Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến xe LX Việt Nam

Cuốc

Xe đạp
Bác ơi LXV không có phun xăng điện tử chỉ có GTS là sẽ có phun xăng điện tử. Kiểu dáng mới sẽ phải đẹp hơn chứ , tốn xăng thì chắc chắn sẽ đỡ hơn còn cụ thể thì tôi cũng chưa được đi nên không dám tán
Hôm nào xe về sẽ Review cho các bác ngay :6::6::6:
Trong tháng 8 là tôi sẽ có đủ các loại xe cho bác xem đấy, mời bác (b)(b)(b)
Em đang quan tâm đến Liberty 2009. Mời bác Pi thỉnh thoảng ghé topic về Liberty để tư vấn giúp anh chị em nhé:). Bác cho em hỏi Lib 2009 có màu ngà voi không ạ? Ở mấy trang trước bác có nói là giá Lib 2009 không đổi so với Lib MY 2008 đúng không ạ? Thanks bác!

piaggio

Xe tăng
nhân tiện các bác nói về LX, em xin hỏi vài câu. LX150 nhà em đi được 2 năm (đi rất ít vì thỉnh thoảng đường tắc, xe ô tô hỏng em mới đi) hiện tuợng là khi vít ga nó cứ dật dật rất khó chịu, đi một lúc khi máy nóng thì sự dật khục của nó chỉ còn ít, nhưng vẫn còn...em thay dầu, lọc dầu rồi mà vẫn vậy...bác xem bênh hộ em với thanks
Mời bác đem xe qua tôi , nhe bác nói vậy tôi đoán là côn bị bẩn còn chính xác thì phải khám mới biết cụ thể bác ự

Em đang quan tâm đến Liberty 2009. Mời bác Pi thỉnh thoảng ghé topic về Liberty để tư vấn giúp anh chị em nhé:). Bác cho em hỏi Lib 2009 có màu ngà voi không ạ? Ở mấy trang trước bác có nói là giá Lib 2009 không đổi so với Lib MY 2008 đúng không ạ? Thanks bác!
Lib 2009 không có màu ngà voi nhưng bộ màu mới cũng rất hiện đại ( Đen, bạc, xanh và trắng ngọc trai )
Giá thì vì chưa có xe nên chưa có giá, về cơ bản không thay đổi nhiều. Nếu có chỉ chút ít so với xe cũ thôi
Khoảng tuần sau tôi sẽ có xe về cửa hàng, mời bác qua xem. :41::41::41:

luxus

Xe tăng
chào bác Piagio, tôi mới mua 2 chiếc LX125 Việt Nam lắp. Bác vui lòng cho biết xe LX nên sử dụng loại xăng nào? Có phải chạy rốt đa không? Lốp xe cần bơm bao nhiêu kg?
to all: cảm nhận đầu tiên khi khởi động xe LX thì thấy máy nổ êm, đề nhậy và bớt kêu so với xe nhập.

I love SantaFe

Xe đạp
Bac cho pỉ ưu nhược cua LX150 so voi LX125

piaggio

Xe tăng
chào bác Piagio, tôi mới mua 2 chiếc LX125 Việt Nam lắp. Bác vui lòng cho biết xe LX nên sử dụng loại xăng nào? Có phải chạy rốt đa không? Lốp xe cần bơm bao nhiêu kg?
to all: cảm nhận đầu tiên khi khởi động xe LX thì thấy máy nổ êm, đề nhậy và bớt kêu so với xe nhập.
Chào bác, thế lúc bác mua họ không tư vấn cho bác à. Xăng thì bác đổ ít nhất là A92 ( A95 thì máy sẽ bốc hơn), xe không cần rốt đa bác chỉ cần chạy không quá 60 km/h lúc mới là OK. Lốp xe bơm khoảng 2.1 kg

Bac cho pỉ ưu nhược cua LX150 so voi LX125
150 thì bốc hơn một tí, đắt hơn hai tí .... thế thôi.
:)):)):))

luxus

Xe tăng
@piaggio: tôi mua xe trả tiền một cục rồi mang xe về luôn chứ cũng chả hỏi han gì cả. Mình đi làm về muộn, người ta chờ mình cũng đã là tốt rồi thì hỏi han nhiều cũng ngại. Hôm qua, rảnh rỗi xem manual thì thấy phải mua xăng A95 và bơm lốp theo số lượng người ngồi trên xe.

