Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến xe LX Việt Nam

piaggio

Xe tăng
Bác chủ thớt chưa trả lời em ạ? em mún hỏi mua LX Việt Nam trả góp như thế nào hả Bác? Mua trả góp chỉ có tại Ý Việt hay còn có cả ở những showroom khác ạ? Em cảm ơn!(c)
bác nào mua LX việt đi rồi phát biểu ý kiến với, em cũng yêu nó quá định khiêng về cho vợ mà phân vân quá.chắc qua chỗ bác Hải nhờ bác tư vấn :6:
à chỗ bác trả góp thế nào bác ???
Về trả góp thì mọi cửa hàng Piaggio đều có chế độ bán trả góp do hợp tác với SGViet. Bác được vay tối đa 70% trong 36 tháng. Các bác có thể vào trang Click.yviet.vn mục hướng dẫn thanh toán để biết thêm chi tiết hoặc tốt nhất là gọi trực tiếp cho cửa hàng tại số 39746141.

Mua chính hãng đấy hả bác, tại em thấy mấy ng bảo giá tầm 1tr2 nên em muốn hỏi, thanks bác (b)
Bọn tôi đang bán là 700K nhưng bác đừng đòi chính hãng vì đây là hàng VN (theo kiểu VN mà)

ferrari 599 GTB

Xe tăng
bác chủ thớt chưa thấy trả lời em nhờ ... cái chìa khóa của LX VN nó có giống với xe nhập không ... hay lại thay băngg nhựa đen ạ ...
à, hôm qua vừa đọc tờ báo, thấy nó ghi là PI mẹ sản xuất 670.000 xe PI, nhưng 200.000 sx ở Trung Quốc, thế chắc em nghĩ PI nhập khẩu của VN toàn từ TQ sang rồi ...

Chi Chi

Xe điện
bác chủ thớt chưa thấy trả lời em nhờ ... cái chìa khóa của LX VN nó có giống với xe nhập không ... hay lại thay băngg nhựa đen ạ ...
à, hôm qua vừa đọc tờ báo, thấy nó ghi là PI mẹ sản xuất 670.000 xe PI, nhưng 200.000 sx ở Trung Quốc, thế chắc em nghĩ PI nhập khẩu của VN toàn từ TQ sang rồi ...
em nghĩ là như thế :)
và giờ VN lắp ráp thì máy nó vưỡn là như thế :)

piaggio

Xe tăng
Chìa khóa xe VN khác so với xe nhập khẩu do không có chông trộm ( tưởng tôi trả lời điều này lâu rồi)
Xe Vespa nhập khẩu vào VN là từ Italy

Chỉnh sửa cuối:

nataka

Xe tải
hôm qua 2 vợ chồng đi uống cafe tiện đường có ghé qua chỗ bác, công nhận cô nhân viên xinh và hướng dẫn ngọt ngào quá :^) em đi cùng vợ nên không thể hỏi nhìu chỉ hỏi những gì mình không biết. :102: cô pé nhân viên trả lời đầy đủ và cụ thể quá, để về chuẩn bị giấy tờ mua được trả góp thì ok trả thẳng thì hơi vất vả, có gì bác Hải giúp em nhé trả góp nhé .em làm con cho vợ đi, vợ em thích quá rồi (l)

Cụ xebo giới thiệu em mua 1 cái LXV của Ý Việt . Nhận xét của em về Ý Việt :
Sales: tốt
Bảo hành: tốt
Chất lượng xe: rất tốt
Mỗi tội : tốn xăng .

Em có nghe nhiều người bạn ( gái ) kêu xe PI hay hỏng vặt này nọ, nhưng xe em không thế . Vì thế em nghĩ của bền tại người .

Anh8386

Đi bộ
K bít có bác nào trong này là con gái như e k hehe..e đang đi tìm th.tin về e LXVN này để mua 1 e và tình cờ vào đây,thấy hay nên đọc từ đầu đến cuối. Thực sự là e rất kết e này vì đã nhảy lên thử rùi, nó nhẹ nhàng, lái dễ và chống chân rất thoải mái, trc e cug kết LX nhg nặng và cao quá,trèo lên k nổi vì chiều cao cũng khiêm tốn hix hix, h có e này thích lắm ^^. e thấy nó chẳng dại tý nào, rất xinh và vừa vặn, đặc biệt là màu trắng nhìn rất sang và nữ tính, tuy thế cũng phải nói thật là màu xanh và carot k ổn lắm.e nghĩ xe nhập hay VN sản xuất cũng là 1 phần thôi, quan trọng là bản thân m ngồi lên xe cảm thấy tn,riêng e ủng hộ e này với những cái tiến phù hợp hơn với ng VN, Piaggio là 1 hãng lớn có tên tuổi nên e nggir họ sẽ k làm ng tiêu dùng thất vọng. h chỉ chờ 2 cụ ở nhà xuất quỹ là qua bác PI tậu xe thôi he he. E thấy chủ đề này rất hay và vote cho bác PI (b)

