình dung ra quay ngược lại thì nó ra cái gì ..em cứ thích nó là trái tim thôi ..vì em đang bị bệnh " TIM " mà :))

Vinh Nguyễn

Xe điện
oh, thế xuyên việt đá lượt đi lẫn lượt về, qua cả pleiku mà Lãnh đạo không ăn phở hai tô ở Pleiku hay sao, phí nửa đời người rồi!

Thi ăn đi lãnh đạo, ôm máy tính giờ này thấy đói rồi!
Có mà có mà Bác ui. SG cũng có mà còn ngon hơn
Ở Pleiku người ta gọi là Phở 2 tô chứ ko gọi là HT, nếu Bác đang ở SG ra măm măm giùm em 1 tô nhé (ko lấy gan). Em thèm qué:D