Nhìn chung cái giống Piaggio đi thì chán (nếu so với Honda PS, SH, Dylan, @) nhưng mà nó đúng là có phong cách riêng thật. Ngày xưa em đi PX150 cũng thấy hay hay, mỗi tội đi vào ngõ ngách thì đúng là nhân dân kêu ca vì nó gây mất trật tự nhất.

classic2k6

Xe tải
bác Pi ơi , tháng tới , em có bà chị , muốn mua 1 em Lx 125 này , màu be hoặc vàng , nhưng lại muốn mua trả góp , mà cửa hàng ở HP lại ko bán trả góp.Em muốn lên cửa hàng bác mua trả góp rồi mang xe về HP.Bác cho em hỏi thủ tục giấy tờ như nào , có đơn giản , nhanh ko.Tiền sau này trả góp sẽ chuyển vào tài khoản của bác hoặc của cửa hàng bác.Bác trả lời giùm em vấn đề này.Tiện thể cho em xin cái số để nếu được em liên lạc.Thanks bác

1.5G

Xe tải
hóa ra là bác Hải, ngày xưa mua LX chỗ bác mà phải nhờ Tùng trên hãng can thiệp mới có giá mềm. xe mình toàn thay dầu caltex mà ở Hòa Mã ko có.

hecvn

Xe tăng
Vote cho bác vì sự thẳng thắn:41::41::41: Thớt này rất giá trị đấy

Equus

Xe buýt
Cho em hỏi ngu bác 1 tí. Em muốn làm tí sơn dịch vụ cho mấy con vespa ghẻ của em ở Piagio VN cho nó chính hãng (giá cả ko vấn đề) không biết hãng nhà mình có nhận cái loại yêu cầu này không ạ? (Sơn tất nhiên bao gồm cả tháo lắp và ráp vô là tốt nhất vì em không tự làm được ạ)
Bác hồi âm em nhé, vuốt bác (b)

piaggio

Xe tăng
bác Pi ơi , tháng tới , em có bà chị , muốn mua 1 em Lx 125 này , màu be hoặc vàng , nhưng lại muốn mua trả góp , mà cửa hàng ở HP lại ko bán trả góp.Em muốn lên cửa hàng bác mua trả góp rồi mang xe về HP.Bác cho em hỏi thủ tục giấy tờ như nào , có đơn giản , nhanh ko.Tiền sau này trả góp sẽ chuyển vào tài khoản của bác hoặc của cửa hàng bác.Bác trả lời giùm em vấn đề này.Tiện thể cho em xin cái số để nếu được em liên lạc.Thanks bác
Về thủ tục trả góp bác vào trang http://click.yviet.vn/ mục hướng dẫn thanh toán để biết mà tốt nhất bác gọi vào số 3974 6141 để các em nhà em nó tư vấn cho nó chính xác.
Mời bác. (b)(b)(b)

Cho em hỏi ngu bác 1 tí. Em muốn làm tí sơn dịch vụ cho mấy con vespa ghẻ của em ở Piagio VN cho nó chính hãng (giá cả ko vấn đề) không biết hãng nhà mình có nhận cái loại yêu cầu này không ạ? (Sơn tất nhiên bao gồm cả tháo lắp và ráp vô là tốt nhất vì em không tự làm được ạ)
Bác hồi âm em nhé, vuốt bác (b)
Chỗ em sẽ đáp ứng mọi nhu cầu của bác nhưng riêng về sơn sẽ không có sơn của "chính hãng" vì nhà máy nó không sơn cho bác đâu.
Chỗ em sơn cũng uy tín lắm bác cứ yên tâm. :41::41::41:

piaggio

Xe tăng
hóa ra là bác Hải, ngày xưa mua LX chỗ bác mà phải nhờ Tùng trên hãng can thiệp mới có giá mềm. xe mình toàn thay dầu caltex mà ở Hòa Mã ko có.
Chào bác, thế bác đi xe thế nào? có tốt không?
Về dầu co xe máy Scooter thì chủ yếu có hai loại: gốc bán tổng hợp giá rẻ ( Vistra 300, Mobil Extra hay mấy loại đề chữ scooter ...) và gốc tổng hợp giá cao ( như Visco 5000 hay Mobil 1... )
Hãng khác nhau chủ yếu là thương hiệu và maketing thôi bác ạ, bác cứ yên tâm qua chỗ em thay Mobil 1 tốt lắm.
(b)(b)(b)