ChiePCW

Xe tăng
Em thì có 1 cái quan tâm nho nhỏ là giờ em muốn tìm mua LX có chống trộm thì tìm ở đâu hả bác ? Gấu nhà em nó đòi ghê quá mà phải là loại nhập khẩu cơ, can mãi không nghe chả nhẽ em lại vả cho 1 cái, dưng mà vì con em đang trong bụng bả nên phải đi tìm :'(

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
Em thì có 1 cái quan tâm nho nhỏ là giờ em muốn tìm mua LX có chống trộm thì tìm ở đâu hả bác ? Gấu nhà em nó đòi ghê quá mà phải là loại nhập khẩu cơ, can mãi không nghe chả nhẽ em lại vả cho 1 cái, dưng mà vì con em đang trong bụng bả nên phải đi tìm :'(
LX có chống trộm tức là LX nhập thôi chứ gì ạ :D

Bác cứ ra Ý Việt, có thể call bác Hải trước. Thế là được thôi.

quyt

Xe tăng
Em cũng ủng hộ Ý Việt, nhà em năm kia mùa 1 cái LX-125 ở đây... ơn giời bốc thăm trúng thưởng lại được con FLY, nhưng hôm đấy em đi Malai công tác, 1 tuần sau có nhân viên Ý Việt đến báo nhận giải. Cám ơn các bác Ý Việt (không hủy giải của em...hehe)

Nhận xét của em giống bác Đẻ

Sales: Tốt , chân dài
Bảo hành: Tốt theo đúng cam kết... thay dầu lần đầu miễn phí
Chất lượng xe: Tốt, đúng chất Ý. Em mới chỉ phải thay má phanh trước thô
Nhược điểm: Tốn xăng quá :77::77::77:

Còn mấy bài của ông Pín thì :77::77::77:, mấy bác chơi OF lâu đều biết ông ý là người như thế nào :)):)):))

piaggio

Xe tăng
Em cũng ủng hộ Ý Việt, nhà em năm kia mùa 1 cái LX-125 ở đây... ơn giời bốc thăm trúng thưởng lại được con FLY, nhưng hôm đấy em đi Malai công tác, 1 tuần sau có nhân viên Ý Việt đến báo nhận giải. Cám ơn các bác Ý Việt (không hủy giải của em...hehe)

Nhận xét của em giống bác Đẻ

Sales: Tốt , chân dài
Bảo hành: Tốt theo đúng cam kết... thay dầu lần đầu miễn phí
Chất lượng xe: Tốt, đúng chất Ý. Em mới chỉ phải thay má phanh trước thô
Nhược điểm: Tốn xăng quá :77::77::77:

Còn mấy bài của ông Pín thì :77::77::77:, mấy bác chơi OF lâu đều biết ông ý là người như thế nào :)):)):))
Gớm đi tìm nhà bác để trao giải khó khăn thật, suýt nữa tôi cho hủy :)):)):))
Thế cả hai xe đi thế nào rồi mà chẳng thấy quay lại để liên hoan gì cả
(b)(b)(b)(b)(b)

magicnumbers

Xe tải
Cụ ơi e muốn mua hộ con sếp e cái piagio fly.Cụ có giá tốt cho e ko ạ

xe365vn

Xe container
Cụ xebo giới thiệu em mua 1 cái LXV của Ý Việt . Nhận xét của em về Ý Việt :
Sales: tốt
Bảo hành: tốt
Chất lượng xe: rất tốt
Mỗi tội : tốn xăng .

Em có nghe nhiều người bạn ( gái ) kêu xe PI hay hỏng vặt này nọ, nhưng xe em không thế . Vì thế em nghĩ của bền tại người .
khả năng cụ dùng LX đi chở gas hoặc bán mỳ như bên Ý nên mới lo lắng chuyện xăng thế
fun cụ nhé
:)):)):)):)):))

quyt

Xe tăng
(b)(b)(b)(b)(b)
Vâng đội ơn bác. Hai xe thì đi vẫn bình thường ạ... à cái FLY thì em cho đứa em đi rồi (gớm trúng được cái xe mà số tiền đi khao trúng thưởng gần hết cái xe), còn LX giờ vợ cả em mê vợ 2 quá nên giờ ít đi lắm, t7 chủ nhật em mới lấy ra đi cafe cà pháo thôi.
Em giới thiệu 3 người đến mua xe chỗ bác rồi, thẻ của em sắp lên Siêu VIP rồi có khi được miễn phí cái xe nữa ý chứ :21::21::21:

Còn ông Pín thì ông ý nói thế cho sướng mồm thôi chứ ông ý ko biết cái gì đâu bác ạ ... boong boong mà bác :21::21::21:

gameover1107

Xe tăng
(b)(b)(b)(b)(b)
sao pác PI cứ tránh câu hỏi của tui thế
trả lời thì trả lời hết chứ lị
k thì mag tiếng chít
ai lại cứ giả vờ k đọc bài thế

piaggio

Xe tăng
sao pác PI cứ tránh câu hỏi của tui thế
trả lời thì trả lời hết chứ lị
k thì mag tiếng chít
ai lại cứ giả vờ k đọc bài thế
Tôi chỉ trả lời những bài liên quan đến LX Việt Nam. Bác cần gì cứ hỏi thẳng tôi sẽ trả lời ngay. Mọi vấn đề khác các bác cần cứ PM cho tôi.
Chào bác.

Pitt

Xe điện
Bác ơi cho em băm phát nhá.
Em thấy con LX liên doanh mà nó xơi 3.9lit/100 thì khả năng sống ở thị trường VN ....khó đấy ạ.

Các bác nghĩ sao ạ.:):)

backhung

Xe tải
Bác ơi cho em băm phát nhá.
Em thấy con LX liên doanh mà nó xơi 3.9lit/100 thì khả năng sống ở thị trường VN ....khó đấy ạ.

Các bác nghĩ sao ạ.:):)
Em xin có đôi lời thảo luận với bác cho vui nhé:
Mức độ tiêu thụ nhiên liệu là 1 yếu tố quan trọng khi chọn mua xe, nhưng có nhiều giá trị không thể đo đếm được bằng tiền hay bằng những cái hữu hình đâu bác. Giá trị vô hình, theo em nghĩ, đặc biệt đúng đối với ai thích xe Ý, chọn xe Ý, mua xe Ý, đi xe Ý... (b)

710v

Xe đạp
Chẳng biết các bác thế nào ý, em thấy đại lý Topcom của piaggio như mứt í, mua xe đến hơn 3 tuần nay rồi mà chẳng có giấy từ gì cả, không chịu xuất hóa đơn; mà hẹn lên hẹn xuống.

Bác PI cho ý kiến cái, có phải tại Thuế chưa có mã áp thuế hay tại đội làm ăn lởm; thế mà cái bac Pín gì đó đòi qua đó để mua; không biết khi mua xong bác ấy có ân hận như em không :(

piaggio

Xe tăng
Bác nghe các bác ấy tán về Xăng nhé:

"Con số 4.5 L/100km là chạy ở đường ở tốc độ nào, hay là tắc đường 1 tiếng chỉ nhích được 1 -2 km? Con số mà Piaggio công bố là 39 km/L ở tốc độ 45 km/h là hoàn toàn chính xác ở điều kiện đường cao tốc. Nếu PS, SH 150 mà đi trong điều kiện tắc đường 1 tiếng chỉ nhích được 1km thì tôi cam đoan phải tốn xăng tương đương xe Toyota Yaris nhé, tức là >5L/100 km.
Nhiều người nói đó là chuyện bình thường chứ không phải xe có vấn đề gì. Tốc độ đi mà <20km/h là cực kỳ tốn xăng, mức tiêu thụ xăng lúc đó không tính bằng số km đi được mà bằng thời gian nổ máy, mà máy phân khối càng lớn thì càng tốn (300>150>125>110>100>90>70>50) bất kể dùng công nghệ gì. Xe Suzuki Hayate 125 cc của tôi đi ở đường láng Hòa lạc tốc độ 40-50 km/h tiêu thụ xăng tầm 42-45 km/L nhưng vào thành phố thì chỉ được khoảng 30-35 km/L đó là không tắc đường, còn tắc thì thôi rồi, xót xa.
Thế mới biết hạ tầng Việt nam ảnh hưởng thế nào đến mức tiêu thụ xăng. Các giải pháp công nghệ chỉ tiết kiệm khoảng 10% không bù được sự mất mát 50-70% nhiên liệu do hạ tầng giao thông kém. Hạ tầng VN chỉ đi xe hybrid là đỡ nhất.
Chạy xe Piaggio dù đi 2 người cảm giác vẫn như đi 1 người, xe kg biết đuối là gì (nhất là lúc đèn xanh bật lên, cảm giác giống như đang ở trường đua Fomular 1"

"Em thấy con LX liên doanh mà nó xơi 3.9lit/100 thì khả năng sống ở thị trường VN ....khó đấy ạ.

Các bác nghĩ sao ạ." Tôi thì nghĩ nó không thể chết được vì số 3.9 đâu, nhưng tôi tin Piaggio không thể không nhận ra việc giảm tiêu thụ xăng là sống còn với họ.
Ta cứ chờ xem