Equus

Xe buýt
Chỗ em sẽ đáp ứng mọi nhu cầu của bác nhưng riêng về sơn sẽ không có sơn của "chính hãng" vì nhà máy nó không sơn cho bác đâu.
Chỗ em sơn cũng uy tín lắm bác cứ yên tâm. :41::41::41:
Hay quá bác Piagio, nếu là nhà bác sơn ko phải hãng thì cho em hỏi thêm tí. Bác dùng loại sơn gì có giống sơn của hãng không, màu sắc có gam chuẩn không hay theo kiểu khách thích màu gì sơn màu đấy, đậm nhạt tùy ý. Và thêm nữa là giá rổ như thế nào ạ? (Cho các loại xe có khác nhau gì không hay đồng giá: PX, Sprint, Super, Standard..)

29x7401

Xe đạp
Bác Pi ơi em hỏi 1 số điều nhé :
1 - Bác cho em xin cái báo giá chuẩn ở cừa hàg mình ạ
2 - Màu ngà voi thỳ bjờ có hàg hả bác ?
3 - 1 số thông tin km dành cho mem otofun :))

Thanks bác trc :)

Chỉnh sửa cuối:

1.5G

Xe tải
Chào bác, thế bác đi xe thế nào? có tốt không?
Về dầu co xe máy Scooter thì chủ yếu có hai loại: gốc bán tổng hợp giá rẻ ( Vistra 300, Mobil Extra hay mấy loại đề chữ scooter ...) và gốc tổng hợp giá cao ( như Visco 5000 hay Mobil 1... )
Hãng khác nhau chủ yếu là thương hiệu và maketing thôi bác ạ, bác cứ yên tâm qua chỗ em thay Mobil 1 tốt lắm.
(b)(b)(b)
Caltex đã có thời tài trợ cho CLB Piaggio và cấp dầu scooter gốc bán tổng hợp cho các trạm bảo dưỡng của Piaggio mà, chứ có vó vẩn đâu, em vẫn còn giữ mâyhs lon để thay dần.

mrrocker

Xe hơi
Cụ Pi cho em hỏi mai cụ có ở cửa hàng không ạ

Sáng mai em định qua Bà Triệu chỗ cụ làm một em Dâu Tây

Cụ cho em giá rổ với khuyến mại của anh em Otofun nhé

Có gì ra cửa hàng em sẽ :101: call bác ạ

_APTL_

Xe hơi
Bác Pi cho em hỏi xe LX VN nhà em dựng thẳng nhưng chân trống không tự gạt như quảng cáo là bị làm sao hả bác.

Piaggio Junior

Xe điện
Bác Pi cho em hỏi xe LX VN nhà em dựng thẳng nhưng chân trống không tự gạt như quảng cáo là bị làm sao hả bác.
:)):)):))Bác ui ! chân chống nghiêng là chân chống tự gạt có theo xe mà.Chắc người nhà bác thay thế chân chống ngoài theo thói quen để dễ sử dụng.bác kiểm tra lại nhé....:6::6::6:

2chomuitran

Đi bộ
Tình hình là gấu nhà mê LXVN quá. Chắc chiều nay phải qua chỗ bác Hải làm 1 em thôi. Bác cho rổ giá hợp lý với nhé.
Hôm rồi đọc qua hướng dẫn sử dụng thấy dùng xe dòng này cũng phức tạp thế, nhất là rửa xe. Nhờ bấc KT tư vấn giùm với, chứ theo khuyến cáo của hãng chắc phải tự rửa quá :)):)):)):)):'(:'(:'(

flys_150

Xe hơi
Bác ơi cho em hỏi, em LXVN đăng ký sẽ tính thuế 5% hay 10%? em cảm ơn!^^(c)